PDA

View Full Version : [TLBB] [Xin] Source code tool Decode Mesh

vuhuy99v
27-12-17, 01:09 PM
Trong 4rum mình có bạn nào có source code của cái tool decode file mesh không? Nếu có thì cho mình xin nhe vì mình đang muốn tìm hiểu phần này và phát triển để chơi game ko cần misahelp.dll dính virus!

huuduyen_05
27-12-17, 01:56 PM
Hình như chưa thấy ai có.
Có file đã mã hóa và chưa mã hóa không bạn? Up lên mình rảnh mò thử xem giải mã được không.

vuhuy99v
28-12-17, 10:47 AM
Theo bữa giờ em mò thì ở offset thứ 10 giống như là phân biệt dạng của mesh hay dạng mã hóa đại loại vậy.
Còn bắt đầu mã hóa thì sẽ bắt đầu từ offset 60 và 61.
Trong file đó có cái
Ö÷½Ç±äÉí°ïÅÉÉú²úÈÎÎñ20110328² ɼ¯¹¤.mesh và
Æï³ËѩʨÍõ110406.mesh là chung dạng mã hóa vì có offset 10 là chữ M, còn file còn lại có offset phân biệt là L.
Hy vọng anh tìm ra cách giãi mã mấy cái này.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/S: Em có code convert all.particle từ bản hiện tại của SOHU sang bản mình thường dùng. Nếu anh cần thì inbox em :D Em sẵn sàng convert giúp anh :D

Sói Đẹp Trai
28-12-17, 04:56 PM
Convert là sao nhỉ nói mình nghe phát. Lâu không sờ vào cái này nên ko rõ có gì thay đổi mới của changyou

vuhuy99v
29-12-17, 10:21 AM
Convert là sao nhỉ nói mình nghe phát. Lâu không sờ vào cái này nên ko rõ có gì thay đổi mới của changyou

Do dạo này SOHU muốn tối ưu game nên các dòng không cần thiết sẽ bị xóa bỏ hết, nên vì thế phải chuyển all.particle từ bản hiện tại sang bản private server để dùng :D

Sói Đẹp Trai
29-12-17, 02:33 PM
Do dạo này SOHU muốn tối ưu game nên các dòng không cần thiết sẽ bị xóa bỏ hết, nên vì thế phải chuyển all.particle từ bản hiện tại sang bản private server để dùng :D

Chỉ all.particle thay đổi hay là tất cả các file all???
Ví dụ file all.effect add hiệu ứng mới nhưng không được là vì đâu???

vuhuy99v
30-12-17, 10:19 AM
Chỉ all.particle thay đổi hay là tất cả các file all???
Ví dụ file all.effect add hiệu ứng mới nhưng không được là vì đâu???

Chỉ all.particle thôi, còn lại bên interface có chuyển 1 số thứ nhưng cấu trúc thì dễ dàng thay đổi lại bản private server.

Sói Đẹp Trai
30-12-17, 05:14 PM
Interface mình ko cần tự làm nó dễ vì nó là code, còn mấy file cấu hình nguyên là cùy luôn :))