PDA

View Full Version : [JX] Newbie mong mọi người giúp e Add item server khác vào server mình

bachvanphi
26-09-16, 10:04 AM
E mới tham gia dev JX nhưng không hiểu sao bảng e đang chạy nó không có lệnh bài tân thủ e muốn thêm nó vào nhưng không được
E có vào settings xem item nó thì không có lệnh bài vậy có cách nào thêm lệnh bài hay 1 số vật phẩm server khác qua được không ạ
Mong mọi người giúp e về vấn đề này với :-s:-s:-s

HungDevJX
26-09-16, 10:19 AM
E mới tham gia dev JX nhưng không hiểu sao bảng e đang chạy nó không có lệnh bài tân thủ e muốn thêm nó vào nhưng không được
E có vào settings xem item nó thì không có lệnh bài vậy có cách nào thêm lệnh bài hay 1 số vật phẩm server khác qua được không ạ
Mong mọi người giúp e về vấn đề này với :-s:-s:-s

nếu là vp click bằng chuột phải thì vào magicscprit chép qa SV mới của bạn r đồng bộ =P~

bachvanphi
26-09-16, 10:52 AM
nếu là vp click bằng chuột trái thì vào magicscprit chép qa SV mới của bạn r đồng bộ =P~

magicscprit nằm thư mục nào e tìm hoài không thấy a ơi

KangGary
26-09-16, 10:59 AM
magicscprit nằm thư mục nào e tìm hoài không thấy a ơi

Xài Winscp sẽ thấy điều kỳ diệu ;)

bachvanphi
26-09-16, 02:01 PM
Xài Winscp sẽ thấy điều kỳ diệu ;)

Bạn ơi mình tải về rồi sao không thấy hiện file gì đâu ...làm ơn chỉ giúp mình rỏ với 8-x8-x

hoilamgi45
27-09-16, 05:53 PM
Bạn ơi mình tải về rồi sao không thấy hiện file gì đâu ...làm ơn chỉ giúp mình rỏ với 8-x8-x

Nó ở trong seting/item/004..................
.

JXDev
27-09-16, 06:17 PM
Lệnh bài Tân Thủ thì thường là Vật Phẩm chuột phải là Magicscript. Bạn muôn thêm Vật Phẩm như vậy trước tiên bạn phải có 1 Script để khi chuột phải vào Lệnh bài tân thủ nó sẽ có chức năng sử dụng .

Chép vào Magicscript và sửa id màu đỏ thành id tiếp theo ở Magicscript . Thay đường dẫn Script tới Script mà bạn muốn sử dụng :-o

LÖnh bµi T©n Thñ 6 1 4265 \spr\item\script\yupai_haozhao.spr 347 1 1 LÖnh bµi <color=red>T©n Thñ<color> hç trî nh÷ng ®Æc quyÒn giµnh riªng cho ng­êi ch¬i míi. 0 1 0 \script\global\namcung\hotrotanthu\item\tanthulenh .lua 0 1 1 0 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0