PDA

View Full Version : [MU] Bug zen lệch khung tên nhân vật

tunsmile
29-08-17, 01:29 PM
Mình đang sử dụng bản muemu của bác devgame81 share. có đang gặp phải 2 cái lỗi này
các pro có hướng đi nào hay phương án giải quyết nào có thể giúp e đc k ạ?

1> max 3 tỷ zen đối với đồ+15 và wing. k thể mua từ shop

2> lệch khung tên nhân vật
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

socolas
29-08-17, 03:42 PM
Mình đang sử dụng bản muemu của bác devgame81 share. có đang gặp phải 2 cái lỗi này
các pro có hướng đi nào hay phương án giải quyết nào có thể giúp e đc k ạ?

1> max 3 tỷ zen đối với đồ+15 và wing. k thể mua từ shop

2> lệch khung tên nhân vật

1> Cái này chắc chỉ có socolas biết, tùy chỉnh zen theo ý muốn, cơ mà ko chỉ được vì hơi mất nhiều time =))
2> Lệch tên thì chỉnh lại độ cao qua trái phải trong src client user.cpp, nó là rạnktite hoặc rank bar gì ấy,
pDrawColorText(lpObj->Name, PosX + 999, PosY - 19, 67, 1.5, eShinyGreen, 9, 3);
===> Tăng giảm X để qua trái phải, Y để lên xuống.... eShinyGreen màu chữ, mây số còn lại dễ tự hiểu nhé =))

tunsmile
29-08-17, 06:33 PM
1> Cái này chắc chỉ có socolas biết, tùy chỉnh zen theo ý muốn, cơ mà ko chỉ được vì hơi mất nhiều time =))
2> Lệch tên thì chỉnh lại độ cao qua trái phải trong src client user.cpp, nó là rạnktite hoặc rank bar gì ấy,
pDrawColorText(lpObj->Name, PosX + 999, PosY - 19, 67, 1.5, eShinyGreen, 9, 3);
===> Tăng giảm X để qua trái phải, Y để lên xuống.... eShinyGreen màu chữ, mây số còn lại dễ tự hiểu nhé =))
Tầm sư học đạo. Có thể dạy mình được không bạn. Cái zen này khó chịu quá. Hoặc cậu có thể chỉ mình code về zen nó nằm ở đâu đc k?

tomsmile
29-08-17, 09:44 PM
Theo mình nghĩ thí nó nằm trong file itemprice rồi kéo thả vào tool để lấy file .z hay sao ây

gauyeutho
29-08-17, 11:11 PM
Theo mình nghĩ thí nó nằm trong file itemprice rồi kéo thả vào tool để lấy file .z hay sao ây

chuẩn bạn, mình socolas biết thì hơi quá rồi

tunsmile
30-08-17, 01:21 AM

Cậu cho mình hỏi itemprire chỉ có ở scf còn emu có k bạn? Còn tool mà bạn nói là tool gì ạ