PDA

View Full Version : Webgame Thiết Kỵ Tam Quốc Cho A/E không cài đựoc.

haipham1134421
19-05-17, 08:37 PM
Link Sever : Tải Về Tại Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link Xampp (Cho Thanh niên Ngáo Đá - Giải nén chạy Xampp --> Chạy Sever): Tải Về Tại Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link htdocs ( Cho Thanh niên Nghiêm Túc - Giải nén ném vào xampp ): Tải Về Tại Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Một số lệnh chơi game :
- Thêm bạc: yinliang xxxx
- Thêm vàng: yuanbao xxxx
- Lên Vip : additem 13103 100
- Thêm vàng khóa : bindyuanbao xxxx
Chú ý : xxx = số lượng.
+ Chạy Sever:
- Ném htdocs vô xampp bật : Apache và MySQL nên.
- Vô TSQG : Chạy 1, 2 --> 127.0.0.1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> Đăng ký Vào Game.
Một vài Hình ảnh :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

8gamevn
19-05-17, 10:28 PM
sao chạy sv k dc nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

umjnhxjan
20-05-17, 01:55 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mình bị lỗi thế này bạn fix dùm mình với

khangcracker
20-05-17, 07:08 AM
sao chạy sv k dc nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quỳ với thanh niên mang về mở online bị lỗi còn đem lên hỏi =)) hết nói

boydtc
20-05-17, 07:33 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mình bị lỗi thế này bạn fix dùm mình với
config lại password trong db đi

8gamevn
20-05-17, 07:46 AM
quỳ với thanh niên mang về mở online bị lỗi còn đem lên hỏi =)) hết nói

pc yêu mình test vps gg chứ có kinh doanh đâu mà xoắn vậy bạn

sin1992
20-05-17, 09:01 AM
sao chạy sv k dc nhỉ

Server hình như lỗi code thì phải
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

thang2208
20-05-17, 05:37 PM
Item Thiết kỵ ae nào biết thì bổ sung thêm

hainhipro
20-05-17, 05:42 PM
[QUOTE=thang2208;1189133]Item Thiết kỵ ae nào biết thì bổ sung thêm
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hainhipro
20-05-17, 05:51 PM
[/COLOR]
[QUOTE=thang2208;1189133]Item Thiết kỵ ae nào biết thì bổ sung thêm
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có list item trong sever mà;;)

trungjx
21-05-17, 09:25 AM
chạy đc game ngon lành. tks thớt. Mà hình như chưa việt hóa hết :(

tinhlabui
21-05-17, 10:38 AM
.................................................. ...................

trungjx
21-05-17, 12:28 PM
lệnh nào tăng level vậy mọi ng ? tks

Tuan565
21-05-17, 01:52 PM
sao chạy sv k dc nhỉ

Chưa connect được MongoDB .check xem đã chạy dc mongo chưa

trungjx
21-05-17, 02:05 PM
Mấy bác cho mình hỏi lệnh lấy nguyên liệu xài phần thiết giáp này hay sao mới xài đc với

vitdance
21-05-17, 02:18 PM
Item Thiết kỵ ae nào biết thì bổ sung thêm

Cho mình xin hướng dẫn gửi item này vào hòm thư với, Thanks nhé!

khangcracker
21-05-17, 05:44 PM
Link Sever : Tải Về Tại Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link Xampp (Cho Thanh niên Ngáo Đá - Giải nén chạy Xampp --> Chạy Sever): Tải Về Tại Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link htdocs ( Cho Thanh niên Nghiêm Túc - Giải nén ném vào xampp ): Tải Về Tại Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Một số lệnh chơi game :
- Thêm bạc: yinliang xxxx
- Thêm vàng: yuanbao xxxx
- Lên Vip : additem 13103 100
- Thêm vàng khóa : bindyuanbao xxxx
Chú ý : xxx = số lượng.
+ Chạy Sever:
- Ném htdocs vô xampp bật : Apache và MySQL nên.
- Vô TSQG : Chạy 1, 2 --> 127.0.0.1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> Đăng ký Vào Game.
Một vài Hình ảnh :

bác cho e xin cách tăng vip lúc tạo nhân vật luôn đc ko ạ

umjnhxjan
21-05-17, 09:10 PM
config lại password trong db đi
chỉnh như thế nào hả bạn , bạn giúp mình được không

umjnhxjan
21-05-17, 09:16 PM
bạn nào cài được rồi giúp mình với

tvnnam
21-05-17, 11:39 PM
mình đã chạy hết các bước chủ thớt hướng dẫn ... khi đánh 127.0.0.1 vào game thì ko kết nối được.... có bạn nào hướng dẫn hay team giúp mình đc ko? cài webgame mình ko rành cho lắm... thank... mình dùng team 11

sayngoc
22-05-17, 12:05 AM
mình đã chạy hết các bước chủ thớt hướng dẫn ... khi đánh 127.0.0.1 vào game thì ko kết nối được.... có bạn nào hướng dẫn hay team giúp mình đc ko? cài webgame mình ko rành cho lắm... thank... mình dùng team 11

Giải nén ở D mà chạy. D:\xampp và D:\TQSG

tvnnam
22-05-17, 01:37 AM
Giải nén ở D mà chạy. D:\xampp và D:\TQSG

ok thank bạn, mình chơi đc rồi

SaoThaiBinh72
22-05-17, 03:17 AM
Mình cài xong bấm vào nút đăng ký không thấy thông báo gì, ai giúp mình với.

hoangcangbg
22-05-17, 12:59 PM
Sau 2 ngày thì cũng max game :D

SaoThaiBinh72
22-05-17, 02:20 PM
Sau 2 ngày thì cũng max game :D

Bạn dùng win 10 có phải cài font về China không vậy? Mình dùng win 10 bị lỗi không tạo nhân vật được. Mango thì báo lỗi xác thực id với pass. Mong bạn giúp đỡ.

hoangcangbg
22-05-17, 03:05 PM
Bạn dùng win 10 có phải cài font về China không vậy? Mình dùng win 10 bị lỗi không tạo nhân vật được. Mango thì báo lỗi xác thực id với pass. Mong bạn giúp đỡ.

Không bạn ơi, mình chạy hẳn font Vietnam luôn :)), mango portable nên hoàn toàn k có check pass gì nhé. bạn kiểm tra Apache mà Mysql trong Xampp đã chạy chưa ( ở win 10 phải Run Xampp bằng quyền Adminstrator nhé )

Nếu Apache và Mysql báo lỗi tắt không đúng cách, không khởi chạy được, bạn vào folder Xampp, chạy Window bactch file setup_xampp, dùng lệnh 1 để refresh xong là có thể chạy được.
Bạn chạy lần lượt 1-Mango => 2-Start S1 => xong vào game thôi, có gì cứ up lên đây mình giúp cho

tvnnam
22-05-17, 03:13 PM
Các bạn cho hỏi có cách nào khác tăng vip từ 1 đến12 không dùng lệnh thêm item. Giống kiểu thêm vàng từ web vào game giống kiểu nạp thẻ đc ko nhỉ?

khangcracker
22-05-17, 03:31 PM
Có cách nào edit được đồ nhận trong nhày ko các bác

tavutdvp1994
24-05-17, 08:57 PM
ai có file Role.lua lên lv 150 ko lỗi ko share e với, e fix lại toàn add đến 127-130 là bị crush

nobitajx2
24-05-17, 10:47 PM
Có vàng trên web muốn chuyển vàng trên web vào game sửa ở đâu vậy mọi ng`

thanhbeo8
27-05-17, 09:37 AM
nha mh ko co o D thi lam sao chạy trên ổ E đc vậy mọi ng

notron99
27-05-17, 10:52 PM

mình cũng bị lỗi này , file conect.php. giúp với anh em

BeeZone
27-05-17, 11:22 PM
mình cũng bị lỗi này , file conect.php. giúp với anh em

Cài mới xampp thì pass mysql mặc định là ko có pass
Cấu hình lại pass root connect.php là ok

Porcupine
28-05-17, 02:03 PM
Chạy xong rồi màn hình trắng tinh
Đã fix xong, quên chưa bật Flash cho trình duyệt :(
Server có 1 tài khoản (tài khoản của mình) sao lại có 2 nhân vật nhỉ. làm sao xóa nhân vật kia, nó cướp mất cái top 1 8-}

nobitajx2
28-05-17, 05:52 PM
cõ ai bị lỗi, cầm Thanh Long Đao nhưng lại hiển thị Cổ Đỉnh Vương phối không ?

cobemuadong123
29-05-17, 01:01 AM
Cho mình xin đường dẫn file tìm id item với

Porcupine
29-05-17, 07:38 AM
Cho mình xin đường dẫn file tìm id item với

Item.lua ấy
Server/bin/excel thì phải

notron99
30-05-17, 01:06 PM
Cái sever nặng vãi hàng.
chưa từng thấy cái nào nặng như cái này . CPU với Ram load trên 9x. Nặng hơn cả Kiếm thế, chinh đồ ...............
Bug cũng nhiều , lỡ tay add cái nào đó chưa hợp lý cái là văng

Tuan565
30-05-17, 01:22 PM
Cái sever nặng vãi hàng.
chưa từng thấy cái nào nặng như cái này . CPU với Ram load trên 9x. Nặng hơn cả Kiếm thế, chinh đồ ...............
Bug cũng nhiều , lỡ tay add cái nào đó chưa hợp lý cái là văng

Nhầm thế nào chứ con này nhẹ tọp . engine.exe chạy xong cũng chỉ tầm 1.5G ram . CPU thì càng nhẹ nữa =))

tavutdvp1994
30-05-17, 08:59 PM
e gồng con này trên con i-3 vs 2GB RAM của e được mà =))

notron99
30-05-17, 09:44 PM
Nhầm thế nào chứ con này nhẹ tọp . engine.exe chạy xong cũng chỉ tầm 1.5G ram . CPU thì càng nhẹ nữa =))

Bác nói sao chứ con em I3 3 số đời đầu, 4GB ram , mỗi HDD là ổ cơ không có tiền lên SSD thôi mà gồng phát sợ , bật task manager lên toàn 9x trở lên

vokilanok
30-05-17, 10:22 PM
Bạn nào hướng dẫn mình chơi wa mạng lan nha.
mình chạy được được từ máy chính, nhưng máy cùng mạng lại ko được.
mình sài win 10 64bit,

mình cài trên win xp thì chơi được cùng mạng lan

avinhdt
08-06-17, 02:21 PM
có cái lệnh nào max lực chiến ko ae

khangcracker
08-06-17, 06:07 PM
Bạn nào hướng dẫn mình chơi wa mạng lan nha.
mình chạy được được từ máy chính, nhưng máy cùng mạng lại ko được.
mình sài win 10 64bit,

mình cài trên win xp thì chơi được cùng mạng lan

Bạn ib facebook mình hướng dẫn cho nhé

avinhdt
10-06-17, 12:45 PM
ae ai có tool mongodb up cái ...............................

Tuan565
10-06-17, 01:14 PM
ae ai có tool mongodb up cái ...............................

RoboMongo
Google ........................................

avinhdt
10-06-17, 09:38 PM
RoboMongo
Google ........................................

sao kỳ vậy a tuấn :(

kv02301009
13-06-17, 01:56 PM
Hiện tại em chạy được server rồi nhưng đên bước tạo nhân vật thì bị treo, ai support em với ạ
Thank all

Tuan565
13-06-17, 02:30 PM
sao kỳ vậy a tuấn :(

Là sao ??
Mấy cái đó ko có thì nó là 0 chứ có gì mà kỳ
Data của nó ở trên rồi còn gì

thang2208
26-06-17, 09:02 PM
Hôm qua mình chơi bt nay vào lại lỗi là sao nhỉ k thể kết nối

anhhungah12
28-06-17, 04:43 PM
mình bị dừng ở chỗ tạo nhân vật.đổi tên hay random tên đều không được.
xampp mình để ổ c. server để ổ D.chắc cái này ko lquan nhỉ?

titanok
28-06-17, 10:04 PM
mình bị dừng ở chỗ tạo nhân vật.đổi tên hay random tên đều không được.
xampp mình để ổ c. server để ổ D.chắc cái này ko lquan nhỉ?

Để xampp vào ổ D là chạy được nhé 30charrrrrrrrrrrrrrr

titanok
28-06-17, 11:04 PM
ID Item mò trong TQSG\Server\bin\script\excel\Item.lua 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kv02301009
01-07-17, 10:24 AM
Ai xem giúp mình với, mình chạy server không báo gì, nhưng khi đến bước tạo nhân vật thì khong có tạo đuọcw.
cần cao nhân support

thang2208
01-07-17, 03:14 PM
Lỗi này sửa sao đây mấy bạn

titanok
01-07-17, 03:21 PM
Lỗi này sửa sao đây mấy bạn

Có ứng dụng đang dùng cổng 80, 443, bạn kiểm tra xem có dùng vmware hay skype không. có thì tắt đi, không thì kiểm tra xem thằng nào đang dùng 2 cổng đó mà tắt nó đi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ai xem giúp mình với, mình chạy server không báo gì, nhưng khi đến bước tạo nhân vật thì khong có tạo đuọcw.
cần cao nhân support

Đặt cả 2 thư mục đúng ổ D rồi chạy sẽ không lỗi

tinhcamenter
01-07-17, 05:26 PM
Anh em cho mình hỏi user + pass để login vào cpanel admin là gì ạ :D

kv02301009
01-07-17, 05:29 PM
Có ứng dụng đang dùng cổng 80, 443, bạn kiểm tra xem có dùng vmware hay skype không. có thì tắt đi, không thì kiểm tra xem thằng nào đang dùng 2 cổng đó mà tắt nó đi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đặt cả 2 thư mục đúng ổ D rồi chạy sẽ không lỗi

Mình cho cả 2 vào ổ D rồi vẫn không có được.:(

tinhcamenter
01-07-17, 06:37 PM
Chạy cái thứ 2 bị dính lỗi này :(

tinhcamenter
01-07-17, 09:46 PM
Bản này muốn lên online nghịch chơi thì config những file nào anh em :D

kv02301009
02-07-17, 09:47 PM
Chạy cái thứ 2 bị dính lỗi này :(

cài net framework...............

nttruong
03-07-17, 09:17 AM
Có anh em nào biết thêm chức năng gửi item qua thư trong web admin ko?

DuyKyo
03-07-17, 09:28 AM
Có anh em nào biết thêm chức năng gửi item qua thư trong web admin ko?

đăng nhập vào admin ntn vậy bạn.. mình chạy game nhưng k tạo đc nhân vật thì làm cách nào vậy bạn? giúp mình đc k?

nttruong
03-07-17, 10:01 AM
đăng nhập vào admin ntn vậy bạn.. mình chạy game nhưng k tạo đc nhân vật thì làm cách nào vậy bạn? giúp mình đc k?

Cái này mình củng k biết fix sao , bản mình down về 1 click chạy rồi, coi chừng bạn thiếu xampp

tinhcamenter
03-07-17, 12:43 PM

hacthienhp
11-07-17, 09:33 PM
user và pass của admin panel là gì vậy ạ

RunNingMan
13-07-17, 09:47 AM
pass mysql của server ở file nào vậy mấy bác

nobitajx2
13-07-17, 10:53 AM
Nếu không nhầm: thì thông tin cpanel admin là:
account: toandaik
pass: 123456

RunNingMan
13-07-17, 05:49 PM
thanks bác nhé à server này lưu dữ liệu nhân vật bằng mongodb em tưởng lưu bằng mysql như các server củ. online yahoo dev chơi bác

nobitajx2
13-07-17, 06:24 PM
Mình không dùng yahoo bạn ak :D

RunNingMan
13-07-17, 06:40 PM
chắt bác dùng fb chứ. inbox em fb dev chơi

RunNingMan
13-07-17, 10:40 PM
máy bác cho em hỏi xíu.
cái chương trình này dùng để làm gì vậy a

toandaik
13-07-17, 11:07 PM
máy bác cho em hỏi xíu.
cái chương trình này dùng để làm gì vậy a

Để khi mà có lỡ dump exe thì nó tự động chạy lại server đó mà :D

RunNingMan
14-07-17, 08:23 AM
khá bất ồn nhỉ :D
,Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

nobitajx2
14-07-17, 08:34 AM
Để khi mà có lỡ dump exe thì nó tự động chạy lại server đó mà :D

Nhưng chiếm tài nguyên kinh quá :D

hacthienhp
18-07-17, 08:23 PM
Nếu không nhầm: thì thông tin cpanel admin là:
account: toandaik
pass: 123456
cái đúng rồi bác ạ. em thử được luôn. Mà em hỏi chút, em chạy trên win10 chơi ở máy vô tư nhưng máy cùng Lan vào thì ko load được là sao ạ, load được web thôi chứ vào game cứ báo kết nối 127.0.0.1 ấy ạ

nobitajx2
18-07-17, 09:10 PM
cái đúng rồi bác ạ. em thử được luôn. Mà em hỏi chút, em chạy trên win10 chơi ở máy vô tư nhưng máy cùng Lan vào thì ko load được là sao ạ, load được web thôi chứ vào game cứ báo kết nối 127.0.0.1 ấy ạ

Chuyển IP web và SV về IP LAN bạn ak? Chỗ nào có 127.0.0.1 chuyển hết về IP LAN trừ cái nào nó 127.0.0.1 nó liên quan đến mysql port 3306 là để im :D

hieu0071990
18-07-17, 10:14 PM
Chuyển IP web và SV về IP LAN bạn ak? Chỗ nào có 127.0.0.1 chuyển hết về IP LAN trừ cái nào nó 127.0.0.1 nó liên quan đến mysql port 3306 là để im :D

cho mình hỏi chuyển fila nào bạn cho biết đc hem, lâu rùi mới quay lại webgame nên gà đi rùi, tùy webgame với game này mình cần thay đổi ip lan ở chỗ nào mod biết chỉ e nhé thanks mọi người

dichphongceh
21-07-17, 08:53 AM

hacthienhp
21-07-17, 08:31 PM
Vâng, sửa ở file nào thế bác ơi

duyanh1904
31-07-17, 12:58 AM
Cho mình hỏi giúp là tại sao mình không add được gì ngoài lệnh addexp vậy. Add cái gì nó cũng hiện chữ yes mà chẳng được gì cả

KemIcy
31-07-17, 10:51 PM
cái xampp đến 1GB là có sẵn htdocs luôn đó hả bạn sao dung lượng nó lớn thế

KemIcy
01-08-17, 05:24 PM
Mình config lên online được rồi. Bản này có lỗi hay bug gì không nhỉ để mình gửi các bạn mình chơi ké o:-)

data1990
01-08-17, 08:34 PM
Bản này bao bug nhé bạn
Online thì xác đinh luôn

hacthienhp
01-08-17, 09:01 PM
Mình config lên online được rồi. Bản này có lỗi hay bug gì không nhỉ để mình gửi các bạn mình chơi ké o:-)
conffig ở file nào thế bạn, mình muốn chơi trong Lan

kakashiktvn
23-08-17, 09:36 PM

Mọi người ơi, mình đăng ký tài khoản r, để ở ổ D hết r, nhưng khi vào game là báo vầy m.n ạ?

nghoanganh
29-08-17, 11:06 PM
mình chơi trên coccoc bị lag ghê quá, chuyển qua chrome hết lag
bên cốc cốc nhấp chuột hoặc gõ chữ là nó lag còn để tự đánh, tự làm nv này nọ k lag là s nhỉ

0986369780
30-08-17, 10:41 AM
E đang có 2 lỗi này mong mọi người chỉ cách fix

1. ấn nút đăng ký không có hiện tượng gì cả

2. nếu tạo acc trong navicat thì không tạo được nhân vật, do chưa đăng ký bằng web được nên không biết có bị lỗi tương tự không

ấn vào game không được để sau thời gian vào game thì bị âm cả thời gian

utkha
18-09-17, 01:34 PM
Cài mới xampp thì pass mysql mặc định là ko có pass
Cấu hình lại pass root connect.php là ok

là sao bác ơi ! đang dính lỗi này mà mãi ko sửa được huhu

minhduc2604
18-09-17, 11:31 PM
mọi thứ đều ok mỗi tội vào mà hình đen xì chả thấy Map và nhân vật đâ cả fixx chỗ nào vậy mọi ng

hacthienhp
05-10-17, 07:53 AM
mọi thứ đều ok mỗi tội vào mà hình đen xì chả thấy Map và nhân vật đâ cả fixx chỗ nào vậy mọi ng
Bác đã cài Java chưa? Cần Java để chạy thì mới hết nhé

gamethutheky
05-11-17, 01:31 AM
ae cho hỏi sao mình dùng lệnh GM k đc nhỉ,gõ addexp hay yuanbao đều ra khung chat hết