PDA

View Full Version : [KT] Giúp Add NPC liên tục theo giờ

kebactinh86
29-09-16, 08:59 AM
mình đang tập viết cái phó bản như thằng kt.gate cái thiên sơn mật cốc gì đó. có làm task đến đúng tgian đó thì add quái vào map đó cho quánh hết tgian xoa quái đi thì oke .nhưng làm sao để khi quái chết tự sinh quái khác trong suốt tgian phó bản nhỉ hok lẽ phải làm 5 6 cái tasklist add liên tục .Hình như có topic nào liên quan đến add quái và tgian quái tự sinh ra trong map nhưng đó là add luôn quái có sẵn chứ không phải xuất hiện theo giờ ai giúp thông não paht1 hjhj$-)$-)$-)

__Jie__
29-09-16, 12:41 PM
Trong npc có 1 cột ReviveFrame ( là thời gian chết sẽ xuất hiện trở lại ).

B1: Tạo 1 map Mới
B2: Tạo 1 file info.txt cho Map mới add các NPC cần thiết vào (bao gồm cả quái) . Có thể xem ở các info Map khác
B3: Tạo 1 script và gán thời gian để di chuyển đến map.

Chỉ vậy thôi :D

kebactinh86
29-09-16, 12:51 PM
HjHj một cái là tgian mở map thì oke 1 cái là hết h đá hết toàn bộ mem ra khỏi map nữa .thằng Kt.gate1102 nó làm hay lắm chưa đến giờ dzô map ko có quái đúng giờ quái xuất hiện quánh chết quái vẫn tự xuất hiện hết giờ nó clear hết quái thì dễ rồi.Mình tính làm 1 cái script nhỏ khi quái chết gọi con khác tiếp tiếp.Nhưng mình thấy sv nó có delay tgian xuất hiện quái đúng như mình add quái vào file ìno vậy .Nói chung làm chế cháo thì cũng làm dc thôi cơ mà mò mẫm cách ngta làm nó mới thú dzị hjhj:D:D:D:D

na.ilusm89
29-09-16, 01:10 PM
HjHj một cái là tgian mở map thì oke 1 cái là hết h đá hết toàn bộ mem ra khỏi map nữa .thằng Kt.gate1102 nó làm hay lắm chưa đến giờ dzô map ko có quái đúng giờ quái xuất hiện quánh chết quái vẫn tự xuất hiện hết giờ nó clear hết quái thì dễ rồi.Mình tính làm 1 cái script nhỏ khi quái chết gọi con khác tiếp tiếp.Nhưng mình thấy sv nó có delay tgian xuất hiện quái đúng như mình add quái vào file ìno vậy .Nói chung làm chế cháo thì cũng làm dc thôi cơ mà mò mẫm cách ngta làm nó mới thú dzị hjhj:D:D:D:D

code đơn giản sài

if not MODULE_GAMESERVER then
return;
end

hàm thông báo ban đầu thì để time báo là đến giờ chỉ mở map đó

sau hàm thông báo để time start quái vào thì giờ đó nó mới add quái vào tọa độ đó =))

KNpc.Add2(id quái, level quái, 0, id map, tọa độ x, tọa độ y)

đánh xong đến time muốn dis toàn bộ mem

ClearMapNpcWithName(id map, "Tên NPC");--Xóa NPC

local tbLocalPlayer = KPlayer.GetAllPlayer();
for _, pPlayer in pairs(tbLocalPlayer) do
local nMapId, nPosX, nPosY = pPlayer.GetWorldPos();
if nMapId == id map then
pPlayer.NewWorld(id map muốn chuyển về, tọa độ x, tọa độ y)

kebactinh86
29-09-16, 01:24 PM
Thanks 2 bác nói chung là khúc add quái hay khúc clear quái thì mình làm đc rùi quan trọng là khúc quái xuất hiện thêm giữa tgian phó bản. dzí dzụ phó bản diễn ra 30p thì lượng quái ban đầu chắc phải add dzô kha khá .mình muốn làm là ad 1 sl quái rùi ng chơi quánh chết quái tự sinh quái mới trong khoảng tgian ấy ý. chắc chỉ làm dc bằng file info.txt rồi hoặc trong tgian phó bản làm 5 hoặc 10 cái tasktime add thêm quái hay làm script quái chết tự add thêm con quái khác luôn vậy hjhj;;);;);;);;)

na.ilusm89
29-09-16, 01:42 PM
Thanks 2 bác nói chung là khúc add quái hay khúc clear quái thì mình làm đc rùi quan trọng là khúc quái xuất hiện thêm giữa tgian phó bản. dzí dzụ phó bản diễn ra 30p thì lượng quái ban đầu chắc phải add dzô kha khá .mình muốn làm là ad 1 sl quái rùi ng chơi quánh chết quái tự sinh quái mới trong khoảng tgian ấy ý. chắc chỉ làm dc bằng file info.txt rồi hoặc trong tgian phó bản làm 5 hoặc 10 cái tasktime add thêm quái hay làm script quái chết tự add thêm con quái khác luôn vậy hjhj;;);;);;);;)

tạo quái liên tục đơn giản =))

info.txt

TNhền Nhện - Bàng Tơ Động 0 30000 0 5 10 1 20 20 20 20 20 1 \setting\map\map_info\yeuquainhen\npc\nhennhendoc. txt 1 1

rồi vào đường dẫn trên tạo trap thôi =)) cứ đánh xong 1 lúc nó lại tự add đúng tọa độ đó

__Jie__
29-09-16, 02:32 PM
nếu như vậy thì nghiên cứu Timer:Register nhé tương tự cái hộ tống

Nó tương tự như 1 vòng lặp cứ đến thời gian qui định sẽ gọi hàm 1 lần (thường tính bằng giây)

kebactinh86
29-09-16, 10:03 PM
Cái này vs cái xml trong task_pulist thấy cứ ngu ngu sao ý chắc do già rồi vs lại ko có cơ bản hihi:-s:-s:-s