PDA

View Full Version : [TLBB] Nhờ các bác chỉ dẫn chút về chỉnh sửa Server

phiyeutuan08
04-04-17, 01:53 PM
Tình hình em muốn vọc nghích server có cách nào để không phải khởi động vmware và chạy lại server để test nội dung mình chỉnh sửa không?
Các bác giúp với chứ mỗi lần sửa lại chạy lại vmware và server nản quá!

Bổ sung: Cho mình hỏi thêm mình xem file log ở đâu để biết server chạy đã load những file .lua,.ini,... nào ở server còn lại những file nào chỉ là file rác không sử dụng có thể xóa bỏ để mình quản lý file cho gọn!

zacktt
05-04-17, 02:09 AM
Tình hình em muốn vọc nghích server có cách nào để không phải khởi động vmware và chạy lại server để test nội dung mình chỉnh sửa không?
Các bác giúp với chứ mỗi lần sửa lại chạy lại vmware và server nản quá!

Bổ sung: Cho mình hỏi thêm mình xem file log ở đâu để biết server chạy đã load những file .lua,.ini,... nào ở server còn lại những file nào chỉ là file rác không sử dụng có thể xóa bỏ để mình quản lý file cho gọn!

Câu hỏi 1 : Mình không hiểu ý của bạn cho lắm, chạy lại sv bạn chỉ cần vào XShell dùng lệnh là xong

Câu hỏi 2 : Log nằm ở tlbb/Sever/Log

phiyeutuan08
05-04-17, 07:32 AM
Câu hỏi 1 : Mình không hiểu ý của bạn cho lắm, chạy lại sv bạn chỉ cần vào XShell dùng lệnh là xong

Câu hỏi 2 : Log nằm ở tlbb/Sever/Log
Cám ơn bạn đã trả lời!
Ý mình muốn hỏi là sau khi chỉnh sửa server thì nếu mình chạy lại SecureCRT nó sẽ báo lỗi
"ShareMemory2 already run, stop it first!
ShareMemory already run, start faild!"
phải khởi động lại VMware thì mới chạy lại được bạn ạ!
Có cách nào để sửa xong có thể test luôn trong game mà không cần chạy lại VMware không bạn?
Mình vào Log nhưng chưa tìm thấy thông tin cần tìm ^_^.

danhducdcnag
05-04-17, 07:38 AM
Cám ơn bạn đã trả lời!
Ý mình muốn hỏi là sau khi chỉnh sửa server thì nếu mình chạy lại SecureCRT nó sẽ báo lỗi phải khởi động lại VMware thì mới chạy lại được bạn ạ!
Có cách nào để sửa xong có thể test luôn trong game mà không cần chạy lại VMware không bạn?
Mình cũng không có thư mục Log nào trong server của mình cả! Hay là server của mình đã tắt Log.

Nếu sửa file lua thì dùng lệnh loadlua của gm. Còn chỉnh file ini thì tắt và chạy lại cái server thôi. Có cách nào hay hơn xin chia sẽ.

vitcon1195
08-04-17, 02:51 PM
ai bit có cách nào mà ko cần khởi động vmware , mà chạy sv dc ko

phiyeutuan08
08-04-17, 03:56 PM
ai bit có cách nào mà ko cần khởi động vmware , mà chạy sv dc ko
Bạn thử kiếm máy ảo khác nào chạy untubu xem sao? ^_^