PDA

View Full Version : [MU] Tình trạng xampp cài nweb bị lag - có ae nào bị cùng thảo luận nhỉ

avinhdt
04-05-17, 12:46 AM
cách đây 1 tháng mình phát hiện ra xampp 1.7.1 cài nweb bị lag - ( max time 60 s)
tường nweb bị. mình lại đổi qua sweb mới share trên đây. thì thấy vẫn bị.
vps winserver 2008.
cái này có ae nào bị chưa nhỉ

socolas
04-05-17, 12:52 AM
cách đây 1 tháng mình phát hiện ra xampp 1.7.1 cài nweb bị lag - ( max time 60 s)
tường nweb bị. mình lại đổi qua sweb mới share trên đây. thì thấy vẫn bị.
vps winserver 2008.
cái này có ae nào bị chưa nhỉ

==> Tui sài xampp 1.7.1 1 thời gian rồi, lag web do kết nối tới API không ổn định, và phần lớn do đường truyền bên phía nhà cung cấp, có thể đang bị attack

hoangtu_eck94
04-05-17, 01:26 AM
chỉnh time limit lên. trong file php.ini ý

avinhdt
04-05-17, 08:22 AM
chỉnh time limit lên. trong file php.ini ý

mình chỉnh rồi cái này chỉ là khắc phục tạm thời. chứ trang id mà cứ load 5-10 phút khi đăng kí thì ko khả quan lắm nhỉ.
thử rất nhiều phiên bản khác nhưng ko tương thích dc :D

BladeKnight109
04-05-17, 09:29 AM
Lag là do cái SQL của bạn. PHP gọi hàm để lấy dữ liệu trên sql bị delay. Và thời gian max_time_execution trên php.ini mặc định là 60. Nếu tăng số này lên chỉ là giải quyết tạm thời nhưng rất nguy hiểm, có thể làm treo luôn web của bạn. Kiểm tra lại tài nguyên CPU, RAM, tốc độ đọc ghi ổ cứng và số lượng query lên SQL. Đặc biệt là test lại thời gian kết nối kết mssql là bao nhiêu. Tối ưu hóa lại website và đóng kết nối sql sau mỗi lần truy vấn xong hoặc timeout tự đóng kết nối trong 1 thời gian nhất định để tránh bị full connect. Loại bỏ các query dư thừa không cần thiết, hạn chế ghi log lên database. thay vì kết nối = ODBC,mssql_connect thì hãy thử chuyển sang dùng pdo xem.

avinhdt
09-05-17, 01:24 PM
Lag là do cái SQL của bạn. PHP gọi hàm để lấy dữ liệu trên sql bị delay. Và thời gian max_time_execution trên php.ini mặc định là 60. Nếu tăng số này lên chỉ là giải quyết tạm thời nhưng rất nguy hiểm, có thể làm treo luôn web của bạn. Kiểm tra lại tài nguyên CPU, RAM, tốc độ đọc ghi ổ cứng và số lượng query lên SQL. Đặc biệt là test lại thời gian kết nối kết mssql là bao nhiêu. Tối ưu hóa lại website và đóng kết nối sql sau mỗi lần truy vấn xong hoặc timeout tự đóng kết nối trong 1 thời gian nhất định để tránh bị full connect. Loại bỏ các query dư thừa không cần thiết, hạn chế ghi log lên database. thay vì kết nối = ODBC,mssql_connect thì hãy thử chuyển sang dùng pdo xem.

chưa hiểu cái pdo là như thế nào. ?