PDA

View Full Version : [KT] Lỗi hiển thị item image

malong6120
14-09-17, 11:44 PM
tình hỉnh là em mới lấy vài cái spr của sv khác bỏ vào image để làm item nhưng vào game thì những icon củ mất tiêu ( icon đó lúc trước lấy từ .pak) làm sao để cân bằng vừa lấy bên này vừa lấy bên kia? tks các pro nhiều

malong6120
15-09-17, 09:19 AM
Ai đi ngang giúp em với, hiện giờ e bị lỗi luôn kill và danh hiệu tài phú rồi ai biết giúp em với

trieuvanhs
17-09-17, 12:31 PM
Bạn nói mình ko hiểu gì cả. Mang ảnh lên mọi người mới giúp được bạn.
Sao lại thêm spr mà mất item cũ là sao. Bạn thêm item mới sẽ ra kết quả có item mới hoặc ko có item mới chứ liên quan gì đến item cũ mà mất.
Xem lại tên spr mới bỏ vào có trùng tên với item cũ ko. Spr có sử dụng đc ko.

malong6120
17-09-17, 06:44 PM
Bạn nói mình ko hiểu gì cả. Mang ảnh lên mọi người mới giúp được bạn.
Sao lại thêm spr mà mất item cũ là sao. Bạn thêm item mới sẽ ra kết quả có item mới hoặc ko có item mới chứ liên quan gì đến item cũ mà mất.
Xem lại tên spr mới bỏ vào có trùng tên với item cũ ko. Spr có sử dụng đc ko.

tks bác em làm được rồi, đang bị vướng mắc ở chổ thêm UI khác vào pack

satthupro95
17-09-17, 07:08 PM
hệ thống UI rất phức tạp, bạn cần tự làm cho mình 1 cái UI đơn giản như việc thêm 1 button rồi click ra 1 cửa sổ, trên cửa sổ show lên thông tin bạn sẽ hiểu bản chất của UI dễ làm hơn

trieuvanhs
17-09-17, 09:32 PM
hệ thống UI rất phức tạp, bạn cần tự làm cho mình 1 cái UI đơn giản như việc thêm 1 button rồi click ra 1 cửa sổ, trên cửa sổ show lên thông tin bạn sẽ hiểu bản chất của UI dễ làm hơn

Anh satthu share cho em cái ui kt2 dùng cho 2.6 đi. Link die hết rồi :(

malong6120
17-09-17, 11:54 PM

vậy a cho e hỏi mở mấy ô chưa mở. vd như kế bên ô ff với thánh linh lm sao mở và lm button như a ở đâu. gợi ý e tý thôi. e mới fix xog sv bávuong ah. hix