PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về SQL

vietanhlsl
16-03-18, 01:08 PM
Bác nào biết làm trên SQL kiểu giới hạn số lần reset trên server theo từng sub giống mu hà nội season 1 ngày xưa ko ạ.

langtuvn
16-03-18, 02:37 PM
Trên server thì tạo trigger cho các sub. Trigger On Update. Check nếu reset trong ngày > mấy lần thì không cho update nữa là ok!
Còn tạo Trigger thì nào thì search google nhé. Cũng không khó nên tự tìm hiểu thì hơn!

hoangvikey
16-03-18, 05:51 PM
Trên server thì tạo trigger cho các sub. Trigger On Update. Check nếu reset trong ngày > mấy lần thì không cho update nữa là ok!
Còn tạo Trigger thì nào thì search google nhé. Cũng không khó nên tự tìm hiểu thì hơn!

Mong bác hướng dẫn giúp đỡ
hoặc có ai có thể giúp đỡ không nhỉ ?

malaogia
16-03-18, 08:48 PM
Nếu dùng Sever đat đạt thì có sẵn chức năng giới hạn reset hoặc relife khi vào sub rồi, chỉnh ở sv là đc không cần đung đến SQL

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

socolas
16-03-18, 09:21 PM
Bác nào biết làm trên SQL kiểu giới hạn số lần reset trên server theo từng sub giống mu hà nội season 1 ngày xưa ko ạ.

Trên gs viết 1 hàm chẽck login.... theo gs code....id&char nào rs <> số lần muốn thì message báo rồi closecount đá đít ra.... chưa làm nhưng nghĩ cũng đơn giản mà... thử cách này xem bạn. Còn ko thì pm bimaloha kìa đang support rất nhiệt đó.... good luck !

hoangvikey
17-03-18, 12:42 AM
Trên gs viết 1 hàm chẽck login.... theo gs code....id&char nào rs <> số lần muốn thì message báo rồi closecount đá đít ra.... chưa làm nhưng nghĩ cũng đơn giản mà... thử cách này xem bạn. Còn ko thì pm bimaloha kìa đang support rất nhiệt đó.... good luck !

Đang cần sự giúp đỡ nhiệt tình từ mọi người biết về vấn đề này

bimaloha
17-03-18, 11:50 AM
Có source thì thêm dễ ẹc bạn ơi. Còn không có thì hơi mặn... :D