PDA

View Full Version : [MU] Xin hỏi về autoupdate

Hung966
13-09-16, 06:02 PM
Chẳng là e muốn chuyển vps này sang vps khác, Có thể dùng autoupdate thay ip launcher luôn không nhỉ, launcher của e tên mu.exe, giờ e muốn nó tự update ip của nó sang vps mới, e thử đút một file mu.exe cho nó tự đè lên nhưng không được, ai chỉ giáo e voi

heroviet2301
13-09-16, 06:48 PM
Lần sau tạo subdomain là cs.mu.com, rồi trò hướng subdomain này về IP VPS, khi chuyển thì sửa lại IP trên DNS tên miền là xong, chứ lần sau đừng có mà ghi IP của VPS vô mu.exe, lúc chuyển thì làm nhiều thứ mệt hơn.

Tạo Subdomain rồi thì giờ sau này mọi IP đều ghi là cs.mu.com là xong.

viethung91
13-09-16, 08:53 PM
Lần sau tạo subdomain là cs.mu.com, rồi trò hướng subdomain này về IP VPS, khi chuyển thì sửa lại IP trên DNS tên miền là xong, chứ lần sau đừng có mà ghi IP của VPS vô mu.exe, lúc chuyển thì làm nhiều thứ mệt hơn.

bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn mình auto update = xamp ko, mình thay ID và pass của xamp mà nó ko cập nhật gì cả, toàn báo lỗi

heroviet2301
13-09-16, 09:55 PM
bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn mình auto update = xamp ko, mình thay ID và pass của xamp mà nó ko cập nhật gì cả, toàn báo lỗi

Thuê Hosting dùng cpanel 11 rồi tạo acc nhỏ FTP mà dùng, các thư mục chứa file update cần chmod 101 khi sửa xong nếu không bị hacker nó chèn virus rồi cho mem update về đó, tôi không sài xampp, nếu sài được cũng nguy hiểm trả kém

viethung91
13-09-16, 10:18 PM
Thuê Hosting dùng cpanel 11 rồi tạo acc nhỏ FTP mà dùng, các thư mục chứa file update cần chmod 101 khi sửa xong nếu không bị hacker nó chèn virus rồi cho mem update về đó, tôi không sài xampp, nếu sài được cũng nguy hiểm trả kém

chèn chmod 101 như nào hả bạn, có thể chỉ mình ko?

exegame
13-09-16, 10:58 PM
chèn chmod 101 như nào hả bạn, có thể chỉ mình ko?

01662249787 khi nao on thì gửi id va pass teamw mình giúp cho

Hung966
14-09-16, 10:41 AM

ôi thế mà em không nghĩ ra, cám ơn anh nhiều nhé