PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về dev server

kenh14
06-02-17, 07:35 AM
Chào các bạn!
Hiện mình raast muốn học hỏi dev soucre mu. đọc nhiều bài hướng dẫn fix lỗi ở soucre nhưng k biết build bằng tools gì để nó thành server sau fix.

ai có thể hướng dẫn đc k??

Hoặc có thể inbox mình nếu k tiện public. xin hậu tạ

kehuydietUS
06-02-17, 08:26 AM
Chào các bạn!
Hiện mình raast muốn học hỏi dev soucre mu. đọc nhiều bài hướng dẫn fix lỗi ở soucre nhưng k biết build bằng tools gì để nó thành server sau fix.

theo mình được biết thì các Pro hay dùng tool này Delphi RAD XE 10.1 Berlin .
tầm hơn 7gb thôi tải về và chiến nào =))

kenh14
06-02-17, 08:30 AM
theo mình được biết thì các Pro hay dùng tool này Delphi RAD XE 10.1 Berlin .
tầm hơn 7gb thôi tải về và chiến nào =))

Cảm ơn bạn. HD chi tiết hơn chút thì tốt quá ạ

HAHT169
06-02-17, 09:14 AM
Chào các bạn!

I. Video hướng dẫn build exe cho ai ko biết:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

II. File #include (glext.h/cg.h/cg.lib/cgGL.h/cgGL.lib) cho zClient:TitanAddOn source: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Build thì chọn lại cái Platfrom Toolset về v100 thì dùng VS2010 Build được rồi không cần VS2013/2015 đâu.
Nhớ sửa lại path #include

II. Để đổi IP dài hơn các bạn sửa ở file Other.cpp tại zClient-TitanAddOn
tìm dòng char ip[] và sửa

IV. Code danh hiệu tại zClient-TitanAddOn tại zClient-TitanAddOn:
//1. Copy danh hiệu vào thư mục Data\Custom\DanhDieu\ hoặc chỗ nào hay tên nào tùy thích
Sửa thì code bên dưới cũng phải sửa theo!

//2. Code load danh hiệu để ở Interface.cpp tìn đến dòng void Interface::LoadImages(){ thêm vào bên dưới (load trước gọi sau)
//pLoadImage("Custom\\RankHornor\\bachphatbachtrung.tga", IDtuyChonShort001, 0x2601, 0x2900, 1, 0);
pLoadImage("Custom\\RankHornor\\khongluibuoc.tga, IDtuyChonShort002, 0x2601, 0x2900, 1, 0);

//3. Code vẽ/hiện/hiển thị danh hiệu để ở User.cpp có thể để dưới dòng pSetBlend(true); trở xuống
//pDrawGUI(IDtuyChonShort001, (float)PosX-10, (float)PosY - 25, 130, 25);
pDrawGUI(IDtuyChonShort002, (float)PosX-10, (float)PosY - 25, 80, 20);

Thông số hàm pDrawGUI(IdDanhHieu, Tọa độ X , Tọa độ Y, Chiều Dài, Chiều Cao);
*Nếu chiều dài quá chiều dài của danh hiệu, phần thừa đó sẽ bị nhòe màu. Nếu ngắn thì bị cắt ngắn ko hiển thị hết.
*Muốn hiển thì vài cái 1 lúc thì thêm nhiều dòng code pDrawGUI() thế thôi!

*IDtuyChonShort là cái số nhỏ hơn 32767 có thể để ở dạng Hex 0x, mỗi danh hiệu 1 ID để có thể gọi show theo ý muốn
Ví dụ: 32001,32002,32003, 0x914A, 0x5568

Đường dẫn đối với file TGA trong code thì cần chuyển đổi file TGA đó sang OZT
Đường dẫn đối với file JPG trong code thì cần chuyển đổi file JPG đó sang OZJ
khai báo trong code vẫn là TGA,JPG nhưng file thì phải chuyển sang OZT,OZJ
* Dùng PentiumTools chuyển đổi là nhanh nhất
Ví dụ: code: pLoadImage("Custom\\RankHornor\\khongluibuoc.tga, IDtuyChonShort002, 0x2601, 0x2900, 1, 0);
thì ta phải để file khongluibuoc.OZT ở thư mục Data\Custom\RankHornor\

V. Build GameServerCS
Sửa giá trị như GS_CASTLE = 1 như bên dưới ở file Compile.h
// GameServer Build
//----------------------------------------------------
// 0 : As Normal Game Server
// 1 : As Castle Siege Game Server
#define GS_CASTLE 1

VI. Link đồ nghề
VS2010 Link MS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Key: YCFHQ9DWCYDKV88T2TMHG7BHP

Bản Full Ko cần Key: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
update SP1 để ko bị lỗi LINK : fatal error LNK1123: failure during conversion to COFF: file invalid or corrupt
: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

VS2013: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Key ở trong file ISO)
Nếu lỗi Error 1 error MSB8031: Use of MBCS encoding in MFC projects require an additional library to be downloaded and installed.
Tải Multibyte MFC Library for Visual Studio 2013: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn tham khảo ở đây nhao:-)o:-)o:-)

kenh14
06-02-17, 10:15 AM
Bạn tham khảo ở đây nhao:-)o:-)o:-)

chân thành cảm ơn bạn. chúc bạn cùng toàn thể gia đình năm mới hạnh phúc. tấn tài tấn lộc nhé.

P/s: cảm ơn tới bạn TRỌNG nhé. cảm ơn bạn. có nhận mình để tử thì xin để lại lời nhắn ạ