PDA

View Full Version : [TLBB] Add hieu ung moi chua co cho client

thienphuc86
22-02-17, 12:49 AM
Các bác cho mình hỏi về cách add 1 hiệu ứng mới , giống với hiệu ứng long phụng vào client với , mình chỉ biết được trong 2 file effect vs material , mình còn cần thêm vào file nào nữa khong cac bác , va khi minh muốn lôi 1 cái hiệu ứng như vay thi phải lấy từ file nao cua client de co tat ca them vao client moi , các bác cho minh xin y kien voi.

makute7413
22-02-17, 04:04 PM
Các bác cho mình hỏi về cách add 1 hiệu ứng mới , giống với hiệu ứng long phụng vào client với , mình chỉ biết được trong 2 file effect vs material , mình còn cần thêm vào file nào nữa khong cac bác , va khi minh muốn lôi 1 cái hiệu ứng như vay thi phải lấy từ file nao cua client de co tat ca them vao client moi , các bác cho minh xin y kien voi.

Hiệu ứng long phụng hay hiệu ứng của cánh sau lưng nhân vật.
Không cần khai báo ở file txt nào cả. Để lôi 1 hiệu ứng bất kỳ từ client (không mã hoá) nên bắt đầu từ vị trí mà hiệu ứng được sử dụng. Như cánh bướm hay long phụng trên nhân vật thì thì chắc chắn nó đã được khai báo ở mô tả nhân vật mặc định trong all.obj (男主角.obj, 女主角.obj). Sau khi tìm được khai báo nhân vật mặc định bên trong all.obj thì xem kỹ phần khai báo PETObj và PETObj2 của nhân vật sẽ thấy tên hiệu ứng mà bạn cần tìm, để chắc chắn có thể dịch tên nó ra để chắc chắn kết quả tìm được. Từ tên hiệu ứng thì search trong Effect.axp sẽ ra cách xử lý hình ảnh của nó, có thể tiếp tục dính đến Model.axp và Material.axp.

P/s: lần sau viết bài bằng tiếng Việt có dấu nhé.

thienphuc86
22-02-17, 10:56 PM
Bác thông cảm , đăng bài trên phone nên vội không viết được có dấu . vậy nếu server đó không có add sẳn trong nhân vật thì mình tìm ở file nào bác cung 3 file bác nêu như trên hả.

makute7413
22-02-17, 11:30 PM
Bác thông cảm , đăng bài trên phone nên vội không viết được có dấu . vậy nếu server đó không có add sẳn trong nhân vật thì mình tìm ở file nào bác cung 3 file bác nêu như trên hả.

Cứ khai báo trong all.obj trước rồi vào game xem có chưa, các client 3x thường đều đã có hiệu ứng sẵn rồi.

thienphuc86
01-03-17, 10:12 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

các bác cho mình hỏi mình lấy hiệu ứng linh tước qua được rồi , nhưng sao nó không chuyển động như của VNG , vậy mình đã bị thiếu file gì , bác nào chỉ giúp mình với .

Sói Đẹp Trai
01-03-17, 03:23 PM
ActionSet nhá. Cụ thể chỗ file all.obj nó có cái fill ActionSet ở đó. Ví dụ xem thử cái võ hồn nha

thienphuc86
01-03-17, 09:28 PM
ActionSet nhá. Cụ thể chỗ file all.obj nó có cái fill ActionSet ở đó. Ví dụ xem thử cái võ hồn nha

Cám ơn bác nhiều lắm...
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrt.......

forgetpain
10-03-17, 01:22 AM
Cám ơn bác nhiều lắm...
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrt.......

Bác share e phụ thể này với . thấy đẹp quá

thienphuc86
10-03-17, 02:23 AM
Bác share e phụ thể này với . thấy đẹp quá

Ban xài server nào,nếu sv mới thì lấy ra thôi , còn cũ thì add cực lắm..mình mất cả mấy ngày trời để chỉnh sửa lỗi.