PDA

View Full Version : Reup: Chinh Chiến Tứ Phương 2

KhuuTinh
29-11-16, 12:40 PM
Đầu tiên là webgame này đã có người up...2 năm trước, nhưng vì 1 số lỗi nên chìm nghỉm luôn. Link bài cũ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mọi người chơi vào link này để tải nhé.
Link luôn cho bạn nào lười: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn:
- Giải nén trực tiếp ổ D
- Cài Java ở ổ D đường dẫn D:\Java\jdk.
- Vào D:\GPHZZSF2\server\server\zzsf2_zzsf2_2 Mở S2 bằng Note sửa đoạn C:\Java\jdk = D:\Java\jdk
- Chạy file GPH trong thư mục D:\GPHZZSF2\server. Nhấn nút giữa, hiện 3 đèn xanh và dòng này là sv đã khởi động xong.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-Vào game 127.0.0.1. Đăng ký tài khoản và vào game giống CTXD nhưng chọn Socket nhé.

Hìnhảnh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Add vàng bạc lúa: (Thêm vàng cho nhân vật mới tạo).

Vào đường dẫn: D:\GPHZZSF2\server\server\zzsf2_zzsf2_2\apps Mở file Server.properties bằng Note++ .
Chỉnh những dòng sau:

zzsf2.player.gold = 99999999 => Vàng
zzsf2.player.copper = 9999999 => bạc
zzsf2.player.maxCopper = 99999999 => bạc tối đa ( nên chỉnh nhiều hơn số bạc để tránh lỗi nhiệm vụ).
zzsf2.player.food = 9999999 => Lúa
zzsf2.player.maxFood = 99999999 => Lúa tối đa ( như trên)

Ngoài ra khi chạy GPH 1 số bạn bị lỗi hiện thông báo thiếu dll. nếu bạn nào bị thì comment nhé, tại ko chắc nhiều ng bị ko.

duybongson
29-11-16, 03:07 PM
Hình như thiếu link down rồi bạn ơi8-}

KhuuTinh
29-11-16, 03:17 PM
Hình như thiếu link down rồi bạn ơi8-}

Trên bài có ghi, bên topic cũ có link post lại lun nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Minh1213
29-11-16, 06:07 PM
Game này hình ảnh đẹp thế nhỉ............

KhuuTinh
29-11-16, 06:13 PM
Game này hình ảnh đẹp thế nhỉ............

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bao đẹp luôn. \:D/

advd42
30-11-16, 08:14 AM
Cài Java ổ D.
Vào D:\GPHZZSF2\server\server\zzsf2_zzsf2_2 mở file s2.bat = notepad++

Sửa đoạn set JAVA_HOME=C:\Java\jdk thành D:\Java\jdk . Save lại và chạy file s2.bat để set môi trường.
Chạy file GPH一键启动. Hiện 3 dấu chấm màu xanh rồi đợi nó load vào phút là OK.

Cái này là bạn lấy lại của ng ta chứ có phải bạn vọc vạch gì đâu chứ nhỉ...? Nếu là bạn vọc thì phải là link dow của bạn chứ nhỉ

KhuuTinh
30-11-16, 08:22 AM
Cái này là bạn lấy lại của ng ta chứ có phải bạn vọc vạch gì đâu chứ nhỉ...? Nếu là bạn vọc thì phải là link dow của bạn chứ nhỉ

Thanks bạn quan tâm. title mình có ghi là Reup, nên mình mang luôn nhũng thứ đã được fix ở topic cũ qua cho mọi người đỡ nhọc quay lại đó xem, Mình có thêm 1 vài điểm mới là cách add tài nguyên cho con này. ( Trước anh em hay gọi là lỗi ko add được tài nguyên) vậy mình gọi là sửa lỗi chắc cũng ko quá. 1 lỗi nữa là mọi người hay bị thông báo thiếu libmcrypt.dll. Mình ko rõ là có nhiều ng bị ko nên ko sửa ai bị comment mình sẽ giúp!
Thanks ý kiến đóng góp của bạn!

hxhhxhz
30-11-16, 08:47 AM
máy e k có ổ D chỉ có ổ E thay đổi đường dẫn chỗ nào vậy ạ

hxhhxhz
30-11-16, 08:57 AM
pass giải nén là gì vậy ạ .. ........................

KhuuTinh
30-11-16, 09:05 AM
pass giải nén là gì vậy ạ .. ........................

Xoá khoảng trắng chỗ "... DRTYHE"

hxhhxhz
30-11-16, 09:42 AM

e sài ổ E có chạy dc sever k a[COLOR="Silver"]

tita0073
30-11-16, 01:51 PM
Bác Khuutinh cho lại cái face hỏi vài thứ đc k bác, quên cha cái face bác r :Z

3q1anhanh
30-11-16, 10:19 PM
game này có bản nào việt hóa ít lỗi không?
chơi tiếng này không hiểu gì hết chơi không được :(

tututu12
30-11-16, 10:56 PM

@#¥%……¥%……&20141026<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>……DRTYHE