PDA

View Full Version : [MU] xin hướng dẫn cài đặt web MU dùng tên miền .tk .com

cobehamchoi
04-12-17, 11:20 PM
Như tiêu đề ! em thấy có nhiều hướng dẫn cài web mu bằng no ip rồi

nhưng chưa thấy có hướng dẫn nào cài web cho tên miền . com , .vn ......

Mong các bác tiền bối giúp đỡ . ! xin chân thành cảm ơn

beobanlinh
05-12-17, 10:52 AM
Như tiêu đề ! em thấy có nhiều hướng dẫn cài web mu bằng no ip rồi

nhưng chưa thấy có hướng dẫn nào cài web cho tên miền . com , .vn ......

Mong các bác tiền bối giúp đỡ . ! xin chân thành cảm ơnBản trỏ IP của domain về thành IP của VPS chạy xaampp là xong:D , nếu kô làm dc thì pm mình 8-}

cobehamchoi
05-12-17, 03:32 PM
Bản trỏ IP của domain về thành IP của VPS chạy xaampp là xong:D , nếu kô làm dc thì pm mình 8-}

mình chạy trên máy chủ vật lý . máy tính của mình luôn ấy chơi vui nên lúc nào rủ nhau vào pk thui ak .
mình cài noip được nhưng toàn bị chặn nếu gửi linh cho bạn bè

beobanlinh
05-12-17, 04:04 PM
mình chạy trên máy chủ vật lý . máy tính của mình luôn ấy chơi vui nên lúc nào rủ nhau vào pk thui ak .
Dùng noip thì bạn phải mở port modem , còn dùng domain .com .net .... thì bạn trỏ về ip của máy tính bạn ( ip này là ip động nên mỗi lần tắt modem thì lại thay đổi nhé ) , bạn hỏi anh google để kiểm tra ip nhé :D

cobehamchoi
05-12-17, 04:27 PM
Dùng noip thì bạn phải mở port modem , còn dùng domain .com .net .... thì bạn trỏ về ip của máy tính bạn ( ip này là ip động nên mỗi lần tắt modem thì lại thay đổi nhé ) , bạn hỏi anh google để kiểm tra ip nhé :D

thì vấn đề ở đây là tên miền .tk có phải mở port không bạn hay trỏ về host thôi bạn . thực sự chưa làm bao h với tên miền tk nên mình không biết mà goog thì không ra ạ

nh0xpr075
05-12-17, 07:14 PM
Lúc trước mình cũng chạy xampp luôn trên VPS cơ mà không dùng noip chỉ trỏ ip vps về thẳng tên miền .tk
Bạn chỉ cần thay phần URL Forwarding = ip của bạn là được.
Mở port thì chắc là port 80 rồi !

alobabyday
06-12-17, 09:05 AM

Rút gọn link, ez nhé:)>-
30 charrrr