PDA

View Full Version : [MU] Vấn đề Medusa

omasa
19-09-16, 04:20 AM
Các bạn cho hỏi chút. Mình đang xài SCFMT 11.80.01 và có 1 vài vấn đề với con Medusa.

1. Event này chạy trên GS hay CS? Nếu chạy trên CS thì tắt event này trên GS đc ko?
2. Chạy CS nó hiện được thông báo nhưng move map Đầm Lầy chết vô 4 cổng bình thường mà không bị chặn Mặc đù đã chỉnh lại cấm cả Master vô nhưng vẫn vô bt.
3. Mình test chạy trên GS thì ko có tác dụng tiêu diệt số lượng quái. Vô cái thấy Boss luôn. Xem code thì gần như add theo lệnh event đến giừo nó ra luôn chứ ko phụ thuộc số lượng quái tiêu diệt.

Rất mong các bạn chỉ giáo

P/S: Đã fĩ thành công Event này. Mỗi tội hơi chuối là 4 cổng đều vô đc và quái chỉ chạy đc Group 4 thì phải. Ko có cách close 1 ma chờ diệt hết quái mới vô máp cuối :(

omasa
19-09-16, 09:38 AM
Nhìn log gs khi event bắt đầu thì ko thấy chạy. Trên cs thì chạy ầm ầm :( vậy tại sao vẫn vô đc 4 cổng và event bắt đầu ko thấy có time và số lượng quaí nhỉ?

The Gamer
19-09-16, 10:25 AM
map Medusa là map level 400
chỉ chạy ở sub GSCS thì phải
mình cũng chưa làm event này ^^ nên cho map này move max 400 level

omasa
19-09-16, 10:28 AM
map Medusa là map level 400
chỉ chạy ở sub GSCS thì phải
mình cũng chưa làm event này ^^ nên cho map này move max 400 level

Nhân vật mình 400LV. Cái quan trọng là chỉ thấy nó thông báo và ađ quái trên GSCS. Mà vấn đề là GS thường mình vô ko thấy quái. Bên GSCS thì ko thể move qua nên trong GS vẫn move đi lại vô tư 4 cổng mặc dù đã config lại.

hoangtu_eck94
19-09-16, 11:09 AM
thì tạo 1 con quái trên swamp of piece là được. rồi thông báo medusa 12h/lần hay bao nhiêu tùy bạn. như kundun

omasa
19-09-16, 11:21 AM
thì tạo 1 con quái trên swamp of piece là được. rồi thông báo medusa 12h/lần hay bao nhiêu tùy bạn. như kundun

Ý cậu là để add theo giờ và có thông báo? Sau thông báo chạy vô map là kiếm đc boss luôn?

Mình đang tìm hiểu tính năng này xem có phải lỗi GS hay do config bạn ơi :(

Hung966
19-09-16, 02:39 PM
mình để mỗi cổng 1 con này, event này trên sv SCF hình như nó không hoạt động, bật trên CS thỳ có thông báo nhưng cũng không ăn thua :-s:-s:-s:-s

omasa
19-09-16, 06:11 PM
mình để mỗi cổng 1 con này, event này trên sv SCF hình như nó không hoạt động, bật trên CS thỳ có thông báo nhưng cũng không ăn thua :-s:-s:-s:-s

Event kiểu gì mà load file trong BaseMonter hài vãi :(

anhemtb113
19-09-16, 08:02 PM
Event kiểu gì mà load file trong BaseMonter hài vãi :(

tạo trên map 400 xem :))))#-o#-o#-o#-o

trong monstersetbase là add quái đó [-O<[-O<[-O<[-O<:((:((:((:((:((

omasa
19-09-16, 09:58 PM
Bác nào hộ cái như này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> qua Skype: mrthanh3487 dùm cái.
p/s: trao quà ngay nhận liền tay :D

omasa
19-09-16, 10:04 PM
Bác nào hộ cái như này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> qua Skype: mrthanh3487 dùm cái.
p/s: trao quà ngay nhận liền tay :D

omasa
20-09-16, 04:52 AM
Cuối cùng cũng tìm đ cái nguyên nhân.
Do sd chức năng move full map nên ko chuyển qua đc map của Gs trong MapserverInfo.
Đã config chuẩn lại cái trên thì do xài ICM nên nó ko move qua map 54 (boss Medusa) đc.
Có bác nào có cách config nào cho SV xài ICM mà move qua map sự kiện của GSCS đc ko nhỉ :(
Giờ move là dis luôn