PDA

View Full Version : [TLBB] Giúp mình lỗi lạ khi chạy Xshell

liulo
30-06-17, 06:23 AM
Mấy hôm nay mình test thử 1 vài server offline TLBB mà không hiểu sao bị lỗi này. Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình fix với. Bị khi chạy ./shm start. Cảm ơn nhiều.
/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pycoder
30-06-17, 08:54 AM
Ram bao nhiêu? Thêm swap chưa?

phamvuong
30-06-17, 09:31 AM
Mấy hôm nay mình test thử 1 vài server offline TLBB mà không hiểu sao bị lỗi này. Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình fix với. Bị khi chạy ./shm start. Cảm ơn nhiều.
/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn mở file shm trong scp rồi chụp nội dung trong đó lên
cả login.ini và serverinfo.ini nữa

liulo
30-06-17, 10:17 AM
bạn mở file shm trong scp rồi chụp nội dung trong đó lên
cả login.ini và serverinfo.ini nữa

đây là file shm

server info

login info

máy mình ping ok hết, ram set cho máy ảo hơn 1GB, máy mình RAM tổng cộng 8GB lận

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ram bao nhiêu? Thêm swap chưa?

ram máy ảo hơn 1GB, máy mình 8GB ram. thêm swap là làm sao bạn?

namthien9x
30-06-17, 11:40 AM
đây là file shm

server info

login info

máy mình ping ok hết, ram set cho máy ảo hơn 1GB, máy mình RAM tổng cộng 8GB lận

--- Chế độ gộp bài viết ---

ram máy ảo hơn 1GB, máy mình 8GB ram. thêm swap là làm sao bạn?

SERVER nào thế, server của Makute thì dbuser trong logininfo là tlbb pass tlbb1234

liulo
30-06-17, 12:01 PM
SERVER nào thế, server của Makute thì dbuser trong logininfo là tlbb pass tlbb1234
Không phải server của makute bạn ơi

phamvuong
30-06-17, 05:31 PM
[QUOTE=liulo;1192773]đây là file shm

server info

login info

máy mình ping ok hết, ram set cho máy ảo hơn 1GB, máy mình RAM tổng cộng 8GB lận[COLOR="Silver"]

bạn ping ok là ip của sv ok rồi
lỗi này đây terminate called after throwing an instance of "int"
bạn có sửa gì không mà nó kêu lỗi định dạng "int"
bạn chụp ảnh của file shm đấy không phải file mình muốn xem
shm.ini cạnh serverinfo ấy
nó không đọc được serverinfo của bạn
vậy nên bạn xem lại file serverinfo
lấy file này đè vào tlbb\server\config
nhớ dạng binary

liulo
01-07-17, 08:58 AM
[QUOTE=liulo;1192773]đây là file shm

server info

login info

máy mình ping ok hết, ram set cho máy ảo hơn 1GB, máy mình RAM tổng cộng 8GB lận[COLOR="Silver"]

bạn ping ok là ip của sv ok rồi
lỗi này đây terminate called after throwing an instance of "int"
bạn có sửa gì không mà nó kêu lỗi định dạng "int"
bạn chụp ảnh của file shm đấy không phải file mình muốn xem
shm.ini cạnh serverinfo ấy
nó không đọc được serverinfo của bạn
vậy nên bạn xem lại file serverinfo
lấy file này đè vào tlbb\server\config
nhớ dạng binary

vẫn bị lỗi bạn à :( nó báo không access được database. thôi chán bỏ luôn :( Dù sao cũng cảm ơn bạn :)

titanok
01-07-17, 05:11 PM
Không chạy được thì xài SecureCRT cũng được mà

phamvuong
01-07-17, 05:14 PM
[QUOTE=phamvuong;1192806]

vẫn bị lỗi bạn à :( nó báo không access được database. thôi chán bỏ luôn :( Dù sao cũng cảm ơn bạn :)

rảnh thì up sv lên mình test

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

makute7413
01-07-17, 08:26 PM
báo không access được database
thì nên xem lại pass của mysql.

liulo
02-07-17, 12:17 AM
mình test thử server của 2 cái link này nè:

vs

mình không chỉnh sửa gì chỉ thay đổi IP trong mấy file config thôi nhưng không hiểu sao nó báo lỗi. Có cái test thì bị có cái không trong khi không thấy ai bị lỗi này. Không biết sao nữa :-<

À mà có ai biết chỉnh đi đoạt bảo mã tắc 1 người không chỉ mình với.

phamvuong
02-07-17, 09:46 AM
mình test thử server của 2 cái link này nè:

vs

mình không chỉnh sửa gì chỉ thay đổi IP trong mấy file config thôi nhưng không hiểu sao nó báo lỗi. Có cái test thì bị có cái không trong khi không thấy ai bị lỗi này. Không biết sao nữa :-<

À mà có ai biết chỉnh đi đoạt bảo mã tắc 1 người không chỉ mình với.

sv của darkhades thì ok luôn vì có sẵn máy ảo rồi
còn 2sv kia thì phải chỉnh lại thông tin sql cho khớp với máy ảo đang dùng
chả có j hot xóa cho nhẹ ổ
chỉnh mã tặc thì mình ko nhớ lắm nhưng vào event trong public tìm mấy file lua
có dòng limitmembers=3 thay số 3=1 là được rồi ném lại vào sv

liulo
03-07-17, 12:31 PM
sv của darkhades thì ok luôn vì có sẵn máy ảo rồi
còn 2sv kia thì phải chỉnh lại thông tin sql cho khớp với máy ảo đang dùng
chả có j hot xóa cho nhẹ ổ
chỉnh mã tặc thì mình ko nhớ lắm nhưng vào event trong public tìm mấy file lua
có dòng limitmembers=3 thay số 3=1 là được rồi ném lại vào sv

mình tìm từng file luôn rồi nhưng ko có cái nào của mã tặc, không biết nó nằm ở đâu nữa

makute7413
03-07-17, 10:11 PM
mình tìm từng file luôn rồi nhưng ko có cái nào của mã tặc, không biết nó nằm ở đâu nữa

xem script của Bảo Tàng Đồ sẽ thấy manh mối đến Đoạt Bảo Mã Tặc

liulo
04-07-17, 11:19 AM
xem script của Bảo Tàng Đồ sẽ thấy manh mối đến Đoạt Bảo Mã Tặc

sau 1 hồi mày mò đã tìm được đó là file script của npc mã tặc ở link
tlbb/public/data/script/obj/objectscript

object_chengxiongdatu_CorpseMonster.lua

tại hàng 40 chỉnh <1 lại thành
"if nearteammembercount < 0 then "

thank makute dù mò vật vã :))))