PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp đỡ về hàm đếm số lượng vật phẩm xếp chồng đặt vào bảng giao

minhduc_aa
05-02-17, 07:26 AM
Hiện tại mình gặp chút khó mò không ra, mong anh em giúp minh họa để mình hiểu hàm này:
CalcItemCount(3,tbProp[1],tbProp[2],tbProp[3],-1): nếu return 0: không or 1: có : dùng để xác định có vật phẩm đó trong bảng giao ko .

Ở đây mình chưa hiểu tbProp nó là gì ạ và nếu đặt vào một ngữ cảnh là đếm số lượng (đồ xếp chồng) để đổi lấy tiền vạn ở npc thì sẽ viết thế nào. Ví dụ: Mình cần đổi 1 Tướng quân lệnh (genre=6,detailtype=1,particular=4660), khi đó nếu sai sẽ trả về hàm GiveItemUi, nếu đúng 1 cái (genre=6,detailtype=1,particular=4660) thì trả cho nhân vật 20 vạn (Earn(200000)); nếu sai số lượng (genre=6,detailtype=1,particular=4660) bỏ vào bảng giao, trả về GiveItemUi . Mình đã viết tạm một đoạn này để dùng tạm trong khi chờ anh em xem hộ, đoạn này mình viết có lỗi là đếm vật phẩm không xếp chồng, chứ bỏ Tướng Quân lệnh (là đồ xếp chồng) vào thì nó xóa hết, không check số lượng và chỉ trả về 20 vạn.

function tql()
local tab_Content = {
"Ta muèn ®æi T­íng Qu©n LÖnh lÊy tiÒn th­ëng tõ triÒu ®×nh /doitienthuong",
"Ta xin ®a t¹ triÒu ®×nh."
}
Say(" §¹i hiÖp muèn ®æi bé trang bÞ g×? ", getn(tab_Content), tab_Content);
end;

function doitienthuong()
GiveItemUI("Giao T­íng Qu©n LÖnh", "Xin mêi bá T­íng Qu©n LÖnh vµo « bªn d­íi, mçi lÇn mét c¸i duy nhÊt", "submit_doitienthuong", "no")
end

function submit_doitienthuong(nCount)
if (nCount ~= 1) then
Say("Bá vµo sè l­îng kh«ng ®óng 1!", 2, "Xin lçi! Ta sÏ bá l¹i./doitienthuong", "Ta sÏ quay l¹i sau/no")
return
end
local nItemIdx = GetGiveItemUnit(1);
local ng, nd, np = GetItemProp(nItemIdx);
if (ng == 6 and nd == 1 and np == 4660) then
RemoveItemByIndex(nItemIdx);
Earn(200000);
Msg2Player("Ng­êi nhËn ®­îc <color=yellow>20 v¹n<color> l­îng.");
else
Say("VËt phÈm b¹n ®Ó vµo kh«ng chÝnh x¸c!", 2, "Xin lçi! Ta sÏ bá l¹i./doitienthuong", "Ta sÏ quay l¹i sau/no");
end
end
function no()
end

Xin cám ơn các bạn, anh em ghé qua giúp đỡ

vuduymanh
05-02-17, 02:28 PM
hàm này dùng đc ko

GetItemStackCount(idxItem): return số lượng item xếp chồng bỏ vào bảng giao by index vật phẩm bỏ vào

minhduc_aa
05-02-17, 09:06 PM
hàm này dùng đc ko

GetItemStackCount(idxItem): return số lượng item xếp chồng bỏ vào bảng giao by index vật phẩm bỏ vào
Nhưng cú pháp nó như thế nào ấy chứ mình không biết luôn, hic

vuduymanh
06-02-17, 06:09 AM
Nhưng cú pháp nó như thế nào ấy chứ mình không biết luôn, hic

Mình cũng ko biết đặt như nào
Bạn dùng notepa++ seach câu GetItemStackCount trong thư mục script chắc là có 1 it script đang có