PDA

View Full Version : [JX] Share cái bảng xếp hạng cùi bắp chơi Off

cuongvh93
15-07-17, 12:52 PM
Xin chào anh em !

mấy nay rảnh quá có làm cái bảng xếp hạng cùi bắp chơi, cái này chả phải mình viết, mình chỉ phát triển lên từ cái bảng xếp hạng tinh lực thôi, viết lại theo ý mình nhưng cốt chính vẫn là cái xếp hạng tinh lực kia. Bảng xếp hạng này mình viết tham khảo từ cái bxh của thiendiavolam ấy, trước thích cái bxh kiểu vậy nhưng hôm nay mới thông đc vài thứ nên mới làm đc. Nếu muốn set dấu ? thì xài game.exe có tinh lực và dùng thêm hàm file có sẵng rồi là lên hạng thôi. Tạm thời còn vài thứ nữa nên chưa up scripts đc, tối nay mình up scripts nha 500 anh em !

Xem qua tính năng cái bxh đi để đỡ mất công dow rồi k ưng ý lại chữi mình nha :D Nhưng mình thấy cái bxh này chơi off thì ngon nhưng nếu online thì k biết khả quang không nữa vì xài nhiều vòng lặp for :D thôi xem đi anh em :P

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link đây anh em: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn sử dụng:

ở file logout.lua các bác làm như sau:
các bác include file top.lua vào file logout.lua rồi trong hàm main các bác thêm function:
XepHang:LuuDSNhanVat() --lưu nhân vật vào danh sách đăng ký
Top10PhuHo() --lấy danh sách top 10 phú hộ server.
-Nếu bác nào thích nó tự động sắp xếp luôn thì thêm các function sau ở file login luôn nhưng các function này phải sau function XepHang:LuuDSNhanVat() nha các bác :
XepHang:SapXepTopToanServer() --sắp xếp các nhân vật trong file đăng ký ra file topserver
XepHang:Top10Server() --add 10 người đứng đầu server vào Ladder để hiển thị trên BXH
XepHang:Top10MonPhai() --add 10 người đứng đầu môn phái vào Ladder để hiển thị trên BXH

ở file login.lua nếu bác nào xài Game.exe tinh lực thì làm như sau:
các bác include file top.lua vào file login.lua rồi trong hàm main các bác thêm function:
XepHang:TinhLucXH(GetName()) --Set tinh lực cho nhân vật nằm trong top server

còn về file bangxephang.lua thì các bác add 1 con npc nào các bác thích rồi trỏ vào link này.
ở file bangxephang.lua mình có viết 1 function cho nó tự động làm hết tất cả các việc trên nếu bác nào k dùng task thì dùng function này, function này dò những nhân vật đang online để thực hiện đăng ký cho nhân vật đang online (vì các nhân vật đang còn online chưa cập nhật vào danh sách đăng ký) và cập nhật danh sách top bla bla bla.... nói chung các bác nhìn thì chắc hiểu.

Cám ơn anh em đã xem, có gì k hiểu cứ cmt mình onl thì mình trà lời nha :D

MrHarryPotter
15-07-17, 01:21 PM
Bóc Team 30 chả cá bò viên ;);););););)

Linh_JX
15-07-17, 05:51 PM
cái vòng sáng quanh mình đẹp quá bác cường

vuduymanh
15-07-17, 06:12 PM
Bác cường ơi sao mình sửa dòng trong skill trang bị hắc thần là 203
Và cũng khai báo file updatejxf10.pak lên dòng đầu rồi mà ko có hiệu úng nhỉ

cuongvh93
15-07-17, 06:28 PM
cái vòng sáng quanh mình đẹp quá bác cường

Bác cường ơi sao mình sửa dòng trong skill trang bị hắc thần là 203
Và cũng khai báo file updatejxf10.pak lên dòng đầu rồi mà ko có hiệu úng nhỉ

Cái này hiện cho có chơi thôi nha 2 bác, k có tác dụng gì đâu nha :D các bác mở file skill.txt lênở dòng Hài ẩn - Hắc thần 1255 ở cột J các bacsửa lại thành số 203 là skill của Càng Khôn Vô Lượng nha :v chúc thành cmn công :P nhớ thêm pak của vl free nha. còn nếu k muốn mang giày hiện rồng mà muốn mang áo hiện rồng thì sửa ở dòng Giáp ẩn - Hắc cmn Thần :D

skyderland
20-07-17, 03:05 PM
Xin chào anh em !

mấy nay rảnh quá có làm cái bảng xếp hạng cùi bắp chơi, cái này chả phải mình viết, mình chỉ phát triển lên từ cái bảng xếp hạng tinh lực thôi, viết lại theo ý mình nhưng cốt chính vẫn là cái xếp hạng tinh lực kia. Bảng xếp hạng này mình viết tham khảo từ cái bxh của thiendiavolam ấy, trước thích cái bxh kiểu vậy nhưng hôm nay mới thông đc vài thứ nên mới làm đc. Nếu muốn set dấu ? thì xài game.exe có tinh lực và dùng thêm hàm file có sẵng rồi là lên hạng thôi. Tạm thời còn vài thứ nữa nên chưa up scripts đc, tối nay mình up scripts nha 500 anh em !

Xem qua tính năng cái bxh đi để đỡ mất công dow rồi k ưng ý lại chữi mình nha :D Nhưng mình thấy cái bxh này chơi off thì ngon nhưng nếu online thì k biết khả quang không nữa vì xài nhiều vòng lặp for :D thôi xem đi anh em :P

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link đây anh em: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn sử dụng:

ở file logout.lua các bác làm như sau:
các bác include file top.lua vào file logout.lua rồi trong hàm main các bác thêm function:
XepHang:LuuDSNhanVat() --lưu nhân vật vào danh sách đăng ký
Top10PhuHo() --lấy danh sách top 10 phú hộ server.
-Nếu bác nào thích nó tự động sắp xếp luôn thì thêm các function sau ở file login luôn nhưng các function này phải sau function XepHang:LuuDSNhanVat() nha các bác :
XepHang:SapXepTopToanServer() --sắp xếp các nhân vật trong file đăng ký ra file topserver
XepHang:Top10Server() --add 10 người đứng đầu server vào Ladder để hiển thị trên BXH
XepHang:Top10MonPhai() --add 10 người đứng đầu môn phái vào Ladder để hiển thị trên BXH

ở file login.lua nếu bác nào xài Game.exe tinh lực thì làm như sau:
các bác include file top.lua vào file login.lua rồi trong hàm main các bác thêm function:
XepHang:TinhLucXH(GetName()) --Set tinh lực cho nhân vật nằm trong top server

còn về file bangxephang.lua thì các bác add 1 con npc nào các bác thích rồi trỏ vào link này.
ở file bangxephang.lua mình có viết 1 function cho nó tự động làm hết tất cả các việc trên nếu bác nào k dùng task thì dùng function này, function này dò những nhân vật đang online để thực hiện đăng ký cho nhân vật đang online (vì các nhân vật đang còn online chưa cập nhật vào danh sách đăng ký) và cập nhật danh sách top bla bla bla.... nói chung các bác nhìn thì chắc hiểu.

Cám ơn anh em đã xem, có gì k hiểu cứ cmt mình onl thì mình trà lời nha :D

Mình muốn thêm xếp hạng cải lão có được không pro? được thì cho mình xin face, hướng dẫn giúp mình với mình gửi card ủng hộ, mình thích lắm nhưng ko biết code:(

cuongvh93
20-07-17, 05:13 PM
Mình muốn thêm xếp hạng cải lão có được không pro? được thì cho mình xin face, hướng dẫn giúp mình với mình gửi card ủng hộ, mình thích lắm nhưng ko biết code:(

Xếp hãng cãi lão là sao bác? không hiểu

cuongvh93
20-07-17, 06:08 PM
Sau bao ngày mò mẫm cuối cùng đã mở đc toàn 100% Bảo Vệ Nguyên Soái và 100% ở Map Hoàng Sa Ngao Lâm :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

skyderland
20-07-17, 06:17 PM
Xếp hãng cãi lão là sao bác? không hiểu

Nghĩa là sv mình ts 5 xong --> cải lão 1( giống như trùng sinh 6) á

cuongvh93
20-07-17, 07:23 PM
Nghĩa là sv mình ts 5 xong --> cải lão 1( giống như trùng sinh 6) á

Em kiến thức có hạng bác ơi, dành cho bác nào IQ cao thôi kaka

tagtag15
20-07-17, 07:41 PM
Em kiến thức có hạng bác ơi, dành cho bác nào IQ cao thôi kaka

bác chỉ mỡ Tống kim được không bác , nguyên soái maps ây :D

cuongvh93
20-07-17, 07:49 PM
bác chỉ mỡ Tống kim được không bác , nguyên soái maps ây :D

Là sao bác? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tagtag15
20-07-17, 07:52 PM
Là sao bác? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

là cách mỡ nguyên soái hay cừu sát gì đó cậu

cuongvh93
20-07-17, 07:57 PM
là cách mỡ nguyên soái hay cừu sát gì đó cậu

ah mở Bảo Vệ Nguyên Soái :))) cái này thì làm đc kaka

tagtag15
20-07-17, 07:59 PM
ah mở Bảo Vệ Nguyên Soái :))) cái này thì làm đc kaka

hướng dẫn tớ với :D...............................

cuongvh93
20-07-17, 08:03 PM
hướng dẫn tớ với :D...............................

Bỏ vào đường dẫn : jxser/gateway/s3relay/relaysetting/battle là lụm nha bác :v

tagtag15
20-07-17, 08:04 PM
Bỏ vào đường dẫn : jxser/gateway/s3relay/relaysetting/battle là lụm nha bác :v

thanks bác nhé :D...................

vuduymanh
21-07-17, 08:42 PM
cường ơi mình hỏi chút cái hạng của bạn ý mình chép vào GS báo lỗi nhiều quá hình như nó trùng cái xếp hạng cũ hay sao ý
mà mình 1 nhân vật chuyển sinh 3 lần nó ko xóa lần 1 và 2 mà nó xếp tất lên hihi

và cái hiệu ứng hắc thần mình chỉnh 203 và cũng khai bái updatejxf10 lên đầu mà ko có hiệu ứng bạn à

rang_sut
11-09-17, 11:53 AM
Bác cuongvh93 làm thế nào mà viết chữ lên cái bảng này được vậy

tbProgressBar:OpenByConfig(23, dialog_main,{}, %_OnBreak)

Bác nào biết không. Giúp mình phát

caunho1x9x
11-09-17, 01:33 PM
Bác cuongvh93 làm thế nào mà viết chữ lên cái bảng này được vậy

tbProgressBar:OpenByConfig(23, dialog_main,{}, %_OnBreak)

Bác nào biết không. Giúp mình phát

trong settings file progressconfig.txt

bạn mở lên như trên là ID 23 bên cạnh là tên rồi bạn sửa tên dòng title là đc

rang_sut
11-09-17, 05:56 PM
trong settings file progressconfig.txt

bạn mở lên như trên là ID 23 bên cạnh là tên rồi bạn sửa tên dòng title là đc

Thank bác nhé. E cứ tưởng cái 23 ấy là thời gian nó chạy ~o)

soking2k
01-01-18, 02:17 PM
Giúp mình với bấm vào npc loading xong là không hiện gì nữa hết :(

sunidol
01-03-21, 02:06 PM
Ai còn link không up mình xin với

trungjx
16-07-21, 08:42 PM
link die rồi ai còn giữ mình xin với. tks