PDA

View Full Version : [KT] Lỗi tống kim bản 2.6

kiemthienvn
03-03-17, 11:07 PM
Bản của em là 2.6 ạ. Bị lỗi tống kim, cụ thể là click vào thằng npc tống kim lúc nào nó cũng báo đại quân chưa xuất phát. Mà hơn nữa e dùng lệnh add thẳng nhân vật vào map cửu khúc chiến thì cũng thấy map bị lỗi ạ. Tìm hiểu đủ kiểu trên diễn đàn rồi mà ko fix được. copy paste file battle mấy bản khác vào cũng không ăn thua. Ai biết về tống kim xin chỉ giáo em với, cả BHD cũng bị, move vào map BHD còn không được luôn

visaothe123
04-03-17, 12:13 AM
xem thử task có bị chỉnh sai gì không , khi chạy sv gs sẽ báo lỗi, xem lỗi báo gì.

kiemthienvn
04-03-17, 06:39 AM
xem thử task có bị chỉnh sai gì không , khi chạy sv gs sẽ báo lỗi, xem lỗi báo gì.

sever ko báo lỗi gì ạ, task tống kim xem ntn? bác chỉ chi tiết hơn đi ạ :)

vd_tt
04-03-17, 07:17 PM
đây ko phải là lỗi, là do quy định của bạn, ví dụ : yêu cầu chiến trường sơ trung cao, yêu cầu level
Và đặc biệt để vào đựoc sv của bạn, thì làm 1 trong 2 cách :

1. nếu dùng vô hạn truyền tống phù báo thế thì về Thành Thị rồi đến sứ giả Tống hoặc Kim sẽ vào được.
2. ngược lại như trên.

fix lại vô hạn truyền tống phù hoặc script trong folder battle

visaothe123
05-03-17, 11:54 AM
Phần task chỉnh sửa thời gian giờ thông báo tống kim, nếu có thông báo đến giờ, mà ấn vào npc không vào đc thì xem ở gs nó sẽ báo lỗi, xem lỗi đó rồi chụp lại xem, thường bị lỗi thế này khi chạy gs nó sẽ có giòng thông báo, hoạt khi đến giờ tk sẽ tự động thông báo, khi thông báo sẽ kèm theo lỗi tại gs.

kiemthienvn
05-03-17, 02:30 PM
Phần task chỉnh sửa thời gian giờ thông báo tống kim, nếu có thông báo đến giờ, mà ấn vào npc không vào đc thì xem ở gs nó sẽ báo lỗi, xem lỗi đó rồi chụp lại xem, thường bị lỗi thế này khi chạy gs nó sẽ có giòng thông báo, hoạt khi đến giờ tk sẽ tự động thông báo, khi thông báo sẽ kèm theo lỗi tại gs.

E ko biết chỉnh chỗ nào ạ. Bác gửi e file task hoàn chỉnh e xem vs ạ. hay bác cho đường dẫn là đk ạ. e tra từ task mà ra lắm quá ko biết sửa cái nào

kebactinh86
05-03-17, 02:57 PM
E ko biết chỉnh chỗ nào ạ. Bác gửi e file task hoàn chỉnh e xem vs ạ. hay bác cho đường dẫn là đk ạ. e tra từ task mà ra lắm quá ko biết sửa cái nào
Lỗi này do nhiều lý do
có thể do set level giới hạn TK sơ trung cao không đúng đến giờ vô TK cũng bị như vầy .Do timefram chỉnh tgian mở cấp và mở TK sơ trung cao không chuẩn cũng bị vầy.Và theo bạn visaothe do set tgian trong tasklist sai, hay script bị chỉnh sửa cũng có lỗi này.Bạn phải nói rõ bạn dùng bản sever nền nào đã chỉnh sửa những gì ở script tống kim mới biết đường sửa chứ nói chung chung làm sao bít đường fix :)):)):)):)):))