PDA

View Full Version : Giải đáp thắc mắc và lỗi Tru Tiên

qweasdcz
01-09-16, 11:44 AM
Mình thấy có nhiều bạn gặp một số khó khăn khi cài đặt Tru Tiên. Mình lập topic này cho các bạn post lỗi vào đây để mọi người có thể giúp đỡ lẫn nhau đỡ phải post nhiều bài :-bd .
Mình cũng sẽ cố giải đáp các thắc mắc và sữa lỗi trong phạm vi hiểu biết của mình. Còn vấn đề mới thì chúng ta cùng nhau tìm tòi thêm :>

Mọi thắc mắc và lỗi các bạn cứ trả lời vào bài viết này nhé. Kèm ảnh của lỗi càng tốt :-bd

KangGary
01-09-16, 11:57 AM
Lỗi này fix sao nhỉ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuidangvui
01-09-16, 12:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wermanhme1990
01-09-16, 12:08 PM
Lỗi này fix sao nhỉ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sango heros VII, thích rồi đó nha.

KangGary
01-09-16, 12:12 PM
sango heros VII, thích rồi đó nha.

Hack muốn banh luôn rồi \:D/
...............

wermanhme1990
01-09-16, 12:22 PM
Hack muốn banh luôn rồi \:D/
...............

Một đóng hàng, cẩn thận nha. của china nguy hiểm lắm.

qweasdcz
01-09-16, 12:26 PM
Lỗi này fix sao nhỉ?

Cái này thường là do server chưa khởi động xong. Hoặc là đã bị crash kênh. Bạn thử tăng ram cho server xem sao :-?
Hoặc bạn có dùng teamvier thì có gì mình qua xem thử. Đang rãnh rỗi ;))

KangGary
01-09-16, 12:28 PM
Cái này thường là do server chưa khởi động xong. Hoặc là đã bị crash kênh. Bạn thử tăng ram cho server xem sao :-?
Hoặc bạn có dùng teamvier thì có gì mình qua xem thử. Đang rãnh rỗi ;))

Server chạy xong hết rồi, tăng ram luôn rồi.
Nếu crash thì fix ntn thím?

Một đóng hàng, cẩn thận nha. của china nguy hiểm lắm.

Dữ liệu quan trọng thì ở máy khác rồi :">

qweasdcz
01-09-16, 12:31 PM
Server chạy xong hết rồi, tăng ram luôn rồi.
Nếu crash thì fix ntn thím?

Dữ liệu quan trọng thì ở máy khác rồi :">

Chạy lại kênh đi bạn. Xem trong root nó có sẵn file chạy kênh chưa ? ( thông thường tên là gs thì chỉ cần gõ ./gs là xong) .
Còn không thì bạn chạy lệnh này :

cd /thư mục game/gamed
./gs gs.conf gmserver.conf gsalias15.conf &

bosualongthanh
01-09-16, 12:38 PM
bác unpack dc cai file dds giao diện đang nhập ko bên TN chỉ có 1 ảnh màu trắng xấu vồn =)) chỉ cần file đường dẫn mình tìm ra rùi mà ko bít vẽ 3d ko thay dc 8-}

qweasdcz
01-09-16, 12:44 PM
bác unpack dc cai file dds giao diện đang nhập ko bên TN chỉ có 1 ảnh màu trắng xấu vồn =)) chỉ cần file đường dẫn mình tìm ra rùi mà ko bít vẽ 3d ko thay dc 8-}

Được chứ bạn, file ảnh trong surfaces. Còn hiệu ứng thì trong gfx .

tuhaihunhde
01-09-16, 04:06 PM
có lệnh GM command nào để add level không bác

qweasdcz
01-09-16, 04:59 PM
có lệnh GM command nào để add level không bác

Có nhé bạn mà hơi phức tạp. Các đơn giản hơn là chỉnh exp để lên cấp của nhân vật thành 1 hết. Hoặc dùng Iweb \m/

khanhbabe
04-09-16, 02:26 PM
mình bị dính lỗi ReportBugs từ hôm qua, thỉnh thoảng mới bung 1 lần
còn hnay thì bị liên tục, bạn nào giúp mình với :):)

Porcupine
04-09-16, 06:11 PM
Lỗi này fix sao nhỉ?

Tăng Ram lên 1.5GB or 2GB xem
.................................................. .

tuhaihunhde
04-09-16, 06:15 PM
hiện giờ bản 14 phái của ful việt hóa chưa bác, nhiệm vụ, giao diện, shop đồ á bác

qweasdcz
04-09-16, 08:37 PM
mình bị dính lỗi ReportBugs từ hôm qua, thỉnh thoảng mới bung 1 lần
còn hnay thì bị liên tục, bạn nào giúp mình với :):)
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Mấy class vậy bác ? :-?

wywaiwa
05-09-16, 09:31 PM
Có thể hướng dẫn mình add NPC vào map hok? Đang làm nv chính tuyến mà bị mất npc.hix

qweasdcz
05-09-16, 09:46 PM
Có thể hướng dẫn mình add NPC vào map hok? Đang làm nv chính tuyến mà bị mất npc.hix

Bạn đang chơi bản mấy class vậy ?

khanhbabe
05-09-16, 10:40 PM
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Mấy class vậy bác ? :-?
mình chơi 9class. bực quá vào client/element/repotbugs xóa bằng hết :)):)):)):)):)):)):))
lại bình thường

--- Chế độ gộp bài viết ---

winSCP vào sv mà tìm trong mục config tìm foder z1 -> npcgen(đây là map Hà duơng thành) chọn lấy 1 npc rồi sửa ID npc mình cần là đc reset sv xong
tool thì bác qweasdcz đã share ở trên rồi , có thuốc có lửa chỉ việc châm và hút thôi :)):)):)):)):)):)):))
nói thì dài chứ làm tý là xong, tôi tự mò cũng ra

songvijx
06-09-16, 02:10 PM
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)
Ai có tool GM để addd lên lever k cho xin với !
làm nv chán quá :>
sao đồ mà nó k hiện gì cả nó bi lỗi gì thế mn

songvijx
06-09-16, 04:22 PM
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)
sao trong rương đồ nó k hiện hình ảnh của đồ hay bắt cứ thứ gì có trong rương vậy

weboy345
06-09-16, 04:44 PM
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)
sao trong rương đồ nó k hiện hình ảnh của đồ hay bắt cứ thứ gì có trong rương vậy

Đổi font máy sang Chinese ( Simplified, China ) hoặc dùng tool hỗ trợ chuyển ngữ như Microsoft Applocale hay Locale Emulator

Hướng dẫn có thể xem tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)

songvijx
06-09-16, 05:43 PM
Đổi font máy sang Chinese ( Simplified, China ) hoặc dùng tool hỗ trợ chuyển ngữ như Microsoft Applocale hay Locale Emulator

Hướng dẫn có thể xem tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ỗi-font-tru-tiên-3.html

(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)

thanks bạn
h đi làm nét rùi sáng mai về làm liền !

qweasdcz
06-09-16, 06:57 PM
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)
Ai có tool GM để addd lên lever k cho xin với !
làm nv chán quá :>
sao đồ mà nó k hiện gì cả nó bi lỗi gì thế mn

Add GM bạn chỉ cần chạy query này : call addGM(id tài khoản, 1)

bosualongthanh
06-09-16, 07:01 PM
Add GM bạn chỉ cần chậy query này : call addGM(id tài khoản, 1)

BÊN TNGH ADD GM xong là phi chiến đấu chỉ nhìn và band dc thôi =)). Tru tiên ko bít sao ta [-O<
đệt Mới đây mà đã lên 3 sao rùi =))

qweasdcz
06-09-16, 08:28 PM
BÊN TNGH ADD GM xong là phi chiến đấu chỉ nhìn và band dc thôi =)). Tru tiên ko bít sao ta [-O<
đệt Mới đây mà đã lên 3 sao rùi =))

Vẫn bình thường nhé cậu, chỉ là được sử dụng hộp thoại GM thôi.
À mà cho mình hỏi có ai đang chơi sv 442 của fancy90 không ? Hình như có map thần vực mà sao dịch chuyển vào thì bị dis 8-}

Porcupine
07-09-16, 08:55 AM
À mà cho mình hỏi có ai đang chơi sv 442 của fancy90 không ? Hình như có map thần vực mà sao dịch chuyển vào thì bị dis 8-}

Xem đồng bộ lại map giữa Server vs Client xem.

Porcupine
07-09-16, 09:19 AM

Dùng Client Eng thì ko lỗi hình ko phải đổi Font.

qweasdcz
07-09-16, 08:33 PM
Xem đồng bộ lại map giữa Server vs Client xem.

Porcupine
07-09-16, 08:41 PM

Có Server+Client 5 Class or 9 Class còn Zin ko bác?
Chưa edit gì hết luôn ấy. :-"

trantuan22
08-09-16, 01:41 AM
Có Server+Client 5 Class or 9 Class còn Zin ko bác?
Chưa edit gì hết luôn ấy. :-"

của bác đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bosualongthanh
12-09-16, 12:40 AM
Được chứ bạn, file ảnh trong surfaces. Còn hiệu ứng thì trong gfx .

nhùi hình đẹp qá . :beauty: hình nao cũng đẹp y :beat_shot:

hackluv
12-09-16, 09:17 AM
dùng bản 3 đi :v

giờ nó ra tới 16 phái rùi TT^TT

tàu chư share sv TT^TT

trantuan22
14-09-16, 09:19 AM
Cho em hỏi có bác nào biết chỉnh h ra của bos trong tru tiên không ạ !!

thangcb90
16-09-16, 01:33 PM
Bạn coppy cái litmode.pck của 9 class vào sẽ không bị dis nhé

Porcupine
11-10-16, 08:38 PM
của bác đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cho đứa em mượn máy đến giờ mới lấy về.
File gì mà có 1mb vậy bạn? mình tìm file sever vs client luôn ấy. chứ ko phải Element vs Gshop bạn.

khanhbabe
17-10-16, 06:21 PM
bạn nào biết chỉnh dame của vũ khí, quần, áo...... không
mình dùng vài tool mà không tìm đc:>:>:>:>:>:>

hoanggiakhoa94
17-10-16, 09:48 PM
Cho mình hỏi cách tăng cấp nhanh cho tru tiên 3 là gì vậy.
Làm Q lâu khủng khiếp

hoanggiakhoa94
06-11-16, 10:29 AM
Cho mình hỏi cái file chưa tỷ lệ exp quái là file nào vậy.
Mình tìm mãi không thấy

Gama1
06-11-16, 10:45 AM
Cho mình hỏi cái file chưa tỷ lệ exp quái là file nào vậy.
Mình tìm mãi không thấy

có 2 cách là chỉnh exp cái file gs trong server và 2 chỉnh tỉ lệ nhận được kinh nghiệm giết quía trên element.data , mở elemet = tools chọn quái vật ví dụ như sơn trư tìm ở khoảng ô 41 42 43 là exp vàng nhận được 750 có nghĩa là nhận được 75exp , bạn tìm hiểu thêm lâu rồi ko nhớ rõ

hoanggiakhoa94
06-11-16, 02:29 PM
có 2 cách là chỉnh exp cái file gs trong server và 2 chỉnh tỉ lệ nhận được kinh nghiệm giết quía trên element.data , mở elemet = tools chọn quái vật ví dụ như sơn trư tìm ở khoảng ô 41 42 43 là exp vàng nhận được 750 có nghĩa là nhận được 75exp , bạn tìm hiểu thêm lâu rồi ko nhớ rõ

Cám ơn bạn nhiều. =D>=D>
30 charrr

qweasdcz
15-01-17, 10:43 PM
Quý anh hùng kính mến!
Chu du trong giang hồ bấy lâu, đã có bao giờ nhân sĩ đặt ra câu hỏi mình là một người như thế nào trong thế giới tiên hiệp đầy đam mê này?
Liệu bạn đã từng nghĩ một ngày nào đó khi không còn tiếp tục tung hoành trong thế giới đó, gặp gỡ những người bạn, đối thủ để cùng nhau chém gió - pk thâu đêm ?Tranh giành từng bãi train,con boss... Cùng nhau ngắm những cảnh đẹp huyền ảo.... ? Lúc đó tất cả sẽ chỉ còn là kỷ niệm ???
Không ! Hãy cùng chúng tôi viết tiếp những ký ức hào hùng, tạo nên những khoảnh khắc tươi đẹp. Cùng chung vai sát cánh bên những người bạn...

THÔNG TIN DARK
Tên NPH: Dark
Phiên bản game: Vị Ái Thành Thần
Đặc biệt : Đội Ngũ GM Đẹp Trai
Trang chủ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Fanpage: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tải game : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đăng ký : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

THÔNG TIN TỔNG HỢP
† Thông tin máy chủ:

Rate/Drop :
-Exp: x200
-Vàng: x500

Thêm :
- Tỉ lệ nạp thẻ : 1 : 10 ( Vd : 10.000 VNĐ = 100 KNB = 10.000 NNB)
- Giới hạn luyện khí : +11
- Online 24/24.
- Cam kết online ổn định và lâu dài.
- Update game theo định kỳ.

† Thông tin sự kiện InGame :

- Câu cá đổi quà.
- Hệ thống boss rộng khắp các bảng đồ.
- Hệ thống nhiệm vụ đa dạng, nhiều phần thưởng giá trị.
- Hệ thống phó bảng đặc sắc.
- Cùng nhiều sự kiện khác đang chờ các bạn khám phá.

trantuan22
24-01-17, 12:09 AM
Bác nào biết add op cho danh hiêu không ak !