PDA

View Full Version : [TLBB] Cố định khi mua ngọc .!

mylove8
14-01-17, 01:13 AM
Các anh chị cho em hỏi . Khi em muốn mua 1 viên ngọc trên shop chỉnh cho nó thành cố định luôn thì chỉnh ở cột nào trong GemInfo ạ .!

Sói Đẹp Trai
14-01-17, 02:18 PM
Bạn decode cái file của VNG ra xem cái ngọc thông bảo nó như nào là rõ ngay

mylove8
14-01-17, 11:40 PM
Bạn decode cái file của VNG ra xem cái ngọc thông bảo nó như nào là rõ ngay

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Dark.Hades
15-01-17, 12:49 AM
Không thể chỉnh hành động sau khi mua trong shop đc vì chưa thấy dấu vết của script điều khiển event này, 99% là c++ làm.
Còn file gem thì cậu tìm cái file geminfo của vng xem các cột của ngọc thông bảo với ngọc thường, có 1 cột nó là số 3 ấy, hình như cột 5.6.7.8 gì ấy thì phải

Sói Đẹp Trai
15-01-17, 03:41 PM
Không thể chỉnh hành động sau khi mua trong shop đc vì chưa thấy dấu vết của script điều khiển event này, 99% là c++ làm.
Còn file gem thì cậu tìm cái file geminfo của vng xem các cột của ngọc thông bảo với ngọc thường, có 1 cột nó là số 3 ấy, hình như cột 5.6.7.8 gì ấy thì phải
Có LUA đấy nhưng tùy biến thế nào để nó về LUA điều khiển là được. Bên TK chị 5 có cái shop KNB cố định gì đó. Cái này trong txt ko có quy định đâu. Or chị ý có source riêng.

makute7413
15-01-17, 07:37 PM
Có LUA đấy nhưng tùy biến thế nào để nó về LUA điều khiển là được. Bên TK chị 5 có cái shop KNB cố định gì đó. Cái này trong txt ko có quy định đâu. Or chị ý có source riêng.

Hoặc code hẳn 1 shop từ script.

huuduyen_05
16-01-17, 09:50 PM
ShopKNB cố định thi code từ script.
Mua item là hàm add item cho nhân vật. Sau khi mua xong -> có pos thì cố định theo pos.
Việc cố định các item cũng có thể bị BUG đối với trường hợp item không cố định xếp chồng.

mylove8
16-01-17, 10:18 PM

Thank bạn nhé mình chỉnh đc rồi .