PDA

View Full Version : [TLBB] Xin Giúp

TLBBVN
08-05-17, 04:55 PM
mọi người cho mình hỏi chút lỗi này là sao vậy.

C++ Exception

Expr: Unable to load mesh Îä»êÓùÑþÅ̱äÒì20090722.mesh

Expr: Unable to load mesh Îä»êÁðÁ§Ñæ±äÒì20090722.mesh

và muốn sửa như thế nào ạ . cảm ơn mọi người

TLBBVN
08-05-17, 08:15 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pp

các bác giúp e với

mr.vik20
08-05-17, 09:53 PM
client thiếu file Îä»êÁðÁ§Ñæ±äÒì20090722.mesh nhé bạn

TLBBVN
08-05-17, 10:00 PM
client thiếu file Îä»êÁðÁ§Ñæ±äÒì20090722.mesh nhé bạn

file đó nằm ở đâu vậy bạn.

có cách nào khắc phục khi ko có file đó ko vậy

mr.vik20
08-05-17, 10:01 PM
Ở file Model.axp . Khắc phục kiếm client khác mở ra có file đó copy pack vào file client của bạn là ok

TLBBVN
08-05-17, 10:06 PM
Ở file Model.axp . Khắc phục kiếm client khác mở ra có file đó copy pack vào file client của bạn là ok

cảm ơn bạn để mình đi kiếm client .

vuhuy99v
09-05-17, 02:36 AM
Cái này có 2 trường hợp xảy ra:
1/ Có thể model.axp của bạn thiếu .mesh. Cách khắc phục lấy .mesh và .skeleton đó từ client khác.
2/ Có thể model.axp có file đó nhưng do bản game cũ không thể giải mã được file đó. Cách khắc phục dùng bin của các client dùng đc. Nếu có sự chêch lệch phiên bản như 3 lỗ và 4 lỗ thì bạn có thể tìm chuơng trình giải mã file đó. Cách giải mã cũng ko quá nếu bạn tìm đc công thức và tự viết.

TLBBVN
09-05-17, 11:36 AM
Cái này có 2 trường hợp xảy ra:
1/ Có thể model.axp của bạn thiếu .mesh. Cách khắc phục lấy .mesh và .skeleton đó từ client khác.
2/ Có thể model.axp có file đó nhưng do bản game cũ không thể giải mã được file đó. Cách khắc phục dùng bin của các client dùng đc. Nếu có sự chêch lệch phiên bản như 3 lỗ và 4 lỗ thì bạn có thể tìm chuơng trình giải mã file đó. Cách giải mã cũng ko quá nếu bạn tìm đc công thức và tự viết.

cảm ơn bạn đã chỉ bảo. mình đã add Îä»êÓùÑþÅ̱äÒì20090722 vào model rồi . vẫn bị lỗi khi tạo nhân vật . có cách nào nữa không bạn

vuhuy99v
09-05-17, 12:17 PM
cảm ơn bạn đã chỉ bảo. mình đã add Îä»êÓùÑþÅ̱äÒì20090722 vào model rồi . vẫn bị lỗi khi tạo nhân vật . có cách nào nữa không bạn
Hình như model đó là của Võ Hồn cũng lâu lắm rồi không biết bạn dùng client nào, phiên bản mấy mà ko load được file mesh đó !?

akiem9x
09-05-17, 12:43 PM
Hình như model đó là của Võ Hồn cũng lâu lắm rồi không biết bạn dùng client nào, phiên bản mấy mà ko load được file mesh đó !?

Đúng là model của Võ Hồn, bác kia vẫn chưa làm theo trường hợp 2 của bạn là thay Bin khác là nhanh gọn $-)

TLBBVN
09-05-17, 01:03 PM
Đúng là model của Võ Hồn, bác kia vẫn chưa làm theo trường hợp 2 của bạn là thay Bin khác là nhanh gọn $-)

mình đã thay bin và vào được rồi . thế nhưng sau khi thêm System_CodePage=1258 trong System.cfg thì lại không vào được nó báo lỗi file dll gi đó . và xóa bỏ dòng System_CodePage=1258 thì lại vào được bình thường . có cách nào ko bạn

vuhuy99v
09-05-17, 01:28 PM
mình đã thay bin và vào được rồi . thế nhưng sau khi thêm System_CodePage=1258 trong System.cfg thì lại không vào được nó báo lỗi file dll gi đó . và xóa bỏ dòng System_CodePage=1258 thì lại vào được bình thường . có cách nào ko bạn

Dễ thôi thêm font Tahoma.tff vào trong Schema của Interface là xong việc :D
Nhân tiện bạn cho mình mượn file mesh đó nhe để nghiên cứu thuật giải mã nhe :D

TLBBVN
09-05-17, 01:38 PM
Dễ thôi thêm font Tahoma.tff vào trong Schema của Interface là xong việc :D
Nhân tiện bạn cho mình mượn file mesh đó nhe để nghiên cứu thuật giải mã nhe :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vuhuy99v
09-05-17, 01:55 PM

Chụp lỗi lại lỗi đi bạn vì nói không như thế khó biết lỗi gì mà fix.

TLBBVN
10-05-17, 11:56 AM
Chụp lỗi lại lỗi đi bạn vì nói không như thế khó biết lỗi gì mà fix.

đây bạn

đó là khi đã thêm System_CodePage=1258 trong System.cfg

còn nếu xóa cái System_CodePage=1258 vẫn vào được bình thường

mong được giúp đỡ