PDA

View Full Version : [MU] Gift from muorigin EX700 of Webzen

bethichdubu
09-01-17, 01:05 AM
Server có thư mục JoinSV chứa đựng một số virus sâu bọ nguy hiểm chắc do mấy bạn China tặng cho mình rồi khuyến mãi luôn mấy con sâu virus worm trojan đánh cắp thông tin, nên mình đã phát hiện và xóa tất cả nó đi thay thế bằng một JoinSV an toàn khác, và đã update lại, mong các bạn vui lòng xóa thư mục MuServer cũ, rồi cài lại windows và tải lại Server mới để đảm bảo những dữ liệu của các bạn, Chân thành xin lỗi.
Đây là món quà đặt biệt mà team GiadinhMU gửi tặng đến các fan hâm mộ trò chơi MU huyền thoại, được phát triển và chỉnh sửa hoàn toàn cơ bản nhất và điểm kinh nghiệm đến hệ thống quái vật hợp lý nhất. Chúc các bạn năm mới vui vẻ, khỏe mạnh và hạnh phúc.

PUBLISHED BY ⓒ Webzen Inc. ALL RIGHTS RESERVED.
COPYRIGHTⓒ Shanghai Kaiying Network Technology Co., Ltd.
and Beijing TIANMASHIKONG Network Technology Co.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hệ thống:
- Kinh nghiệm Ex10 drop 4
- Nhiệm vụ 7 class 100%
- Skill 7 class 100% hoàn toàn không Bug.
- Quái vật all map 100%, hệ thống drop Box 100%
- Tính năng sự kiện Season6 và EX700
- Toàn bộ Item Season6 và Ex700 bao gồm vòng tròn ngũ hành. Wing mini, wing 2.5, wing lv 3, wing lv4 and Item level +15, Auto play and auto drop in game run 100% all map.
- Để đảm bảo tương thích với máy cấu hình thấp nên đã lượt bỏ 3D, thanh hiển thị máu quái vật, đảm bảo nhẹ nhất và nguyên bản nhất giống như Mu season1 mà bạn từng chơi

Link download bao gồm
Video hướng dẫn
Cài đặt trên Windows XP, 7 , 8 , 8.1 (bao gồm 32 đến 64bit)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cài đặt trên Windows 10:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cài đặt trên máy ảo:

Client & Server & Website :

Khi chơi máy card rời thì các bạn nên chạy MU.exe, set cấu hình 800*600 mới không lagg nhé.
Bản server đã được repack lại tích hợp chạy trên môi trường ổ đĩa NTFS và đã thử nghiệm chạy thành công trên
windows ảo, Windows xp , Windows 7 8 10.
Các bạn vào game dùng tài khoản 1234567 mật khẩu là 1234567, ID xóa nhân vật và guild là 1234567

Hướng dẫn cách cài đặt

socolas
09-01-17, 01:31 AM
[QUOTE=bethichdubu;1177969]Đây là món quà đặt biệt mà team GiadinhMU gửi tặng đến các fan hâm mộ trò chơi MU huyền thoại, được phát triển và chỉnh sửa hoàn toàn cơ bản nhất và điểm kinh nghiệm đến hệ thống quái vật hợp lý nhất. Chúc các bạn năm mới vui vẻ, khỏe mạnh và hạnh phúc.

Hệ thống:
- Kinh nghiệm Ex10 drop 4
- Nhiệm vụ 7 class 100%
- Skill 7 class 100% hoàn toàn không Bug.
- Quái vật all map 100%, hệ thống drop Box 100%
- Tính năng sự kiện Season6 và EX700
- Toàn bộ Item Season6 và Ex700 bao gồm vòng tròn ngũ hành. Wing mini, wing 2.5, wing lv 3, wing lv4 and Item level +15, Auto play and auto drop in game run 100% all map.
- Để đảm bảo tương thích với máy cấu hình thấp nên đã lượt bỏ 3D, thanh hiển thị máu quái vật, đảm bảo nhẹ nhất và nguyên bản nhất giống như Mu season1 mà bạn từng chơi

Link download bao gồm
Video hướng dẫn
Cài đặt trên Windows XP, 7 , 8 , 8.1 (bao gồm 32 đến 64bit)

Cài đặt trên Windows 10 and máy ảo:

Client & Server & Website:

Khi chơi máy card rời thì các bạn nên chạy MU.exe, set cấu hình 800*600 mới không lagg nhé.
Bản server đã được repack lại tích hợp chạy trên môi trường ổ đĩa NTFS và đã thử nghiệm chạy thành công trên
windows ảo, Windows xp , Windows 7 8 10.
Các bạn vào game dùng tài khoản 1234567 mật khẩu là 1234567, ID xóa nhân vật và guild là 1234567

---> Hàng hot nhỉ, hàng thương mại luôn cơ đấy, có hướng dẫn sử dụng đi kèm nữa chứ, Cú đêm em bóc team trước vậy, kéo về mai nghịch thử xem sao. Triệu like cho bác ^.^ $-) $-) $-)

bethichdubu
09-01-17, 08:52 AM
[QUOTE=bethichdubu;1177969]
---> Hàng hot nhỉ, hàng thương mại luôn cơ đấy, có hướng dẫn sử dụng đi kèm nữa chứ, Cú đêm em bóc team trước vậy, kéo về mai nghịch thử xem sao. Triệu like cho bác ^.^ $-) $-) $-)

Mình vừa update lại Server đó bác tải lại đi, cái server mình up date lúc bác giải nén FixServer.7z ra thì thấy trong thư mục Run Server có "Server 2 to Create SM RF" là khi bác muốn tạo RF với SU thì chạy cái SV này vào Sub 2 tạo nhân vật rồi thoát ra, vì Sub 2 không có chơi được. Lúc đầu định không cho tạo RF với SU để ép người ta mua card bằng tiền nên mình fix lại tạo miễn phí cho vui luôn.

quanhongle
09-01-17, 09:00 AM
bạn ơi up lại link server đi bạn, hình như mấy file đuôi exe như gameserver, dataserver bị phần mềm diệt virus nó xóa hết rồi, mình down đi down lại mấy lần vẫn bị thế. Thank you

Problem Solved.

socolas
09-01-17, 09:46 AM
[QUOTE=socolas;1177971]

Mình vừa update lại Server đó bác tải lại đi, cái server mình up date lúc bác giải nén FixServer.7z ra thì thấy trong thư mục Run Server có "Server 2 to Create SM RF" là khi bác muốn tạo RF với SU thì chạy cái SV này vào Sub 2 tạo nhân vật rồi thoát ra, vì Sub 2 không có chơi được. Lúc đầu định không cho tạo RF với SU để ép người ta mua card bằng tiền nên mình fix lại tạo miễn phí cho vui luôn.

--> Vẫn là câu đó, triệu lai cho bác. Thanks for all :-*

Anh2SiTinh
09-01-17, 10:19 AM
1 Hành động hơn triệu lời nói, sẳn đây bác nào cho xin client full với

bethichdubu
09-01-17, 12:08 PM
bạn ơi up lại link server đi bạn, hình như mấy file đuôi exe như gameserver, dataserver bị phần mềm diệt virus nó xóa hết rồi, mình down đi down lại mấy lần vẫn bị thế. Thank you

Problem Solved.

1 Hành động hơn triệu lời nói, sẳn đây bác nào cho xin client full với

Server mình là dạng server repack chạy trên máy chủ DNS hoặc Hostting nên đó chỉ là trojan không ảnh hưởng gì đến hệ thống và máy tính nên nếu bạn chơi thì tắt trình duyệt virus, nếu sợ thì tạo windows ảo, set ram 1gb rồi chạy Server và client luôn, bảo đảm sạch sẽ, server cũng an toàn, không đánh cắp thông tin hay dữ liệu và phá hoại windows nha bạn.

Client full thì bạn cứ lấy client Mu HN nhấp vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Còn nếu muốn skin đẹp và giao diện hoành tráng thì tải client của Mu việt nhấp vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tải xong cũng phải copy toàn bộ file trong patch Ex700 chép đè vào client SS6 hoặc Client Ex700 bất kì.

quanhongle
09-01-17, 12:50 PM
Server mình là dạng server repack chạy trên máy chủ DNS hoặc Hostting nên đó chỉ là trojan không ảnh hưởng gì đến hệ thống và máy tính nên nếu bạn chơi thì tắt trình duyệt virus, nếu sợ thì tạo windows ảo, set ram 1gb rồi chạy Server và client luôn, bảo đảm sạch sẽ, server cũng an toàn, không đánh cắp thông tin hay dữ liệu và phá hoại windows nha bạn.

Client full thì bạn cứ lấy client Mu HN nhấp vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Còn nếu muốn skin đẹp và giao diện hoành tráng thì tải client của Mu việt nhấp vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tải xong cũng phải copy toàn bộ file trong patch Ex700 chép đè vào client SS6 hoặc Client Ex700 bất kì.

Thank bạn, mình không biết là phải giải nén file fixserver đó lên tưởng virus no ăn mất, lấy mò sang topic mu ss2 của bác thì mới biết
P/s: bản này xài software nào để edit item thế mấy bạn nhỉ?

haibays2
09-01-17, 03:35 PM
Agi vẫn không ra skill . đã fix đâu bạn

tuyentc
09-01-17, 03:47 PM
nói câu này bạn đừng nghĩ là mình nói xấu bạn nha, nhìn lại thử xem giờ có ai còn quan tâm nữa đâu, không thấy là ai nấy đều ỉm có kẻ cười có kẻ khóc kia à =)) nhưng dù sao thì 1 bài viết hay, mang tính chia sẻ cộng đồng =))

bethichdubu
09-01-17, 05:11 PM
nói câu này bạn đừng nghĩ là mình nói xấu bạn nha, nhìn lại thử xem giờ có ai còn quan tâm nữa đâu, không thấy là ai nấy đều ỉm có kẻ cười có kẻ khóc kia à =)) nhưng dù sao thì 1 bài viết hay, mang tính chia sẻ cộng đồng =))

Sống vì đam mê, vì bản thân mình, chứ đâu phải làm nô lệ cho người khác đâu mà bạn phải đợi người ta cần, người ta quan tâm bạn mới sống được.

Agi vẫn không ra skill . đã fix đâu bạn

Fix Agi chi cho nó đánh chậm rì, agi dưới 5000 là đánh chậm lắm, mà đây đâu phải Server của Titantechs đâu bạn.

quanhongle
09-01-17, 06:04 PM
Sống vì đam mê, vì bản thân mình, chứ đâu phải làm nô lệ cho người khác đâu mà bạn phải đợi người ta cần, người ta quan tâm bạn mới sống được.

Fix Agi chi cho nó đánh chậm rì, agi dưới 5000 là đánh chậm lắm, mà đây đâu phải Server của Titantechs đâu bạn.
bạn cho mình hỏi add cái wing với vòng ngũ hành xài tool gì với, mình xài mấy tool mà add vào xong vào game là nó biến mất luôn à

socolas
09-01-17, 08:04 PM

--> Bạn nghĩ sao hok ai quan tâm, hơn 300 lượt view, thì lượt tải về cũng same same nhé. Tại mọi người đang đổ dồn vào bác devgame81 kia kìa, gần 3k lượt view rồi đó thím
--> Thanks bác thớt quá nhiệt tình hỗ trợ tận tình, newbie nhìn vào cũng hiểu cách làm ra sao :)) :))
--> Nhất định mai phải test thử rồi feed back cho a e xem, nhìn ngứa hết cả người rồi, cả ngày hôm nay nghịc web hok có thời gian kakaka

boydanvip100
09-01-17, 08:38 PM
Thanks tinh thần của bác nhé! Thời điểm này vẫn có cả những hướng dẫn khá chi tiết, bác thật nhiệt tình!

duongsonbn
09-01-17, 09:09 PM
Thanks bác vô cùng ^_^
Tết có cái nghịch :D

justindn904
09-01-17, 10:16 PM
bethichdubu ơi cho em hỏi
em tải vào link "Bộ cài đặt trên win 10+ảo" sau đó em tải bản VMW Muoffline SS3 về thì cơ bản chơi vẫn đc nhưng ko phải bản Ex700 của anh post ở trên

nyD-vEnus
09-01-17, 10:22 PM
em tải vào link "Bộ cài đặt trên win 10+ảo" sau đó em tải bản VMW Muoffline SS3 về thì cơ bản chơi vẫn đc nhưng ko phải bản Ex700 của anh post ở trên

Xin cách hiển thị lại các tính năng đã bị bỏ trên Client

socolas
09-01-17, 11:46 PM

justindn904
10-01-17, 01:48 AM
Oh , ra vậy , cám ơn anh , biết thêm kiến thức :)

bethichdubu
10-01-17, 03:27 AM
Server của WebZen thì chỉ có cách add vào shop trong game bằng lệnh code chứ dùng mu maker cũng hên xuôi có cái được cái hông. Tụi nó toàn dùng website add item full item thần bằng code item trên đó rồi mua về.
Đang cần một bạn nào đó, có thể nào giúp mình cách tạo RF và SU rồi vào server chơi luôn, chứ không thông qua Sub 2 tạo nhân vật RF và SU được nhưng không vào sub 2 chơi được. bọn china này lúc nào cũng vòi tiền khách hàng bằng cách tắt RF với SU đi bắt nạp tiền mới đau. mấy bác đợi vài bửa mình tung web lên cho mấy bác relife chơi, đừng gấp gáp, đang cần một người giúp mình cách tạo RF với SU trên nền client CHS này này

Để chơi được Mu ở ngoài máy thật mà server chạy trên máy ảo, bác phải vào
VMware Network Adapter VMnet1 và VMware Network Adapter VMnet8
đổi IP của tụi nó giống như hình bên dưới nhé. nếu hình nhỏ quá không thấy thì vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) rồi nhấp chuột vào hình để phóng to trong trang web đó.

Bác mở máy ảo lên, vào trong máy ảo vào SQL 2000 xóa cái database MuOnline cũ đi rồi add 4 cái Database của server EX700. làm cách nào để chép Server Ex700 vào win ảo, bác thực hiện giống hình bên dưới

xong bác vào my computer (của windows ảo XP) ở thanh address: dưới cái nút Back ấy, bác gõ như sau
C:\Documents and Settings\All Users\Documents

Nhiệm vụ cuối cùng là tải cái server Ex700 về. Bác ra ngoài windows thật vào lệnh run rồi gõ
\\192.168.1.41\SharedDocs
chọn OK
Bác paste cái server ex700 này vào nhé, Bác sẽ thấy cái server Ex700 nó nằm ở win ảo
C:\Documents and Settings\All Users\Documents
Thực hiện cài đặt mu server như video hướng dẫn win XP, nhưng bác khỏi cần cài card mạng ảo vì mặc định đã có sẵn rồi, cuối cùng là bác tắt tường lửa của Windows ảo đi và run server. chạy client ở máy thật và chơi

justindn904
10-01-17, 05:00 AM
Chào buổi sáng anh bethichdubu :))
Em cài đc rồi đang chiến từ 1h sáng tới giờ đây.
Em hỏi nốt vấn đề là em dùng acc 1234567 để chơi , còn phần cài Web thì đã làm nhưng trong video nhưng ko đc (có lẽ cái xamp đó dành cho x32 nên win7 cài ko đc) . Có cách nào để thêm đồ thêm zen ko nhỉ :) Em tải Mumaker trên mạng về nhưng lúc vào app thì bị báo lỗi "sa" gì gì đó.
server Ex700 này ko biết quái mấy map sau có mạnh ko nhỉ , vì đang muốn chơi 1 sv non-rs đúng nghĩa

bethichdubu
10-01-17, 07:07 AM
Chào buổi sáng anh bethichdubu :))
Em cài đc rồi đang chiến từ 1h sáng tới giờ đây.
Em hỏi nốt vấn đề là em dùng acc 1234567 để chơi , còn phần cài Web thì đã làm nhưng trong video nhưng ko đc (có lẽ cái xamp đó dành cho x32 nên win7 cài ko đc) . Có cách nào để thêm đồ thêm zen ko nhỉ :) Em tải Mumaker trên mạng về nhưng lúc vào app thì bị báo lỗi "sa" gì gì đó.
server Ex700 này ko biết quái mấy map sau có mạnh ko nhỉ , vì đang muốn chơi 1 sv non-rs đúng nghĩa

Mỗi Cái server thì phải đi kèm bộ web riêng đang xài win 7 64bit giống bác này, chạy web vô tư, nhưng bác cài web thì cài trên môi trường chạy Server, nếu chạy server win ảo thì cài web trên win ảo, chứ bác chạy server win ảo mà chạy client win thật rồi cài web vào win thật thì sao mà nó nhận.
Nói chung max lv 400 point đúng chất non reset mà bác không luyện cấp master cao thì lên arena còn chết chứ, quái thì vừa tầm, kundun nếu max hết trang bị sét khủng thì họa mai mất gần 10 phút để kill đối với class yếu nhất còn DL với DK chắc 6 phút là xong.

justindn904
10-01-17, 08:21 AM
vậy server này đang chạy bộ Web 0.9 anh share trong thư mục download đó à ?
nếu vậy chắc em kiếm các xamp x64 là chạy đc anh nhỉ ?
vì em thấy có Cashshop trong game mà ko biết làm sao để có WCoin để mua , ức quá :(

bethichdubu
10-01-17, 09:08 AM
vậy server này đang chạy bộ Web 0.9 anh share trong thư mục download đó à ?
nếu vậy chắc em kiếm các xamp x64 là chạy đc anh nhỉ ?
vì em thấy có Cashshop trong game mà ko biết làm sao để có WCoin để mua , ức quá :(
Cái Web 0.9 đó đâu phải đâu, chạy chừng nào vào thư mục clien và server ex 700 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thấy web nằm ở đó hả tải, còn xampp đó chạy được trên tất cả win luôn không phân biệt 32 hay 64bit gì cả, nếu bác đã chạy chương trình giả lập web khác (Internet informations services IIS hoặc apater) thì phải gỡ bỏ hết mới chạy xampp nha bác.

beobanlinh
10-01-17, 10:18 AM
Sever này ngon không các bác :P

BimBo
10-01-17, 11:32 AM
sao minh tat het antivirus roi ma dowload mấy lan vẫn ko có flie exe nhỉ???

quanhongle
10-01-17, 11:46 AM
sao minh tat het antivirus roi ma dowload mấy lan vẫn ko có flie exe nhỉ??? bạn giải nén file rar fixserver trong đó ra, pass là bethichdubu (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

rongden2400
10-01-17, 12:08 PM
sao sever này toàn rơi symbol ò kundun +1 ến +7 ko nhỉ

goku123
10-01-17, 12:51 PM
Cái website nó nằm ở đâu vậy bạn ?

bethichdubu
10-01-17, 12:53 PM
sao sever này toàn rơi symbol ò kundun +1 ến +7 ko nhỉ

Đây là server dạng non RS, thằng webzen nó cho drop symbol để anh em chúng ta ép lại bán vào shop được 200.000 zen cho đỡ khổ mùa mưa nếu bác không thích thì vào thư mục Data
(C:\Muserver\Data) mở cái file commonserver.cfg bằng text tìm đến dòng
KundunMarkDropRate = 50
chỉnh 50 thành số 0 là nó hết rớt lun.

Thông báo với anh em là mình vừa up Web mu lên rồi đó vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải về và làm theo video hướng dẫn trong đó là được.
Vẫn là câu nói cũ cái server 2 là để tạo nhân vật RF và SU , tạo xong chọn nhân vật sẽ không vào được nha các bạn.
Server vẫn tốt đang tìm lỗi bug đây này.

beobanlinh
10-01-17, 03:15 PM
Đây là server dạng non RS, thằng webzen nó cho drop symbol để anh em chúng ta ép lại bán vào shop được 200.000 zen cho đỡ khổ mùa mưa nếu bác không thích thì vào thư mục Data
KundunMarkDropRate = 50

Thông báo với anh em là mình vừa up Web mu lên rồi đó vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải về và làm theo video hướng dẫn trong đó là được.
Vẫn là câu nói cũ cái server 2 là để tạo nhân vật RF và SU , tạo xong chọn nhân vật sẽ không vào được nha các bạn.

Bác có sever nào dạng RS kô bác , em đang download về test thử phát xem sao:P

bethichdubu
10-01-17, 03:31 PM
Bác có sever nào dạng RS kô bác , em đang download về test thử phát xem sao:P

Dạng Non RS bù lại nguyên liệu và đồ đạt khó kiếm, quái trâu, có chế độ auto cài miết dame rõ ràng. Nhưng cái web mình up cho các bạn có chế độ Relife khi đạt cấp độ 400 bảo toàn số point master cũng hợp lí và cộng thêm điểm dư max luôn khoản 15.000 điểm, nhưng phải biết cách còn không biết cách thì cày miết cũng 10.000 point thôi. Mà dù có 15000 điểm dư mà đồ yếu, lè tè, thì quái đánh chết lên chết xuống nhé.

Còn muốn chơi Server Reset, thì qua topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)tải về Reset thì dame to, cài cực hơn và kiếm nguyên liệu dễ tìm hơn server non RS và đồ đạt trang bị dễ, và khi max Reset lẫn Relife thì khỏi mặt đồ cũng săn kundun được. mỗi cái SV mình đều tính toán kĩ hết khác biệt chứ chả giống nhau đâu.

beobanlinh
10-01-17, 03:35 PM
Dạng Non RS bù lại nguyên liệu và đồ đạt khó kiếm, quái trâu, có chế độ auto cài miết dame rõ ràng. Nhưng cái web mình up cho các bạn có chế độ Relife khi đạt cấp độ 400 bảo toàn số point master cũng hợp lí và cộng thêm điểm dư max luôn khoản 15.000 điểm, nhưng phải biết cách còn không biết cách thì cày miết cũng 10.000 point thôi. Mà dù có 15000 điểm dư mà đồ yếu, lè tè, thì quái đánh chết lên chết xuống nhé.

Còn muốn chơi Server Reset, thì qua topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải về Reset thì dame to, cài cực hơn và kiếm nguyên liệu cực hơn server non RS bù lại đồ đạt trang bị dễ, và khi max Reset lẫn Relife thì khỏi mặt đồ cũng săn kundun được. mỗi cái SV mình đều tính toán kĩ hết khác biệt chứ chả giống nhau đâu.
Cái server RS của bác trước em cũng test qua rồi , hình như là cái bài ghim trên 4r kntc phải kô bác :)) , tiện cho em hỏi là VPS ram 4G có quất đc tầm 50 mem ko bác:))

bethichdubu
10-01-17, 03:48 PM
Cái server RS của bác trước em cũng test qua rồi , hình như là cái bài ghim trên 4r kntc phải kô bác :)) , tiện cho em hỏi là VPS ram 4G có quất đc tầm 50 mem ko bác:))

Setup windows ảo chạy môi trường Ram 712 mà vừa chạy Server chơi luôn 3 tài khoản trên windows ảo. là biết cái SV RS nó nhẹ tới mức không tưởng luôn ram 4G chắc bác online 1 lúc 20 SUB cho 2000 member chơi còn dư nữa, tới bây giờ SV julia đó là nhẹ nhất trong các SV muoffline SS3 trở lên, nhưng team ấy đã nghỉ luôn rồi... tiếc thật.

BimBo
10-01-17, 04:19 PM
ai có client viet hoa ko cho minh xin voi

rongden2400
10-01-17, 04:21 PM
web 0.9 làm sao mỏ dc webshop nhỉ và 1 số tính năng mua bán cre vv bạn có thể chỉ mình mở full tính năng của web ko

BladeKnight109
10-01-17, 04:45 PM

BimBo
10-01-17, 05:10 PM
Server nay dung tool gi để tao wing vậy moi nguoi. mumaker chỉ có w3 w2 w1 ah

The Gamer
10-01-17, 05:29 PM
bạn cho mình hỏi add cái wing với vòng ngũ hành xài tool gì với, mình xài mấy tool mà add vào xong vào game là nó biến mất luôn à

bạn tìm bản Mu tool editor muemu ex802 xưa nhé là dc

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ai rảnh thì tử lấy cái DB của bản share muemu mà herostyle nó share thử xem vào dc game ko
vào dc thì dùng cái web nbb chơi tạm là dc nhé :D

lordpotter
10-01-17, 07:06 PM
KundunMarkDropRate = 50

Thanks bác, tìm mãi mới được SV NonRS, cái link web hình như bị lỗi thì phải, bác check lại coi.

bethichdubu
10-01-17, 08:12 PM
Thanks bác, tìm mãi mới được SV NonRS, cái link web hình như bị lỗi thì phải, bác check lại coi.

Bác ơi mình sửa lại cái link rồi mà bác.... Bác xem lại hộ mình, mình chạy nền web trên windows 10 luôn này vẫn ngon nha bác

quanhongle
10-01-17, 08:28 PM

Ai rảnh thì tử lấy cái DB của bản share muemu mà herostyle nó share thử xem vào dc game ko
Thank bác, mình xài mấy tool đó rồi nhưng add xong vô game thì wing nó mất luôn

bethichdubu
10-01-17, 08:47 PM
Thank bác, mình xài mấy tool đó rồi nhưng add xong vô game thì wing nó mất luôn

link tạo item này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mở Nó lên, rồi vào tạo đồ, đừng chọn nhân vật và không add item lên người nhân vật , không tạo item vào thùng đồ của nhân vật mà bác nên Reset value cái thùng đồ chung (đặt tại loren davias noria đấy)
Reset thùng đồ trước, rồi đăng nhập nhân vật vào game xong hả bắt đầu add item, khoan hả để nhân vật đến thùng đồ xem, nên add item vô thùng đồ xong rồi dùng nhân vật đến xem, mà add item nhớ đặt kĩ kĩ nha vì mu ex700 đeo cánh phải rà rà cái cái cánh đến cái ô đựng cánh trên người nhân vật phát sáng thì mới đeo được... lúc đầu tưởng bug win lv4 ai dè không phải mò muốn chết mới được.

quanhongle
10-01-17, 08:53 PM
link tạo item này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mở Nó lên, rồi vào tạo đồ, đừng chọn nhân vật và không add item lên người nhân vật , không tạo item vào thùng đồ của nhân vật mà bác nên Reset value cái thùng đồ chung (đặt tại loren davias noria đấy)
Reset thùng đồ trước, rồi đăng nhập nhân vật vào game xong hả bắt đầu add item, khoan hả để nhân vật đến thùng đồ xem, nên add item vô thùng đồ xong rồi dùng nhân vật đến xem, mà add item nhớ đặt kĩ kĩ nha vì mu ex700 đeo cánh phải rà rà cái cái cánh đến cái ô đựng cánh trên người nhân vật phát sáng thì mới đeo được... lúc đầu tưởng bug win lv4 ai dè không phải mò muốn chết mới được.
Thank bác nhiều ,tối mai mình mới động vào laptop để thử được, lap đang hỏng =))

nguyenanh_cntt
10-01-17, 09:35 PM

Tạo wing ss8 như thế nào vậy bạn?

duylankt
10-01-17, 10:06 PM
sao làm theo video thì gặp lỗi loginSever vậy?.............

bethichdubu
10-01-17, 10:19 PM
sao làm theo video thì gặp lỗi loginSever vậy?.............

đừng đặt những vấn đề không rõ ràng, bác cảm phiền dùng điện thoại hoặc nhấn cùng lúc 2 phím trên bàn phím (Ctrl + Prt screen) rồi vào paint ( Vẽ hình trên windows) paste cái hình đó ra save lại rồi gửi cái ảnh chụp lại cái lỗi, rồi gửi ảnh lên đây, trang web up ảnh rất nhiều có thể up lên Face book gửi link mình xem để giúp bạn một cách tốt nhất.

bach102
10-01-17, 10:46 PM
Phải đăng nhập để gửi lời cảm ơn tới bác bethichdubu :)
Bạn rất nhiệt tình khi đã buff cho ae và hào sảng để share server này! :)
Chúc Bác một năm mới nhiều sức khỏe và may mắn nhé! :)

rongden2400
11-01-17, 07:45 PM
sau khi di tới lorendepp di tới chỗ như hình ảnh xong bấm M move qua map khác ko move dc

ai xem coi nó bị gì

quanhongle
11-01-17, 07:52 PM

tình hình thì mình xai mu maker thì không tồn tại wing 4, xài tool mueme ex802 thì lỗi này bạn ạ

bạn nào biết giúp mình với :D :D

The Gamer
12-01-17, 01:32 AM
tình hình thì mình xai mu maker thì không tồn tại wing 4, xài tool mueme ex802 thì lỗi này bạn ạ

bạn nào biết giúp mình với :D :D

sv này chưa có cánh 2.5 cánh 8 thì phải

bethichdubu
12-01-17, 03:08 AM
JoinSV server folder contains several dangerous worm from friend China and they give me Server and promotions are always little worm trojan virus worm that steals information, so I have found and removed all and alternative by a safety JoinSV folder, and Server updated again, expecting please delete the old MuServer folder reinstall windows and reload the new server to ensure your data, Sincere apology.

The Gamer
12-01-17, 12:55 PM
Ngon 1 quả virus to đung
_chúc mừng anh em tester nhé_

bethichdubu
12-01-17, 02:37 PM
Ngon 1 quả virus to đung
_chúc mừng anh em tester nhé_

Bác cứ hù anh em, làm người ta sợ vãi ra quần kìa, thực ra nó chỉ là một loại marware đánh cắp thông tin dạng thấp thôi, chỉ cần dùng chương trình diệt virus bình thường là chết sạch tầm hơn 400 con à... He he.
Tại mấy anh chàng kia cho sv đi kèm với file odbc.reg lỗi kích hoạt (nó chỉ chạy được mỗi join SV của nó không cho chạy JoinSV khác, nên mình kêu cài win lại để còn chạy nhiều Muserver khác nữa). Được xác nhận từ mod một diễn đàn MU lớn và uy tín nhất nước ngoài nè bác.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng)

lordpotter
12-01-17, 11:23 PM
Ai cho mình xin cái client cái, dùng client của gamethuvn tạo nhân vật xong k vào được.
Với lại không run đựoc gameserver 2.

bethichdubu
13-01-17, 12:35 AM
Ai cho mình xin cái client cái, dùng client của gamethuvn tạo nhân vật xong k vào được.
Với lại không run đựoc gameserver 2.

Dùng Bất Cứ client SS6 nào cũng phải bắt buộc patch cái Ex700 nó vào client giống hướng dẫn như hình ở trong trang đầu tiên, muốn Run GameSV 2 máy đòi hỏi ram trên 2gb rất nặng, cái SVsub 2 chỉ có nhiệm vụ tạo đc nhân vật RF với SU và công thành thôi, chưa tới thời gian công thành thì nó chỉ cho đăng nhập vào để tạo nv chứ không cho vào trong game.

skriptank
13-01-17, 05:06 PM
Hex IP ở jewel.dll phải ko các bạn ?

CHọn nhân vật để vào game thì như này, là sao các bác nhỉ ?

bethichdubu
13-01-17, 07:32 PM

Thứ nhất là chưa đè patch SS6 vào.
Thứ hai là không chịu xài IP 192.168.1.41
Thứ ba ham hố hex này hex kia, sửa này nọ mà kiến thức SV còn cùi như gà nhổ lông.
Thôi bó tay rồi bác à.

Đề nghị làm theo Video hướng dẫn và attach Databases như hình, nếu nhà có mạng LAn thì tạo thêm mạng ảo với IP 192.168.1.41 mà chạy rành hả tập tành qua Online

skriptank
13-01-17, 10:08 PM
Thứ nhất là chưa đè patch SS6 vào.
Thứ hai là không chịu xài IP 192.168.1.41
Thứ ba ham hố hex này hex kia, sửa này nọ mà kiến thức SV còn cùi như gà nhổ lông.
Thôi bó tay rồi bác à.

Đề nghị làm theo Video hướng dẫn và attach Databases như hình, nếu nhà có mạng LAn thì tạo thêm mạng ảo với IP 192.168.1.41 mà chạy rành hả tập tành qua Online

Thứ nhất là đã patch
Thứ 2 mình đủ khả năng để thích dùng IP nào thì dùng
Thứ 3 là mình đã mở một số server cho bạn bè, ae trong cty chơi, do lâu quá ko nghịch quay lại hơi bỡ ngỡ, mình đặt câu hỏi ko có nghĩa là sẽ chỉ đợi câu trả lời, mình đã sửa OK
Thứ 4 là bạn cũng chả biết cái lỗi kia là lỗi gì, không có khả năng giúp và ko giúp dc thì im lặng để người khác cmt, nhé, ko phải topic bạn tạo ra bạn thích nói j nói, cho dù mình rất cám ơn vì tinh thần share của bạn :)

Mình mở lại server theo yêu cầu của các ae trong công ty để chơi nội bộ, chứ chả ham hố kinh doanh với các server private, hoặc ai đó muốn học hỏi đưa lên online thì mình nghĩ nên giúp đỡ họ, chả ai hoàn hảo cả, bạn giỏi hơn họ ở lĩnh vực này nhưng trong sở trường của họ thì bạn xách dép, nên khiêm tốn hơn nữa.

socolas
13-01-17, 10:25 PM

Cái này quá rõ ràng còn gì, lỗi hoặc thiếu thư viện C ++ thoy, xóa đi cài lại cái mới -> restart máy và trải nghiệm game, còn hok được nữa thì vào sever mình mà quẩy cho sướng đít :))
-->Thứ 1: Với lại do ông chủ thớt hấp tấp quá deck nhìn cái gì hết đã kết luận như đúng rồi =))
--> Thứ 2: Chắc do up lên nhiều mem inbox quá nên hơi mất bình tĩnh :breaking_pc:
---> Thứ 3: Thớt của ổng nên ông muốn băm ai thì băm ak :Laluot_131:
----> Thứ 4: Dùng được thì like & subcribe, hok được thì qua box khác kiếm cái khác về nghịch :misdoubt:
------> Thứ 5: Sever ngon ít bug thế này mà share free, hướng dẫn chu đáo cho các bạn, kiêu 1 chút cũng hok sao :big_smile:
-------> Thứ 6: Ai down về mà chưa bấm thanks thì tự hiểu nhé. :shut_up2:
--------> Thứ 7: Khó quá thì bỏ qua, vào sever của mình mà quẩy cho đỡ mệt trym nhé các bạn :Laluot_96:
--------> Chủ nhật : Nghỉ khỏe

socolas
13-01-17, 10:35 PM
----> ai co bug gì kêu lên người ta biết đường mà hỗ trợ :Laluot_194:

justindn904
13-01-17, 10:41 PM
Thứ nhất : Em move vào map Barack để làm nv 400 bị lỗi minimap.mbd ở thư mục data/worldmap42 gì gì đó.
Thứ hai : thấy ko tự làm nv 400 đc nên em dùng Mumaker chỉnh nhân vật thành master thì lúc chọn nhân vật vào em thì hiện cái intro hình bản đồ và dừng lại ở đó , ko vào đc game

bethichdubu
14-01-17, 03:37 AM
Thứ nhất : Em move vào map Barack để làm nv 400 bị lỗi minimap.mbd ở thư mục data/worldmap42 gì gì đó.
Thứ hai : thấy ko tự làm nv 400 đc nên em dùng Mumaker chỉnh nhân vật thành master thì lúc chọn nhân vật vào em thì hiện cái intro hình bản đồ và dừng lại ở đó , ko vào đc game

Thứ nhất: Patch lỗi do thiếu file minimap, nên mình đã up Patch lại, bác tải về lại và chép đè vào client lần nữa.
Thứ hai: đừng chỉnh nhân vật bằng maker mà tự làm nhiệm vụ, bằng cách tạo nhân vật lên 400 rồi vào game, make tất cả đồ nhiệm vụ yêu cầu cho nhân vật rồi tự bay qua davias làm...
Bác socolas ạ, server ngon rồi, toàn lỗi SQL đâm ra cài không được rồi kêu mình, rồi lại lỗi windows cũng kêu mình, hướng dẫn rõ ràng rồi, nếu chạy không được thì chạy win ảo cài server lên đó, còn client chạy không được thì xem lại cái win. Nhưng mình không có bực ai cả, chỉ là đôi lúc bị cái gì thì phải tự mài mò, nếu không biết thì hỏi rõ ràng tí mình mới biết đường mà chỉ chứ.

s3501519
14-01-17, 11:05 AM
Cái này quá rõ ràng còn gì, lỗi hoặc thiếu thư viện C ++ thoy, xóa đi cài lại cái mới -> restart máy và trải nghiệm game, còn hok được nữa thì vào sever mình mà quẩy cho sướng đít :))
-->Thứ 1: Với lại do ông chủ thớt hấp tấp quá deck nhìn cái gì hết đã kết luận như đúng rồi =))
--> Thứ 2: Chắc do up lên nhiều mem inbox quá nên hơi mất bình tĩnh :breaking_pc:
---> Thứ 3: Thớt của ổng nên ông muốn băm ai thì băm ak :Laluot_131:
----> Thứ 4: Dùng được thì like & subcribe, hok được thì qua box khác kiếm cái khác về nghịch :misdoubt:
------> Thứ 5: Sever ngon ít bug thế này mà share free, hướng dẫn chu đáo cho các bạn, kiêu 1 chút cũng hok sao :big_smile:
-------> Thứ 6: Ai down về mà chưa bấm thanks thì tự hiểu nhé. :shut_up2:
--------> Thứ 7: Khó quá thì bỏ qua, vào sever của mình mà quẩy cho đỡ mệt trym nhé các bạn :Laluot_96:
--------> Chủ nhật : Nghỉ khỏe
ai giúp em fix lỗi này với

socolas
14-01-17, 11:13 AM
ai giúp em fix lỗi này với
-------------- Lỗi trùng port, port đã được sử dụng ----------------
--> 1 là đổi sang port khác
----> 2 là close ứng dụng chiếm 2 port kia
-------> 3 không làm được nữa thì lên google hỏi
--------->4 Cầu cứu tiếp, nếu có time mình teamview, hok thì nhờ thớt hoặc các chế khác.
------------>5 end :-$

s3501519
14-01-17, 11:55 AM
-------------- Lỗi trùng port, port đã được sử dụng ----------------
--> 1 là đổi sang port khác
----> 2 là close ứng dụng chiếm 2 port kia
-------> 3 không làm được nữa thì lên google hỏi
--------->4 Cầu cứu tiếp, nếu có time mình teamview, hok thì nhờ thớt hoặc các chế khác.
------------>5 end :-$

bác rãnh khi nào thế. cho em fb đi, em in boxx teamview

nyD-vEnus
14-01-17, 12:53 PM
bác rãnh khi nào thế. cho em fb đi, em in boxx teamview

Tải tcp viewer về xem cái nào đang chiếm port 80. Cái nào chiếm thì cứ mở task manager lên mà kill đi.

Goolge gõ " cách xem phần mềm nào đang chiếm port 80 hoặc 443"

bethichdubu
14-01-17, 03:32 PM
Các chương trình sử dụng port 80 là EasyPHP, VM VirtualBox, Virtual Machines, Windows Virtual PC, vmware workstation, Appserv, Internet informations services (IIS)...
Có cả trăm cả chục chương trình, vậy cách tốt nhất, cài lại win, ghost máy lại, không thì edit trong exampp đổi thành port 8080.
Mỗi lần vào web mu thì gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách 1: Bạn lick vào config ->Service and Setting

Đến đây các bạn thấy cổng port 80. Ta sẽ đổi số 80 thành 8080 và 443 thành 600.
(Lưu ý: ở đây tôi chỉ ví dụ cổng port trên các bạn có thể thay đổi tùy ý nhưng các bạn phải kiểm tra Netstat xem có trùng với cổng nào không.)

Cách 2: Các bạn mở file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong C:\xampp
Ctrl + F tìm kiếm số 80 thay đổi thành 8080. Và file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong C:\xampp thao tác như lúc nãy Ctrl + F tìm kiếm số 443 thay đổi thành 600.
Đến đây đã xong.
(lưu ý: khi cách 1 không có hỗ trợ như trên thì Apache vẫn chạy được nhưng vẫn còn dòng chữ đỏ xuất hiện thì nên làm cách 2).

Ngoài ra bạn cũng nên tham khảo 1 số bài viết về lỗi chiếm cổng port trên Xampp:

Nếu cài server trên win ảo, chạy client trên win thật thì nên cài web và xampp ở win ảo nha

s3501519
14-01-17, 04:49 PM
Các chương trình sử dụng port 80 là EasyPHP, VM VirtualBox, Virtual Machines, Windows Virtual PC, vmware workstation, Appserv, Internet informations services (IIS)...
Có cả trăm cả chục chương trình, vậy cách tốt nhất, cài lại win, ghost máy lại, không thì edit trong exampp đổi thành port 8080.
Mỗi lần vào web mu thì gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách 1: Bạn lick vào config ->Service and Setting

Đến đây các bạn thấy cổng port 80. Ta sẽ đổi số 80 thành 8080 và 443 thành 600.
(Lưu ý: ở đây tôi chỉ ví dụ cổng port trên các bạn có thể thay đổi tùy ý nhưng các bạn phải kiểm tra Netstat xem có trùng với cổng nào không.)

Cách 2: Các bạn mở file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong C:\xampp
Ctrl + F tìm kiếm số 80 thay đổi thành 8080. Và file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong C:\xampp thao tác như lúc nãy Ctrl + F tìm kiếm số 443 thay đổi thành 600.
Đến đây đã xong.
(lưu ý: khi cách 1 không có hỗ trợ như trên thì Apache vẫn chạy được nhưng vẫn còn dòng chữ đỏ xuất hiện thì nên làm cách 2).

Ngoài ra bạn cũng nên tham khảo 1 số bài viết về lỗi chiếm cổng port trên Xampp:

Nếu cài server trên win ảo, chạy client trên win thật thì nên cài web và xampp ở win ảo nha

sao cái menu của em khác bác vậy, cài từ phần mềm của bác mà, ko thấy config ở đâu bác ơi

bethichdubu
14-01-17, 05:16 PM
sao cái menu của em khác bác vậy, cài từ phần mềm của bác mà, ko thấy config ở đâu bác ơi
Cách 1 không đc thì làm theo cách 2 vào thư mục xampp rồi tìm kiếm 2 cái file đó mở bằng chương trình notepad mà sửa, tốt nhất là 2 file đó qua ổ khác, bỏ tính năng read only sửa xong copy paste đè vào file cũ. Lúc trc bị như vậy, tự mài mỏ sửa đc hết. Cái này là cơ bản mà bác làm không xong sau mà sửa mấy cái linh tinh

bethichdubu
16-01-17, 02:30 PM
I updated Client Ex700 full in 16 Jan 2017, fix all English language 100%. Please download again.

rongden2400
17-01-17, 12:38 PM
ai có bản move full map ko cho mình xin với thấy ex 700 có thêm mấy map mới và mónter mới

bethichdubu
17-01-17, 04:50 PM
ai có bản move full map ko cho mình xin với thấy ex 700 có thêm mấy map mới và mónter mới
Bản mình full map của ex700 rồi bạn, chỉ bỏ mấy cái kalima và thêm 4 map nữa là Barrack, refuge, landtrie nếu muốn vào pháo đài sói thì move lên Barrack rồi đổi nv.
Nếu muốn vào máp 92 93 94 95 và silent thì bác phải tự hook file map .att còn nếu thêm quái vật thì chỉnh ở client mà main.

rongden2400
17-01-17, 06:28 PM
Bản mình full map của ex700 rồi bạn, chỉ bỏ mấy cái kalima và thêm 4 map nữa là Barrack, refuge, landtrie nếu muốn vào pháo đài sói thì move lên Barrack rồi đổi nv.
Nếu muốn vào máp 92 93 94 95 và silent thì bác phải tự hook file map .att còn nếu thêm quái vật thì chỉnh ở client mà main.

chủ yếu vào mấy cái map mới thôi

bethichdubu
18-01-17, 11:36 AM
chủ yếu vào mấy cái map mới thôi

Chơi MU bạn phải mài mò đi kiếm tọa đồ từng map mà chạy qua, chứ move như vậy mất vui, mà mấy tọa độ map cho move nó cũng gần bên tọa độ máp đi bộ mà bác, cho move hết 4 cái kanturu là quá trời lun rồi đó.

nguyenanh_cntt
18-01-17, 10:19 PM
JoinSV mới up bị vius nên minh ko thể chạy dc

bethichdubu
18-01-17, 10:54 PM
JoinSV mới up bị vius nên minh ko thể chạy dc
Cái ODBC cũ lúc trước nó bị lỗi, khi kích hoạt là chạy bất cứ JoinSV khác đều không được, nó bắt cài cái Join SV của tụi china, nên bác dùng CClient hoặc dùng đĩa windows khôi phục lại Registry nhé.

Nếu không muốn cài đặt windows lại bạn có thể tải file fix lỗi ở bên dưới.
Thực hiện bằng cách
nhấp chuột vào FixJoinSV.reg xong khởi động lại windows, rồi nhấp chuột vào SQL 2000.reg là chạy JoinSV lại bình thường.
sau đó bạn giải nén thư mục fixServer.7z lại lần nữa.

tieudaokk
24-01-17, 08:50 AM
Cảm ơn server mu của ban.
Mình cài chơi offline đc r, giờ mình muốn mở lên online để chơi vs bạn mình. Mình thay ip=địa chỉ no-ip ở CS\Data\BoR_Serverlist.dat
Data\Mapserverinfo.dat
Data\Iplist.cfg
Data\Lang\Chs\commonloc.cfg
mình cũng mở port 44405 55557 55919 nhưng check thì chỉ có port 80 là mở đc còn mấy port của server lại ko được( mình mở server r mới check port). Mình cũng đổi ip thành ip tĩnh r. Có bạn nào biết tại sao không, giúp mình vs, mình cảm ơn.

emnhochi
29-01-17, 03:24 PM
Bác nao hướng dẫn em lam clien tiếng viêt với..:-*

tigker
27-02-17, 01:01 PM
Mình đã start được hết server lên rồi nhưng không hiểu sao vào client -> chọn room -> thì bị hiển thị thông báo disconnect.
Bạn giúp mình với