PDA

View Full Version : Share Long Môn Thiên Kiền việt hóa

kik4567
01-10-16, 06:26 PM
Cũng không phải là game mới gì nên mình không chụp ảnh lên ở đây, ai chưa biết thì chịu khó tra anh gồ.

Link Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link res việt hóa: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Việt hóa tầm 90%, còn 10% còn lại thì tự việt hóa thêm, hình như là nằm trong file GameStart.swf.

*Ai bị lỗi shop thì cài font china (Lỗi này fix cũng đơn giản không có gì khó cả), chỉnh kiểu giờ cũng china luôn và chỉnh lại time máy tính về ngày 15/11/2015 (Có thể không cần chỉnh time cũng được, vì chưa test. Bạn có thể không chỉnh rồi xem thử, nếu bị lỗi Shop thì bắt buộc phải chỉnh, không thì bỏ qua)
Cuối cùng khởi động lại server (Nên khởi động lại máy tính trước khi bật server sẽ tốt hơn).

Hearts
01-10-16, 06:33 PM
Ko xài nhưng cũng thanks vì tinh thần=D>

kehuydietUS
01-10-16, 06:46 PM
xác nhận đang kéo về để test có bạn hiền chia sẻ diễn đàn ngày một vui =D>
tạo NV xong load 100% ko vào dc game nhỉ
có cần đổi font sang china ko thím thớt ơi .
help me please

trieutam010
01-10-16, 09:34 PM
xác nhận đang kéo về để test có bạn hiền chia sẻ diễn đàn ngày một vui =D>
tạo NV xong load 100% ko vào dc game nhỉ
có cần đổi font sang china ko thím thớt ơi .
help me please

chạy được chưa IS, sao mình chạy từ 1-6 bình thường mà vô game nó ko load =))
vào được rồi, bác nào biết pas navicat hk, thử <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với mấy thứ linh tinh mà ko được

tcbgame
01-10-16, 09:36 PM
mình vào chạy game bt chỉ tội tiếng việt và tiếng khựa nó lẫn lộn

toandaik@
01-10-16, 09:56 PM
mấy bản share còn lỗi lắm mấy chế không biết bản này chuẩn chưa :-"
- lỗi mysql khi tắt sv k đúng cách b-(
- lỗi shop không hiển thị vật phẩm b-(

kik4567
01-10-16, 10:30 PM
Cái này tải về chơi offline chủ yếu thôi, với lại cũng nói là việt hóa 90% rồi chứ không có bảo là việt hóa 100% nên có tiếng trung là tất nhiên, muốn 100% thì tự việt hóa thêm.

*Ai bị lỗi shop thì cài font china (Lỗi này fix cũng đơn giản không có gì khó cả), chỉnh kiểu giờ cũng china luôn và chỉnh lại time máy tính về ngày 15/11/2015 (Có thể không cần chỉnh time cũng được, vì chưa test. Bạn có thể không chỉnh rồi xem thử, nếu bị lỗi Shop thì bắt buộc phải chỉnh, không thì bỏ qua)
Cuối cùng khởi động lại server (Nên khởi động lại máy tính trước khi bật server sẽ tốt hơn)

quangphong0904
02-10-16, 09:03 AM
cái lổi shop chỉnh kiểu gì củng k hiện nhé =)) đã làm như hướng dẩn và mò đủ kiểu

langtukids
02-10-16, 09:17 AM
cái lổi shop chỉnh kiểu gì củng k hiện nhé =)) đã làm như hướng dẩn và mò đủ kiểu

shop ngon hết nhé =))
p/s: có điều font như đạp vào mặt người xem :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kik4567
02-10-16, 09:45 AM
Làm như hướng dẫn tui bày thì shop hiện bình thường nhé, còn không được thì do máy bạn thôi!

--- Chế độ gộp bài viết ---

shop ngon hết nhé =))
p/s: có điều font như đạp vào mặt người xem :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vào được rồi, bác nào biết pas navicat hk, thử <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với mấy thứ linh tinh mà ko được

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

langtukids
02-10-16, 09:51 AM
Làm như hướng dẫn tui bày thì shop hiện bình thường nhé, còn không được thì do máy bạn thôi!

edit font chỗ nào vậy thím

..........................................

Hearts
02-10-16, 10:21 AM

aazyw.com
.

duybongson
02-10-16, 10:36 AM
Tắt như thế nào nó mới ko bị reset anh em nhỉ :(

hongnguachien
02-10-16, 10:55 AM
đây có phải là bản 64 bit?? máy mình 32 bit chạy ko đc

kik4567
02-10-16, 11:50 AM
đây có phải là bản 64 bit?? máy mình 32 bit chạy ko đc

Chạy được hết! :-":-":-":-":-"

nobitajx2
02-10-16, 12:19 PM
Ai hướng dẫn cách tắt sao cho không bị Rollback không ?>:)

kik4567
02-10-16, 12:36 PM
Ai hướng dẫn cách tắt sao cho không bị Rollback không ?>:)

Muốn tắt thì nhấn phím e ở cửa sổ chạy server, sau đó thì nó tự động tắt thôi mà!

Hearts
02-10-16, 12:43 PM
Ai để ý thấy sv này chạy y đúc con mộng khải giang hồ ko=))

duybongson
02-10-16, 01:06 PM
Muốn tắt thì nhấn phím e ở cửa sổ chạy server, sau đó thì nó tự động tắt thôi mà!

Có mấy cửa sổ bấm e hết luôn hả bạn ,mình làm theo nhưng vẫn bị rollback :(

quangphong0904
02-10-16, 02:24 PM

toandaik@
02-10-16, 02:38 PM

khó quá bỏ qua ;) 8-} o:-) 8-} ;)

trieutam010
02-10-16, 02:45 PM
sao mình chơi bình thường có bị rb gì đâu ta, chỉ có tiếng trung còn hơi nhiều :|

kik4567
02-10-16, 03:27 PM
Có mấy cửa sổ bấm e hết luôn hả bạn ,mình làm theo nhưng vẫn bị rollback :(

Hồi trước chơi mình tắt theo trình tự thế này: Tắt web trước, sau đó tắt apache&mysql, kế đến là tắt các cửa sổ lần lượt từ của sổ cuối đến cửa sổ đầu bằng phím E (Hình như nhấn e lần đầu nó sẽ load một lúc, rồi sau đó mới nhấn e lần nữa, lâu quá không đụng nhớ cũng không rõ nữa)

ndbl1992
02-10-16, 05:15 PM
Có bác nào teamview giùm được không, mình thử các cách đổi font, chỉnh thời gian mà shop vẫn không hiện vật phẩm :(

hanjkate
02-10-16, 06:39 PM
làm sao để có việt hóa vậy các bác. tải 2 file rùi chép đè lên ko được.
bác nào chỉ giúp em với

khainqps01237
02-10-16, 07:31 PM
Thanks thớt nhé, kéo về nghịch xem thế nào >-)>-)>-)

kik4567
02-10-16, 09:06 PM
Có bác nào teamview giùm được không, mình thử các cách đổi font, chỉnh thời gian mà shop vẫn không hiện vật phẩm :(

Bạn có để font mặc định của win là china không? Và đã chỉnh kiểu giờ (Khác với chỉnh giờ) sang của khựa chưa?

ndbl1992
02-10-16, 09:41 PM
Bạn có để font mặc định của win là china không? Và đã chỉnh kiểu giờ (Khác với chỉnh giờ) sang của khựa chưa?

Font mặc định thì mình đặt là china rồi, vì mình cũng chơi nhiều game off khác nữa. Còn chỉnh kiểu giờ có phải là chỉnh múi giờ không vậy bạn ?

hongnguachien
03-10-16, 07:40 AM
lỗi này là lỗi gì hả mọi người?

tuidangvui
03-10-16, 04:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=748a9f1b8a8c1596fe9aa58f366d31c1&oe=587386A4 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=748a9f1b8a8c1596fe9aa58f366d31c1&oe=587386A4)

langtukids
05-10-16, 08:30 AM
shop có mấy món ko mua dc :D

quancoi000
09-10-16, 11:28 PM
shop có mấy món ko mua dc :D

Xem #1, chỉnh ngày giờ về china đi! (:|(:|(:|(:|(:|

langtukids
11-10-16, 08:25 PM
Xem #1, chỉnh ngày giờ về china đi! (:|(:|(:|(:|(:|
thím spam vc =))

----------------------------nhìn cl gì mà nhìn-------------------------------------------------

nttruong
06-12-16, 07:38 PM
Mấy huynh cho hỏi lỗi này là sao ạ?

tinhlabui
06-12-16, 08:35 PM
có con vps chả dùng tải về nghịch thử =))

nttruong
06-12-16, 09:32 PM
có con vps chả dùng tải về nghịch thử =))

chạy đc cho e cái tut nha bác, e k vào game đc. bản của tuan565 thì chạy đc mà bản này thì k