PDA

View Full Version : [TLBB] Giúp mình về lỗi "Đang bảo dưỡng máy chủ"

mjkenny
19-05-17, 05:39 PM
Tình hình là mình ms tìm hiểu cài TLBB OFFLINE, sau khi cài đặt đâu đó r, chạy lệnh r, vào game tạo nhân vật r không vào đc game mà chỉ báo lỗi "Đang bảo dưỡng máy chủ"
Mọi người chỉ mình cách sửa lỗi này với.
Cảm ơn mọi ngừoi nhiều!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

makute7413
19-05-17, 06:41 PM
chờ thêm tí nữa xem, có thể máy chủ chưa khởi động source xong

mjkenny
19-05-17, 06:43 PM
chờ thêm tí nữa xem, có thể máy chủ chưa khởi động source xong

Mình chờ phải đến 15p rồi mà chả được. Kb có phải là do lỗi ở chỗ nào k nữa.

makute7413
19-05-17, 06:56 PM
xem tab Server dừng tại đâu nữa bạn

mjkenny
19-05-17, 07:26 PM
xem tab Server dừng tại đâu nữa bạn
Server của mình bị như thế này này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Login
Shm
World

phamvuong
19-05-17, 07:40 PM
Tình hình là mình ms tìm hiểu cài TLBB OFFLINE, sau khi cài đặt đâu đó r, chạy lệnh r, vào game tạo nhân vật r không vào đc game mà chỉ báo lỗi "Đang bảo dưỡng máy chủ"
Mọi người chỉ mình cách sửa lỗi này với.
Cảm ơn mọi ngừoi nhiều!

teamview lên mình xem cho
đang rảnh

Lâm Ngọc Huy
19-05-17, 08:07 PM
Nó báo tab chạy Server lỗi kìa

mjkenny
19-05-17, 08:08 PM
teamview lên mình xem cho
đang rảnh

Giờ mình lại k có máy tính, bạn có thể ns sơ qua cho mình xem làm sao để fix lỗi này sau mình ngồi mt mình thử sửa xem.
Cảm ơn bạn!

mjkenny
19-05-17, 08:16 PM
Nó báo tab chạy Server lỗi kìa

Bạn gặp lỗi này bao giờ chưa? Có thể do gì nhỉ?

phamvuong
19-05-17, 08:34 PM
Giờ mình lại k có máy tính, bạn có thể ns sơ qua cho mình xem làm sao để fix lỗi này sau mình ngồi mt mình thử sửa xem.
Cảm ơn bạn!

mình ko rành về mấy cái thư viện trong linux đâu
check trực tiếp thì có khi mình làm dc chứ mò thế này thì chịu
trước mình cũng chỉnh sửa trong sv và dính lỗi thư viện
thay lại file cũ là ok

mjkenny
19-05-17, 08:49 PM
mình ko rành về mấy cái thư viện trong linux đâu
check trực tiếp thì có khi mình làm dc chứ mò thế này thì chịu
trước mình cũng chỉnh sửa trong sv và dính lỗi thư viện
thay lại file cũ là ok

Hehe, chán thật. Mình cũng mù tịt cái này.
Định thử cài 1 cái máy ảo từ A-Z mà nghe vẻ k đc r :D

Lâm Ngọc Huy
19-05-17, 09:15 PM
Theo tin đồn thì nó thiếu thư viện đó

mjkenny
19-05-17, 09:27 PM
Theo tin đồn thì nó thiếu thư viện đó

Bạn có biết hướng dẫn nào cài máy ảo từ A-Z k bạn? Thư viện kia nó thiếu là cái gì mà libc, libf kia đó đúng k bạn >:)>:)>:)

phamvuong
19-05-17, 10:57 PM
Bạn có biết hướng dẫn nào cài máy ảo từ A-Z k bạn? Thư viện kia nó thiếu là cái gì mà libc, libf kia đó đúng k bạn >:)>:)>:)

lấy 1 cái ubuntu rồi chép sv vào
cài máy ảo mệt
tối ưu còn mệt hơn

mjkenny
20-05-17, 12:20 AM
lấy 1 cái ubuntu rồi chép sv vào
cài máy ảo mệt
tối ưu còn mệt hơn

Ai chà chà, chán nhỉ! Tưởng khó mà khó không tưởng :D
Bạn có cái máy ảo nào ngon ngon k cho mình xin 1 cái!

makute7413
20-05-17, 01:56 AM
Ai chà chà, chán nhỉ! Tưởng khó mà khó không tưởng :D
Bạn có cái máy ảo nào ngon ngon k cho mình xin 1 cái!

Server phiên bản 0.26: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Server phiên bản 0.88 trở về sau: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mjkenny
20-05-17, 02:08 AM
Server phiên bản 0.26: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Server phiên bản 0.88 trở về sau: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cảm ơn bạn nhé! Để mai mình thử tải về xem, cái XYUbuntu có vẻ lạ, tải về xem có gì hay ho k :D

phamvuong
20-05-17, 06:37 AM

Mẫn ơi
cái sv 0.88 có j hot ko
mà ko có client sao chạy đây

mjkenny
20-05-17, 09:06 AM
Mẫn ơi
cái sv 0.88 có j hot ko

É, mà lsao biết sv là bản nào thế bạn? Mà cái máy ảo này mình cứ mang về r copy server vào là đc hả bạn?

makute7413
20-05-17, 10:04 AM
Mẫn ơi
cái sv 0.88 có j hot ko

0.88 là phiên bản của source chính chủ cuối cùng lộ ra từ sohu. Các dev private phát triển lên đều dựa trên phiên bản này. Hiện mình ko sưu tầm được source này.

--- Chế độ gộp bài viết ---

É, mà lsao biết sv là bản nào thế bạn? Mà cái máy ảo này mình cứ mang về r copy server vào là đc hả bạn?

Các phiên bản share trên này đều là 0.88 trở lên cả. chỉ duy nhất 1 phiên bản 0.26 do mình share thì cũng đã đính kèm máy ảo ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phamvuong
20-05-17, 09:57 PM
0.88 là phiên bản của source chính chủ cuối cùng lộ ra từ sohu. Các dev private phát triển lên đều dựa trên phiên bản này. Hiện mình ko sưu tầm được source này.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Các phiên bản share trên này đều là 0.88 trở lên cả. chỉ duy nhất 1 phiên bản 0.26 do mình share thì cũng đã đính kèm máy ảo ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mẫn có client ko cho mình luôn cái 0.88 check xem như thế nào
mình nhớ sv 0.88 có ng share từ rất lâu rồi
cái thời còn chạy billing linux trực tiếp trong máy ảo như bản của dragon thì phải

makute7413
20-05-17, 10:10 PM
Mẫn có client ko cho mình luôn cái 0.88 check xem như thế nào
mình nhớ sv 0.88 có ng share từ rất lâu rồi
cái thời còn chạy billing linux trực tiếp trong máy ảo như bản của dragon thì phải

Mình ko giữ client này.
30 charrrrrrrrrrrrrrr

akiem9x
20-05-17, 10:27 PM
Hình như là 0.85 bác à, lên GG gõ TLBB_0.85.0600.exe sẽ có link còn Server thì tìm lại ở topic xưa chắc có thôi mà :-|

phamvuong
20-05-17, 10:49 PM
Hình như là 0.85 bác à, lên GG gõ TLBB_0.85.0600.exe sẽ có link còn Server thì tìm lại ở topic xưa chắc có thôi mà :-|

hay lấy client 2.9 chém vào nhỉ =))