PDA

View Full Version : Lỗi qua nhiệm vụ cấp ~35,36 Webgame Vấn Tiên là bị F5 bị load 100% kẹt acc

phiyeutuan08
26-04-18, 11:06 AM
Mình chơi đi chơi lại các bản: gốc China, Perte An, hay bản mới nhất ko rollback của bác Tuan565 thì đều bị lỗi cứ đến level 35-36 chỗ nhiệm vụ của Hướng Vấn Thiên là F5 bị loading 100% và kẹt hỏng acc luôn. Đã backup dữ liệu từ lúc chưa làm nhiệm vụ chỗ thằng này (F5 không lỗi) để kiểm tra xem có nhận item nào bất thường gây lỗi không thì không có item nào thì cứ làm qua nhiệm vụ hoạt cảnh chỗ thằng này là bị F5 loading 100% luôn. Tức không nuốt nổi! Ai biết giúp với không đành xóa game vậy. Chơi kẹt acc mất cả công!

Tuan565
26-04-18, 11:39 AM
Hoạt cảnh nào nhỉ . Có vô phó bản nào ko . Ko do đồng bộ item thì cũng do đồng bộ file phó bản không khớp .

phiyeutuan08
26-04-18, 12:20 PM
Hoạt cảnh nào nhỉ . Có vô phó bản nào ko . Ko do đồng bộ item thì cũng do đồng bộ file phó bản không khớp .

Không phải item chưa đồng bộ mà do có item bị lỗi. Đang lọ mọ fix được qua đoạn này!

Tuan565
26-04-18, 12:31 PM
Bác ơi không phải do item vì thứ nhất file item mình đã đồng bộ server và clien rồi. Mình đã test thời điểm lỗi F5 thì trong hòm đồ (Mình vứt hết chỉ để 1 hàng item cho dễ nhận biết item mới) không có nhận item nào mới gây lỗi.
Mình bị lỗi ở hoạt cảnh sau khi nói chuyện với Hướng Vấn Thiên rồi làm nhiệm vụ vào 1 cái phòng sách (Lần đầu đánh 3 thằng, lần sau đánh 1 thằng) cứ sau trận này là lỗi F5 còn trước đó mình F5 không bị sao cả.
Vậy có khi nào là đồng bộ phó bản như bạn bảo. Bạn cho mình biết tên file phó bản để mình kiểm tra xem.

Xem ở server báo lỗi gì nữa
Game mình xóa lâu rồi ko xem nữa đâu
Nếu nhân vật bị đứng lúc vô game ở phía server sẽ báo ra lỗi .

phiyeutuan08
26-04-18, 01:44 PM
Xem ở server báo lỗi gì nữa
Game mình xóa lâu rồi ko xem nữa đâu
Nếu nhân vật bị đứng lúc vô game ở phía server sẽ báo ra lỗi .

Vâng cám ơn bác lọ mọ đã tìm ra lỗi fix qua được đoạn này rồi. Đang mò mẫm thêm vì sao lỗi và loại bỏ item đó như thế nào!

BeeZone
26-04-18, 08:30 PM
Nếu không phải do item ...Mà khi nhận Q ..chuyển map bị kẹt acc thì mình nghĩ 100% là move map sai point ...

iMaximus
06-05-18, 11:36 PM
lỗi 100% này là do item lỗi :) mình biết fix như nào nhưng hướng dẫn sơ cho bạn tự fix thôi hoặc xóa tùy bạn :v "loading 100% là do lỗi item" tìm đc nó thì fix đc , kinh nghiệm 2 năm mài mò vs con Vấn Tiên chia sẽ.

ZhouJieLun
07-05-18, 09:39 AM
Nếu không phải do item ...Mà khi nhận Q ..chuyển map bị kẹt acc thì mình nghĩ 100% là move map sai point ...

lậm đk2 quá rồi lão =))

phiyeutuan08
07-05-18, 02:40 PM
lỗi 100% này là do item lỗi :) mình biết fix như nào nhưng hướng dẫn sơ cho bạn tự fix thôi hoặc xóa tùy bạn :v "loading 100% là do lỗi item" tìm đc nó thì fix đc , kinh nghiệm 2 năm mài mò vs con Vấn Tiên chia sẽ.

Cám ơn bác mình đã tìm hiểu và fix được mấy cái item lỗi rồi. Giờ chơi đến 70 cấp mà không bị lỗi nhiệm vụ hay item gì rồi!
Bác biết chia sẻ thêm cách chỉnh để làm mấy con Boss Thế Giới, Boss và cả con [Hi Hữu] đánh rớt KNB với.

vlgame
05-06-18, 09:01 PM
Đam mê Vấn T iên thì inbox mình cùng trao đổi nhé, mình làm Vấn Tiên được 4 năm rồi

iMaximus
07-06-18, 11:34 PM
Đam mê Vấn T iên thì inbox mình cùng trao đổi nhé, mình làm Vấn Tiên được 4 năm rồi

ư ư chẳng lẽ đây là huyền thoại thần tiên truyện ? mộng tam giới ?

Tuan565
08-06-18, 08:25 AM
ư ư chẳng lẽ đây là huyền thoại thần tiên truyện ? mộng tam giới ?

Mộng Tam Giới vs Thần Tiên Truyện thì chắc chắn ko phải nick đó :D

phiyeutuan08
08-06-18, 04:24 PM
Trước rảnh ngồi photoshop được ít bác nào dùng mình chia sẻ cho. (Chẳng biết còn ai chơi không, mình định hoàn thiện việt hóa lại cho đẹp cơ mà chỉ tranh thủ rảnh rỗi)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>