PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi database .!

mylove8
29-12-17, 11:25 PM
Mình chơi game thoát ra song rất khó vào lại vì nhân vật bị treo trong game . Mình kiểm tra log bị lỗi này ai giúp mình nó bị lỗi gì và cách sửa như thế nào với .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Dark.Hades
31-12-17, 06:29 PM
Mình chơi game thoát ra song rất khó vào lại vì nhân vật bị treo trong game . Mình kiểm tra log bị lỗi này ai giúp mình nó bị lỗi gì và cách sửa như thế nào với .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nó báo lỗi tại dòng :69 trong file DBImpactList.cpp. Lỗi này xảy ra do Pre-process MAX_IMPACT_NUM set nhỏ hơn số ImpactCount (Impact nhân vật đang giữ)

Giải quyết:
1. Không cho nhân vật buff quá số max này(cụ thể hiện tại là 25)
2. Mở file đó và tăng lên, tiếp theo tạo thêm 1 source code Impact.cpp mới

mylove8
31-12-17, 10:40 PM
Nó báo lỗi tại dòng :69 trong file DBImpactList.cpp. Lỗi này xảy ra do Pre-process MAX_IMPACT_NUM set nhỏ hơn số ImpactCount (Impact nhân vật đang giữ)

Giải quyết:
1. Không cho nhân vật buff quá số max này(cụ thể hiện tại là 25)
2. Mở file đó và tăng lên, tiếp theo tạo thêm 1 source code Impact.cpp mới

file DBImpactList.cpp nằm ở đâu vậy Bác sao em tìm k thấy :(

Dark.Hades
01-01-18, 03:36 AM
file DBImpactList.cpp nằm ở đâu vậy Bác sao em tìm k thấy :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mylove8
01-01-18, 11:40 PM

Mình chưa có trình để hiểu cái bạn gửi :D dù sao cũng thank . bạn có GS mà ko bị giới hạn HP ko cho mình xin với