PDA

View Full Version : [MU] Lỗi vào game Cấp Độ 15

Domino9990
18-03-17, 03:33 PM
Chào cả nhà... hiện tại mình dang sử dụng webnbb vip.. muserver season 2,, từ khi đổi qua nbbvip này minh gap vấn đề dk tài khoản ok. khi vào game hiện thong báo lỗi này...vấn đề này chỉ xảy ra 1 số tài khoản. mình k hiểu nguyen nhân từ đâu...bạn nao đả gap truong hop này roi giúp minh nhé cám on :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kenh14
18-03-17, 03:44 PM
Chào cả nhà... hiện tại mình dang sử dụng webnbb vip.. muserver season 2,, từ khi đổi qua nbbvip này minh gap vấn đề dk tài khoản ok. khi vào game hiện thong báo lỗi này...vấn đề này chỉ xảy ra 1 số tài khoản. mình k hiểu nguyen nhân từ đâu...bạn nao đả gap truong hop này roi giúp minh nhé cám on :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này bác nên xem log ở server. theo dự đoán mò ( ngu kiến ) nó sẽ lỗi ở DB :) còn cái hiển thị cấp độ 15 đó chẳng nói lên điều gì đâu. cứ fai xem lò ở phía SV

YouTobe
18-03-17, 04:07 PM
Trước từng gặp lỗi này và đã sửa được, có điều lâu quá chưa kịp nhớ ra... để nghĩ lại xem sao nhé.

Domino9990
18-03-17, 04:21 PM
Trước từng gặp lỗi này và đã sửa được, có điều lâu quá chưa kịp nhớ ra... để nghĩ lại xem sao nhé.

ahii duoc vậy tốt quá. thanks bác trước nhé

Domino9990
18-03-17, 11:39 PM
uppppppppppppppppppppppppppppp

vanbinh19991
19-03-17, 07:46 AM
uppppppppppppppppppppppppppppp

Nhận Cài Đặt Mu OFF/Online
Dev /UyThac 100%
Dev Chat AllSub 100%
Yahoo: Domino9990
Website:dominogames.net

chữ ký k phải dạng vừa vừa vừa đâu

LHB_LOVE
19-03-17, 10:35 AM
Nếu chỉ 1 số tài khoản bị thì mình nghĩ bạn thử so sánh trong DB giữa 2 tài khoản vào đc và ko vào đc coi có gì khác ko :)

Domino9990
19-03-17, 05:57 PM
Vì cậu bật chế độ xác nhận mã số ID 7 chữ số.
Hầu hết các NBB disable đi vì đa số gameserver thấp chưa fix 7 số id.
Bằng cách để sn_num (7 số id là 00000000) cho nên nó sẽ bybass không bị lỗi.
Ở nbb vip dùng cho season 6 thì sẽ được bật nghĩa là 7 số id là 7 số nhập lúc đăng kí luôn
fix trực tiếp trong gamerser

search trong register.php

hoặc copy đoạn register của nbb gốc ráp vào
cám ơn nhé để thử xem sao :D......

heroviet2301
19-03-17, 09:41 PM
Vì cậu bật chế độ xác nhận mã số ID 7 chữ số.
Hầu hết các NBB disable đi vì đa số gameserver thấp chưa fix 7 số id.
Bằng cách để sn_num (7 số id là 00000000) cho nên nó sẽ bybass không bị lỗi.
Ở nbb vip dùng cho season 6 thì sẽ được bật nghĩa là 7 số id là 7 số nhập lúc đăng kí luôn
fix trực tiếp trong gamerser

search trong register.php

hoặc copy đoạn register của nbb gốc ráp vào
Đây là lý do vì sao NBB luôn để mã số luôn là 7 số 1, giờ mới hiểu vì nó để như vậy giúp ss thấp không bị lỗi, chắc chỉ ss2.