PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hỏi về Hàm để viết số lượng Impact trên người

3z3z3z
04-01-18, 07:50 PM
Hiện tại hình như Server chỉ có thế chứa ~20 impacts trên nhân vật.
Xin hỏi các pro có cách nào tăng giới hạn Impact hoặc biết được số impact trên người để dễ theo dõi.
Cảm ơn.

Dark.Hades
05-01-18, 02:19 PM
Có một cách đơn giản là build lại toàn bộ source code game, thêm class Impact thứ 21 trở lên là được.

vuhuy99v
05-01-18, 02:25 PM
Có một cách đơn giản là build lại toàn bộ source code game, thêm class Impact thứ 21 trở lên là được.
Bác Hades đã build được source đó chưa? Cho mình xin chút kn vì mình cũng đang tính build src đó lên.

Dark.Hades
05-01-18, 03:17 PM
Bác Hades đã build được source đó chưa? Cho mình xin chút kn vì mình cũng đang tính build src đó lên.

Mình build được rồi, nhưng nó hơi kén các file server hiện tại.
Mình dùng các file config của mấy server hiện tại để chạy mà toàn bị lỗi segment fault(?).

Đang tính tìm vài bạn biết về C++ cùng build nó sang linux (hiện tại nó chỉ build trên visual studio). Mục tiêu là convert sang CMake để build cross-platform.
Sắp tới có khi cũng làm 1 bài viết tuyển những bạn có cùng đam mê để build nó :D

songtu
05-01-18, 04:19 PM
Mình dùng các file config của mấy server hiện tại để chạy mà toàn bị lỗi segment fault(?).

Đang tính tìm vài bạn biết về C++ cùng build nó sang linux (hiện tại nó chỉ build trên visual studio). Mục tiêu là convert sang CMake để build cross-platform.
Sắp tới có khi cũng làm 1 bài viết tuyển những bạn có cùng đam mê để build nó :D

tuyển đi em ơi, giờ chắc a tham gia đc đấy :)) ~o)~o)~o)

Dark.Hades
05-01-18, 05:33 PM
tuyển đi em ơi, giờ chắc a tham gia đc đấy :)) ~o)~o)~o)

Ok bác, để 1-2 bữa nữa deal xong deadline rồi mới mời các tiền bối tham gia được, bác nhớ đừng có bùng như lần trước đấy [-X
Không biết forum có nhiều bác rành C++ STL không nhỉ

chihochoi
05-01-18, 05:33 PM
tổng hợp tất cả impact rồi cộng dồn bạn ey :D:D:D:D

vuhuy99v
06-01-18, 12:45 AM

Bác có thể cho mình xin cái src bác build còn kén file sv đc không? Mình xin để build thử và bỏ qua đoạn sửa lỗi ban đầu cho nhanh.

Dark.Hades
06-01-18, 02:30 PM
Bác có thể cho mình xin cái src bác build còn kén file sv đc không? Mình xin để build thử và bỏ qua đoạn sửa lỗi ban đầu cho nhanh.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đó bạn

vuhuy99v
06-01-18, 03:46 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đó bạn
Tớ đã build ok nhưng bị cái khi chạy Login và ShareMemory thì bị lỗi, chứ dùng file config thì ngon lành cành đào :D
Có thể là do tớ chưa kết nối đc database với mấy cái đó nên gây xung đột.
Bạn kết bạn với mình trên fb cho dễ liên lạc nhé. Mình có add và gửi tin nhắn cho bạn rồi đó :D