PDA

View Full Version : [ReShare] Webgame Đắc kỷ (VMWare)

diguhey
09-01-18, 10:28 AM
Link tải server vừa được reup lại vào ngày 28/3/2019, sẽ khác video hướng dẫn bên dưới 1 tí
Link tải:
- Server máy ảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Navicat: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- VmWare 15: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Video hướng dẫn sơ sơ phần set IP cho người mới hoặc tự cài mà bị lỗi:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chạy start Server.bat ngoài desktop khởi động server, tùy cấu hình máy tính của các bạn load có thể chậm hoặc nhanh, khi nào thấy dòng callback = 8 hoặc 0 gì đó là các bạn đã chạy server xong.
Sau đó các bạn mở trình duyệt web trên máy thật vào địa chỉ ip: 192.168.200.128 để chơi game. Nếu đăng nhập thất bại các bạn vào lịch sử xóa cookie và tệp hình ảnh, khởi động lại trình duyệt rồi đăng nhập lại là được, nhớ là đợi server khởi động xong mới vào, báo lỗi thì đọc lại trước đó =))
+ Stop server.bat là tắt server.
+ Navicat: root pass 123456.
--++-- Query tạo acc bằng navicat (MD5 chữ in hoa hết mới được): insert into alluser (loginname,password,isgm) values("Username",md5("Password"),0)
+ Tạo MD5 tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Nhớ phải chuyển đổi sang chữ in hoa hết)
++ Chỉnh vàng, dân và linh tinh....: gameserver.xml (nhìn mấy dòng cuối)
Còn mấy cái khác lục trên clb chứ mình chỉ mò chơi lại chả nhớ gì nhiều lắm :))

kelalung
09-01-18, 05:29 PM
có ai còn giử file swf của NPH ko nhỉ

diguhey
10-01-18, 01:03 AM
có ai còn giử file swf của NPH ko nhỉ
Ko còn đâu, h có còn chắc cũng có mấy ông đang mở sv onl thôi :)) game lâu quá r mà. Còn giữ mỗi bản TTB thôi lấy ko ?

kelalung
10-01-18, 08:16 AM
Ko còn đâu, h có còn chắc cũng có mấy ông đang mở sv onl thôi :)) game lâu quá r mà. Còn giữ mỗi bản TTB thôi lấy ko ?

lấy chứ, bản gốc là phải lấy, tui ngày xưa có lưu, ai ngờ hư ổ cứng 2TB, 1 đống game ra đi bán nước

diguhey
10-01-18, 02:28 PM
lấy chứ, bản gốc là phải lấy, tui ngày xưa có lưu, ai ngờ hư ổ cứng 2TB, 1 đống game ra đi bán nước
Link tải Đắc kỷ bản TTB: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vohansatso09
11-01-18, 09:16 PM
bác nào giúp em hứong dẫn tạo tai khoảnvaof game đựoc không. em làm mãi chẳng được

thekon
12-01-18, 11:07 PM
gameserver gốc thì nhớ mà edit lại còn 2 bản tớ share này đều dc edit lại rồi
Chủ thớt cho hỏi cách cài ip để chơi trên máy thật. hiện mình đang cài máy ảo xp nhưng ko biết set nên chơi luôn trong máy ảo hơi bất tiện

--- Chế độ gộp bài viết ---

bác nào giúp em hứong dẫn tạo tai khoảnvaof game đựoc không. em làm mãi chẳng được
Vào navicat phần user bạn tự thêm acc vào thôi. pass các acc trên là 123456

vohansatso09
12-01-18, 11:41 PM
Chủ thớt cho hỏi cách cài ip để chơi trên máy thật. hiện mình đang cài máy ảo xp nhưng ko biết set nên chơi luôn trong máy ảo hơi bất tiện

chỉnh trong navicat nó báo lỗi như vậy nè bác
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

diguhey
14-01-18, 05:08 PM

Bác dùng notepad++ search IP (điều kiện search *.xml) 120.0.0.1 hoặc localhost. R xem trong file đấy chỉnh lại ip thành ip của VM (Set IP VM như thế nào thì tùy bác), xem video là hiểu chỗ set cần set ngay thôi. rồi ping thử máy ảo vs máy chính và ngc lại. Nếu đc là ok r đấy