PDA

View Full Version : [TLBB] Cho em hỏi về ID nối của 2 file EquipBase.txt và ItemSegValue.txt !!

FeiHung
02-08-17, 10:18 AM
Tình hình là em đã hiểu được dòng 2 của EquipBase, nhưng mà em lại không tìm được cách móc ID 2 bên (trỏ id Equip sang ID bên ItemSegValue), vì vậy nên item em add các opt lại ko xuất hiện được , vậy ID của equipBase là cột nào bên File ItemSegValue vậy ạ. mong các pro chỉ em , Cảm ơn !!

FeiHung
02-08-17, 11:34 AM
đợi người giúp 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrr

makute7413
02-08-17, 12:00 PM
Cột CN của EquipBase là ID bên ItemSegValue

FeiHung
02-08-17, 03:58 PM
Cột CN của EquipBase là ID bên ItemSegValue

Vậy anh giúp em , tại sao em chỉnh hết rồi Vũ Khí cấp 1 của em cũng add thành công Nội Công căn bản + 10k , Ngoại công căn bản + 10k luôn ( khi vào game vẫn hiên thị rất bình thường ) nhưng khi em mang vũ khí vào thì nó chỉ + có 75 nội và 75 ngoại em ko biết là nó bị lỗi chỗ nào nữa ( Vũ Khí của em cấp 1 )

phamvuong
02-08-17, 04:05 PM
Vậy anh giúp em , tại sao em chỉnh hết rồi Vũ Khí cấp 1 của em cũng add thành công Nội Công căn bản + 10k , Ngoại công căn bản + 10k luôn ( khi vào game vẫn hiên thị rất bình thường ) nhưng khi em mang vũ khí vào thì nó chỉ + có 75 nội và 75 ngoại em ko biết là nó bị lỗi chỗ nào nữa ( Vũ Khí của em cấp 1 )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình đã viết hướng dẫn rất chi tiết rồi nhé

vấn đề của bạn đơn giản là bạn mới chỉ sửa ở client nên nó hiển thị đúng như bạn sửa
nhưng cái quan trong là trong server đã được đồng bộ hay chưa thôi và hiển nhiên trong trường hợp này là chưa đồng bộ nên khi mặc lên người sẽ không thấy + thêm chỉ số
chốt lại 1 câu
đồng bộ giữa client và server sau khi sửa file

FeiHung
02-08-17, 04:17 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình đã viết hướng dẫn rất chi tiết rồi nhé

vấn đề của bạn đơn giản là bạn mới chỉ sửa ở client nên nó hiển thị đúng như bạn sửa
nhưng cái quan trong là trong server đã được đồng bộ hay chưa thôi và hiển nhiên trong trường hợp này là chưa đồng bộ nên khi mặc lên người sẽ không thấy + thêm chỉ số
chốt lại 1 câu
đồng bộ giữa client và server sau khi sửa file

À rồi cảm ơn bạn nhé, mình chơi ngu rồi, mình chơi sửa file trong server chứ ko phải public , tks bạn