PDA

View Full Version : [TLBB] pro nào check giùm lỗi này với

phamvuong
02-05-18, 06:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bác nào thông não hộ em xem thiếu thư viện nào với
tks

doanlephuvinh9
03-05-18, 01:04 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bác nào thông não hộ em xem thiếu thư viện nào với
tks

Theo mình là do trong folder scene ở server đã thiếu đi file partrol , và thành thị này không chạy nhưng vẩn có trong server , bạn có thể edit lại file serverInfo.ini trong folder server của server bạn, sẽ mất nhiều thời gian để fix , mình không chắc , mình cũng từng bị, chắc phải đợi người help.

vuhuy99v
03-05-18, 01:58 AM
Theo mình là do trong folder scene ở server đã thiếu đi file partrol , và thành thị này không chạy nhưng vẩn có trong server , bạn có thể edit lại file serverInfo.ini trong folder server của server bạn, sẽ mất nhiều thời gian để fix , mình không chắc , mình cũng từng bị, chắc phải đợi người help.

Lấy thử file SceneInfo.ini trong Server/Config đi mình xem cho :D

phamvuong
03-05-18, 04:28 PM
Lấy thử file SceneInfo.ini trong Server/Config đi mình xem cho :D

mình chạy máy ảo khác thì ok chạy full map không báo lỗi gì cả nhưng ném sv đó sang máy ảo khác là dính ngay và luôn lỗi này và luôn luôn là mấy cái map giống nhau
kiểu này chắc chắn là do thiếu thư viện nhưng mình không biết là thư viện nào luôn
SceneInfo.ini thì thêm mấy map như thanh nguyên, thanh nguyên sơn động, thông thiên tháp, hải vực, tống liêu, đấu trường.....

--- Chế độ gộp bài viết ---

đúng là mình không tìm thấy partrol của map qingyuan nhưng chạy máy ảo nguyên bản của nó thì load ok không hề lỗi và move vào thanh nguyên hay những map khác (những map báo lỗi ở máy ảo khác) thì vẫn ok mỗi tội là máy ảo nguyên bản hơi giật nên mình tính chuyển qua máy ảo khác cho đỡ giật