PDA

View Full Version : [KT] Những nguyên nhân gây crash LogServer 2.6

satthupro95
01-09-16, 08:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiện tại cứ thỉnh thoảng cái logserver này bị crash, trước mình biết một lỗi crash là do 1 trong những gs đang mở không có người online khi qua 12h00, dạo này mình hay bị crash, gần như là ngày phải 2-3 lần kể cả vào ban ngày, không biết các bác biết lỗi nào từ scirpt hay gì đó làm crash cái này k ạ ?

devsevergame
01-09-16, 10:07 PM
uhm mình cũng hay bị như vậy lắm :(

visaothe123
01-09-16, 10:14 PM
lỗi này là do mình tự tạo nên, lỗi fix rất dễ :D.. nguyên nhân là do sài chức năng nhanh 1p hư cả ngày :D

satthupro95
01-09-16, 11:58 PM
lỗi này là do mình tự tạo nên, lỗi fix rất dễ :D.. nguyên nhân là do sài chức năng nhanh 1p hư cả ngày :D

cần lắm 1 lời gợi ý ạ :D ........................

satthupro95
02-09-16, 08:20 PM
up ạ .................................................. .

sice1995
02-09-16, 10:39 PM
Lỗi này mình từng bị rồi nhưng không biết có đúng hay là không.
1 nếu mỡ online: Sẻ có 2 trường hợp bị lỗi dis LS
Time và ngày của VPS chạy sai với giờ quy định. đăm ra bị dis LS sau 12h hay khoản 3 - 6 tiếng.
2 là Time vs ngày của VPS không trùng khớp vs ngày giờ của Máy truy cập game đâm ra bị dis LG
còn lỗi nếu chạy OFF thì mình chưa bị nên không biết. Và đây củng là cách tình cờ mình fix được củng không biết có đúng hay không nên có sai thì AE bỏ qua nhé8-x

satthupro95
03-09-16, 01:36 AM
Lỗi này mình từng bị rồi nhưng không biết có đúng hay là không.
1 nếu mỡ online: Sẻ có 2 trường hợp bị lỗi dis LS
Time và ngày của VPS chạy sai với giờ quy định. đăm ra bị dis LS sau 12h hay khoản 3 - 6 tiếng.
2 là Time vs ngày của VPS không trùng khớp vs ngày giờ của Máy truy cập game đâm ra bị dis LG
còn lỗi nếu chạy OFF thì mình chưa bị nên không biết. Và đây củng là cách tình cờ mình fix được củng không biết có đúng hay không nên có sai thì AE bỏ qua nhé8-x

tks bác nhiều nhé, e mới check mấy cái lỗi này thì bên em k dính

satthupro95
03-09-16, 12:57 PM
up lên nhờ mọi người giúp ạ :D

trungjx
03-09-16, 03:26 PM
up lên nhờ mọi người giúp ạ :D

bác biết làm sao chuyển phái KT2 ko chỉ tui với

na.ilusm89
03-09-16, 03:32 PM
Chắc là 1 script nào đó truyền tham số truy vấn vào GS hay LS mà liên tục get ko nỗi làm dis nó :)

satthupro95
03-09-16, 10:17 PM
Chắc là 1 script nào đó truyền tham số truy vấn vào GS hay LS mà liên tục get ko nỗi làm dis nó :)

Cảm ơn bác, em sẽ kiểm tra lại xem có gì bất ổn k ạ :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

bác biết làm sao chuyển phái KT2 ko chỉ tui với

Em không dev KT2 nên cũng k rõ bác ạ :D

visaothe123
04-09-16, 02:17 PM
gợi ý, nếu mở 1 sever mới, hoặc mở sv lâu ngày.
1: thường xuyên xóa các file củ ở Log + GS + GC + Bishop ( để làm chống bớt dữ liệu + ram cho vps )
2: Client không nên để, Tên miền .. ip thôi ạ , đây là nguyên nhân chính của crack LS :D

Theo nguyên tắt Log, là nơi lưu chữ dữ liệu đăng nhập của member, Cấu hình Log 2.6 3.0 mắc định phải 5s mới kết nối đến sever, Các bác để ip theo tên miền, quy trình kết nối chỉ 1s, sai quy định lưu trong Log theo quy tắc, Thời gian lâu dẫn đến lỗi LS Crack.. và lỗi này có thể dẫn đến khi member đăng nhập vào sẽ báo sai tên tài khoản, hoặc để lâu không ai đăng nhập sẽ dẫn đến dis GS.. Muốn không bị thì bỏ kết nối ở Client = IP ;))

(Bác mà nói không bỏ = tên miền chắc tui trớt :D )

satthupro95
04-09-16, 02:58 PM
gợi ý, nếu mở 1 sever mới, hoặc mở sv lâu ngày.
1: thường xuyên xóa các file củ ở Log + GS + GC + Bishop ( để làm chống bớt dữ liệu + ram cho vps )
2: Client không nên để, Tên miền .. ip thôi ạ , đây là nguyên nhân chính của crack LS :D

Theo nguyên tắt Log, là nơi lưu chữ dữ liệu đăng nhập của member, Cấu hình Log 2.6 3.0 mắc định phải 5s mới kết nối đến sever, Các bác để ip theo tên miền, quy trình kết nối chỉ 1s, sai quy định lưu trong Log theo quy tắc, Thời gian lâu dẫn đến lỗi LS Crack.. và lỗi này có thể dẫn đến khi member đăng nhập vào sẽ báo sai tên tài khoản, hoặc để lâu không ai đăng nhập sẽ dẫn đến dis GS.. Muốn không bị thì bỏ kết nối ở Client = IP ;))

(Bác mà nói không bỏ = tên miền chắc tui trớt :D )

Cảm ơn bác nhiều ạ, có lẽ là do em để tên miền lượng mem có thể quá đông trong 1 thời điểm dẫn tới crash, em sẽ để ý hơn. Cảm ơn bác nhiều :D

visaothe123
04-09-16, 05:34 PM
Cảm ơn bác nhiều ạ, có lẽ là do em để tên miền lượng mem có thể quá đông trong 1 thời điểm dẫn tới crash, em sẽ để ý hơn. Cảm ơn bác nhiều :D

săn hỏi bác 2 ham này luôn với :D

1: hàm code thao tác ngồi xuống/ Đứng lên mà k cần bấm (v)
2: khi sử dụng hàm me.CastSkill biến thân thành npc. thì dùng hàm gì để xóa? ;;)

__Jie__
05-09-16, 11:37 AM

2: khi sử dụng hàm me.CastSkill biến thân thành npc. thì dùng hàm gì để xóa? ;;)
Trên client thấy có hàm không biết trên sv có load dc ko :)
Switch([[sit]])

satthupro95
05-09-16, 08:33 PM

1. Mình cũng k biết cái hàm ngồi xuống này, mò mẫm mãi chưa thấy ra để viết mấy cái event có hỏi mấy sv có cái truyền công mà họ k nói cũng k pay lại :'(
2. Cái cast đấy không stop lại được, bình thường mình muốn cho người chơi biến thân thành npc sẽ add 1 cái skill, có thể tham khảo biến thân thuyền rồng hoặc dùng qua title mục feature = "0" - 0 là id của NPC khi sử dụng danh hiệu đó sẽ biến thành NPC. Đối với add skill thì dùng delskill còn title thì dùng removetitle

visaothe123
05-09-16, 11:39 PM
1. Mình cũng k biết cái hàm ngồi xuống này, mò mẫm mãi chưa thấy ra để viết mấy cái event có hỏi mấy sv có cái truyền công mà họ k nói cũng k pay lại :'(
2. Cái cast đấy không stop lại được, bình thường mình muốn cho người chơi biến thân thành npc sẽ add 1 cái skill, có thể tham khảo biến thân thuyền rồng hoặc dùng qua title mục feature = "0" - 0 là id của NPC khi sử dụng danh hiệu đó sẽ biến thành NPC. Đối với add skill thì dùng delskill còn title thì dùng removetitle

uhm tks bác nhiều :D.. cái truyền công thì làm được rồi, mình hỏi hàm code gởi lệnh ngồi xuống/ đứng lên , để chế sang truyền công trên may ( là trên không ), gióng như 1 nhiệm vụ chính tuyến đó bác, có 1 đoạn ngồi thuyền trên không.

Trên client thấy có hàm không biết trên sv có load dc ko :)
Switch([[sit]])

tks bác nhiều.. hàm này e đã check thử lâu rồi, có mò qua, nhưng k biết phải thêm code như thế nào nó mới gởi câu lệnh :(.. để Switch([[sit]]), me.Switch(1) , me.Switch([[sit]]) cũng không được :D.

visaothe123
06-09-16, 10:55 AM
Trong client có hàm này RintsSky(([[sky]])) k biết có phải trên không k nữa, vì sky là bầu trời, hàm này lấy ở nv chính tuyết bay trên thuyền đẹp vãi .. mà k biết kết hợp code để nó có thể hd.. :))