PDA

View Full Version : [JX] xin hỏi cách xoá toàn bộ nhân vật và tài khoản ở JX LINUX

phuongpvmtc72
03-11-16, 10:29 AM
mình muốn xóa toàn bộ tại khoản và thông tin nhân vật trên database để có 1 database hoàn toàn sạch thì làm cách nào? mong mọi người giúp đỡ . cám ơn mọi người

Edward_Newgate
03-11-16, 10:41 AM
Tài khoản thì xóa bên SQL Server (Windows)
Thông tin nhân vật thì xóa bên MySQL (Linux)

trungkhuyen
03-11-16, 11:25 AM
Tiện thể cho mình hỏi, nếu cài chơi offline ở tiệm net, sau khi chơi xong mình "save" bảo lưu lại thông tin account thế nào? (LINUX)

Edward_Newgate
03-11-16, 03:16 PM
Muốn lưu thì làm theo thứ tự ngược lại với khi mở.
Chủ yếu là cái máy nó có cho lưu dữ liệu ko thôi, chạy bootroom thì chắc ko đc.

trungkhuyen
03-11-16, 03:21 PM
Muốn lưu thì làm theo thứ tự ngược lại với khi mở.
Chủ yếu là cái máy nó có cho lưu dữ liệu ko thôi, chạy bootroom thì chắc ko đc.
cảm ơn bạn!
Nhưng ý mình là thế này: tiệm Net đóng băng rồi... mỗi lần mình ra chơi là phải CÀI LẠI vmware, chạy Centos, Win. Vậy thì những lần CÀI ĐẶT trước sau khi chơi xong mình lưu nhân vật VÀO USB như thế nào??? (ko lẽ lại chạy Contos, Win trực tiếp trên USB thay vì trên ổ cứng của NET? ??)

hoangcungclub
03-11-16, 05:03 PM
cảm ơn bạn!
Nhưng ý mình là thế này: tiệm Net đóng băng rồi... mỗi lần mình ra chơi là phải CÀI LẠI vmware, chạy Centos, Win. Vậy thì những lần CÀI ĐẶT trước sau khi chơi xong mình lưu nhân vật VÀO USB như thế nào??? (ko lẽ lại chạy Contos, Win trực tiếp trên USB thay vì trên ổ cứng của NET? ??)

lưu mỗi cái máy ảo centos thôi ko cần cái gì nữa cả, cứ ra tiệm nét cài vm rùi chọn centos rùi chiến

trungkhuyen
03-11-16, 11:04 PM
lưu mỗi cái máy ảo centos thôi ko cần cái gì nữa cả, cứ ra tiệm nét cài vm rùi chọn centos rùi chiến
Mèn ơi! có cách nào nhẹ hơn ko bạn?? Chứ cái Win gần 2G, Centos tận 3Gb chép copy qua lại chắc hơi lâu...hay là mình chạy trực tiếp từ ổ USB??

cabato
03-11-16, 11:58 PM
Mèn ơi! có cách nào nhẹ hơn ko bạn?? Chứ cái Win gần 2G, Centos tận 3Gb chép copy qua lại chắc hơi lâu...hay là mình chạy trực tiếp từ ổ USB??

Nhẹ nhàng thôi.
backup dữ liệu
qua đây để xem hd
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungkhuyen
04-11-16, 12:03 AM
Nhẹ nhàng thôi.
backup dữ liệu
qua đây để xem hd
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Để mình xem sau, cảm ơn bạn!
Bạn ơi mình có thể dùng USB chứa WIN và CENTOS thay ổ cứng của máy ko? (2 cái gần 5Gb chạy server trên USB)

135236
04-11-16, 12:10 AM
Tài khoản thì xóa bên SQL Server (Windows)
Thông tin nhân vật thì xóa bên MySQL (Linux)

Bạn ơi cho mình hỏi bên JX win mình muốn có DB sạch thì phải xóa những mục nào vậy?

Edward_Newgate
05-11-16, 04:09 PM
Bạn ơi cho mình hỏi bên JX win mình muốn có DB sạch thì phải xóa những mục nào vậy?

Ở thư mục server có mấy cái liên quan đến chữ "db" xóa gần hết. Còn chừa cái nào thì mình ko nhớ :))

trungkhuyen
05-11-16, 06:08 PM
Ở thư mục server có mấy cái liên quan đến chữ "db" xóa gần hết. Còn chừa cái nào thì mình ko nhớ :))
C
Có phải sau khi mình tắt server thì tất cả thông tin nhân vật (level, trang bị, option,..) được lưu lại trong DB ??

Edward_Newgate
06-11-16, 11:12 AM
C
Có phải sau khi mình tắt server thì tất cả thông tin nhân vật (level, trang bị, option,..) được lưu lại trong DB ??

Đương nhiên là lưu trong DB (database = cơ sở dữ liệu).
Nhưng DB ko phải ở SQL Server mà ở mấy file nằm trong thư mục chứa server ấy.

trungkhuyen
06-11-16, 02:40 PM
Đương nhiên là lưu trong DB (database = cơ sở dữ liệu).
Nhưng DB ko phải ở SQL Server mà ở mấy file nằm trong thư mục chứa server ấy.
c
Vậy mỗi lần thoát acc tắt sever mình chỉ cần sao lưu lại cái DB đó là ok?

Edward_Newgate
06-11-16, 02:44 PM
c
Vậy mỗi lần thoát acc tắt sever mình chỉ cần sao lưu lại cái DB đó là ok?

Nó vẫn lưu trong thư mục chứa server mà.
Nếu cần sao lưu thì sao lưu mấy cái đó.

trungkhuyen
06-11-16, 02:58 PM
Nó vẫn lưu trong thư mục chứa server mà.
Nếu cần sao lưu thì sao lưu mấy cái đó..
.
Vì lap mình bị trộm nên mình mún ra quán Net chơi, chạy trên USB thì sợ ko nổi, nên mình copy ra ổ cứng của máy hết... khoảng 5Gb (Centos, Win). Mà mỗi lần chơi xong copy nguyên cái 5Gb vào lại USB thì lâu quá..

Edward_Newgate
06-11-16, 03:59 PM
.
.
Vì lap mình bị trộm nên mình mún ra quán Net chơi, chạy trên USB thì sợ ko nổi, nên mình copy ra ổ cứng của máy hết... khoảng 5Gb (Centos, Win). Mà mỗi lần chơi xong copy nguyên cái 5Gb vào lại USB thì lâu quá..

Đang nói chuyện server Jx Win sao nhảy sang Linux rồi.

trungkhuyen
06-11-16, 05:12 PM
Đang nói chuyện server Jx Win sao nhảy sang Linux rồi.
.
Ây da! cái topic này nói sever Linux mà.. Vậy Linux thì "save" thông tin nhân vật thế nào bạn?

Edward_Newgate
06-11-16, 05:15 PM
.
Ây da! cái topic này nói sever Linux mà.. Vậy Linux thì "save" thông tin nhân vật thế nào bạn?

Linux trả lời từ trang trước rồi.
Xóa chỗ nào thì cũng chính là chỗ lưu :3