PDA

View Full Version : [MU] Cách lưu dữ liệu khi chuyển Season

KemIcy
27-02-17, 10:05 PM
Mọi người cho mình hỏi ý mình muốn lên season cao hơn ví dụ season 5 muốn lên 6 hoặc 6 lên 7 mà vẫn giữ tất cả account và đồ đạc thì mình backup làm sao ạ.
Giữ cả đồ đạc rương luôn thì có phải backup column database không nhỉ ?

libikay
28-02-17, 12:13 AM
Mọi người cho mình hỏi ý mình muốn lên season cao hơn ví dụ season 5 muốn lên 6 hoặc 6 lên 7 mà vẫn giữ tất cả account và đồ đạc thì mình backup làm sao ạ.
Giữ cả đồ đạc rương luôn thì có phải backup column database không nhỉ ?

backup lại phòng khi lỗi, còn up lên ss cao hơn thì chủ yếu là thêm trường hoặc bảng để có thể sử dụng những tính năng mới (kiểu như ss2 không có colum master thì phải thêm colum đó)...

và ss mới có hỗ trợ item cũ hay không nữa nhé(đa phần ss mới thì hỗ trợ trừ khi gs quá khác biệt), chứ còn việc đồng bộ db giữa từ cũ lên mình nghĩ không khó và cũng đơn giản.

KemIcy
28-02-17, 04:20 PM
backup lại phòng khi lỗi, còn up lên ss cao hơn thì chủ yếu là thêm trường hoặc bảng để có thể sử dụng những tính năng mới (kiểu như ss2 không có colum master thì phải thêm colum đó)...

và ss mới có hỗ trợ item cũ hay không nữa nhé(đa phần ss mới thì hỗ trợ trừ khi gs quá khác biệt), chứ còn việc đồng bộ db giữa từ cũ lên mình nghĩ không khó và cũng đơn giản.

Vậy mình muốn lưu tài khoản + nhân vật + point + level + reset thì làm sao bạn

exegame
28-02-17, 04:24 PM
Vậy mình muốn lưu tài khoản + nhân vật + point + level + reset thì làm sao bạn

Data o lưu ở thư mục nào. Tắt sql rồi vào thu mục đó copy là xong