PDA

View Full Version : [MU] hỏi về kết nối websever ở 1 vps khác quản lí web

balong
24-04-17, 08:52 AM
chào mọi người !!

hiện mình đang sài DWEB ... phần web sever chạy ở máy chủ vật lí ở IP khác nhưng mình muốn quản lý k cần vào máy chủ mà quản lí ở 1 VPS ip khác nhưng mình thêm IP ở phần config

khi dùng vps truy cập <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó cứ báo Ban Khong Phai Thanh Vien BQT thi vao lam gi? he he

dù đã thêm ip vps vào phần config websever rồi

ai biết giúp mình với xin cám ơn

toilatoi266
24-04-17, 09:14 AM
chào mọi người !!

hiện mình đang sài DWEB ... phần web sever chạy ở máy chủ vật lí ở IP khác nhưng mình muốn quản lý k cần vào máy chủ mà quản lí ở 1 VPS ip khác nhưng mình thêm IP ở phần config

khi dùng vps truy cập <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó cứ báo Ban Khong Phai Thanh Vien BQT thi vao lam gi? he he

Cái này hỏi ông Soncuti ông có kinh nghiệm hơn.
Mình thùi mình potay.com
Nghe nói là 2 vps phải mở port cho thông nhau, 1 vps để web, 1 vps để sv.
còn port bao nhiêu thì mình quên mất rồi.

tanlockgvn
24-04-17, 09:18 AM
chào mọi người !!

phải check ip trước nhé, vào link bên dưới và nhập pass admin vào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

balong
24-04-17, 09:44 AM
phải check ip trước nhé, vào link bên dưới và nhập pass admin vào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

IP của bạn đã được cập nhập sẵn.

Nó báo thế mà truy cập từ vps vẫn k thể đc :(

tanlockgvn
24-04-17, 09:46 AM
IP của bạn đã được cập nhập sẵn.

Nó báo thế mà truy cập từ vps vẫn k thể đc :(

check ip trên vps ko chứa webserver nhé c

balong
24-04-17, 09:49 AM
check ip trên vps ko chứa webserver nhé c

nó cũng báo thế luôn bạn ... .

tanlockgvn
24-04-17, 09:50 AM
nó cũng báo thế luôn bạn ... .

pm face dưới chữ ký mình team xem thế nào

Jackma2000
24-04-17, 11:32 AM
Đơn giản bạn cần thêm 1 bước nữa là

exegame
24-04-17, 03:40 PM
chào mọi người !!

Pm sdt minh giup cho...........................

exegame
24-04-17, 04:24 PM
Cái này hỏi ông Soncuti ông có kinh nghiệm hơn.
Mình thùi mình potay.com
Nghe nói là 2 vps phải mở port cho thông nhau, 1 vps để web, 1 vps để sv.
còn port bao nhiêu thì mình quên mất rồi.

Chi cần sửa file security là đc

balong
24-04-17, 06:17 PM
Chi cần sửa file security là đc

tks c ! thêm ip vào đó là đc .