PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài đặt Server Zhengtu Linux

hattieuadt
15-10-16, 08:49 AM
Thấy nhiều bạn vẫn có gặp khó khăn trong việc chạy Server Linux nay làm video hướng dẫn cho cụ thể hi vọng sẽ giúp ích được cho các bạn mới tham gia.

- Tất cả mọi thứ đã có hết trong link download hướng dẫn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Link download Server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client các bạn sử dụng của Chân Mệnh Thiên Tử nhé, Việt hóa khá rồi

BeeZone
15-10-16, 11:22 AM
Dùng VMware hay VirtualBox vậy bạn. Trước có down 1 bản mà chạy ko dc bằng VB :((

hattieuadt
15-10-16, 01:56 PM
Dùng VMware hay VirtualBox vậy bạn. Trước có down 1 bản mà chạy ko dc bằng VB :((

Bản này chạy trên VitualBox bạn nhé, nếu bạn biết cài linux thì có thể cài trên WMware cũng ok, tuy nhiên cài Msql = tay khá phức tạp nên nếu ko thành thạo linux cũng là 1 vấn đề nan giải.

zingzingzing
15-10-16, 11:41 PM
Thấy nhiều bạn vẫn có gặp khó khăn trong việc chạy Server Linux nay làm video hướng dẫn cho cụ thể hi vọng sẽ giúp ích được cho các bạn mới tham gia.

- Tất cả mọi thứ đã có hết trong link download hướng dẫn

- Link download Server

Client các bạn sử dụng của Chân Mệnh Thiên Tử nhé, Việt hóa khá rồi

bước này bị gì đây mấy thím??? giúp với.(*)

hattieuadt
16-10-16, 12:37 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bước này bị gì đây mấy thím??? giúp với.(*)

Kết nối Navicat với user là ztgame / 1234

Hoặc thay 127.0.0.1 thành localhost

zingzingzing
16-10-16, 10:22 AM
Kết nối Navicat với user là ztgame / 1234

Hoặc thay 127.0.0.1 thành localhost

thanks! bạn mình làm được rồi.

KangGary
16-10-16, 01:24 PM
Xài client của thằng CMTT không được nhỉ?
Thay ip xong Mở nó không lên thớt ơi [-O<

hattieuadt
16-10-16, 04:12 PM
Xài client của thằng CMTT không được nhỉ?
Thay ip xong Mở nó không lên thớt ơi

Thớt xem lại xem sao hoặc chụp cái ảnh quăng lên đây hoặc nhóm chat anh em cùng bàn luận.

Dưới đây là link tham gia nhóm ZT Development

KangGary
16-10-16, 04:15 PM
Mod xóa dùm cmt này giúp :)
...............

KangGary
16-10-16, 04:25 PM
Thớt xem lại xem sao hoặc chụp cái ảnh quăng lên đây hoặc nhóm chat anh em cùng bàn luận.

Dưới đây là link tham gia nhóm ZT Development

Làm ok hết như clip rồi, cài client CMTT xong rồi cònig lại ip trong client
Login không chạy, hiển thị :-?

Team giúp mình xem thử được không thím :)

toitinhnhan
05-11-16, 07:26 PM
mod nào chỉ dùm mình cái lỗi này không???
mình đã làm theo hướng dẫn rùi
cái SecurtiCRT báo như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
xong mình chạy ztgame.exe nó báo lỗi này
mong giúp đỡ sớm. thanks

hattieuadt
06-11-16, 06:50 PM
Làm ok hết như clip rồi, cài client CMTT xong rồi cònig lại ip trong client
Login không chạy, hiển thị :-?

Team giúp mình xem thử được không thím :)
Chạy được chưa nhỉ 30 charrrrrrrrrrrrrrr

KangGary
06-11-16, 07:03 PM
Chạy được chưa nhỉ 30 charrrrrrrrrrrrrrr

Vẫn không.
Client tải về thì chơi sv CMTT thì được, còn cf lại ip thì mở client không lên
Đã cài lại máy nhé :|

ztviet
06-11-16, 10:02 PM
Bác nào có lòng setup 1 bản win ảo giúp em. :)) . Win thì em chọc chọc đc. Linux mù tịt luôn. Mà cái sv đồ tím. Hình như thiếu mấy file config + file ./root/qd.sh gì thì phải.

hattieuadt
07-11-16, 12:29 AM
Vẫn không.
Client tải về thì chơi sv CMTT thì được, còn cf lại ip thì mở client không lên
Đã cài lại máy nhé :| Mình nghĩ là ko liên quan nhau, bạn chạy file start hoặc Login là được mà

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bác nào có lòng setup 1 bản win ảo giúp em. :)) . Win thì em chọc chọc đc. Linux mù tịt luôn. Mà cái sv đồ tím. Hình như thiếu mấy file config + file ./root/qd.sh gì thì phải. Reply Skype mà chả thấy à ơi gì, nếu đã ko biết gì LX thì mò sao đc linux rồi còn quản lí phát triển nó nữa, thiết nghĩ nên trang bị đầy dủ kiến thức trước rồi hãy tính. qua bài hướng dẫn config Sv ZT Linux mà mình làm video hướng dẫn làm thử đã chạy ok thì chạy bản đồ tím ko có gì khác biệt. Học từ cái dễ trc rồi đến cái khó, bê sẵn về cuối cùng kiến thức vẫn = 0 thôi

KangGary
07-11-16, 02:30 AM
Mình nghĩ là ko liên quan nhau, bạn chạy file start hoặc Login là được mà[COLOR="Silver"]
Cả 2 đều ko đc. Như teamv hôm đấy cũng thấy rồi

hattieuadt
07-11-16, 01:10 PM
Cả 2 đều ko đc. Như teamv hôm đấy cũng thấy rồi Hôm đó chưa cài lại win mà, cài lại rồi vẫn bị à?

KangGary
07-11-16, 01:22 PM
Hôm đó chưa cài lại win mà, cài lại rồi vẫn bị à?

Thì như nói ở trên đấy, để ip của thằng CMTT thì vào game được
Còn thay ip thì cả 2 đều không vào được.
Mà thôi, cũng cảm ơn thím nhiều
Chắc không có duyên :-?:-?:-?

hattieuadt
07-11-16, 02:30 PM
Thì như nói ở trên đấy, để ip của thằng CMTT thì vào game được
Còn thay ip thì cả 2 đều không vào được.
Mà thôi, cũng cảm ơn thím nhiều
Chắc không có duyên :-?:-?:-? Tức là giờ ko vào game đc chứ không phải chạy nó ko lên chứ gì? hôm trc teamview là chạy ko đc client co máy bị virus hay gì đó. Nếu chạy client đc mà vào ko được game thì nó lại là lỗi khác, có thể so Server chưa khởi động được hoặc do config cổng sai. Tốt nhất nên chạy từng câu lệnh riêng biệt đừng chạy gộp = cái qd.sh như vậy dễ kiểm soát lỗi, phá hiện lỗi ở câu lệnh nào sẽ dễ dàng fix hơn

KangGary
07-11-16, 03:22 PM
Tức là giờ ko vào game đc chứ không phải chạy nó ko lên chứ gì? hôm trc teamview là chạy ko đc client co máy bị virus hay gì đó. Nếu chạy client đc mà vào ko được game thì nó lại là lỗi khác, có thể so Server chưa khởi động được hoặc do config cổng sai. Tốt nhất nên chạy từng câu lệnh riêng biệt đừng chạy gộp = cái qd.sh như vậy dễ kiểm soát lỗi, phá hiện lỗi ở câu lệnh nào sẽ dễ dàng fix hơn

Đến ạ, không hiểu à?
Test của thằng CMTT thì client xài được ( xem client chạy được hay không ) -> Đến đây xong, ok client vào được game nhé.

Chạy server + config ok đúng hết nhé, đến lúc đổi ip file config trong client ( 192.168.1.158 ) thì không chạy client được (:|(:|(:|

hattieuadt
07-11-16, 04:27 PM
Đến ạ, không hiểu à?
Test của thằng CMTT thì client xài được ( xem client chạy được hay không ) -> Đến đây xong, ok client vào được game nhé.

Chạy server + config ok đúng hết nhé, đến lúc đổi ip file config trong client ( 192.168.1.158 ) thì không chạy client được (:|(:|(:| Không kẽ client có ma 30 charrrrrrrrrrrrr

ztviet
08-11-16, 11:00 AM
Chạy đc cái sv mới tính đến phát triển đc chứ bác. Còn về server nào thì nó cũng như nhau. Quan trọng mình thích mình chơi chứ đồ tím hay đồ xanh không quan trọng.
Còn sky em có nhận đc rep của bác đâu. Thôi cám ơn bác . Tự mò vậy

hattieuadt
08-11-16, 09:12 PM
Chạy đc cái sv mới tính đến phát triển đc chứ bác. Còn về server nào thì nó cũng như nhau. Quan trọng mình thích mình chơi chứ đồ tím hay đồ xanh không quan trọng.
Còn sky em có nhận đc rep của bác đâu. Thôi cám ơn bác . Tự mò vậy Có rep mà rep lạy đi vào team giúp, xem hướng dẫn video ở bài này mà ko chạy đc à?

caonguyen8788
15-11-16, 03:46 PM
có bác nào chạy đc chưa vậy mày mò mấy ngày mà vẫn ko đc

MrKenny
18-11-16, 05:25 PM
Ai cho mình hỏi làm sao chỉnh rate với drop của SV với
Với lại kiếm ID quái vật và Item ở đâu vậy
Ai chỉ gấp dùm với

hattieuadt
18-11-16, 09:16 PM
Ai cho mình hỏi làm sao chỉnh rate với drop của SV với
Với lại kiếm ID quái vật và Item ở đâu vậy
Ai chỉ gấp dùm vớiDrop với rate bản Linux ko thấy chỗ chỉnh bạn tìm hiểu rồi chia sẻ cho anh em với, ID quái và item thì tìm trong NPCBase và OpjectBase của SV hoặc client đều có

MrKenny
19-11-16, 12:12 PM
Drop với rate bản Linux ko thấy chỗ chỉnh bạn tìm hiểu rồi chia sẻ cho anh em với, ID quái và item thì tìm trong NPCBase và OpjectBase của SV hoặc client đều có

Bạn biết lệnh add item của GM thế nào không ? Chỉ mình với. Với lại làm sao để add NL 7 8 vào Tạp Hoá Cao Cấp vậy

caonguyen8788
30-11-16, 08:48 AM
Drop với rate bản Linux ko thấy chỗ chỉnh bạn tìm hiểu rồi chia sẻ cho anh em với, ID quái và item thì tìm trong NPCBase và OpjectBase của SV hoặc client đều có

khi nào bác rảnh bác tw hộ e phát nhé

hattieuadt
30-11-16, 05:28 PM
khi nào bác rảnh bác tw hộ e phát nhéBác PM qua skype xem e giúp gì đc ko, svitnet bác nhé

caonguyen8788
06-12-16, 08:40 AM
Bác PM qua skype xem e giúp gì đc ko, svitnet bác nhé

mình pm sky cho bác lâu nay mà có thấy rep lại đâu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn biết lệnh add item của GM thế nào không ? Chỉ mình với. Với lại làm sao để add NL 7 8 vào Tạp Hoá Cao Cấp vậy

bác chạy đc sv này hả hướng dẫn e phát