PDA

View Full Version : [KT] Hỏi về npc long trụ

lctung2015
28-12-16, 08:12 PM
em mò về phần npc long trụ, ai biết cách code Long Tru như TDLT hộ em phát.

Nghĩa là: Bang hội giết long trụ xong, Long Tru đó hiện tên Bang Hội đã giết long trụ, sau đó bang khác giết được sẽ trở thành long trụ của bang đó, gióng như TDLT vậy các bác, pro nào giúp em phát ạ.

namk020
28-12-16, 08:53 PM
em mò về phần npc long trụ, ai biết cách code Long Tru như TDLT hộ em phát.

Nghĩa là: Bang hội giết long trụ xong, Long Tru đó hiện tên Bang Hội đã giết long trụ, sau đó bang khác giết được sẽ trở thành long trụ của bang đó, gióng như TDLT vậy các bác, pro nào giúp em phát ạ.

liên hiệ chữ ký bên dưới sẽ giải quyết cho bạn

satthupro95
28-12-16, 11:49 PM
khi làm về npc long trụ nó có 1 cái cần lưu ý đó là khi long trụ bị hạ mà người kết long trụ chết nó sẽ không long trụ ra nữa, cần lưu ý cái này khi code :3

lctung2015
29-12-16, 08:24 AM
Bác có script k bác, cho mình xin đc k ạ.

Chỉ cần khi bị giết nó hiện tên bang đã giết thôi bác ạ.

__Jie__
29-12-16, 10:58 PM
khi add npc add tên dc mà add camp được luôn

Vậy chỉ cần GetTongName của ng kill rồi xóa npc củ add Npc mới vs tên TongName và Camp Tong .

lctung2015
30-12-16, 02:09 PM
khi add npc add tên dc mà add camp được luôn

Vậy chỉ cần GetTongName của ng kill rồi xóa npc củ add Npc mới vs tên TongName và Camp Tong .

không được bác ơi, giúp em với help :(

visaothe123
31-12-16, 10:35 AM
vào script/battle/player.lua kếu xuống hết trang có phần function tbPLBase:GetKinTongName() , tương tự code fix lại thêm add npc long trụ + title check giết bang hội

lctung2015
31-12-16, 02:49 PM
vào script/battle/player.lua kếu xuống hết trang có phần function tbPLBase:GetKinTongName() , tương tự code fix lại thêm add npc long trụ + title check giết bang hội
Tks nha bác, bữa nay dùng fb nào vậy fb củ sv tkk bỏ rồi sao k ll đc vậy giúp tôi vài cái này đc k