PDA

View Full Version : [JX] Linux Cần lắm hướng dấn cài Centos trên vps

kemcpr
03-10-16, 01:40 PM
Như tiêu đề
Bác nào có thể hướng dấn mình cách cài centos trên vps vơi ạ \m/~X(~X(~X(~X(

JXDev
03-10-16, 01:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ko biết có phải ý của bác ko

kemcpr
03-10-16, 02:09 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ko biết có phải ý của bác ko

Chuẩn đến vi khuẩn phải gật gù luôn bác ạ =P~:D:-o:-o:-o:-o:-o:-o nút tks đã được seeding ;;)

JXDev
03-10-16, 02:21 PM
Chuẩn đến vi khuẩn phải gật gù luôn bác ạ =P~:D:-o:-o:-o:-o:-o:-o nút tks đã được seeding ;;)

:)) tại bác ko search thôi chứ search thì ra 1 lùi :)

HungDevJX
03-10-16, 02:43 PM
Như tiêu đề
Bác nào có thể hướng dấn mình cách cài centos trên vps vơi ạ \m/~X(~X(~X(~X(

Câu hỏi của bác bá đạo thật!! " Cài Centos trên VPS"

Centos là máy ảo!! VPs cũng mấy ảo :-w

wermanhme1990
03-10-16, 02:54 PM

Thực tế vps bạn thuê bạn chọn ubuntu hay centos nó sẽ tự set cho bạn rồi, chỉ việc dùng, nên bước cài centos lên vps không cần làm. Còn vps bạn mua và thuê chổ đặt hoặc thuê nguyên con, thì bạn phải tự cài(hoặc bên dịch vụ cài giúp) hệ điều hành(windows hoặc linux) để dùng.

kemcpr
03-10-16, 03:27 PM
nhiều bác góp ý hay quá cảm ơn mấy bác ná.. ( nút đã bấm hết)
nhưng mình đang lỗi khi cài lệnh ~X(~X(~X(~X(~X(
+ Mysql - Lệnh cài : yum install mysql
thì bị lỗi

wermanhme1990
03-10-16, 03:40 PM
nhiều bác góp ý hay quá cảm ơn mấy bác ná.. ( nút đã bấm hết)
nhưng mình đang lỗi khi cài lệnh ~X(~X(~X(~X(~X(
+ Mysql - Lệnh cài : yum install mysql
thì bị lỗi

1. Bạn post câu hỏi nên để chử mặc định của forum, chứ màu mè rất khó đọc.
2. Khi post câu hỏi lỗi nên kèm theo tấm hình báo lỗi gì để người khác nhìn hình biết lỗi mà giúp.
3. bạn thử lệnh sau:

sudo yum update

sudo yum install mysql-server

sudo /sbin/chkconfig --levels 235 mysqld on

sudo service mysqld start

kemcpr
03-10-16, 03:46 PM
2. Khi post câu hỏi lỗi nên kèm theo tấm hình báo lỗi gì để người khác nhìn hình biết lỗi mà giúp.
3. bạn thử lệnh sau:

sudo yum update

tks bác... e đang tí.. có gì bác giúp e tí nhé..

--- Chế độ gộp bài viết ---

3. bạn thử lệnh sau:

sudo yum update

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=30576cb3f589f122c296c7307b97e469&oe=58A7625F

wermanhme1990
03-10-16, 04:36 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=30576cb3f589f122c296c7307b97e469&oe=58A7625F (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=30576cb3f589f122c296c7307b97e469&oe=58A7625F)

Bạn dùng centos version?, dùng lệnh này để kiểm tra:

cat /etc/*relea*

bạn kiểm tra xem mysql đã được cài chưa:

yum info mysqld

Nếu bạn đang dùng là centos 7.x thì bạn làm như sau:

wget <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sudo rpm -ivh mysql-community-release-el7-5.noarch.rpm

sudo yum update

sudo systemctl start mysqld

sudo systemctl enable mysqld.service

kemcpr
03-10-16, 04:41 PM
Bạn dùng centos version?, dùng lệnh này để kiểm tra:

cat /etc/*relea*

bạn kiểm tra xem mysql đã được cài chưa:

yum info mysqld

Nếu bạn đang dùng là centos 7.x thì bạn làm như sau:

wget <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sudo rpm -ivh mysql-community-release-el7-5.noarch.rpm

sudo yum update

sudo systemctl start mysqld

sudo chkconfig mysqld on

bác teamv giúp e cái... e không hiểu nhiều về cái này
134 924 236
9151

kemcpr
04-10-16, 11:23 PM
Đến phần lây địa chỉ mac sao lại k có nhỉ mọi người. Centos 7

quancoi000
04-10-16, 11:39 PM

Tôi đang nhìn thấy cái quái gì thế này?
Bạn đùa mình đấy à? CentOS là tên của hệ điều hành nền Linux bạn nhé! Còn VPS mới là máy ảo, cài máy ảo trên máy ảo là cái cc gì thế? =)) =)) =))
Bạn làm người khác tưởng bạn am hiểu đấy =))

HungDevJX
04-10-16, 11:53 PM
Tôi đang nhìn thấy cái quái gì thế này?
Bạn đùa mình đấy à? CentOS là tên của hệ điều hành nền Linux bạn nhé! Còn VPS mới là máy ảo, cài máy ảo trên máy ảo là cái cc gì thế? =)) =)) =))
Bạn làm người khác tưởng bạn am hiểu đấy =))

thì centos là tên của hdh linux! !!! nãy h mình cãi vs bạn à :S !! vps hdh linux thì ng ta cài centos hoặc ubutu cho bạn!! ỦA chứ bạn spam sủa cái cmm j v !! cái clb này cho hùa nhiu thật!! Spam để lên tv tâm huyết à!! V mà cũng spam óc cho :)

P/s: mình đọc nhầm! cài máy ảo trên VPS!

kemcpr
05-10-16, 08:02 AM
lại có vụ gì thế mấy bạn... ai giúp mình cái nào.........:D:D:D:D

quancoi000
05-10-16, 09:41 AM
thì centos là tên của hdh linux! !!! nãy h mình cãi vs bạn à :S !! vps hdh linux thì ng ta cài centos hoặc ubutu cho bạn!! ỦA chứ bạn spam sủa cái cmm j v !! cái clb này cho hùa nhiu thật!! Spam để lên tv tâm huyết à!! V mà cũng spam óc cho :)

P/s: mình đọc nhầm! cài máy ảo trên VPS!

Này bạn hiền này! Mình nói thật chứ bạn có não thì nên bỏ ra mà dùng đi! Đừng giấu cốp xe làm gì cả! Người ta cười cho đấy! Đã ngu còn tỏ ra ngu thật. Chưa ai nói nặng lời 1 cái gì quay ra chửi! Mình nói năng vô cùng lịch sự mà đhs bạn lại vô văn hóa đến thế! Mình spam thì kệ con mẹ mình, liên quan đb gì đến bát cơm nhà bạn không? Bạn thích thì bạn cứ spam, không ai ép, nhưng spam cho nó có chiều sâu bài viết với bạn ạ! Đừng nghĩ mình cái đb gì cũng biết! Bạn chưa hơn ai đâu! Đừng để gọi mod vào cho ăn thẻ!

4 ông mod vs 1 ông smod đâu hết rồi! Vào xử lý hộ tôi cái!

kemcpr
05-10-16, 09:59 AM
Này bạn hiền này! Mình nói thật chứ bạn có não thì nên bỏ ra mà dùng đi! Đừng giấu cốp xe làm gì cả! Người ta cười cho đấy! Đã ngu còn tỏ ra ngu thật. Chưa ai nói nặng lời 1 cái gì quay ra chửi! Mình nói năng vô cùng lịch sự mà đhs bạn lại vô văn hóa đến thế! Mình spam thì kệ con mẹ mình, liên quan đb gì đến bát cơm nhà bạn không? Bạn thích thì bạn cứ spam, không ai ép, nhưng spam cho nó có chiều sâu bài viết với bạn ạ! Đừng nghĩ mình cái đb gì cũng biết! Bạn chưa hơn ai đâu! Đừng để gọi mod vào cho ăn thẻ!

4 ông mod vs 1 ông smod đâu hết rồi! Vào xử lý hộ tôi cái!

mấy bác hạ hỏa giúp e... có gì đâu mà nặng lời thế... cứ giúp e cái vụ này là hết spam ngay ấy mày.. ;;);;);;);;);;);;);;)

ProtocolVersion:65
>>>Goddess connected
>>>Paysys connected
[ERROR]Failed to connect to Paysys[45.76.147.159:5002]

quancoi000
05-10-16, 10:44 PM
mấy bác hạ hỏa giúp e... có gì đâu mà nặng lời thế... cứ giúp e cái vụ này là hết spam ngay ấy mày.. ;;);;);;);;);;);;);;)

ProtocolVersion:65
>>>Goddess connected
>>>Paysys connected
[ERROR]Failed to connect to Paysys[45.76.147.159:5002]

xem lại IP Paysys đi.

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)
P/s: Vẫn ức chế với cái thằng đàn bà ở trên!

kemcpr
05-10-16, 11:21 PM
xem lại IP Paysys đi.

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)
P/s: Vẫn ức chế với cái thằng đàn bà ở trên!

Mình xem rất nhiêud rồi ma k đk bạn àk

quancoi000
05-10-16, 11:42 PM
Mình xem rất nhiêud rồi ma k đk bạn àk

Chắc để mai đi. giờ buồn ngủ quá rồi!

kemcpr
06-10-16, 08:07 AM
Chắc để mai đi. giờ buồn ngủ quá rồi!

có gì bạn giúp mình cái nha link facebook (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) của mình