PDA

View Full Version : [MU] Lỗi Cổng Blood Castle của Source SCF

heroviet2301
17-10-16, 02:48 PM
Hi all!
Hiện tại mình rất hay bị lag cổng Blood Castle và được chia làm 2 loại.

1. Không hạ cổng thành xuống để đi vào bên trong
Lý do: có người bị và có người không bị, người bị lag là do khi giết đủ quái vật mà không đứng gần cổng thành thì cổng nó không hạ xuống để mà đi vào bên trong, ai đứng gần thì được hạ xuống và đi vào bình thường.

2. Hạ cổng và phá cổng thành nhưng không đi vào bên trong được, như có thêm cánh cửa tàng hình nó chặn lại
Kiểm tra logs thì Blood Castle ở thời điểm đó hiện nhiều Error

Tóm lại là mình muốn hỏi anh em có ai bị cái lỗi 1 không và cùng nhau tìm hiểu để khắc phục nhé ! còn lỗi thứ 2 ít bị nên không quan trọng lắm.

Cảm ơn đã đọc bài !

Hình ảnh lỗi 1:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Rest In Peace
17-10-16, 04:01 PM
hóng .

votan9111
17-10-16, 06:44 PM
Source của ai vậy??????????????????????????????????????

omasa
18-10-16, 12:04 PM
Hi all!
Hiện tại mình rất hay bị lag cổng Blood Castle và được chia làm 2 loại.

1. Không hạ cổng thành xuống để đi vào bên trong
Lý do: có người bị và có người không bị, người bị lag là do khi giết đủ quái vật mà không đứng gần cổng thành thì cổng nó không hạ xuống để mà đi vào bên trong, ai đứng gần thì được hạ xuống và đi vào bình thường.

2. Hạ cổng và phá cổng thành nhưng không đi vào bên trong được, như có thêm cánh cửa tàng hình nó chặn lại
Kiểm tra logs thì Blood Castle ở thời điểm đó hiện nhiều Error

Tóm lại là mình muốn hỏi anh em có ai bị cái lỗi 1 không và cùng nhau tìm hiểu để khắc phục nhé ! còn lỗi thứ 2 ít bị nên không quan trọng lắm.

Cảm ơn đã đọc bài !

Hình ảnh lỗi 1:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sao bạn ko post log lên. Nếu lỗi từ sv thì bạn xem config lại event. Nếu vẫn bị thì copy file map ở client khác vô. Ko đc nữa thì xem lại gs thôi :)

p/s: cho hỏi cái logo bạn tự add hay có sẵn thế?

ikenylee
18-10-16, 12:40 PM
Sao bạn ko post log lên. Nếu lỗi từ sv thì bạn xem config lại event. Nếu vẫn bị thì copy file map ở client khác vô. Ko đc nữa thì xem lại gs thôi :)

:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|

omasa
18-10-16, 12:43 PM
:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|

:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

heroviet2301
18-10-16, 03:51 PM
Source của ai vậy??????????????????????????????????????
Source của BladeKnight109

p/s: cho hỏi cái logo bạn tự add hay có sẵn thế?
Lỗi như hình ảnh 1 kia là lỗi do Client nên không có Logs ở GameServer, nếu lỗi 2 thì mới có Logs
Logo add bằng file ảnh .ozt, custom của server thuê có sẵn nên chỉ việc thêm ảnh vô thôi.

BladeKnight109
18-10-16, 04:04 PM
Cả 2 lỗi đều nằm ở client.
Lỗi 2 nếu hạ xuống rồi mà ko đi vào dc là do client. chừng nào đi vào được mà bị giật ra lại mới là ở server.
Rất tiêc, không source client rất khó.

hoangtu_eck94
18-10-16, 04:12 PM
Thay client khác xem sao. :D........

balong
18-10-16, 07:53 PM
Source của BladeKnight109

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

.

hoangtu_eck94
18-10-16, 08:26 PM
ý là gs của bk109. nói source nghe ghê quá :))......................