PDA

View Full Version : [KT] Share sever kiếm thế 1 14 phái linux đã hoàn thành

hieu0071990
10-11-16, 04:27 PM
link pay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link SecureCRT <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link user <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link máy ảo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sever này mình fix xong lỗi ko chạy dc sever và set quyền 0777
mọi người down về chép user cái client gồm patch ( chủ sever cho rùi ) chép path vào client VNG xóa hết chừa file pak thôi rùi chép luôn cái user này vào ,nhớ chép luôn file setting.pak của vuongtusamac
sever mình fix dc số lỗi hình ảnh lúc chạy dc lúc ko,ko bik ai bị ko nhưng mình làm bi lỗi, mọi người bật sever từ từ, cho nó chạy từng cái 1,2,3,4 gs, gs1.... cho từng cái xong ko bật chạy cùng lúc đễ bị lỗi nhé
IP sever 192.168.200.128 ,dùng winscp vào kiếm file bishop.ini sữa dòng ip address 192.168.1.14 lại bằng ip ip4 của mấy thật cũa bạn là xong ,save lại .Vào game sẽ bi đúng 1 lần từ chối cái nhiệm vụ đầu tiên là ko bị gì nữa test ok . Có pị lỗi gì mn pm mình biết mình fix cho, Còn mấy cái trong game mình ko ràng lắm vì it chơi kiếm thế :))) chả biết gì nhiều toàn mò :)))
Sever này add đồng dc nhé, ai muốn add thì mình chỉ sau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
update thêm patch nha mn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>( cảm ơn bác kebactinh86 đả cho cái patch này
patch này rất ngon ko pi lỗi khi vào mới tạo nhận vật nữa, ko bị đứng nói chung fix dc lỗi hình ảnh lúc mới vô ,còn về boss thì mình đang xem ok hết mình sẽ nói sau

kebactinh86
10-11-16, 05:38 PM
Mình xài cái Path này tự edit ok không biết có giúp gì cho bản của bác ko đã bỏ user của bác dzô rùi nhé .Full res boss ko lỗi hình ảnh hihi

tinhlabui
10-11-16, 06:20 PM
ram 5gb có nghịch đc linux k bác nhỉ :">

hieu0071990
10-11-16, 06:24 PM
ram 5gb có nghịch đc linux k bác nhỉ :">

dc bác ram máy em có 6gb thôi :)) mà bác sài sao mà có 5gb, gắn ram sao hay thế :))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình xài cái Path này tự edit ok không biết có giúp gì cho bản của bác ko đã bỏ user của bác dzô rùi nhé .Full res boss ko lỗi hình ảnh hihi

cảm ơn bác ,hàng bác chắc ngon hơn oy,hàng sever online mà haha :))

tinhlabui
10-11-16, 06:25 PM
dc bác ram máy em có 6gb thôi :)) mà bác sài sao mà có 5gb, gắn ram sao hay thế :))

cảm ơn bác ,hàng bác chắc ngon hơn oy,hàng sever online mà haha :))

1 cái 2 3 cái 1gb mà bác :))
,,,,,,,,,

hieu0071990
10-11-16, 06:28 PM

e tét nếu ngon hơn e sẽ up lại cái patch cho mọi người

1 cái 2 3 cái 1gb mà bác :))
,,,,,,,,,

da man :))), máy game này tốt nhất là 8gb ,ko thì ráng kiếm 6gb di bác chạy cái sever này nghe đồn full map là 5.5 gb

trungjx
10-11-16, 06:32 PM
chủ thớt gom cái patch lại r share ae cho dễ
Cái kinh mạch gì đó có sử dụng đc ko mọi ng, giao diện đẹp hơn VNG r

tinhlabui
10-11-16, 06:42 PM
e tét nếu ngon hơn e sẽ up lại cái patch cho mọi người

da man :))), máy game này tốt nhất là 8gb ,ko thì ráng kiếm 6gb di bác chạy cái sever này nghe đồn full map là 5.5 gb

đồn 16gb mà thím 8-}
..............

linhhonbs
10-11-16, 06:57 PM
đồn 16gb mà thím 8-}
..............
8GB là chạy off thôi :)) =)) còn onl thì phải 16GB !

tuidangvui
10-11-16, 07:03 PM

kebactinh86
10-11-16, 07:14 PM
Mấy cái kinh mạch này nọ chỉ là UI để chưng thôi chưa có gì đâu .Path của mình chỉ có thêm pak hình ảnh vs khai báo đầy đủ cái paket.ini thôi còn cái path 1gb6 nó trùng vài pak vs VNG mà nó sửa tên đi này nọ mình chạy vs path VNG vẫn ổn đâu cần thiết đến 1g6 pak đâu :>:>:>

tinhlabui
10-11-16, 07:38 PM
:-o bác để hard disk 60gb ổ cứng e sao mà đủ /:)

biendong1980
10-11-16, 07:57 PM
Cho mình xin cái SecureCRT khác đi cái thớt cho bị virut bị del

tuidangvui
10-11-16, 08:16 PM
Quên luôn cái SecureCRT cho lành, cài luôn VNC cho dễ xử

tradoanson2
10-11-16, 09:36 PM
Mình chạy cái centos bị lỗi báo không biết sửa sao:

/: UNEXPECTED INCONSISTENCY; RUN fsck MANUALLY. (i.e., without -a or -p options) [FAILED]*** An error occurred during the file system check. *** Dropping you to a shell; the system will reboot*** when you leave the shell. Give root password for maintenance(or type Control-D to continue):

hieu0071990
10-11-16, 10:01 PM
chủ thớt gom cái patch lại r share ae cho dễ
Cái kinh mạch gì đó có sử dụng đc ko mọi ng, giao diện đẹp hơn VNG r

mình test rui ngon lắm mai mình up patch lên topic lại

/: UNEXPECTED INCONSISTENCY; RUN fsck MANUALLY. (i.e., without -a or -p options) [FAILED]*** An error occurred during the file system check. *** Dropping you to a shell; the system will reboot*** when you leave the shell. Give root password for maintenance(or type Control-D to continue):

bạn chụp cái hình cho mình cái

tinhlabui
10-11-16, 10:13 PM

hieu0071990
10-11-16, 10:29 PM

khổ bác ạ cái này do người trước share mình làm thôi hahha,để mình lấy cái linux 13 phái làm lại xem sao dc mình share thêm 1 cái nữa

tinhlabui
10-11-16, 11:06 PM
làm sao bây giờ =((
This virtual machine is configured for 64-bit guest operating systems. However, 64-bit operation is not possible.

This host supports Intel VT-x, but Intel VT-x is disabled.

Intel VT-x might be disabled if it has been disabled in the BIOS/firmware settings or the host has not been power-cycled since changing this setting.

(1) Verify that the BIOS/firmware settings enable Intel VT-x and disable 'trusted execution.'

(2) Power-cycle the host if either of these BIOS/firmware settings have been changed.

(3) Power-cycle the host if you have not done so since installing VMware Workstation.

(4) Update the host's BIOS/firmware to the latest version.

For more detailed information, see <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hieu0071990
10-11-16, 11:30 PM
làm sao bây giờ =((
This virtual machine is configured for 64-bit guest operating systems. However, 64-bit operation is not possible.

Intel VT-x might be disabled if it has been disabled in the BIOS/firmware settings or the host has not been power-cycled since changing this setting.

(1) Verify that the BIOS/firmware settings enable Intel VT-x and disable 'trusted execution.'

(2) Power-cycle the host if either of these BIOS/firmware settings have been changed.

(3) Power-cycle the host if you have not done so since installing VMware Workstation.

For more detailed information, see <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Rùi mai minh có rãng se úp cai sever nay len cai sever kiem the 2 minh đang chay, chắc OK thoi, cái sever nay giong cai sever 13 phái Linux có cai chay dc co cai ko

jackson123
11-11-16, 03:43 AM

Mình đang sài win 10, vmware 12, disk thì free 67gb mà vẫn dính lỗi đó, không biết mn có ai khắc phục dc lỗi này chưa

Hearts
11-11-16, 07:51 AM
làm sao bây giờ =((

Máy chưa bật VTX hoặc không hổ trợ VTX
Vào bios bật hoặc xài tool kiểm tra xem máy có hổ trợ ko

phamanhtai
11-11-16, 10:19 AM
lỗi này giờ làm ntn vậy mấy bác?
máy e ổ chưa server còn dư 73Gb mà nhỉ :(

linhhonbs
11-11-16, 10:46 AM
teamviewer nào
...........................................

tinhlabui
11-11-16, 01:21 PM
Máy chưa bật VTX hoặc không hổ trợ VTX
Vào bios bật hoặc xài tool kiểm tra xem máy có hổ trợ ko

ò cảm ơn bác em trước tắt cái vitual đấy nên k đc :D 8-}

nobitajx2
11-11-16, 04:09 PM

Lỗi y chang bạn này :D

sakerkone
11-11-16, 04:55 PM
Ai đang down về cbi cài, làm ơn quay dùm cái video hướng dẫn e cài được k ạ :((

linhhonbs
11-11-16, 05:47 PM
Ai đang down về cbi cài, làm ơn quay dùm cái video hướng dẫn e cài được k ạ :((

Mình cài xong rồi để remake lại cái hướng dẫn nhỉ :D

MrHarryPotter
11-11-16, 07:26 PM
Mình cài xong rồi để remake lại cái hướng dẫn nhỉ :D

hihi ước gì có video chi tiết hướng dẫn hihi

jackson123
11-11-16, 08:29 PM
hihi ước gì có video chi tiết hướng dẫn hihi

phungrong004
11-11-16, 09:02 PM

cần lắm 1 bạn pro .. hướng dẫn cái nicavat và add đồng với...

trieutam010
11-11-16, 09:05 PM
cần lắm 1 bạn pro .. hướng dẫn cái nicavat và add đồng với...

chạy đc sv chưa bạn, lỗi /: UNEXPECTED INCONSISTENCY; RUN fsck MANUALLY. (i.e., without -a or -p options) [FAILED]*** An error occurred during the file system check. *** Dropping you to a shell; the system will reboot*** when you leave the shell. Give root password for maintenance(or type Control-D to continue): thì fix sao bạn :D

phungrong004
11-11-16, 09:35 PM
chạy đc sv chưa bạn, lỗi /: UNEXPECTED INCONSISTENCY; RUN fsck MANUALLY. (i.e., without -a or -p options) [FAILED]*** An error occurred during the file system check. *** Dropping you to a shell; the system will reboot*** when you leave the shell. Give root password for maintenance(or type Control-D to continue): thì fix sao bạn :D

download vmwer 10 ... xóa cái cũ đi... rùi cài đặt lại vmwer 10 xem sao... và coi nó có hoạt dộng ko

namvincen
12-11-16, 05:35 PM
bản này có set bá vương + sát thần với boss Hoả Kỳ Lân ko bạn

trieutam010
13-11-16, 04:06 PM
hóng cao nhân cho vài tấm hình cách fix lỗi :D

namvincen
13-11-16, 04:20 PM

chui vào lỗi y chang bác này lun

ronnypham
14-11-16, 08:31 PM
bị lỗi bạn cứ bấm pass 123456 vào sau đó nhập fsck rồi enter nó hỏi gì thì cứ nhập Y rồi enter
Nó hết hỏi thì bác bấm reboot cho nó chay lại nếu vẫn hiện vậy thì tiếp tục fsck và Y Y hoài là hết

trieutam010
14-11-16, 08:48 PM
bị lỗi bạn cứ bấm pass 123456 vào sau đó nhập fsck rồi enter nó hỏi gì thì cứ nhập Y rồi enter
Nó hết hỏi thì bác bấm reboot cho nó chay lại nếu vẫn hiện vậy thì tiếp tục fsck và Y Y hoài là hết

tks bác rất nhiều. đã fix xong :D

trieutam010
14-11-16, 08:58 PM
cho xin cái pass Navicat với mấy bác :D:D:D:D

ronnypham
14-11-16, 09:02 PM
cho xin cái pass Navicat với mấy bác :D:D:D:D

ban co bat duoc bishop ko to toan toi buoc chay bishop la bao loi failed da~ chay paysys roi

trieutam010
14-11-16, 09:06 PM
ban co bat duoc bishop ko to toan toi buoc chay bishop la bao loi failed da~ chay paysys roi

được bạn, mình vô tới game rồi, đổi ip bishop về ip của máy thật chưa

ronnypham
14-11-16, 09:10 PM
đổi rồi mà vẫn không được hixhix

KangGary
14-11-16, 09:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 26fa7d7d85f858845a2e731dde5a&oe=582BE104

:D:D:D:D
Của một tên nào đó............ ( vào nhận hàng đi )

trieutam010
14-11-16, 09:13 PM
đổi rồi mà vẫn không được hixhix

teamview mình xem thử xem fix đc ko

ronnypham
14-11-16, 09:16 PM
teamview mình xem thử xem fix đc ko 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
392 581 580 wdj974

trieutam010
14-11-16, 09:19 PM
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
392 581 580 wdj974

bật teamview 10 đi bạn, 11 mình ko cài

ronnypham
14-11-16, 09:24 PM
bật teamview 10 đi bạn, 11 mình ko cài
392 581 580 p2r21a team10đóbạn

ronnypham
14-11-16, 09:57 PM
ai giúp mình với .
Đã config file bishop.ini rồi
chay paysys luôn rồi nhưng chạy trên securecrt bước 3 vẫn báo failed

amocthong1
15-11-16, 06:44 PM
ai giúp mình với .
Đã config file bishop.ini rồi
chay paysys luôn rồi nhưng chạy trên securecrt bước 3 vẫn báo failed

mình không biết bạn cònig thế nào nhưng mình config như vầy thì ok

IP VMnet8 = Nat IP 192.168.100.0

IP bishop.ini = 192.168.100.1

IP máy ảo = 192.168.100.105

ip máy thật thì kệ bà nó :)

rentokil
15-11-16, 06:44 PM
Username và PW đăng nhập là j vậy bác? Server nào để choi? Mình bị báo lỗi server busy. Cám ơn

tinhlabui
15-11-16, 09:42 PM
Username và PW đăng nhập là j vậy bác? Server nào để choi? Mình bị báo lỗi server busy. Cám ơn

đổi ip server chưa mà nó chả bảo bận :)) :>:>:>:>:>

đôi khi gc nó bị error xem lại :))

hoangyen520
15-11-16, 10:00 PM

sao mình không có server đăng nhập Ad ơiX_X

Learning
15-11-16, 11:08 PM
sao không hiện phi phong nhỉ. lần đầu tiên chơi kiếm thế :(

linhhonbs
15-11-16, 11:51 PM
sao không hiện phi phong nhỉ. lần đầu tiên chơi kiếm thế :(

Phi phong đeo nó không có chữ đâu :D
Chỉ khi nào đủ tài phú và đuơc xếp hạng mới có :D

Learning
16-11-16, 12:30 AM
vậy giờ chỉnh sao cho nó hiện tài phú và được xép hạng nhi. cảm ơn bạn

kebactinh86
16-11-16, 12:59 AM
vậy giờ chỉnh sao cho nó hiện tài phú và được xép hạng nhi. cảm ơn bạn

Learning
16-11-16, 01:52 AM
mình tích vào rồi mà ko hiện bạn ơi. bấm lại f1 lại phải tích lại . như kiểu nó ko lưu

nhoc_kute_blog
17-11-16, 12:38 AM
ram 8gb load full map đc ko :)

na.ilusm89
17-11-16, 07:23 AM
ram 8gb load full map đc ko :)

=)) đc 2 ~ 3 GS là thơm rồi full map thì tầm ~ 16G

jackson123
17-11-16, 09:36 AM

minzkool
17-11-16, 01:03 PM
sao bấm vào bách bảo rương không hiện bách bảo rương nhỉ mấy bác :D

quangphong0904
18-11-16, 09:01 AM
pass login win scp vao linux là gì thế

dovietthai
18-11-16, 11:44 AM
chơi off thì nên chọn bản nào các bác ?

tinhlabui
18-11-16, 11:47 AM
chơi off thì nên chọn bản nào các bác ?

tự tải sv về cài là đc thôi .........

namvincen
18-11-16, 06:33 PM
pass login win scp vao linux là gì thế

Tên đăng nhập: root
PW: 123456

amocthong1
18-11-16, 08:05 PM
ai vào đc server cho mình xin thẻ GM VS túi tân thủ vs ạ :)

thjenvuongxh
19-11-16, 01:13 AM
Pass GM Card là j vậy thớt ơio:-)

namvincen
19-11-16, 10:10 AM
mình vào đăng nhập nhân vật dc mà vô game thì báo server đã đầy ko vô dc chỉ mình cách fix với

tinhlabui
19-11-16, 11:24 AM
mình vào đăng nhập nhân vật dc mà vô game thì báo server đã đầy ko vô dc chỉ mình cách fix với

tạo 1 nv khác chắc ở map tân thủ mới lập làm nhiệm vụ chứ gì :-"

nhoc_kute_blog
19-11-16, 02:44 PM

Set thêm ram ảo cho sever ở VMW là đc

tinhlabui
19-11-16, 02:51 PM
Set thêm ram ảo cho sever ở VMW là đc

ram 2,5gb chạy đc 2 gs r bác :-" còn lỗi k đăng nhập đc là 1 cái gs đã ngỏm chạy lại gs >:)

lordpotter
19-11-16, 03:58 PM
Ai cho mình xin cái hướng dẫn add đồng cái ạ.

tinhlabui
19-11-16, 04:58 PM
tình hình là chế tạo rương điểm thần sa có vấn đề :|

quangphong0904
19-11-16, 09:00 PM
Mấy pro kiếm thế cho mình hỏi bản này có phải KT2 mod thành KT1 k, hay là KT nguyên gốc vậy

cuga95
20-11-16, 03:36 PM
Thoát ra là không vào lại được nhân vật cũ là bị lỗi gì nhỉ?

tinhlabui
20-11-16, 06:20 PM
Thoát ra là không vào lại được nhân vật cũ là bị lỗi gì nhỉ?

chạy lại sv xem mở full gs là đc :-" :)))

cuga95
20-11-16, 07:25 PM
Ủa server này xài Client của KT 1 hay 2 vậy, sao dùng Client KT 1 mấy map giang tân thôn, vĩnh lạc trấn, biện kinh, lâm an bị đen thui hết.

quangphong0904
21-11-16, 04:45 PM
Ủa server này xài Client của KT 1 hay 2 vậy, sao dùng Client KT 1 mấy map giang tân thôn, vĩnh lạc trấn, biện kinh, lâm an bị đen thui hết.
thiếu file pak à, mình test có bị gì đâu

tinhlabui
21-11-16, 07:02 PM
định mệnh hôm qua đưa lên đc no-ip giờ lại quên cmnr
ngu người :-ss

quangphong0904
21-11-16, 07:07 PM
định mệnh hôm qua đưa lên đc no-ip giờ lại quên cmnr
ngu người :-ss
cho chừa, chiều bắt ta ngồi chờ teamview mòn mỏi

namvincen
22-11-16, 07:19 PM
ai có client full 2.6 của server này ko cho mình xin link với
mình kiếm toàn link die ko ak

qhnguyen
22-11-16, 09:03 PM
ai có client full 2.6 của server này ko cho mình xin link với
mình kiếm toàn link die ko ak

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link patch client nè bạn

namvincen
23-11-16, 06:03 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link patch client nè bạn

patch thì mình cò rồi mình hỏi cái client để đồng bộ mình vô kiemthe.zing.vn down về copy client vô thì lỗi ko vào Kỳ Trân Kác dc

tinhlabui
23-11-16, 06:22 PM
patch thì mình cò rồi mình hỏi cái client để đồng bộ mình vô kiemthe.zing.vn down về copy client vô thì lỗi ko vào Kỳ Trân Kác dc

chép setting + script của sv vào client là đc :-?

rentokil
23-11-16, 09:39 PM
Mình vào game chơi đc, nhưng khi logout vào lại thì ko đăng nhập đc nữa, cứ hiện gd chọn NV thôi. cám ơn

lordpotter
23-11-16, 09:47 PM
Bản này thấy nhiệm vụ lỗi nhiều quá, nhiều nhiệm vụ còn không nhận được

thupro
25-11-16, 08:36 PM
Mình vào game chơi đc, nhưng khi logout vào lại thì ko đăng nhập đc nữa, cứ hiện gđ chọn NV thôi. cám ơn

mở chế độ hiển file ân ra chép patch đè lên client của vng là được.

trungkii
25-11-16, 08:47 PM
ai team cài hộ em với ạ,hướng dẫn cụt quá chả biết làm thế nào cả :((

namvincen
26-11-16, 01:17 PM
ai team cài hộ em với ạ,hướng dẫn cụt quá chả biết làm thế nào cả :((

bạn làm theo HD bân này là chạy dc ak <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

luandaik
27-11-16, 07:12 PM
Các bác ơi cho em hỏi ip đăng nhập winscp là gì ạ

trungkii
27-11-16, 07:15 PM
Các bác ơi cho em hỏi pass root là gì thế ạ

là 123456 nhé bạn,gõ nó ko hiện đâu nhưng bạn cứ gõ rồi ấn enter là đc

luandaik
27-11-16, 07:18 PM
là 123456 nhé bạn,gõ nó ko hiện đâu nhưng bạn cứ gõ rồi ấn enter là đc
Bạn ơi cho mình hỏi ip để vào winscp là gì ạ? mình config card mạng của centos là 192.168.200.0 ổn không ạ.

trungkii
27-11-16, 08:00 PM
Bạn ơi cho mình hỏi ip để vào winscp là gì ạ? mình config card mạng của centos là 192.168.200.0 ổn không ạ.

là 192.168.200.128 nhé id là root pass là 123456 bạn chỉnh cái IP lên 192.168.200.1 xem sao

luandaik
27-11-16, 08:56 PM
Ai xem hộ mình ip để vào navicat add đồng với

hitlezan
03-12-16, 08:48 AM
ai giúp mình teamview KT này với , có hậu tạ ạk ak

na.ilusm89
03-12-16, 10:49 AM
ai giúp mình teamview KT này với , có hậu tạ ạk ak

cài UltraViewer đọc id với pas qua mình xem giùm cho bạn

hiepvu1996
11-12-16, 02:40 PM
các bác cho hỏi client của bản này phải down client của VNG về hay thế nào ạ?

thupro
11-12-16, 02:51 PM
các bác cho hỏi client của bản này phải down client của VNG về hay thế nào ạ?

tải pacth về giải nén đè vào client của vng

hiepvu1996
11-12-16, 06:17 PM
tải pacth về giải nén đè vào client của vng
em cảm ơn ạ, cho em hỏi pass nhận thẻ GM là gì với ạ

hiepvu1996
11-12-16, 08:46 PM
em bị lỗi này là thế nào vậy các bác? với lại 1 lỗi nữa là nhận nv hội hoa đăng ở đào khê trấn thì ko thấy NPC đâu cả

kai269
13-12-16, 10:32 AM
Bạn hướng dẫn add đồng với item được không?
Cảm ơn!

duongtn1705
15-12-16, 02:22 PM
ai cho mình hỏi sao đăng nhập bị lỗi map tân thủ đã đầy không vào được là sao vậy

thupro
15-12-16, 06:33 PM
ai cho mình hỏi sao đăng nhập bị lỗi map tân thủ đã đầy không vào được là sao vậy

xem lại gs1 vs gs2 xem con chạy hay bị out rồi.

duongtn1705
15-12-16, 07:32 PM
xem lại gs1 vs gs2 xem con chạy hay bị out rồi.

Mình xem lại rồi tất cả chạy bình thường bạn ơi

duongtn1705
15-12-16, 08:57 PM
Hix ai chỉ giúp cái giờ tạo nhân vật được rồi nó lại báo sv đầy không vào được

shockvip1331
19-12-16, 08:09 PM
Cho em xin link client của bác vuongtusamac đi

mylove2004tc
21-12-16, 07:55 PM
Muốn thêm đồng vào thì bạn thêm đoạn code này vào script trong /home/kingsoft/server/gameserver/script/event/minievent/newplayergift.lua
me.ApplyAutoBuyAndUse(925,1,0);

Ví dụ code chổ phần thể bạc đồng edit lại như vầy:
function tbGift:BacDong()
local szMsg = "Xin hĂ£y chọn:";
local tbOpt =
{
{"Nhận Bạc Thường (50000v)",self.BacThuong,self};
{"Nhận Bạc KhĂ³a (50000v)",self.BacKhoa,self};
{"Nhận Đồng KhĂ³a (10000v)",self.DongKhoa,self};
{"Nhận Đồng (1v)",self.DongKhoa2,self}; --cái này thêm vào
{"Thỏi Bạc Bang Hội (đại)",self.BacBangHoiDai,self};
};
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end
function tbGift:DongKhoa2()
me.ApplyAutoBuyAndUse(925,1,0);
end

Còn cái thẻ GM thì vô code coi pass hoặc bỏ luôn cái đoạn code pass hình như là 147 gì gì đó xóa nên quên rồi dùng WinSCP vào mở file newplayerscrip bên trên ấy rồi search tbGift:admin1 sẻ thấy cái đoạn if của pass

tututu12
21-12-16, 10:30 PM
link pay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link SecureCRT <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link user <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link máy ảo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mọi người down về chép user cái client gồm patch ( chủ sever cho rùi ) chép path vào client VNG xóa hết chừa file pak thôi rùi chép luôn cái user này vào ,nhớ chép luôn file setting.pak của vuongtusamac
sever mình fix dc số lỗi hình ảnh lúc chạy dc lúc ko,ko bik ai bị ko nhưng mình làm bi lỗi, mọi người bật sever từ từ, cho nó chạy từng cái 1,2,3,4 gs, gs1.... cho từng cái xong ko bật chạy cùng lúc đễ bị lỗi nhé
IP sever 192.168.200.128 ,dùng winscp vào kiếm file bishop.ini sữa dòng ip address 192.168.1.14 lại bằng ip ip4 của mấy thật cũa bạn là xong ,save lại .Vào game sẽ bi đúng 1 lần từ chối cái nhiệm vụ đầu tiên là ko bị gì nữa test ok . Có pị lỗi gì mn pm mình biết mình fix cho, Còn mấy cái trong game mình ko ràng lắm vì it chơi kiếm thế :))) chả biết gì nhiều toàn mò :)))
update thêm patch nha mn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>( cảm ơn bác kebactinh86 đả cho cái patch này
patch này rất ngon ko pi lỗi khi vào mới tạo nhận vật nữa, ko bị đứng nói chung fix dc lỗi hình ảnh lúc mới vô ,còn về boss thì mình đang xem ok hết mình sẽ nói sau

Các bác làm ơn trích cái thư mục server ra giúp em cái, os 64 bít em hạy không được, xin cám ơn ạ

cuongat7
22-12-16, 08:05 PM
Mình tạo nhân vật vào game, sau đó out ra thì hết vào được , cứ quay lại bảng chọn nhân vật hoài !...Help !!!

hiepvu1996
01-01-17, 11:06 PM
[/B]Còn cái thẻ GM thì vô code coi pass hoặc bỏ luôn cái đoạn code pass hình như là 147 gì gì đó xóa nên quên rồi dùng WinSCP vào mở file newplayerscrip bên trên ấy rồi search tbGift:admin1 sẻ thấy cái đoạn if của pass
có viết sai cái gì không chứ tôi chẳng tìm thấy cái file nào tên là newplayerscrip cả,và mở file newplayergift lên search mãi tôi cũng chẳng thấy cái tbGift:admin1 nào hết

mylove2004tc
02-01-17, 06:51 PM
có viết sai cái gì không chứ tôi chẳng tìm thấy cái file nào tên là newplayerscrip cả,và mở file newplayergift lên search mãi tôi cũng chẳng thấy cái tbGift:admin1 nào hết
Nó đây nà đường dẫn file đó (xem hình):
Còn đây là code đoạn đó nguyên thủy luôn ko edit bạn có thể xem qua

function tbGift:GMcard()
Dialog:AskNumber("Nhập mĂ£: ", 999999, self.admin1, self);
end
function tbGift:admin1(nCount)
if (nCount==147745) then
me.AddItem(18, 1, 400, 1);
else
local szMsg = "Nhập sai mật mĂ£";
local tbOpt = {};
end
end

pass 147745 đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

function tbGift:GMcard()
Dialog:AskNumber("Nhập mĂ£: ", 999999, self.admin1, self);
end
function tbGift:admin1(nCount)
if (nCount==147745) then
me.AddItem(18, 1, 400, 1);
else
local szMsg = "Nhập sai mật mĂ£";
local tbOpt = {};
end
end

pass 147745 đó

hiepvu1996
02-01-17, 07:45 PM
cảm ơn bạn mylove2004 đã hướng dẫn chi tiết, tôi làm được rồi ^
tiện thể hỏi luôn chủ thread là bản này cần client nào? vì client chuẩn của VNG tôi down về,update cẩn thận rồi mới chép vào thì bị map đen sì màn hình, tôi có hỏi thì có ng nói rằng bản này dùng map của client KT2,tôi chép file map của KT2 vào thì tạm dùng đc nhưng cũng vẫn bị lỗi? tôi đã inbox riêng cho chủ thread mà ko thấy hồi âm gì cả

minhgiaochuy
08-01-17, 07:11 AM
Mình vào game chơi đc, nhưng khi logout vào lại thì ko đăng nhập đc nữa, cứ hiện gd chọn NV thôi. cám ơn
Mình bị lỗi y chang bạn này. Ai fix đc chỉ giúp với.

rainbeee
08-02-17, 11:35 AM
Laptop mình không hỗ trợ VTx làm sao để mở VMWare vậy bạn? Mình không rành IT lắm, chỉ cài chơi offline thôi. Mong các bạn, anh chị chỉ giúp mình với..

kakaknight12
08-02-17, 12:08 PM
Laptop mình không hỗ trợ VTx làm sao để mở VMWare vậy bạn? Mình không rành IT lắm, chỉ cài chơi offline thôi. Mong các bạn, anh chị chỉ giúp mình với..
Ko hỗ trợ thì hết cách thôi,Laptop đời cũ ko có đâu.Ráng nhịn vài tháng mua con PC mới là dc.

tuankiss
09-02-17, 10:57 AM
Lỗi này là sao ạ !
Đã config VMW thành Vmnet 8 vs ip : 192.168.200.0
click chạy CentOS
đăng nhập vào wíncp vs IP : 192.168.200.128 như #1 đã chỉ dẫn, nó ra ntn là sao ạ?
Nó không hiện các file của thư mục sever như Bishop, gamecenter , gamesever ... mà nó ra các thư mục khác lạ kia ạ !
Hay là do cái Centos nó chạy chưa xong ạ? Em để mãi nó vẫn thế !

bosualongthanh
09-02-17, 12:44 PM
Lỗi này là sao ạ !
Đã config VMW thành Vmnet 8 vs ip : 192.168.200.0
click chạy CentOS
đăng nhập vào wíncp vs IP : 192.168.200.128 như #1 đã chỉ dẫn, nó ra ntn là sao ạ?
Nó không hiện các file của thư mục sever như Bishop, gamecenter , gamesever ... mà nó ra các thư mục khác lạ kia ạ !
Hay là do cái Centos nó chạy chưa xong ạ? Em để mãi nó vẫn thế !

:)):)) home> jxsj> gamesever =))bố trẻ ơi

tuankiss
09-02-17, 02:46 PM
:)):)) home> jxsj> gamesever =))bố trẻ ơi

Ok thanks bạn, để sâu quá, với mình mò nó ra home > kingsoft nên thấy lạ ko click tiếp :( !
Mình sẽ tìm hiểu thêm, có gì mong các bạn giúp đỡ tiếp ạ !

piorentina3
12-02-17, 11:19 AM
mình đăng nhập vào game được nhưng bị lỗi đen màn hình, bạn nào biết chỉ mình fix lỗi này như nào với

KangGary
12-02-17, 11:34 AM
mình đăng nhập vào game được nhưng bị lỗi đen màn hình, bạn nào biết chỉ mình fix lỗi này như nào với

Nhớ không lầm folder không được đặt tên có dấu thì phải. Vd như Kiem The

piorentina3
12-02-17, 08:03 PM
Nhớ không lầm folder không được đặt tên có dấu thì phải. Vd như Kiem The

mình đặt tên folder là KiemTheOffline rồi bạn mà vẫn bị

hitlezan
24-02-17, 10:45 AM
mình chỉnh cái này qài không dc tìm cao nhân giúp ạ ^:)^^:)^^:)^

phuongvietqt
02-05-17, 02:54 PM
bản này không có đồ sát thần cộng bá vương, ko có dạ lam kinh... ai có code đó cho mình xin đi

titanok
21-05-17, 09:29 PM
Hướng dẫn cưỡi ngựa:

Mua 1 cái vô hạn truyền tông

Move về Ba lăng huyện, tìm thằng mã bá lạc, dừng dây thừng nó cho bắt 1 trong 3 con ngựa cạnh nó. Done

vipcuonghy
22-05-17, 06:48 AM
lỗi này là gì vậy ai biết ko?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

titanok
22-05-17, 10:00 AM
lỗi này là gì vậy ai biết ko?

Ảnh lỗi rồi không xem được up lại đi bạn

vipcuonghy
22-05-17, 01:16 PM
cảm ơn tôi khắc phục đc rồi, giờ chữa cái túi tân thủ và web và fix 1 số thứ. đang tìm cái unpack mà chưa tìm đc. dùng win pro 8.1 mấy thứ nó báo lỗi

vipcuonghy
22-05-17, 04:49 PM
cảm ơn nhé mình đã cài đặt thành công và chạy ok, giờ test xem có lỗi chỗ nào ko
ai chơi cùng vào chơi thử địa chỉ 103.249.103.10

vipcuonghy
22-05-17, 05:07 PM
đeo ngựa lên người rồi mà cưỡi nó báo cần có thú cưỡi là sao nhỉ? khắc phục sao đây
và cả một số map bị đen xì ko biết khắc phục sao nhỉ?

duhaus71
22-05-17, 05:35 PM
bản này có đồ kim long long hồn xuyên phá y không ạ?

vipcuonghy
22-05-17, 05:40 PM
chưa kiểm tra hết hay bạn vào cùng test với mình, có gì alo 0912627008 fb và zalo cũng là số đó
ip vào tải test thử <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vokilanok
22-05-17, 06:25 PM
cảm ơn nhé mình đã cài đặt thành công và chạy ok, giờ test xem có lỗi chỗ nào ko
ai chơi cùng vào chơi thử địa chỉ 103.249.103.10

lỗi bách bảo rương hihi .................

vipcuonghy
22-05-17, 06:32 PM
các máp bị đen
vĩnh lạc trấn
giang tân thôn
vân trung trấn
thành
biện kinh
lâm an
và tiêu dao cốc 1
và không cưỡi đc ngựa.
ai biết fix sao ko nhỉ

titanok
28-05-17, 06:34 PM
các máp bị đen
vĩnh lạc trấn
giang tân thôn
vân trung trấn
thành
biện kinh
lâm an
và tiêu dao cốc 1
và không cưỡi đc ngựa.
ai biết fix sao ko nhỉ

Cái không cưỡi đc ngựa không phải là lỗi nhé. Chịu khó làm nhiệm vụ xong sẽ có nhiệm vụ bắt ngựa. Cầm theo cái dây thừng thằng Mã Bá Lạc cho rồi move về Ba lăng huyện tìm Mã Bá lạc và bắt mấy con ngựa cánh nó, xong.

Nếu ko bắt được ở 3 lăng thì chịu khó về Van trung trấn, chạy sang bên phải map, mò mò lúc sẽ gặp MBL và 4 con ngựa để bắt

hoangyen520
28-05-17, 06:56 PM
các máp bị đen
vĩnh lạc trấn
giang tân thôn
vân trung trấn
thành
biện kinh
lâm an
và tiêu dao cốc 1
và không cưỡi đc ngựa.
ai biết fix sao ko nhỉ

Chép mấy file image từ client kiếm thế 2 qua sẽ hết bị đen map, hơi nặng một tý

titanok
28-05-17, 09:58 PM
Dùng client này rồi chep đè path của thớt vào là hết đen máp nhé:

Client full 7G: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duhaus71
28-05-17, 11:03 PM
ban post cai giao dien F1 khi dung client full ban moi share duoc khong

titanok
28-05-17, 11:06 PM
Nó là Client full của kiểm thế 2 thôi chứ có gì mới đâu 30charrrr

hanjkate
21-06-17, 11:38 PM
ai chỉ mình add đồng với..
mở thẻ gm add đồng mà nó hiện đang xử lý hoài ko dc

thupro
23-06-17, 08:33 PM
pro nào fix giùm mình npc đi thời quang điện không giới hạn được không Ạ.

DollyViolet
10-07-17, 08:45 AM
Làm sao chạy game độ phan giải cao hơn vậy các bác :(

piorentina3
18-07-17, 05:04 PM
bạn nào có plugin của bản này không cho mình xin với

hieu0071990
20-07-17, 10:53 AM
Làm sao chạy game độ phan giải cao hơn vậy các bác :(

vào setting client chỉnh thôi ,khi chạy lên có phần setting game đó bạn

hoangyen520
28-07-17, 05:59 PM
"Hệ thống bảo thạch chưa mở", không đục được lỗ, không có mông trần bảo thạch, làm sao sửa vậy mấy anh, không tìm thấy script )):

ngocvinhstory
23-08-17, 12:16 AM
sao e goi Boss hỏa kỳ lân không được nhỉ

namyd274
07-10-17, 02:06 PM
Làm sao để có điểm tích lũy nạp thẻ vậy mấy bác?

chandoihp81
09-10-17, 12:01 PM
sao e tạo nhân vật toàn bị sever đã đầy nhỉ

lqthanh85bl
20-07-18, 08:50 PM
Bác chủ có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không, chỉnh ip máy ảo làm sao bác chẳng hiểu gì hết,

lqthanh85bl
22-07-18, 08:29 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 26fa7d7d85f858845a2e731dde5a&oe=582BE104

:D:D:D:D
Của một tên nào đó............ ( vào nhận hàng đi )

chú em chỉ anh cách add đồng server này bằng navicat với

vd_tt
22-07-18, 08:54 AM
chú em chỉ anh cách add đồng server này bằng navicat với

lại là thằng ông nội người ta đây mà : " TÔI KHÔNG THÍCH "

nhờ vả người ta mà cứ đòi làm ông nội người ta ko =))

lqthanh85bl
22-07-18, 09:05 AM
lại là thằng ông nội người ta đây mà : " TÔI KHÔNG THÍCH "

Trong cách nói của chú em đã có sự xúc phạm rồi kêu bằng thằng trong khi chú em nhỏ tuổi hơn anh, cái thứ 2 anh đòi làm ông nội người ta thì thôi, xin cách hướng dẫn không chỉ thì thôi còn chửi lại hài thật không hiểu các chú em sao lại tự cao tự đại vậy, cho mình giỏi có quyền nói gì thì nói à, thằng ông nội nào ở đây lớn rồi ăn nói cho đàng hoàng vào

vd_tt
22-07-18, 09:15 AM
haha, vào xin xỏ người ta, xưng anh, chú em, ko đòi làm ông nội ng ta là gì.
dù có lớn hơn thì vẫn gọi nhau là bạn, là tôi, anh, cậu, tớ.... vào forum đòi làm a người ta. ghê. lớn quá cơ , lâu nay vẫn ko đổi được cái cách nghĩ thần thánh nhỉ. 93 thần thánh =))

p/s : ko cần nói nhiều đâu, ae vào xem comment là biết =))

lqthanh85bl
22-07-18, 02:25 PM
dù có lớn hơn thì vẫn gọi nhau là bạn, là tôi, anh, cậu, tớ.... vào forum đòi làm a người ta. ghê. lớn quá cơ , lâu nay vẫn ko đổi được cái cách nghĩ thần thánh nhỉ. 93 thần thánh =))

Hài thật ở bất kỳ môi trường nào cũng vậy cũng cần phải có lớn có nhỏ cha mẹ chú không dạy chú cách xưng hô người lớn tuổi hơn à, đúng là con nít, ăn nói mất dạy

lqthanh85bl
22-07-18, 02:32 PM

Đang yên đang lành ai chửi chú mày mà chú mày vào chửi anh, anh làm gì ai, buồn cười thật, chú mày không có cái quyền gì mà chửi a mày nhé ngoại trừ cha mẹ ta ra không ai có quyền mắng chửi

lqthanh85bl
24-07-18, 10:07 AM
Dùng client này rồi chep đè path của thớt vào là hết đen máp nhé:

Client full 7G: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hết đen nhưng mất không hiện trang bị anh hùng, kinh mạch, huy chương... trong bảng phụ nhân vật, có cách nào sửa không bro

nghichtu91
24-07-18, 05:58 PM
Hết đen nhưng mất không hiện trang bị anh hùng, kinh mạch, huy chương... trong bảng phụ nhân vật, có cách nào sửa không bro

làm gì có cái đó mà hiện.,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

lqthanh85bl
25-07-18, 08:52 AM
làm gì có cái đó mà hiện.,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Ông có server nào có kim long không share chơi với, thanks

ngohung0004
21-10-18, 09:24 PM
bác chủ thớt ơi ... sever ngon lắm ... bác share cho e cái pass GM card hay cách add đồng vào đi mình cảm ơn nhiều ^ ^

operabn
07-02-19, 02:38 PM

update thêm patch nha mn

chủ thớt cho xin cái hướng dẫn chạy game đi ạ em chạy toàn lỗi pays không hiểu sao dù đã chỉnh lại ip 8-}8-}8-}

hoang1412nd
14-05-20, 01:04 AM

update thêm patch nha mn

Chào mọi người!
Sau khi cài đặt kiếm thế offline thì mình chạy Paysys có báo: [Paysys] WorkThead initialize Ok!
Nhưng khi chạy sang Secure CRT thì nó báo như hình dưới và không kết nối được dữ liệu :cry:
Xin cám ơn mọi người!

DungT
19-11-21, 01:10 PM
bác nào còn link không reup lại với ạ tks 8-}8-}8-}

thienthan999
23-02-23, 08:57 AM
Ai con sv này không nhỉ, xin về chơi off ạ.
thanks all,

DungT
07-03-23, 10:38 PM
bác nào còn link up lại với tks nhiều

bonb12
30-03-23, 01:51 AM
chào bé lịch yêu dấu của tuấn!

anhtuanapt
09-11-23, 11:59 AM
Quên ko backup mất sạch data KT1 =))

bangtamvnn
26-11-23, 02:50 PM
bác nào có thể up lại link sv này dc ko ạ :( link die hết rồi.

thanhdo2020
23-10-24, 07:30 AM
Bác nào còn sv không up cho mình với, link die hết rồi