PDA

View Full Version : [KT] Xin code nâng cấp vũ khí

tongtulenh
12-02-17, 09:28 PM
hiện tại em muốn làm về phần nâng cấp vũ khí mn cho em xin code về nâng cấp với ạ

ví dụ: em có vũ khí 3 lên vũ khí 4
thì nó cần những vật phẩm + vũ khí 3 vs lên đc 4
nhưng vấn đề ở chỗ có rất nhiều loại vũ khí 3 và hệ của nó

em muốn làm theo kiểu:

Kiếm Nội kháng 3 lên kiếm nội kháng 4

tức là muốn lên vũ khí 4 thì phải có vũ khí tương ứng.

Ai có cho em xin code vs ạ

__Jie__
12-02-17, 10:59 PM
Có rất nhiều cách để làm.

Cách 1 : Dùng mảng để nâng cấp
Cách 2: Dùng cách đặt ID vật phẩm ví dụ vk 1 có Id 2 1 180 10 thi vu khi 2 là 2 1 181 10 nhu vậy cứ + lên thôi

tongtulenh
13-02-17, 04:50 AM
Có rất nhiều cách để làm.

Cách 1 : Dùng mảng để nâng cấp
Cách 2: Dùng cách đặt ID vật phẩm ví dụ vk 1 có Id 2 1 180 10 thi vu khi 2 là 2 1 181 10 nhu vậy cứ + lên thôi

Em cảm ơn bác.

Cách 1 thì em làm được nhưng em lại muốn làm theo cách 2 ý bác ạ, mà em lại ko có code và em chưa biết nó khai bao theo kiểu nào ý ạ

hxhhxhz
13-02-17, 08:25 AM
bạn vào file txt của vũ khí .. copy và thay đổi id + chỉ số của vật phẩm
bạn làm code giống như code đổi vật phẩm hoặc code ghép vật phẩm ..
code đó trong sever nào cũng có nhé..vọc và thay đổi id thỳ sẽ thành code của riêng bạn :)

tongtulenh
13-02-17, 12:33 PM
bạn vào file txt của vũ khí .. copy và thay đổi id + chỉ số của vật phẩm
bạn làm code giống như code đổi vật phẩm hoặc code ghép vật phẩm ..
code đó trong sever nào cũng có nhé..vọc và thay đổi id thỳ sẽ thành code của riêng bạn :)

Cảm ơn bạn nhé
Nhưng vấn đề mình hỏi là muốn có 1 vũ khí mới thì phải có vũ khí cũ tương ứng,
Và code của nó thì mình viết nó toàn báo lỗi file,

wermanhme1990
13-02-17, 12:48 PM
Bạn cho cụ thể hình ảnh ví dụ về vũ khí 3 lên vũ khí 4 xem nào, hình ảnh của 2 vũ khí ấy.

tongtulenh
13-02-17, 01:22 PM
Bạn cho cụ thể hình ảnh ví dụ về vũ khí 3 lên vũ khí 4 xem nào, hình ảnh của 2 vũ khí ấy.

Như này bác nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+
+
=

Đây là ảnh demo 4 lên 5

Và muốn lên đc 5 thì cái vũ khí kia phải có vũ khí 4 tướng ứng

==> Nâng cấp thương 4 lên thương 5
==> Nâng cấp Kiếm 4 lên Kiếm 5
==> Nâng cấp Côn 4 lên Côn 5

__Jie__
13-02-17, 03:15 PM
Không biết ID vũ khí của bạn giống không.

Chứ trước có code cho bác Hỏa Phụng mà bác ấy không lấy :D

tongtulenh
13-02-17, 08:44 PM
Không biết ID vũ khí của bạn giống không.

Chứ trước có code cho bác Hỏa Phụng mà bác ấy không lấy :D

Đúng rồi em đang cần code như này ạ

__Jie__
13-02-17, 10:34 PM
Ok gợi ý dùng

local pVuKhi = me.GetItem(Item.ROOM_EQUIP, Item.EQUIPEXPOS_WEAPON, 0); -- lấy ra thông số của vũ khí đang mang

local pItemNew = me.AddItem(pVuKhi.nGenre, pVuKhi.nDetail, pVuKhi.nParticular + 1, pVuKhi.nLevel);

local nRet = me.DelItem(pVuKhi, Player.emKLOSEITEM_USE);-- xoa vu khi dang mang