PDA

View Full Version : Giúp về vấn đề MU MOBILE của Pround

quangphong0904
07-01-17, 07:18 PM
Ai biết cách chỉnh để dùng lệnh GM trong mu mobile không chỉ cái, đang dùng bản 1.4.3 của xếp Tuấn 565

quangphong0904
07-01-17, 08:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kik4567
07-01-17, 09:22 PM
Mình cài sv <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của mrpround, làm chuẩn các bước, đổi ngày tháng về 1.5.2015 rồi
chạy sv okie hết vào game báo như hình bên dưới, k biết tiếng trung nên k biết báo cái gì, không vào đc game. ai rành chỉ giúp cái :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Những bản thế này giờ không chơi được nữa, đối với 1.4.3 yêu cầu cài thêm IIS để đăng ký và đăng nhập (Lúc trước nó sài login qua baidu nhưng giờ lỗi không làm được nữa). Còn các 1.5.3 và 1.9 mới đây thì khi vào tới phần chọn nhân vật sẽ bị văng ra, cách fix là cài đúng phần mềm NOX của tụi khựa :) cơ mà giờ có lỗi reg baidu hay không thì mình không biết vì lâu rồi không có hứng cài chơi, hơn nữa do mình không sài bản 1 click nên không có test qua baidu nên cũng chịu. Thôi chịu khó tìm các bản 1.9 mới share đây thì may ra vào được. Theo mình tốt nhất nên sài bản đăng ký được acc mà chơi đỡ phải phiền phức tuy tốn chút thời gian cài đặt!

quangphong0904
08-01-17, 07:29 AM
Những bản thế này giờ không chơi được nữa, đối với 1.4.3 yêu cầu cài thêm IIS để đăng ký và đăng nhập (Lúc trước nó sài login qua baidu nhưng giờ lỗi không làm được nữa). Còn các 1.5.3 và 1.9 mới đây thì khi vào tới phần chọn nhân vật sẽ bị văng ra, cách fix là cài đúng phần mềm NOX của tụi khựa :) cơ mà giờ có lỗi reg baidu hay không thì mình không biết vì lâu rồi không có hứng cài chơi, hơn nữa do mình không sài bản 1 click nên không có test qua baidu nên cũng chịu. Thôi chịu khó tìm các bản 1.9 mới share đây thì may ra vào được. Theo mình tốt nhất nên sài bản đăng ký được acc mà chơi đỡ phải phiền phức tuy tốn chút thời gian cài đặt!
thế bản của pround là 1.4.3 hay 1.5.3 nhỉ. muốn vọc tí mà chua chát rồi

beangacon
08-01-17, 09:09 AM
Cái server 1.4.3 này viết = c#, cho nên trên lý thuyết ta có thể decompile nó ra rồi tìm cái chỗ nó check login mà fix.

quangphong0904
08-01-17, 09:58 AM
Cái server 1.4.3 này viết = c#, cho nên trên lý thuyết ta có thể decompile nó ra rồi tìm cái chỗ nó check login mà fix.
có biết gì về C# đâu, muốn test cho vui, đang rảnh rổi, chứ biết thì k lên đây hóng cao nhân rồi ^_^

kik4567
08-01-17, 12:32 PM
thế bản của pround là 1.4.3 hay 1.5.3 nhỉ. muốn vọc tí mà chua chát rồi

Nhìn hình thì xác định là 1.4.3 rồi (3 nhân vật) còn 1.5.3 trở lên thì sẽ là 4 nhân vật. Đối với bản 3 nhân vật thì nó share đầy bản reg được acc rồi, chịu khó lên mấy diễn đàn khựa tải về rồi chơi. Đối với 4 nhân vật thì muốn có reg acc 1 là mua 2 là tự mò config. Còn cái bản 1 click reg acc thông qua baidu hay bị lỗi, có lúc vào được có lúc lại không nên tốt nhất cứ sài bản nào reg được acc chơi cho đỡ bực :)

quangphong0904
08-01-17, 01:23 PM
Nhìn hình thì xác định là 1.4.3 rồi (3 nhân vật) còn 1.5.3 trở lên thì sẽ là 4 nhân vật. Đối với bản 3 nhân vật thì nó share đầy bản reg được acc rồi, chịu khó lên mấy diễn đàn khựa tải về rồi chơi. Đối với 4 nhân vật thì muốn có reg acc 1 là mua 2 là tự mò config. Còn cái bản 1 click reg acc thông qua baidu hay bị lỗi, có lúc vào được có lúc lại không nên tốt nhất cứ sài bản nào reg được acc chơi cho đỡ bực :)

kik4567
08-01-17, 03:33 PM
Nói chung máy chủ báo là: Máy chủ bận (服务器忙)
Còn làm thế nào thì bạn tự mò đi, mình chỉ dịch cho bạn thôi :)

google_
08-01-17, 04:07 PM

Fix lại time và IP trong RC là vào được thôi bạn

hikajaku07
08-01-17, 04:48 PM

fix lại time cũng không đựoc bác ơi

quangphong0904
08-01-17, 07:45 PM
IP trong RC à sao ông, nói rỏ giúp cái

quangphong0904
09-01-17, 08:42 AM
mấy cao thủ k ai giúp cái nhỉ :(

Tuan565
09-01-17, 10:34 AM
mấy cao thủ k ai giúp cái nhỉ :(
Thử xem sao . ....................

hikajaku07
09-01-17, 12:44 PM

em đội ơn bác nhiều lắm
chỉnh acc thành admin ở chỗ nào vậy bác Tuấn ơi

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ?
(gợi ý câu trả lời: 3)

quangphong0904
09-01-17, 04:06 PM
cám ơn bác Tuấn trước, để tí rảnh xem sau :) giờ tới giowg tập TRYM à nhầm tập GYM.kaka
Báo cáo bác Tuấn là tình hình file APK cài vào Droi4x chỉ chạy đến chử Webzen là đứng, chả biết sao

hikajaku07
09-01-17, 05:21 PM
cám ơn bác Tuấn trước, để tí rảnh xem sau :) giờ tới giowg tập TRYM à nhầm tập GYM.kaka
Báo cáo bác Tuấn là tình hình file APK cài vào Droi4x chỉ chạy đến chử Webzen là đứng, chả biết sao

của mình chạy bth. bác để ý xem server chạy xong chưa. đang mò add Gm mà chỉnh GM rồi mà vẫn không add dc lệnh. khổ

Tuan565
09-01-17, 06:47 PM

Xem kết nối Okie chưa . Mà mình xài BlueStacks với Nox quen rồi . Droid4x hay bị chết ko lên lắm

quangphong0904
09-01-17, 07:33 PM
Xem kết nối Okie chưa . Mà mình xài BlueStacks với Nox quen rồi . Droid4x hay bị chết ko lên lắm
kết nối okie, chắc vấn đề do cái Droi4x, đang cài Nox xem sao
Đã chạy được trên Nox, cám ơn bác Tuấn, muốn add lệnh GM thì sao bác

beangacon
09-01-17, 07:40 PM
Anh Tuấn cho em hỏi là em config trên máy ảo xong chạy trên mobile đc ko vậy anh?

hikajaku07
09-01-17, 08:24 PM
các bác ơi, chỉnh gm kiểu gì vậy? chỉnh mãi mà vẫn ko dùng được lệnh. bác nào biết chỉ mình với

quangphong0904
10-01-17, 01:15 PM
Ai chỉ cách mở để dùng đc lệnh GM ở đâu cái nhỉ :)

ntquang.info
10-01-17, 06:34 PM
Bản 1.4.3 giờ các bản share trên mạng là không chạy được vào game nữa :D
Còn 1.5.1 trở lên thì share rất nhiều nhưng login baidu và tiếng trung
Nói chung mu mobile dành cho new bb hơi khoai nếu muốn hoàn thiện :D

quangphong0904
10-01-17, 07:36 PM
Bản 1.4.3 giờ các bản share trên mạng là không chạy được vào game nữa :D
Còn 1.5.1 trở lên thì share rất nhiều nhưng login baidu và tiếng trung
Nói chung mu mobile dành cho new bb hơi khoai nếu muốn hoàn thiện :D
dùng bản này của xếp Tuấn vẩn chạy okie ông <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng k biết chỉnh GM ở đâu thôi

songtu
10-01-17, 11:23 PM
mình vừa tải bản của anh Tuấn về , rất hữu ích cho người mới!

thắc mắc là: chạy vào game đc rồi nó ko lưu dữ liệu sao ý , mỗi lần vào lại là lại lập nhân vật mới...
cũng cùng thắc mắc như bạn, ko biết lập GM ở chỗ nào :))
có file GM .txt gì đó ở file GS))

hikajaku07
11-01-17, 12:31 AM
mình đã mò được chỗ add kim cuơng trong navicat. xong khi dùng kim cuơng để ép cánh hay mua đồ gì thì ping đang từ 20 nhảy lên tận 9999 rồi tầm 10s sau mới mua được. chả biêt sao nữa . mấy bạn có muốn add kim cuơng thì bật navicat vào tab mu_game_1 mở tab t_roles lên xem userid của nhân vật mình rồi copy, sau đó qua tab t_money mở nó lên, xóa cái userid cũ rồi paste cái userid của nhân vật bạn vào, bên cạnh là mục money ( kim cưong) bạn điền số kc vào, mục realmoney ( số kc đã nạp)... sau đó stop server rồi bật lại là ok
mỗi tội dùng kc không khóa sẽ bị lag ping lên 9999 như mình nói.

quangphong0904
11-01-17, 07:27 AM
mình đã mò được chỗ add kim cuơng trong navicat. xong khi dùng kim cuơng để ép cánh hay mua đồ gì thì ping đang từ 20 nhảy lên tận 9999 rồi tầm 10s sau mới mua được. chả biêt sao nữa . mấy bạn có muốn add kim cuơng thì bật navicat vào tab mu_game_1 mở tab t_roles lên xem userid của nhân vật mình rồi copy, sau đó qua tab t_money mở nó lên, xóa cái userid cũ rồi paste cái userid của nhân vật bạn vào, bên cạnh là mục money ( kim cưong) bạn điền số kc vào, mục realmoney ( số kc đã nạp)... sau đó stop server rồi bật lại là ok
mỗi tội dùng kc không khóa sẽ bị lag ping lên 9999 như mình nói.
đang mò edit để lên VIP mà mãi vào game k thấy lên VIP =))

hikajaku07
11-01-17, 12:04 PM
đang mò edit để lên VIP mà mãi vào game k thấy lên VIP =))

ADD vip ko khó. bạn add cái vật phẩm tăng vip vào shop rồi mua tăng cũng đc.

quangphong0904
11-01-17, 01:25 PM
ADD vip ko khó. bạn add cái vật phẩm tăng vip vào shop rồi mua tăng cũng đc.
vãi, nếu biết ADD thì tui đã k ngồi mày mò =)) cái vấn đề dùng kim cương mua vật phẩm bị lag ping 9999 10s cười đau ruột

hikajaku07
11-01-17, 01:50 PM
vãi, nếu biết ADD thì tui đã k ngồi mày mò =)) cái vấn đề dùng kim cương mua vật phẩm bị lag ping 9999 10s cười đau ruột
bác tải về rồi chép đè vào là đc. đây là shop đã edit lại. có phần mua vật phẩm tăng vip. chỉ cần chép cái mall.xlm là đc. cái kia ko cần

kelalung
11-01-17, 05:38 PM
GM ở đây.!

quangphong0904
11-01-17, 06:11 PM
bác tải về rồi chép đè vào là đc. đây là shop đã edit lại. có phần mua vật phẩm tăng vip. chỉ cần chép cái mall.xlm là đc. cái kia ko cần
cám ơn bác, để tí rảnh chép test thử :)

--- Chế độ gộp bài viết ---

GM ở đây.!

đây là lệnh chứ có chỉ cách mở chức năng GM để sử dụng đc lệnh GM đâu bác

hikajaku07
11-01-17, 06:23 PM
đã mò lại lại mấy trang về mu mobile . mò vào trong mục appconfig.xml trong server chỉnh thêm tên nv gm mà cũng ko dc.

<!--GameManager游戏管理配置, UserNames GM管理员名称列表, 有多个使用半角的逗号分开, IPs允许操作的gm在线时的IP列表,多个� ��用半角的逗号分开-->
<GameManager SuperUserNames="test1" UserNames="Ẻika" IPs="192.168.100.1,192.168.1.2" />

không biết cái chỉnh cái ip kia có đúng không nữa. TT

quangphong0904
11-01-17, 06:27 PM
ông test thử xem, tui mò thử rồi mà chưa thử cái này, đc thì nói tui thử phát

kelalung
11-01-17, 06:47 PM
Mách to cho mọi người biết nè:
GM không phải tên nhân vật, không phải tên tài khoản!

quangphong0904
11-01-17, 07:20 PM
bác thôi troll đi =)) đã k biết lại còn troll, có lòng thì giúp bọn tôi cái bác ơi :)

hikajaku07
11-01-17, 08:11 PM

bác biết bác mách giúp đi. mò mẫm mãi chả biết thế nào để chơi có lệnh TT

quangphong0904
11-01-17, 08:19 PM
bác biết bác mách giúp đi. mò mẫm mãi chả biết thế nào để chơi có lệnh TT
mò hoài chưa ra, buồn =)) ông kia chơi ác

hikajaku07
11-01-17, 08:55 PM
mò hoài chưa ra, buồn =)) ông kia chơi ác

đã thấy cái vật phẩm tăng vip trong shop chưa bác. thấy sửa nội dung chắc thấy rồi à bác.
theo lời bác kelalung nói, nếu ko phaỉ tên acc, ko phải tên nv chẳng lẽ là địa chỉ ip :?

quangphong0904
11-01-17, 08:58 PM
đã thấy cái vật phẩm tăng vip trong shop chưa bác. thấy sửa nội dung chắc thấy rồi à bác.
theo lời bác kelalung nói, nếu ko phaỉ tên acc, ko phải tên nv chẳng lẽ là địa chỉ ip :?
thấy rồi, thế có vật phẩm nào tăng exp bác chỉ cái :)

hikajaku07
11-01-17, 09:05 PM
thấy rồi, thế có vật phẩm nào tăng exp bác chỉ cái :)

bác tải cái mall.xml mới này về. tôi đã add cả cái tăng Exp trong shop kc khóa rồi. chép đè vào là ok

quangphong0904
11-01-17, 09:08 PM
bác tải cái mall.xml mới này về. tôi đã add cả cái tăng Exp trong shop kc khóa rồi. chép đè vào là ok
cám ơn ông nha :) clb giờ mổi tui vs ông lóng ngóng cái mu này =))

hikajaku07
11-01-17, 09:12 PM
cám ơn ông nha :) clb giờ mổi tui vs ông lóng ngóng cái mu này =))

cũng chỉ vì thích cái game này ông ạ. ngày xưa bản one click chỉ cần đổi tên nhân vật là dùng GM dc. mà bây h mò mãi chả đc TT

ông vào chỗ lúc nãy tôi chỉ, điền vào đó ko phải tên nhân vật, tên acc mà là cái userid trong tab t_roles ở trong navicat... sau đó khởi động lại server là ok.

quangphong0904
11-01-17, 09:28 PM
cũng chỉ vì thích cái game này ông ạ. ngày xưa bản one click chỉ cần đổi tên nhân vật là dùng GM dc. mà bây h mò mãi chả đc TT

ông vào chỗ lúc nãy tôi chỉ, điền vào đó ko phải tên nhân vật, tên acc mà là cái userid trong tab t_roles ở trong navicat... sau đó khởi động lại server là ok.
cụ thể tí đc k ông
<!--GameManager游戏管理配置, UserNames GM管理员名称列表, 有多个使用半角的逗号分开, IPs允许操作的gm在线时的IP列表,多个� ��用半角的逗号分开-->
<GameManager SuperUserNames="QMQJ10009" UserNames="QMQJ10009" IPs="*" />|
thế này đúng k ông

hikajaku07
11-01-17, 09:40 PM
cụ thể tí đc k ông
<GameManager SuperUserNames="QMQJ10009" UserNames="QMQJ10009" IPs="*" />|
thế này đúng k ông
tôi lúc đầu ko chắc nên cái superusername là tên userid còn cái sau là tên nhân vật. vào thấy ok. ông cứ để thế này rồi vào xem ntn

ông vào add kc xong rồi dùng thử còn có bị lag ping 9999 ko thig bảo tôi câu nhé

kelalung
11-01-17, 09:56 PM
GM lệnh thêm trang bị không được nhá, hãy cân nhắc
Lý do: chữ tàu và chữ việt

hikajaku07
11-01-17, 10:01 PM

tôi vẫn add bình thường mà bác :?
dùng danh sách item tên tàu là ko sao.

kelalung
11-01-17, 10:04 PM
tôi vẫn add bình thường mà bác :?
dùng danh sách item tên tàu là ko sao.

dịch sang việt đi rồi khỏi dùng lệnh tạo vật phẩm, vì chữ tàu không có cách, chữ việt có cách

hikajaku07
11-01-17, 10:10 PM
dịch sang việt đi rồi khỏi dùng lệnh tạo vật phẩm, vì chữ tàu không có cách, chữ việt có cách

chơi cho vui chứ có cần dịch làm gi bác. vs cả có biết dịch kiểu gì đâu. thích game thì chơi thôi bác ạ. mà xem kênh youtube của bác thấy bác mod cánh 12 kiểu gì đẹp thế.

thuanphatkb
08-02-17, 12:50 PM

Bác share cái hướng dẫn fix nhận gifcode từ game cho anh em đi ......... :D .. ANh em thank bác nhiều

kelalung
08-02-17, 06:50 PM
Bác share cái hướng dẫn fix nhận gifcode từ game cho anh em đi ......... :D .. ANh em thank bác nhiều

10 ngày lương đấy, không phải dễ đâu!

nguyenkien25
09-02-17, 12:22 AM

ủa bác còn à :D cứ tưởng bác of rồi. hơn cả năm không thấy bác post game mới lên trang web của bác.
tuan565.com => thấy trang chủ game mới nhất là 2015 :(