PDA

View Full Version : [KT] Xin mọi người giúp đỡ em về map với ạ.

Hollister
28-09-16, 04:33 PM
Tình hình là e đã tạo một map dựa trên map có sẵn. Giờ Em muốn vào được map đó thì phải làm sao ạ. Làm sao để add nó vào truyền tống phù v.v... Dạ cho em hỏi thêm là trong worldset.txt nó có mấy con số 1 > 7 là sao ạ. Xin mọi người giúp đỡ em. Em vẫn chưa hiểu về phần này.

thupro
28-09-16, 07:43 PM
Ai có cái worldset full kiếm thế mở gs1 gs2 khoảng 1000 map cho mình xin với.kiếm thế lunix 13 phái offine ạ.thanks nhìu nhìu ạ

kebactinh86
29-09-16, 09:03 AM
Bạn mở file truyền tống phù ra tìm mấy chỗ phù tới thành thì hoặc thôn trấn .chọn đại 1 thôn nào đó rùi copy thêm 1 dòng ,thay ID thôn bằng ID map mới tạo là sẽ có phần phù vào map đó ngay trong truyền tống phù thôi mà.CƠ bản là chịu vọc chứ cái này đơn giản mà. còn mấy con số từ 1-7 trong wordset tương ứng với gs1 - gs7 theo hiểu biết của mình thì là vậy :)):)):)):)):)) .wordsetfull thì kiếm setting vinagame đó full ngay thôi mà

Hollister
29-09-16, 02:50 PM
Bạn mở file truyền tống phù ra tìm mấy chỗ phù tới thành thì hoặc thôn trấn .chọn đại 1 thôn nào đó rùi copy thêm 1 dòng ,thay ID thôn bằng ID map mới tạo là sẽ có phần phù vào map đó ngay trong truyền tống phù thôi mà.CƠ bản là chịu vọc chứ cái này đơn giản mà. còn mấy con số từ 1-7 trong wordset tương ứng với gs1 - gs7 theo hiểu biết của mình thì là vậy :)):)):)):)):)) .wordsetfull thì kiếm setting vinagame đó full ngay thôi mà

Dạ em cám ơn anh. Nhưng cho em hỏi trong đó có 3 dòng thứ nhất là ID dòng thứ 2 theo em hiểu nó là tọa độ khi mình dùng phù. Vậy cho em hỏi làm sao để mình biết tọa độ như thế nào để ghi vào trong khi mình chưa vào map đó hả anh?

__Jie__
29-09-16, 03:23 PM
Thường nếu có Plugin thì bấm Alt+1 sẽ show ra.
Không có thì Alt+7.

Còn không được nữa lấy số tọa độ ở mini map x16

thupro
29-09-16, 05:05 PM

minh choi ban khong viet hoa.tieng tau khua khong lam sao ma chon ban.phai viet hoa cung do.

Hollister
29-09-16, 07:15 PM
Thường nếu có Plugin thì bấm Alt+1 sẽ show ra.
Không có thì Alt+7.

Còn không được nữa lấy số tọa độ ở mini map x16

Dạ bấm Atl +1 thì mình đứng trong map đó mới bấm được. Còn đây là map mình chưa vào nhưng muốn lấy tọa độ để vào thì làm sao anh? Số tọa độ mini map là lấy ở đâu anh e hok hiểu. Anh cho em hỏi luôn các số từ 1 > 9 trong worldset.txt nằm ở gameserver 1 + 2 +3 +4 > +8 là sao anh.

kebactinh86
29-09-16, 10:58 PM
bạn cứ làm đi làm hok được khúc mắc đâu rùi hãy hỏi khi thực hiện me.NewWord vào id map và tọa độ áng chứng đại đại nếu map đã mở bạn vẫn sẽ vào đc map đó nhưng ở 1 khoảng không gian nào đó trong map đó ko có res nhưng bạn vẫn theo tác được như là đang ở trong map đó bạn kéo cái mini map đến điểm bạn muốn vào rùi cắm cây cờ định vị xuống đó thì 2 gốc tọa độ x y sẽ hiện ra cho bạn . chỉnh lại code me.NewWord lần nữa reload truyền tống phù là bạn sẽ tới được điểm như ý thôi.Cái quan trọng là phải vọc ,vọc xong ngâm ra cách làm sẽ nhớ lâu hơi là hỏi rui copy code rùi chả nghĩ gì cứ suy diễn có được không hoài bạn à.:)):)):)):))

Hollister
30-09-16, 05:15 PM
bạn cứ làm đi làm hok được khúc mắc đâu rùi hãy hỏi khi thực hiện me.NewWord vào id map và tọa độ áng chứng đại đại nếu map đã mở bạn vẫn sẽ vào đc map đó nhưng ở 1 khoảng không gian nào đó trong map đó ko có res nhưng bạn vẫn theo tác được như là đang ở trong map đó bạn kéo cái mini map đến điểm bạn muốn vào rùi cắm cây cờ định vị xuống đó thì 2 gốc tọa độ x y sẽ hiện ra cho bạn . chỉnh lại code me.NewWord lần nữa reload truyền tống phù là bạn sẽ tới được điểm như ý thôi.Cái quan trọng là phải vọc ,vọc xong ngâm ra cách làm sẽ nhớ lâu hơi là hỏi rui copy code rùi chả nghĩ gì cứ suy diễn có được không hoài bạn à.:)):)):)):))

Em cám ơn anh đã làm em thông :) em sẽ cố gắng. Anh cho em hỏi thêm về phần Script của thằng thương hội được không anh. Cái script mà để lệnh bài TDC đổi bạc khóa ấy anh. em tìm hoài Script đó mà hok thấy. Xin anh chỉ giúp em với....