PDA

View Full Version : Share cho AE phiên bản TM Zhengtu Linux

long1992yb
20-12-17, 08:36 AM
Mạng yếu quá up mãi mới xong....<:-P
mình đã nén tất cả vào 1 link Fshare

Link Full HD ko che :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pass:youtube.com/channel/UCdGRwhXhp4JNTog9LJOLBpg

Video HD chạy :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

AE nào mới thì chờ mấy hôm nữa mình đăng video cách kết nối cho :D

Video Hướng dẫn cách Nat IP & Navicat

Thông tin thì sever mình mới việt hóa hết item đồ + vật phẩm thôi. nhiệm vụ chưa động tới... và 1 ít clien...
rảnh mình VH sau...[-X[-X[-X[-X[-X

AE nào mà tải.. ko tks thì đừng hỏi mình cái gì nhé :D

haipham1134421
20-12-17, 09:54 AM
Up có 3gb bọ mất 3 ngày mà đòi việt hóa thêm. =))=))

KangGary
20-12-17, 11:15 AM

Thông tin thì sever mình mới việt hóa hết item đồ + vật phẩm thôi. nhiệm vụ chưa động tới... và 1 ít clien...

Đức lại trước đã :D:D:D:D:D
................

haipham1134421
20-12-17, 01:41 PM
Anh vừa cài qua. Chú sao không copy mấy cái file việt hóa trước vô. Hay sợ nó lỗi.
Mà cái Tài khoản bên navicat sao đó ?

long1992yb
20-12-17, 01:52 PM
Anh vừa cài qua. Chú sao không copy mấy cái file việt hóa trước vô. Hay sợ nó lỗi.
Mà cái Tài khoản bên navicat sao đó ?

Tài khoản kết nối navicat

IP Address: 192.168.8.6
Port: 3306
User Name: ztgame
Pass: 123456

phải tự vh a ơi? copy vào thì bị thiếu... vì cái này có những cái khác nữa...
30 chả cá...

haipham1134421
20-12-17, 01:58 PM
Tài khoản kết nối navicat

IP Address: 192.168.8.6
Port: 3306
User Name: ztgame

phải tự vh a ơi? copy vào thì bị thiếu... vì cái này có những cái khác nữa...
30 chả cá...

Thế hả. Thế anh nhường chú tất 8-}8-}8-}8-}8-}.
Mà sai pass navicat. có đúng không thế

phamhunga3
20-12-17, 02:58 PM

Video HD chạy :D

AE nào mà tải.. ko tks thì đừng hỏi mình cái gì nhé :D

Mình hỏi ngu tí, các bạn dùng bản VMWare nào thế? Dùng tải bản 14 về nó báo lỗi

Tuan565
20-12-17, 03:54 PM

Làm gì đó có vmware 14
Workstation hay Player
Workstation thì 12 đi .

ZhouJieLun
20-12-17, 04:06 PM
Làm gì đó có vmware 14
Workstation hay Player
Workstation thì 12 đi .

Có VM14 rồi mà lão Tuấn

phamhunga3
20-12-17, 04:06 PM
Làm gì đó có vmware 14
Workstation hay Player
Workstation thì 12 đi .

Thấy có bản này, t cũng ko để ý: "VMware.Workstation.Pro.14"

long1992yb
20-12-17, 04:36 PM

đúng mà a e đang vào này... a kiểm tra lại đi

Tuan565
20-12-17, 04:41 PM
Có VM14 rồi mà lão Tuấn

Lâu ko động vào cài lại giờ chả biết gì :D
Để update lên luôn

long1992yb
20-12-17, 04:41 PM

dùng bản VMWare 12 nhé b

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

ZhouJieLun
20-12-17, 05:35 PM
14 vẫn xài bt nhé
Tải cái sv chỉ để xem tại sao 14 ko cài dc, ai ngờ vẫn chạy được, thoy lại lượn

bosualongthanh
20-12-17, 06:15 PM
full map nhui ram thế các bác :-|

haipham1134421
20-12-17, 07:09 PM
Full .

long1992yb
21-12-17, 02:56 PM

đây e làm hẳn video kết nối navicat cho a xem đây...
e vẫn vào Bình thường mà....
a kiểm tra lại xem nhá...

haipham1134421
21-12-17, 04:55 PM
đây e làm hẳn video kết nối navicat cho a xem đây...
e vẫn vào Bình thường mà....
a kiểm tra lại xem nhá...

Anh vào được rồi mà. Nhầm lẫn chút. :)>-

long1992yb
21-12-17, 05:09 PM
Anh vào được rồi mà. Nhầm lẫn chút. :)>-

thế là tại a hay tại e:-o:-o:-o:-o:-o:-o

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

haipham1134421
21-12-17, 07:59 PM
thế là tại a hay tại e:-o:-o:-o:-o:-o:-o

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

Ngon đó mà sao anh mua đồ lúc được lúc không nhỉ ?
Nguyên liệu chú kiếm ở chỗ nào thế

phamhunga3
21-12-17, 08:17 PM
Hỏi ngu tí:
1 là: Set Nat 192.168.8.0
Vậy trong NAT setting cũng là : 192.168.8.0 luôn hay sao?
Phần DHCp setting có cần set gì không hay giữ mặc định?

2 là : Trong Vmnet 8 cấu hình IPv4 như thế nào?
3 là: Khi dùng Navicat kết nói thì nó báo như sau?

Nhờ bạn hướng dẫn tận răng với ạ, vì ngoài t ra có nhiều bạn ko rành về cái này lắm...Cảm ơn bạn nhiều! :D

haipham1134421
21-12-17, 08:57 PM
Chỉ cần để thế thôi. Không chỉnh gì nữa.
Navicat => bật centos nên => vô navicat.
User name: ztgame

phamhunga3
21-12-17, 09:23 PM
Chỉ cần để thế thôi. Không chỉnh gì nữa.
Navicat => bật centos nên => vô navicat.
User name: ztgame

Đây mình làm đúng như bạn hướng dẫn, vào navicat nó vẫn báo ko kết nối được như thế này?

haipham1134421
21-12-17, 09:50 PM
Bạn thử chạy SecureCRT 3 cái đầu xem. Nếu không báo sql lỗi là vô được/

BeeZone
22-12-17, 08:15 AM
1/ Centos đã chạy mysql chưa..
2/ Hai máy thông nhau bằng card NAT chưa (Mục Network Adapter)

BeeZone
22-12-17, 10:38 AM
Thêm link lựa chọn cho các chế. Tất cả chưa qua chỉnh sửa file

Link GG: Click mouse here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link MG: Click chuột tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!y5NhmSCT!VpT5BYmEOuJJuc7eLIhHaDnYZi2gkDWdBEvTE3e 8TD4)

long1992yb
22-12-17, 10:53 AM
Hỏi ngu tí:
1 là: Set Nat 192.168.8.0
Vậy trong NAT setting cũng là : 192.168.8.0 luôn hay sao?
Phần DHCp setting có cần set gì không hay giữ mặc định?

2 là : Trong Vmnet 8 cấu hình IPv4 như thế nào?
3 là: Khi dùng Navicat kết nói thì nó báo như sau?

Nhờ bạn hướng dẫn tận răng với ạ, vì ngoài t ra có nhiều bạn ko rành về cái này lắm...Cảm ơn bạn nhiều! :D

inbox skype đi utra HD trong 1 nốt nhạc :D

anhduca4
22-12-17, 02:16 PM
Lâu ko động vào cài lại giờ chả biết gì :D
Để update lên luôn
Vẫn còn nghịch mấy cái này ak ông =)).

Tuan565
22-12-17, 02:26 PM
Vẫn còn nghịch mấy cái này ak ông =)).

Why no nghịch chứ :D . Rảnh rỗi mà
Thôi tuốt lươn tiếp đi

china
22-12-17, 08:47 PM
Cảm ơn bạn rất có tinh thần chia sẻ
- Đây là server trang bị tím đã được share cách đây rất lâu rồi trong diễn đàn các bạn tìm lại.
- Có tinh thần share lại cho mọi người nhưng hướng dẫn rất cẩu thả, nếu bạn nào không am hiểu chút thì khó mà cài thành công
- Không cho tài khoản login vào máy ảo.
- Server này tập trung 100 người vào cũng chỉ cài xong vào xem rồi vứt shop, lỗi rất nhiều không thể làm gì được.
- Server chỉ mặc được 1 set trang bị không thay đổi được trang bị.
- Mọi thứ chưa được việt hóa, ngồi việt hóa sơ sơ cũng bạc hết cả tóc.

phungrong004
23-12-17, 10:27 AM
Cảm ơn bạn rất có tinh thần chia sẻ
- Đây là server trang bị tím đã được share cách đây rất lâu rồi trong diễn đàn các bạn tìm lại.
- Có tinh thần share lại cho mọi người nhưng hướng dẫn rất cẩu thả, nếu bạn nào không am hiểu chút thì khó mà cài thành công
- Không cho tài khoản login vào máy ảo.
- Server này tập trung 100 người vào cũng chỉ cài xong vào xem rồi vứt shop, lỗi rất nhiều không thể làm gì được.
- Server chỉ mặc được 1 set trang bị không thay đổi được trang bị.
- Mọi thứ chưa được việt hóa, ngồi việt hóa sơ sơ cũng bạc hết cả tóc.

Muốn ép trang bị nhưng thiếu vật liệu để ép.... không có npc bán những vật liệu đó...
ko biết bác có thể hướng dẫn add mấy vật liệu đó vào kỳ trận các được không.

longryu
23-12-17, 10:34 PM

sao mình nhấp vô vm ware 12 nó bị vậy mấy pro.làm theo video hướng dẫn ấy.ai biết chỉ dùm.cám ơn các bạn :-o

ZhouJieLun
23-12-17, 10:37 PM

sao mình nhấp vô vm ware 12 nó bị vậy mấy pro.làm theo video hướng dẫn ấy.ai biết chỉ dùm.cám ơn các bạn :-o

Vào bios máy mở VT-X đi, có thể google để xem cách mở vt-x đối với từng máy.

longryu
24-12-17, 04:56 PM

ai chỉ giúp dùm sao mình làm như chú thớt mà không kết nối được dù làm theo video.mò cả 2 ngày rồi.a em nào cài được cài giúp mình với, cám ơn anh e nhiều ;)

trongbt1990
24-12-17, 05:02 PM
máy của mình win 7 32 bit không cài được bản vm12 or 14 . dùng bản 10 thì không chạy được . ai có cách j ko chỉ giáo với

longryu
24-12-17, 07:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ai chỉ giúp dùm sao mình làm như chú thớt mà không kết nối được dù làm theo video.mò cả 2 ngày rồi.a em nào cài được cài giúp mình với, cám ơn anh e nhiều ;)

không ai giúp mình với sao các bạn ^:)^^:)^^:)^^:)^

china
25-12-17, 09:29 AM
Muốn ép trang bị nhưng thiếu vật liệu để ép.... không có npc bán những vật liệu đó...
ko biết bác có thể hướng dẫn add mấy vật liệu đó vào kỳ trận các được không.

Bạn đã kết nối được với máy ảo qua WinSCP để truy cập vào tài nguyên chưa?

BeeZone
25-12-17, 10:19 AM
Chơi ngon mà sao không tăng skill được nhỉ..LV 10 rùi

BeeZone
25-12-17, 10:26 AM
Chơi ngon mà sao không tăng skill được nhỉ..LV 10 rùi

Chuột phải mới tăng skill được ai bảo bấm chuột trái làm j rùi than lỗi skill =))

wermanhme1990
25-12-17, 10:59 AM
Chuột phải mới tăng skill được ai bảo bấm chuột trái làm j rùi than lỗi skill =))
đã đi khám chưa, bác sỹ bảo sao, kê đơn bóc thuốc chưa, có uống đúng giờ không.

longryu
25-12-17, 12:26 PM
[QUOTE=BeeZone;1202292]Chơi ngon mà sao không tăng skill được nhỉ..LV 10 rùi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[

login : root , dưới root : password là gì vậy beezone ? 123456 ha ? sao mình nhập pass mà nó không ra như bạn ?

ZhouJieLun
25-12-17, 12:49 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[

login : root , dưới root : password là gì vậy beezone ? 123456 ha ? sao mình nhập pass mà nó không ra như bạn ?
id ztgame pass root

long1992yb
25-12-17, 01:44 PM

BeeZone
25-12-17, 01:49 PM
[QUOTE=longryu;1202298]

Tab SSH:
user: root pass: 123456

Tab General

P/S: game kiểu gì mà đựng cái datas.pak cái không chạy được cái client nữa =)) giải nén file datas.pak cũ ra cũng vậy...Haizzzzzzzzzzz..Giải nén cả client lại thì vào được :(

longryu
25-12-17, 02:17 PM
[QUOTE=long1992yb;1202300]

Tab SSH:

Tab General

P/S: game kiểu gì mà đựng cái datas.pak cái không chạy được cái client nữa =)) giải nén file datas.pak cũ ra cũng vậy...Haizzzzzzzzzzz..Giải nén cả client lại thì vào được :(
cảm ơn bạn nhiệt tình nhà, cài không được mình xóa rồi..tùm lum tà la hết.chán

long1992yb
25-12-17, 03:44 PM
[QUOTE=BeeZone;1202301]
cảm ơn bạn nhiệt tình nhà, cài không được mình xóa rồi..tùm lum tà la hết.chán

cái gì cũng phải từ từ, từng tý một thôi...

buithehien1991
21-08-18, 07:17 PM
"

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" đã bị die
Bác up giúp em với, hoặc mọi người có bản nào full không die không share giúp em?
Máy em windows 10
Em cảm ơn

BeMeGame
24-08-18, 02:08 AM
mạng yếu quá up mãi mới xong....<:-p
mình đã nén tất cả vào 1 link fshare

link full hd ko che :d

pass:youtube.com/channel/ucdgrwhxhp4jntog9ljolbpg

video hd chạy :d

ae nào mới thì chờ mấy hôm nữa mình đăng video cách kết nối cho :d

video hướng dẫn cách nat ip & navicat

thông tin thì sever mình mới việt hóa hết item đồ + vật phẩm thôi. Nhiệm vụ chưa động tới... Và 1 ít clien...
Rảnh mình vh sau...[-x[-x[-x[-x[-x

ae nào mà tải.. Ko tks thì đừng hỏi mình cái gì nhé :d

link die roi ban oi................................

long1992yb
23-10-18, 09:10 AM
link die roi ban oi................................

chào mừng bác đã trở lại ^^ có gì bác inbox e với? hình như e đa tìm ra cách việt hóa có dấu rồi

tincoi192
06-12-18, 11:38 PM
Thêm link lựa chọn cho các chế. Tất cả chưa qua chỉnh sửa file

Link GG: Click mouse here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link MG: Click chuột tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!y5NhmSCT!VpT5BYmEOuJJuc7eLIhHaDnYZi2gkDWdBEvTE3e 8TD4)

cho mình hỏi pass giải nén là gì v bác

long1992yb
07-12-18, 05:50 PM
cho mình hỏi pass giải nén là gì v bác

pass mình viết rõ ở bài rồi còn gì bạn ơi?
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

kytlord
14-11-19, 07:23 PM
ai giúp mình cái chỗ navicat được không, làm theo video vẫn báo lỗi :(

BeeZone
14-11-19, 10:44 PM
ai giúp mình cái chỗ navicat được không, làm theo video vẫn báo lỗi :(

Check inbox nhé... Xem giúp được không

kytlord
15-11-19, 06:46 PM
Check inbox nhé... Xem giúp được không

bác check ibx giùm em ạ..........