PDA

View Full Version : [TLBB] Cho em hỏi về vấn đề chỉnh Opt Cơ bản của 1 món Item !!

FeiHung
31-07-17, 08:25 PM
Em theo hướng dẫn của bác Sadlove thực hiện việc thêm 1 ít dòng vào món đồ và sau khi em thực hiện thành công thì dòng em Add đã xuất hiện
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
]
Nhưng sau khi mang vào thì chỉ có 2 dòng cơ bản mặc định đầu tiên là Nội Ngoại Công cơ bản được + lên còn những dòng em add thì chả thấy đâu, em ko hiểu chỗ này mấy pro giải đáp dùm em nha . Cảm Ơn !!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

FeiHung
01-08-17, 07:45 AM
Ai giúp em phát , em cảm ơn nhiều ạ, em ko hiểu chỗ này lắm .

akiem9x
01-08-17, 09:02 AM
Ai giúp em phát , em cảm ơn nhiều ạ, em ko hiểu chỗ này lắm .

Nếu client đã hiển thị thế thì chắc bạn đã add đúng còn ở server thì chưa, cần phải copy file EquipBase.txt đúng vào tlbb/Public/Config và chạy lại Server

FeiHung
01-08-17, 09:53 AM
Nếu client đã hiển thị thế thì chắc bạn đã add đúng còn ở server thì chưa, cần phải copy file EquipBase.txt đúng vào tlbb/Public/Config và chạy lại Server

Mình cũng làm nhiều lần rồi mà không hiểu sao lại không có + vào điểm chính xác kia, cho mình hỏi luôn là, file ItemSegvalue.txt ấy , nếu mình chỉnh equipBase..Txt mà bên ItemSegvalue mình ko thêm gì vào cả thì có xảy ra hiện tượng như mình là điểm không + vào chỉ số như ảnh ko

Sói Đẹp Trai
01-08-17, 10:03 AM
Cái kia là do chỉnh đơn phương ở EquipBase thì nó chỉ ra dòng nâu đc thôi. Còn cụ thể thì nó match sang ItemSegValue (chỉ số) còn equipbase nó quy định có hiển thị cột đó ko (ví dụ ngoại công - 0,1) dịch cái dòng số 2 ra có đó

FeiHung
01-08-17, 10:13 AM
Cái kia là do chỉnh đơn phương ở EquipBase thì nó chỉ ra dòng nâu đc thôi. Còn cụ thể thì nó match sang ItemSegValue (chỉ số) còn equipbase nó quy định có hiển thị cột đó ko (ví dụ ngoại công - 0,1) dịch cái dòng số 2 ra có đó.

Cảm Ơn anh Sói, vậy nếu đổi ngược lại nếu em chỉnh trong ItemSegVaLue mà không chỉnh EquipBase nghĩa là em ko muốn hiển thị dòng đó ra ngoài vậy thì Item mà em chỉnh trong ItemSegVaLue khi em mang vào thì các chỉ số sẽ được + vào mặc dù ko hiện thị ở Client ( vì không chỉnh EquipBase ) không anh nhỉ .

FeiHung
01-08-17, 01:32 PM
ai giúp mình với, cảm.ơn 30 charrrrrrrrrrrrttrr

phamvuong
01-08-17, 04:14 PM
.

Cảm Ơn anh Sói, vậy nếu đổi ngược lại nếu em chỉnh trong ItemSegVaLue mà không chỉnh EquipBase nghĩa là em ko muốn hiển thị dòng đó ra ngoài vậy thì Item mà em chỉnh trong ItemSegVaLue khi em mang vào thì các chỉ số sẽ được + vào mặc dù ko hiện thị ở Client ( vì không chỉnh EquipBase ) không anh nhỉ .

nếu chỉ chỉnh ở ItemSegVaLue thì trên item sẽ không hiển thị những gì bạn chỉnh mà chỉ hiển thị đúng những gì EquipBase đang có
còn đeo item lên người thì chỉ số sẽ được cộng đầy đủ theo ItemSegVaLue
muốn hiển thị chính xác cả trên item lẫn trên nhân vật thì phải chỉnh cả ItemSegVaLue và EquipBase sau đó đồng bộ 2 file này vào client và server

FeiHung
01-08-17, 04:59 PM
nếu chỉ chỉnh ở ItemSegVaLue thì trên item sẽ không hiển thị những gì bạn chỉnh mà chỉ hiển thị đúng những gì EquipBase đang có
còn đeo item lên người thì chỉ số sẽ được cộng đầy đủ theo ItemSegVaLue
muốn hiển thị chính xác cả trên item lẫn trên nhân vật thì phải chỉnh cả ItemSegVaLue và EquipBase sau đó đồng bộ 2 file này vào client và server

Cảm ơn bạn !

30Charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrr