PDA

View Full Version : [KT] Game Phong Thần Offline

kiemthienvn
09-04-17, 09:22 PM
do chưa có box nên e post đây tại box em thường post,
game ý có 3 hệ phái đạo sĩ, dị nhân, đấu sĩ ạ, game oánh nhau đầu tiên mà e chơi, lục tung google mà chưa thấy, ae biết server cho e cái link ạ, em cảm ơn!

khacminhct
09-04-17, 09:24 PM
Vẫn chưa có sv FS nào đâu bác ơi

thaihoa91
16-04-17, 01:21 PM
Thật ra không phải là không có cách, ý tưởng dùng Source JX1 để làm thành FS mình nghĩ ra từ 2010 rồi, vấn đề cần phải thay UI, viết lại script nhiệm vụ, thay maps các thứ qua thôi, việc này tốn rất nhiều thời gian, trừ khi làm 1 team thì may ra sẽ xong sớm :D

satthupro95
16-04-17, 02:27 PM
Thật ra không phải là không có cách, ý tưởng dùng Source JX1 để làm thành FS mình nghĩ ra từ 2010 rồi, vấn đề cần phải thay UI, viết lại script nhiệm vụ, thay maps các thứ qua thôi, việc này tốn rất nhiều thời gian, trừ khi làm 1 team thì may ra sẽ xong sớm :D

cái này hơi khó a ạ, vì nếu chỉ là thay ảnh thì các spr của FS khi vào Võ Lâm hoặc Kiếm Thế đều bị lệch so với nhân vật gốc, kiểu tên ở giữa, nhưng đầu thân dịch lên trên

kiemthienvn
16-04-17, 02:35 PM

Vậy jx1 vs jx2 gần nhau vậy có thể làm được không ạ?

vd_tt
16-04-17, 03:14 PM

chỉ giống nhau cốt truyện chứ hoàn toàn khác nhau nhé

thaihoa91
17-04-17, 07:46 PM
cái này hơi khó a ạ, vì nếu chỉ là thay ảnh thì các spr của FS khi vào Võ Lâm hoặc Kiếm Thế đều bị lệch so với nhân vật gốc, kiểu tên ở giữa, nhưng đầu thân dịch lên trên

Không phải chỉ thay spr, mà là chỉnh sửa lại tất cả, res nó cũng có tọa độ của riêng nó, với tool làm spr động thì chỉ việc chỉnh lại res spr sao cho ko bị thừa frame là dc. Và nên nhớ, mình đang nói ở đây là Source của JX1, Source build từ C đã share mấy năm qua ấy, ko phải Source kiểu thay spr ko đâu :3

JX2 90% hiệu ứng của nó là file khác, ko phải SPR nên khó làm nhiều, gần như ko khả thi.