PDA

View Full Version : MuServer 6.0.1.0 Season 4 No Crash

Trang : 1 2 [3] 4 5 6

congtumu2005
01-04-09, 12:48 PM
Cho mình hỏi cái mục main MU này thì copy vào mục nào bây giờ HU HU

cobemanhme22
01-04-09, 12:59 PM
Phi ơi cho mình hỏi, sao mình mở GameServer = tay mà nó như vậy nè, mình có thêm IP,Port hết rồi:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vô Game nó có hiện ra Server nhưng mà bấm vô Server cái nó cứ ra màn hình vầy hoài luôn:

Còn chạy bằng tay cái SCFDB2 với #X_Upload 6 thì nó báo như vầy:

Giúp mình với :too_sad::too_sad::too_sad:

LandOfPhi
01-04-09, 01:02 PM
Good ... máy của bạn đã bị nhiễm Virus :D
Diệt Virus đi, nếu vẫn không được thì cài lại Win thôi :)

cobemanhme22
01-04-09, 01:07 PM
Mình nên xài trình diệt Virus nào hả Phi, giờ nhiều cái quá mà ko biết cái nào xài được nữa, thấy có vài cái ngta nói diệt ko có tác dụng lắm, tư vấn dùm mình nha :D Thx Thx Phi nhìu

LandOfPhi
01-04-09, 01:11 PM
Mình nên xài trình diệt Virus nào hả Phi, giờ nhiều cái quá mà ko biết cái nào xài được nữa, thấy có vài cái ngta nói diệt ko có tác dụng lắm, tư vấn dùm mình nha :D Thx Thx Phi nhìu
Lên mạng mà Search, cậu thử dùng Kaspersky diệt xem :)

VinhHanh
01-04-09, 01:22 PM
L.O.P chohoir sao mấy skill học không được mà add = mu make thì đc :beat_plaster:

duonghoangvu
01-04-09, 01:22 PM
Phi! hoặc bạn nào có thể chỉ mình cách điều chỉnh Item rơi ra từ chaos box hoặc kundun box ví dụ như điều chỉnh Kundun+1 thì rơi ra đồ DW , Kundun+2 thì rơi ra đồ DK , và cả tính năng của món đồ nữa cám ơn nhiều !!

Cobelinh
01-04-09, 01:27 PM
Phi ơi,cho mình xin code cua ring moónttonne,tìm trong mumaker mà ko thấy,ak,bản này cóa oánh nhau với nightmare dc hem zay,:):haha:

LandOfPhi
01-04-09, 01:28 PM
L.O.P chohoir sao mấy skill học không được mà add = mu make thì đc :beat_plaster:
Chờ bản Update lần sau nhé :)

Phi! hoặc bạn nào có thể chỉ mình cách điều chỉnh Item rơi ra từ chaos box hoặc kundun box ví dụ như điều chỉnh Kundun+1 thì rơi ra đồ DW , Kundun+2 thì rơi ra đồ DK , và cả tính năng của món đồ nữa cám ơn nhiều !!
Xem tại đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phi ơi,cho mình xin code cua ring moónttonne,tìm trong mumaker mà ko thấy,ak,bản này cóa oánh nhau với nightmare dc hem zay,:):haha:
13 38 0 255 0 0 0 // Moonstone Ring+0+0

thaoq12
01-04-09, 02:58 PM
ủa sao em dùng make 1.09 mà add slik ko dc ta add itmes thì ok báo là
EROR al Ínnertat el Skill !!!

Chiritokaji
01-04-09, 03:47 PM
Ủa Land...Ko có GS_CS hả cậu ^^!....:D :D

vietpro8x
01-04-09, 03:53 PM

GS_CS lấy của các chỗ khác như nhau cả thui mờ:frown::frown::frown:

LandOfPhi
01-04-09, 04:47 PM
ủa sao em dùng make 1.09 mà add slik ko dc ta add itmes thì ok báo là
EROR al Ínnertat el Skill !!!
Dùng MuMaker 1.06 mà Add Skill.

Tớ Up GS_CS 6.0.5 ở đầu topic rồi cơ mà :|

huntersun
01-04-09, 04:59 PM
Sao mình vào chơi chọn nhân vật rồi vào cứ bị Disconnect!
SV chạy tốt ! Đã Replace main checksum !

LandOfPhi
01-04-09, 05:02 PM
Sao mình vào chơi chọn nhân vật rồi vào cứ bị Disconnect!
SV chạy tốt ! Đã Replace main checksum !
Xem thử GameServer đang mở có bị lỗi gì lạ không ?
Ví dụ lỗi : Ranking disconnect

telex
01-04-09, 05:19 PM
Lỗi Ranking disconnect chỉ có GS chạy= Upload mới bị, còn chạy tay= link thì chả sao cả:beat_plaster:.
Server này VIP :ops:

LandOfPhi
01-04-09, 05:20 PM
Lỗi Ranking disconnect chỉ có GS chạy= Upload mới bị, còn chạy tay= link thì chả sao cả:beat_plaster:.
Server này VIP :ops:
Ai bảo vậy :D ... tuỳ thôi cậu ạk :)

godhoang
01-04-09, 05:22 PM
Anh Phi đâu sao anh hứa lên Y!M mà chả thấy lên.Em là Nguyễn Xuân Hoàng đây nè. :((

Chiritokaji
01-04-09, 05:25 PM
Phi ơi...Có Main Server đã Add GG send tớ với nhé...Thanks :D :D

telex
01-04-09, 05:25 PM
1 Cái GS trong Upload bị, còn 4 cái chạy = link chả việc gì cả nè :beauty:

huyhaf
01-04-09, 05:30 PM
Phi ơi cái GS_CS này đã dc fix bug như GS chưa vậy :P

LandOfPhi
01-04-09, 05:31 PM
Phi ơi...Có Main Server đã Add GG send tớ với nhé...Thanks :D :D
Đang ngồi máy chủ chạy EdataServer nên không thể dùng Ollydbg để Add GG cho bạn đc. Thông cảm nhé ^^!

1 Cái GS trong Upload bị, còn 4 cái chạy = link chả việc gì cả nè :beauty:
Đấy là do cách config của cậu thôi :)

Phi ơi cái GS_CS này đã dc fix bug như GS chưa vậy :P
Cứ dùng thử thì biết :)

godhoang
01-04-09, 05:34 PM
Anh Phi đang ở Y!M tự nhiên mất tiêu rồi.Em đang cần anh giúp.Chứ thông báo trên diễn đàn này 1 đống người pót sao giúp nổi

LandOfPhi
01-04-09, 05:38 PM
Anh Phi đang ở Y!M tự nhiên mất tiêu rồi.Em đang cần anh giúp.Chứ thông báo trên diễn đàn này 1 đống người pót sao giúp nổi
Thỉnh thoảng mới vào Y!M hotro.mutruongthinh thôi :D ... hiện h đang Online đấy nhưng mà ẩn nick ^^!
Mà có gì cứ post trong đây đi mình sẽ giải quyết hết mà :|

telex
01-04-09, 05:42 PM
Tình hình là khi nào mới update cái phần học skill SS4 cho mấy đứa nó học đây :canny:

LandOfPhi
01-04-09, 05:44 PM
Tình hình là khi nào mới update cái phần học skill SS4 cho mấy đứa nó học đây :canny:
Cách fix hiện tại nhé, cho học Skill SS4 ngoài Web hoặc cho Reset học luôn Skill SS4 luôn :)

telex
01-04-09, 05:51 PM
Web của đại ka Hà thì biết đường nào mà mò để cho học ngoài wweb :dribble:.
Chỉnh rs ntn để học đc luôn :dribble:

LandOfPhi
01-04-09, 05:53 PM
Web của đại ka Hà thì biết đường nào mà mò để cho học ngoài wweb :dribble:.
Chỉnh rs ntn để học đc luôn :dribble:
Thì bảo người làm web Update Query ở ngoài web cho rs học luôn Skill SS4 đấy :)

godhoang
01-04-09, 05:59 PM
Anh Phi làm giùm em bản MU sever confirm IP 192.168.1.41 và pass SQL là sa.viết các hướng dẫn add query(em biết add nhưng F5 xong tắt thì fải save vào đâu) cho các code đó nha(Viết vào word).Cảm ơn anh

LandOfPhi
01-04-09, 06:08 PM
Anh Phi làm giùm em bản MU sever confirm IP 192.168.1.41 và pass SQL là sa.viết các hướng dẫn add query(em biết add nhưng F5 xong tắt thì fải save vào đâu) cho các code đó nha(Viết vào word).Cảm ơn anh
Dùng Tool Hex nào đó như UtraEdit, HexEdit ... rồi load file Main.exe đánh từ khoá connect sẽ thấy IP là 192.168.1.2 change số 2 thành 41 rồi save vào là xong. Còn Config Pass sa thì chỉ config ở EdataServer.ini, SCFDB.ini và SCF_Connect.ini . Các Query mình để hết ở đầu trang và trong Server MU rồi ... bạn chỉ cận nhấn F5 là nó lưu không cần phải save làm gì cả.

huntersun
01-04-09, 06:12 PM
Thế bạn config cho mình bộ SV có IP 192.168.1.2 được hôk !?
Mình chạy SV = MuStartup ! Với lại giờ thử cài lại xem coi có bị lỗi gì ở GS không !

LandOfPhi
01-04-09, 06:17 PM
Thế bạn config cho mình bộ SV có IP 192.168.1.2 được hôk !?
Mình chạy SV = MuStartup ! Với lại giờ thử cài lại xem coi có bị lỗi gì ở GS không !
Bạn chỉ cần Config lại IP ở ConnectServer là 192.168.1.2 là xong :)

Chiritokaji
01-04-09, 06:28 PM
OK...Vậy lúc nào cũng được...Sặc...Mà sao Set SS4 yêu cầu Lv 400 Rồi Đao Quyền Năng yêu cầu Lv 380...Ặc ặc....:|

Cobelinh
01-04-09, 06:58 PM
cho mình hỏi khi mình cài web,mình gõ vao IE <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì ra 1 cửa sổ bắt nhập user name và pass,vậy phải làm seo,:sweat:;ak,cậu có thể hướng dẫn cho mình cách install web dc hem,trên diễn đàn chả có chỗ nào hướng dẫn kĩ cả:beat_plaster:

LandOfPhi
01-04-09, 07:43 PM
OK...Vậy lúc nào cũng được...Sặc...Mà sao Set SS4 yêu cầu Lv 400 Rồi Đao Quyền Năng yêu cầu Lv 380...Ặc ặc....:|
Thì Edit file Item.bmd chỉnh xuống Level theo ý bạn đi.

cho mình hỏi khi mình cài web,mình gõ vao IE <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì ra 1 cửa sổ bắt nhập user name và pass,vậy phải làm seo,:sweat:;ak,cậu có thể hướng dẫn cho mình cách install web dc hem,trên diễn đàn chả có chỗ nào hướng dẫn kĩ cả:beat_plaster:
Bạn cài cái gì để chạy Web vậy ?
Bạn ra mục hỏi đáp mà hỏi nhé, mình chỉ hỗ trợ MuServer của mình thôi :)

vietpro8x
01-04-09, 07:49 PM
bình thường có gì đâu cha nội
Edit đeeeeeeeeeeeee

Choanhsaoroi
01-04-09, 09:50 PM
Hjxhjx
sau khi down về giải nén ra thì phát hiện 2 file dính virut là : edataserver.exe và MuMsg.dll
Hiện mình đang dùng AVG 8.5 ai hướng dẫn cho loại bỏ 2 file này cho AVG không bị xóa dj khi giải nén :tire:

telex
01-04-09, 10:00 PM
Sao bị dis ra là kẹt acc hoài àh L.O.P ơi :beated:.
lâu lâu dis 1 cái rồi kẹt acc luôn:tire:

LandOfPhi
01-04-09, 10:04 PM
Hjxhjx
sau khi down về giải nén ra thì phát hiện 2 file dính virut là : edataserver.exe và MuMsg.dll
Hiện mình đang dùng AVG 8.5 ai hướng dẫn cho loại bỏ 2 file này cho AVG không bị xóa dj khi giải nén :tire:
Xoá AVG đi cho nhanh.

Sao bị dis ra là kẹt acc hoài àh L.O.P ơi :beated:.
lâu lâu dis 1 cái rồi kẹt acc luôn:tire:
Bạn có dùng JoinServer của mình share không đấy ? và đã chạy Query fix trong thư mục JoinServer chưa ?

giangleloi
01-04-09, 10:14 PM
phi ơi help với chạy main nó lên chữ webzen rồi tắt luôn

LandOfPhi
01-04-09, 10:16 PM
phi ơi help với chạy main nó lên chữ webzen rồi tắt luôn
Client không phù hợp, bạn download Client MU FPT về nhé.

Choanhsaoroi
01-04-09, 10:16 PM
xóa AVG dj sao thế thì nguy hiểm wa' :(
ko còn cách nào nữa sao

giangleloi
01-04-09, 10:17 PM
down FTP ss2 à?rồi patch ntn lên 1.05c dc? mình cài từ 1.04q rồi patch lên 1.05c

LandOfPhi
01-04-09, 10:18 PM
down FTP ss2 à?rồi patch ntn lên 1.05c dc? mình cài từ 1.04q rồi patch lên 1.05c
Down client Test SS4 của FPT ...

giangleloi
01-04-09, 10:20 PM
Hix sau 1 time không vào box giờ đi lên ghê quá giờ nhìn bó tay luôn

congacon
01-04-09, 10:28 PM
Các bác dùng bản ss4 hoặc ss3 ep2 cho tớ hỏi về cái điểm leveluppoint.
Nếu như không nhầm thì điểm LevelUppoint chỉ dược 65k. như vậy giả sử nhân vật reset có số point >65k chẳng hạn =70k thì khi vào game điểm LevelUppoint sẽ = 70k-65k=5k như vậy nhân vật đó nếu reset xong vào game liền là bị mất 6k point. Vấn đề này Fix ở đâu các phiên bản khác thấp hơn thì mình để ý là điểm LevelUppoint cao hơn 65k. ai có thể hướng dẫn cách fix tăng điểm LevelUppoint lên không ?
Thanks mọi người đã đọc tin này

cuocdoisp
01-04-09, 11:24 PM
LandOfPhi quả là 1 con người có trách nhiệm , nhiệt tình và hiểu biết . Mình đọc hết 55 trang rồi , hâu như Phi có mặt liên tục , giải đáp mọi thắc mắc cho anh em trong diễn đàn . Lâu lắm rồi mới có được 1 Server ngon + người share giúp đỡ nhiệt tình đến vậy . Chúc Phi mọi điều tốt đẹp . Cảm ơn Phi rất nhiều .....

Cobelinh
02-04-09, 12:37 AM
LandOfPhi quả là 1 con người có trách nhiệm , nhiệt tình và hiểu biết . Mình đọc hết 55 trang rồi , hâu như Phi có mặt liên tục , giải đáp mọi thắc mắc cho anh em trong diễn đàn . Lâu lắm rồi mới có được 1 Server ngon + người share giúp đỡ nhiệt tình đến vậy . Chúc Phi mọi điều tốt đẹp . Cảm ơn Phi rất nhiều .....
đồng ý,mình thấy bạn ý rất nhiệt tình,ko chỉ trong topic này mà cả trong box hỏi đáp,v,v..He is number one:byebye::byebye:

Cobelinh
02-04-09, 12:41 AM
sao mình chạy query fix ở joinsv thì ko dc nhỉ,nó ra dòng này
Server: Msg 170, Level 15, State 1, Line 1
Line 1: Incorrect syntax near 'no'.

telex
02-04-09, 12:45 AM
Dùng nguyên bản của you share mà . Lâu lâu dis 1 phát là kẹt acc.:oh: Còn cái query là chuyển các id chữ hoa => chữ thường chứ có tác dụng gì đâu :beat_brick:

mutamky
02-04-09, 01:08 AM
Dùng nguyên bản của you share mà . Lâu lâu dis 1 phát là kẹt acc.:oh: Còn cái query là chuyển các id chữ hoa => chữ thường chứ có tác dụng gì đâu :beat_brick:

đợi u cả ngà ko thấy đâu hit ^_^

telex
02-04-09, 01:20 AM
Đợi tui làm gì thía :D có gì PM Y!H đc mà :big_smile:

lhd340
02-04-09, 01:55 AM
Hix sao mình sử dụng checksum không được, checksum xong đã lam theo các bước ở trên vẫn bị diconnect khi nhân vật vào game. Version ss3 thi minh checksum chay ngon lành.

LandOfPhi
02-04-09, 07:37 AM
Hix sao mình sử dụng checksum không được, checksum xong đã lam theo các bước ở trên vẫn bị diconnect khi nhân vật vào game. Version ss3 thi minh checksum chay ngon lành.
Bạn đã copy file Checksum.dat vào Data/Lang/Kor chưa ?
Và hãy xem lại GameServer đang chạy có bị lỗi gì lạ h0k ?

telex
02-04-09, 07:49 AM
L.O.P cái kẹt acc đó. cái query đó là chuyển acc chữ hoa => chữ thường mà chứ đâu có liên quan đến acc gì đâu :beat_plaster:

LandOfPhi
02-04-09, 07:51 AM
L.O.P cái kẹt acc đó. cái query đó là chuyển acc chữ hoa => chữ thường mà chứ đâu có liên quan đến acc gì đâu :beat_plaster:
Ý tôi bảo JS sẽ fix Kẹt acc khi chạy 2 Sub Server trở lên, mà bạn dùng mấy Sub vậy ?

telex
02-04-09, 07:53 AM
5 Sub :beat_plaster:.
Thế giải quyết như thế nào:beat_plaster:

LandOfPhi
02-04-09, 07:53 AM
5 Sub :beat_plaster:.
Thế giải quyết như thế nào:beat_plaster:
Chạy Query fix đi là xong thôi :)

telex
02-04-09, 07:59 AM
Để thử. Chạy query lúc 12h tối qua rồi :nosebleed:.
Kẹt acc nữa tới nhà bắt đền đó :beated:

lhd340
02-04-09, 11:19 AM
đã copy Checksum mới vào rồi, vẫn cứ bị, bỏ checksum server thì dzô chơi ngon lành, TreeSkill cũng mở không được, các skill mới Elf và SM không sử dụng được, Efl thì tự kill mình còn Soul thì chỉ đánh được 1 lần duy nhất

congacon
02-04-09, 11:39 AM
Bác LongPhi hướng dẫn các lệnh công thành chiến bản này giúp với và cái vụ điểm của LevelUppoint =65k muốn fix nhiều hơn thì fix được không ?

LandOfPhi
02-04-09, 11:53 AM
đã copy Checksum mới vào rồi, vẫn cứ bị, bỏ checksum server thì dzô chơi ngon lành, TreeSkill cũng mở không được, các skill mới Elf và SM không sử dụng được, Efl thì tự kill mình còn Soul thì chỉ đánh được 1 lần duy nhất
Đừng Checksum trong file Commonserver.cfg, hãy checksum trực tiếp từ GS. Còn Skill Tree thì phải là Class 3 thì mới mở được và để học khi thay đổi nhân vật hok bị mất Skill Tree thì chạy thêm đoạn Query Fix Kill Tree nữa. Còn Skill Elf và SM bạn có thể học = MuMaker hoặc cho học ở ngoài trang web ( nếu bạn biết làm ). Skill ss4 của Soul là Skill Buff nên chỉ dùng được 1 lần là đúng.
P/S : Hiện giờ mình đã fix được Skill của Elf và DW tự kill mình, sẽ share khi fix dame Skill SS4 hoàn chỉnh ^^!

Bác LongPhi hướng dẫn các lệnh công thành chiến bản này giúp với và cái vụ điểm của LevelUppoint =65k muốn fix nhiều hơn thì fix được không ?
Xin lỗi, mình không test CTC ... Còn vụ LevelUpPoint chỉ đc Max 65k thì mình chư Test, mình sẽ xem lại và sẽ giúp bạn sau ... có thể cái này tùy chỉnh ở DB :)

Chiritokaji
02-04-09, 11:56 AM
Land có Main add GameGuard chưa vậy...Có rùi Send tớ với nha...Để như thế này Hack Speed chít ^^!

LandOfPhi
02-04-09, 12:07 PM
Land có Main add GameGuard chưa vậy...Có rùi Send tớ với nha...Để như thế này Hack Speed chít ^^!
Hjz.... dạo này hok có thời gian ra quán Net ... sáng vừa đi học về xong, ngồi máy chủ thì chạy Edata nên không load được Ollydbg nên cậu thông cảm :(.
Cậu chịu khó vào Topic Guide của Tomatoes mà xem hướng dẫn Add main GG nhé.

cobemanhme22
02-04-09, 02:31 PM
À mà Phi cho mình hỏi, cái SS4 này sao nó khác SS2 ở chỗ SS2 thì phải Attach Datbase, còn SS4 thì ko có, vậy mình có cần phải làm gì khác ko hay là cứ để vậy rồi chạy server thôi

trdhiepitvnu
02-04-09, 02:35 PM
tôi dùng server của bạn và client của fpt và patch của bạn.nhưng không hiểu sao khi kick vào con satan thì liền bị dis ra khỏi game ngay.lần nào cũng vậy.
help me!

huynhtrihai
02-04-09, 03:09 PM
cho mình gà hỏi tí là sao mình tìm ko thấy thư mục DB trong Muever thì làm sao mà add vào SQL đc..hix...
Với lại mình down tất cả về để riêng hay copy vào chung 1 thư mục hết...còn clien thì mình copy main chép vào cliend FPT à ::(

TrựcZa
02-04-09, 03:38 PM
@huynhtrihai: bạn có thể tạo 1 thư mục DB mới :D tất cả down về bạn xem phần nào chạy cho Server thì bạn coppy....

Bác LandOf cho hỏi file nào chứa giá items dc bán trong shop game zay em muốn chỉnh giá life nhưng tìm mãi ko thấy file nào :tire:

LandOfPhi
02-04-09, 03:44 PM
À mà Phi cho mình hỏi, cái SS4 này sao nó khác SS2 ở chỗ SS2 thì phải Attach Datbase, còn SS4 thì ko có, vậy mình có cần phải làm gì khác ko hay là cứ để vậy rồi chạy server thôi
DB bản nào cũng Attach DB mà bạn. Muốn làm thì sang Box Guide xem hướng dẫn.

tôi dùng server của bạn và client của fpt và patch của bạn.nhưng không hiểu sao khi kick vào con satan thì liền bị dis ra khỏi game ngay.lần nào cũng vậy.
help me!
Có thể file Client FPT của bạn bị thiếu nên Click vào con Satan bị dis.

@huynhtrihai: bạn có thể tạo 1 thư mục DB mới :D tất cả down về bạn xem phần nào chạy cho Server thì bạn coppy....

Bác LandOf cho hỏi file nào chứa giá items dc bán trong shop game zay em muốn chỉnh giá life nhưng tìm mãi ko thấy file nào :tire:

Chỉnh giá bán ở trong SCF_Items.ini

cobemanhme22
02-04-09, 04:21 PM

Mình chỉ biết làm cách Attach DB, mà trong cái DataBase của Muserver ko có mấy cái file .MDF thì sao attach dc, toàn file . BAK ko hà

huynhtrihai
02-04-09, 06:30 PM

Tạo như thế nào bạn >"< mình lấy thư mục DB sv khác đc ko...hiz..:sad:
Mình copy cái nào để chạy sv thì copy thẳng vào clien luôn hay là copy vào chung thư mục Musever :(

Chiritokaji
02-04-09, 07:36 PM
Ơ hay chưa nè....Update giữ nguyên DB mà tạo TK mới thì có luôn Skill mới của các Class mà các tài khoản khác thì lại ko học được là sao nhỉ LAND ơi T_T

duonghoangvu
02-04-09, 07:38 PM
Phi ơi! giúp mình với có cách nào để cấm nhân vật chat ko ? lệnh của Game Master chẳng hạn , bạn cho minh một số lệnh của Game Master của sever này để mình quản lý một số member mất dạy nha ban,.. thank's bạn nhiều...hình như mình dùng lệnh " /chatting ban TênNV " không có tác dụng thì phải...thank's very much!!!!!!!!!!!

godhoang
02-04-09, 08:55 PM
Anh Phi cho em hỏi làm sao để đổi tên items mà vẫn dùng đc Tiếng Việt vậy ạ.Sẵn đây em hỏi luôn : máy em SP3 Pro đã cài dotxnet 2.0, 3.0 luôn , chạy SCFdb patch OK! mà vẫn bị lỗi addon.Vậy giờ em phải cài SP2 lại hả.À mà anh cho em biết chỗ nào thay pass SQL và anh tìm lại cho em các code fix query bản MU server này (chép vào word) rồi shared cho em nhé.
Cho em hỏi vậy bản của anh fix đc bugs Wing 1 của tất cả nhân vật đc chưa.Tại vì em thấy có vài bản chơi online wing 1 đều hiện ra wing 1 Elf...
Thankssssss LOP.

LandOfPhi
02-04-09, 09:08 PM
Ơ hay chưa nè....Update giữ nguyên DB mà tạo TK mới thì có luôn Skill mới của các Class mà các tài khoản khác thì lại ko học được là sao nhỉ LAND ơi T_T
Up học Skill mới ở ngoài web.

Phi ơi! giúp mình với có cách nào để cấm nhân vật chat ko ? lệnh của Game Master chẳng hạn , bạn cho minh một số lệnh của Game Master của sever này để mình quản lý một số member mất dạy nha ban,.. thank's bạn nhiều...hình như mình dùng lệnh " /chatting ban TênNV " không có tác dụng thì phải...thank's very much!!!!!!!!!!!

/post - 100%
/add commands 100%
/quit 100%
/status [GM] 100% (For see where a player is [Coords, Map, X, Y, Level, Zen]
/sdstart [GM] (start search and destroy event)
/skystart [GM] (start sky event)
/cursedstart [GM] (start cursed king invasion)
/hitandupstart [GM] (start hit and up event)
/happyhourstart [GM] (start happyhour event)
/greenstart [GM] (start green event)
/whois [GM] (Get AccountID and Warehouse PWD)
/online <== diz quantos on
/pkclear <== limpart pk comandos precisao do nome do jogador...
/pkset <== Coloca Pk comandos precisao do nome do jogador...
/banchar <== banir char comandos precisao do nome do jogador...
/unbanchar <== Desbanir char comandos precisao do nome do jogador...
/banacc <== banir acc comandos precisao do nome do jogador...
/unbanacc <== Desbanir acc comandos precisao do nome do jogador...
/vipstatus <== Tempo Vip restante comandos precisao do nome do jogador...
/ring <== Numero do anel
/reload 0: Monsters
/reload 1: Shop
/reload 2:EventInfo
/reload 3:GameEtcInfo
/reload 4: SCF_EventManagement
/scfgetreg
/reset
/vipbuylist
/vipbuy
/viprenew
/vipstate
/pkclear
/pkset
/statistic
/item
/skin
/ring
/move
/warp
/level
/online
/skill
/scfcopyright
/vipstatus
/setmoney
/test
/Transform
/Block settin
/Cancel block
/Chatting ban
/Cancel chatting ban
/Warp guild
/End guild
/End battle
/Start battle
/Stop battle
/Create
/Time left
/Battle Soccer
/Battle
/Request
/Connection status
/Track
/Monitor
/Disconnect
/Move
/Trans
/SetBlock
/UnsetBlock
/DisableChat
/EnableChat
/GuildMove
/GuildDisconnect
/GuildWarEnd
/GuildWarStart
/GuildWarStop
/Make
/RemainTime
/GuildWar
/BattleSoccer
/Request
/ConnectionState
/trace
/UserWatching

Anh Phi cho em hỏi làm sao để đổi tên items mà vẫn dùng đc Tiếng Việt vậy ạ.Sẵn đây em hỏi luôn : máy em SP3 Pro đã cài dotxnet 2.0, 3.0 luôn , chạy SCFdb patch OK! mà vẫn bị lỗi addon.Vậy giờ em phải cài SP2 lại hả.À mà anh cho em biết chỗ nào thay pass SQL và anh tìm lại cho em các code fix query bản MU server này (chép vào word) rồi shared cho em nhé.
Cho em hỏi vậy bản của anh fix đc bugs Wing 1 của tất cả nhân vật đc chưa.Tại vì em thấy có vài bản chơi online wing 1 đều hiện ra wing 1 Elf...
Thankssssss LOP.
Đổi tên Items ? bạn nói rõ hơn được h0k ?
Lỗi Addon ... có thể do lỗi Card mạng , bạn cài thử Card mạng ảo xem nhé. Các query mình đã Update hết ở trong Server đấy rồi. bạn tìm từng file 1 sẽ thấy.

godhoang
02-04-09, 09:15 PM
Đổi tên items (VD: chùy thủ đổi tên là dao găm,...)
Lỗi addon em nói ở đây là lỗi không chạy đc SCFdb2( em xài SPIII và đã cài mạng ảo)
Query fix thì anh rành hơn thì tìm giùm em cái.Lẫn lộn chắc die

godhoang
02-04-09, 09:19 PM
Sẵn đây anh có Acc RapidShare nào cho em mượn cái

LandOfPhi
02-04-09, 09:19 PM
Đổi tên items (VD: chùy thủ đổi tên là dao găm,...)
Lỗi addon em nói ở đây là lỗi không chạy đc SCFdb2( em xài SPIII và đã cài mạng ảo)
Query fix thì anh rành hơn thì tìm giùm em cái.Lẫn lộn chắc die
Thì load file Item.bmd mà đổi, dùng Soft Unikey mà đổi.
Còn về lỗi Addon thì chắc bạn phải cài Win XP SP2 thôi.
Nếu đã chạy Query fix Bug Kris Summoner rồi mà vẫn bị dính Kris thì nên dùng DB mới nhé.

godhoang
02-04-09, 09:25 PM
Vấn đề là cách chỉnh.Anh Phi khái quát quá, chưa cụ thể lắm

LandOfPhi
02-04-09, 09:27 PM
Vấn đề là cách chỉnh.Anh Phi khái quát quá, chưa cụ thể lắm
Xem cách chỉnh ở trong đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cobemanhme22
02-04-09, 09:27 PM

Mình chỉ biết làm cách Attach DB, mà trong cái DataBase của Muserver ko có mấy cái file .MDF thì sao attach dc, toàn file . BAK ko hà

lhd340
03-04-09, 02:12 AM
Mình muốn mở thêm port 55964 55966 cho Dataserver trong Edataserver muh hỏng được, LandofPhi cóa thể giúp mình được ko, mình đã thêm trong file Edataserver.ini nhưng hong chạy,
UseJoinServer = 0
JoinServerPort = 55970

UseDataServer1 = 1
DataServer1 Port = 55960

UseDataServer2 = 1
DataServer2 Port = 55962

useDataServer3 = 1
DataServer3 Port = 55964

useDataServer4 = 1
DataServer4 Port = 55966

UseEventServer = 1
EventServer Port = 44456

UseRankingServer = 1
RankingServer Port = 44455

UseCashShopServer = 1
CashShopServer Port = 55821

TrựcZa
03-04-09, 09:10 AM
Bác LandOf ơi sao viên Life bán vào shop đến 900tr mà trong file Bác chỉ em thì ko có mức giá bán vào shop?

duonghoangvu
03-04-09, 10:53 AM
Phi ơi! đồ 380 lvl không thể bỏ vào máy cháo để bổ sung tính năng 380lvl được cái này phải fix sao đây , hướng dẩn dùm mình nha thank's ban nhiều !!!

LandOfPhi
03-04-09, 11:08 AM
Mình muốn mở thêm port 55964 55966 cho Dataserver trong Edataserver muh hỏng được, LandofPhi cóa thể giúp mình được ko, mình đã thêm trong file Edataserver.ini nhưng hong chạy,
UseJoinServer = 0
JoinServerPort = 55970

UseDataServer1 = 1
DataServer1 Port = 55960

UseDataServer2 = 1
DataServer2 Port = 55962

useDataServer3 = 1
DataServer3 Port = 55964

useDataServer4 = 1
DataServer4 Port = 55966

UseEventServer = 1
EventServer Port = 44456

UseRankingServer = 1

UseCashShopServer = 1
Muốn mở thêm Port mới cho DS thì tạo file EdataServer mới change port cho DS :)

Bác LandOf ơi sao viên Life bán vào shop đến 900tr mà trong file Bác chỉ em thì ko có mức giá bán vào shop?
Cho mình xem toàn bộ Code cậu bán viên life trong shop xem nào ?

Phi ơi! đồ 380 lvl không thể bỏ vào máy cháo để bổ sung tính năng 380lvl được cái này phải fix sao đây , hướng dẩn dùm mình nha thank's ban nhiều !!!
Đồ 380 vẫn bỏ được cơ mà? còn đồ cuối ss4 thì không bỏ được đâu.

congacon
03-04-09, 11:21 AM
Bác nào có bộ move full máp add map công thành không share cho anh em sử dụng với. thanks

duonghoangvu
03-04-09, 04:39 PM
Phi! muốn win CC rơi ra 100% Set Item (đồ thần) phải chỉnh ở đâu vậy bạn , thank's You!!

LandOfPhi
03-04-09, 04:51 PM
Phi! muốn win CC rơi ra 100% Set Item (đồ thần) phải chỉnh ở đâu vậy bạn , thank's You!!

Chỉnh ở trong CCSetItemDropRate.txt

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
// Text Ver. 0.0.0.1
// Version 0.99e - TServer
// Version 0.99e - MServer
// ÃÖÁ¾ ÀÛ¾÷ÀÚ - Á¤µ¿ÀÏ
// ÃÖÁ¾ ÀÛ¾÷ÀÏ - ¿ÀÈÄ 6:11 2004-05-24
// ³»¿ë: ¼¼Æ®¾ÆÀÌÅÛ µå·Ó È®·ü //SetItem µôÂÊÉ趨 (Ì××°????)
// 5´Ü°è ·¹º§¿¡¼­ÀÇ µå·Ó È®·ü(0 ~ 4) //5½×¶Î µÈ¼¶µÄ µôÂÊÉ趨(0~4)
255
35 30 20 10 5

Số 5 là tỉ lệ rớt Item ... chỉnh thành 100 là 100% rớt Item Thần :D

godhoang
03-04-09, 05:23 PM
Nãn thật.Em đã cài lại Win SPII rồi.Cài dotxnet 2.0 luôn thế mà vẫn bị lỗi addon khi chạy scfdb2.Anh xem thế nào chỉ rõ ràng giùm em cái.Cài win hoài mệt quá.

telex
03-04-09, 05:24 PM
Nghe theo LOP cẩn thận die. chỉnh lại số 5 đó thành bao nhiêu tùy bạn nhưng dãy số đó + lai phải = 100:big_smile:

LandOfPhi
03-04-09, 05:27 PM
Nghe theo LOP cẩn thận die. chỉnh lại số 5 đó thành bao nhiêu tùy bạn nhưng dãy số đó + lai phải = 100:big_smile:
Oh my Good ... chính xác 100% :D

huntersun
03-04-09, 05:41 PM
Server chạy như thế này ! :sweat:

Còn vào nhân vật là bị Disconnect :beat_brick:

telex
03-04-09, 05:43 PM
Hờ hờ giống mình khi trước :surrender:.
Sau khi LOP ra tay đã chạy xong :haha:.
Àh LOP ơi sao sách 220 của các class kô học đc nhỉ, vs mấy ngọc của DK, Elf cũng thế kô học được ngọc bình thường á kô phải 220 :surrender:

huntersun
03-04-09, 05:46 PM
Thế phải làm thế nào vậy bác ! :adore:

LandOfPhi
03-04-09, 05:55 PM
Hờ hờ giống mình khi trước :surrender:.
Sau khi LOP ra tay đã chạy xong :haha:.
Àh LOP ơi sao sách 220 của các class kô học đc nhỉ, vs mấy ngọc của DK, Elf cũng thế kô học được ngọc bình thường á kô phải 220 :surrender:
Làm nhiệm vụ 220 mới học được.

Thế phải làm thế nào vậy bác ! :adore:
Bỏ Checksum hoặc Checksum Main sau đó copy file Checksum.dat vào Data/Lang/Kor/

kjngsoft
03-04-09, 06:04 PM
LandOfPhi cho mình hỏi bản ss4 của bạn với client khác
còn mình thì sài bản ss3 ep 2 có backup được các tài khoản trước khi cài ss4 được ko
nếu được thì mình xài luôn :(

huntersun
03-04-09, 06:10 PM
Vậy là mình cần phải Checksum main chứ không phải là GameServer hả ?
Tại vì GameServer mình cũng đã Checksum rồi ! Còn main thì không biết cách Checksum !
Mà sau khi Checksum main xong là có cái Checksum.dat hả !?

kjngsoft
03-04-09, 06:18 PM
tất nhiên rồi đó
mình cũng không biết checksum Gameserver mình đã hex nó rồi mà không biết tìm kiểu gì ra EB 5C đó
mình đang cần hỏi ss3 ep 2 có chèn cái lưu giữ lại thông tin acc từ trước vào ss4 được ko

LandOfPhi
03-04-09, 06:46 PM
LandOfPhi cho mình hỏi bản ss4 của bạn với client khác
còn mình thì sài bản ss3 ep 2 có backup được các tài khoản trước khi cài ss4 được ko
nếu được thì mình xài luôn :(
Tất nhiên là được chứ .........

huntersun
03-04-09, 06:54 PM
Bạn L.O.P HD cho mình Checksum đi ! Gà quá :beat_shot:
Cứ đăng nhập nhân vật là Disconnect hoài !

godhoang
03-04-09, 07:06 PM
Anh Phi cho em hỏi sao em cài lại win SP 2 như anh yêu cầu nhưng vẫn cứ bị lỗi cái scfdb 2 đó.Nãn chí thật.

TrựcZa
03-04-09, 07:15 PM
code bán life của em nè bác LandOf

12 15 0 255 0 0 0

duonghoangvu
03-04-09, 07:18 PM
Phi ơi! sao minh dùng lệnh ban chat của GM ko được vậy ? ví dụ như nhân vật muốn ban tên là CHIENBINH thì mình đánh lệnh ban chat như thế này có đúng không? ( /Chatting ban CHIENBINH ) sao khi thực hiện lệnh đó sao mình thấy nó còn chửi ầm ầm luôn hehe potay :sad:

duonghoangvu
03-04-09, 07:21 PM

12 15 0 255 0 0 0

Hình như thay số 255 thành 0 thì sẽ không còn bị bug Zen thì phải :beat_plaster: thử đi nha ko đúng thì đừng có chửi gà tội nghiệp :beat_shot:

Chiritokaji
03-04-09, 07:27 PM
Phi ơi....Chạy Querry FixBugKirs rồi sao vẫn ko được nhỉ T__T

vietpro8x
03-04-09, 08:02 PM
Query đó dành cho summoner thôi cha.. con các nhân vật khác sau khi reset thì cái skillmaster chưa xóa hết nên zoo là bị kris dính. fix= cách chình wweb xóa skilltree đi khi rs (hok bit đúng ko hehhe)

LandOfPhi
03-04-09, 08:48 PM
Bạn L.O.P HD cho mình Checksum đi ! Gà quá :beat_shot:
Cứ đăng nhập nhân vật là Disconnect hoài !
Hướng dẫn Checksum : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Anh Phi cho em hỏi sao em cài lại win SP 2 như anh yêu cầu nhưng vẫn cứ bị lỗi cái scfdb 2 đó.Nãn chí thật.
PM Y!M hotro.mutruongthinh để mình Remote vào xem nào.

12 15 0 255 0 0 0
Edit lại 255 = 0 đi.

Phi ơi! sao minh dùng lệnh ban chat của GM ko được vậy ? ví dụ như nhân vật muốn ban tên là CHIENBINH thì mình đánh lệnh ban chat như thế này có đúng không? ( /Chatting ban CHIENBINH ) sao khi thực hiện lệnh đó sao mình thấy nó còn chửi ầm ầm luôn hehe potay :sad:
Block = Tool hoặc web cho nhanh.

Vẫn không được là như thế nào ?

kjngsoft
03-04-09, 09:12 PM
trời Mu Server Edata bị hỏng rồi kia :( mình vào phần thư phục Edata thì cái biểu tượng nó là màu trắng như của sổ

telex
03-04-09, 09:40 PM
Cẩn thận máy you bị dzinhs virus hoặc chương trình virus nó nhận nhầm file đó nên nó tự del rồi đấy. Tui chạy bình thường, ai cũng chạy, chỉ 1 mình you bị :look_down:

telex
03-04-09, 09:41 PM
LOP hỏi cái. khi nào share bản fix damg, fix lung tung thế, ngày nào cũng onl CLB 18/24 chờ mòn mỏi :cry:

trdhiepitvnu
03-04-09, 09:51 PM
không hiểu sao tôi dùng main của bạn và Client FPT thì khi kick vào Satan thì ngay lập tức bị văng ra khỏi game.hex Main của Fpt thì không bị nhưng được một lúc thì báo là đường truyền không ổn định .Ngắt kết nối.
bạn nào có main tets được Client FPT và Server này thì shares cho tôi

LandOfPhi
03-04-09, 10:34 PM
LOP hỏi cái. khi nào share bản fix damg, fix lung tung thế, ngày nào cũng onl CLB 18/24 chờ mòn mỏi :cry:
Vài ngày nữa Plamas sẽ Share bản V7 rồi, khỏi cần share nữa làm gì :)

không hiểu sao tôi dùng main của bạn và Client FPT thì khi kick vào Satan thì ngay lập tức bị văng ra khỏi game.hex Main của Fpt thì không bị nhưng được một lúc thì báo là đường truyền không ổn định .Ngắt kết nối.
bạn nào có main tets được Client FPT và Server này thì shares cho tôi
Vậy thì là do Client MU FPT không phù hợp với Main đó, bạn vào trang chủ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down Client này nhé.
Còn Main của FPT mình vẫn kết nối bình thường với server này ...
Download Main FPT ở dưới :

lhd340
03-04-09, 10:44 PM
Muốn mở thêm Port mới cho DS thì tạo file EdataServer mới change port cho DS :)

Cho mình xem toàn bộ Code cậu bán viên life trong shop xem nào ?

Đồ 380 vẫn bỏ được cơ mà? còn đồ cuối ss4 thì không bỏ được đâu.

Mình đã tạo thêm 1 edatasever nữa rùi và đã changeport nhưng vẫn không được nó vẫn nhận port của edataserver cũ. ; Listening Ports
UseJoinServer = 0
JoinServerPort = 55970

UseDataServer3 = 1
DataServer3 Port = 55964

UseDataServer4 = 1
DataServer4 Port = 55966

UseEventServer = 0
EventServer Port = 44456

UseRankingServer = 0

UseCashShopServer = 0

nó vẫn nhận port của edataserver kia la 55960 va 55962 hix hix

LandOfPhi
03-04-09, 10:49 PM
Mình đã tạo thêm 1 edatasever nữa rùi và đã changeport nhưng vẫn không được nó vẫn nhận port của edataserver cũ. ; Listening Ports
UseJoinServer = 0
JoinServerPort = 55970

UseDataServer3 = 1
DataServer3 Port = 55964

UseDataServer4 = 1
DataServer4 Port = 55966

UseEventServer = 0
EventServer Port = 44456

UseRankingServer = 0

UseCashShopServer = 0

nó vẫn nhận port của edataserver kia la 55960 va 55962 hix hix
Bạn đã Change cả trong dataserver.ini chưa?
Nếu không được thì sử dụng DS bình thường cũng đc mà :)

lhd340
03-04-09, 10:52 PM
Bạn đã Change cả trong dataserver.ini chưa?
Nếu không được thì sử dụng DS bình thường cũng đc mà :)

Đã change hết roài, mình muốn mở thêm server mùh, cóa cách nào hong help mình tí

LandOfPhi
03-04-09, 10:56 PM
Đã change hết roài, mình muốn mở thêm server mùh, cóa cách nào hong help mình tí
Thì dùng hẳn file DataServer mới rồi change port đó là xong thôi, đâu nhất thiết cứ phải Edata.

lhd340
03-04-09, 11:12 PM
Thì dùng hẳn file DataServer mới rồi change port đó là xong thôi, đâu nhất thiết cứ phải Edata.

còn cái
SCFdb1Enabled=1
SCFdb1Port=55814
SCFdb2Enabled=1
SCFdb2Port=55816
SCFdb3Enabled=1
SCFdb3Port=55818 <---- mở thêm nó hỏng chạy

LandOfPhi
03-04-09, 11:14 PM
còn cái
SCFdb1Enabled=1
SCFdb1Port=55814
SCFdb2Enabled=1
SCFdb2Port=55816
SCFdb3Enabled=1
SCFdb3Port=55818 <---- mở thêm nó hỏng chạy
Sax... sax..., tôi đâu có bảo vào SCFDb mở ... :(

lhd340
03-04-09, 11:20 PM
Sax... sax..., tôi đâu có bảo vào SCFDb mở ... :(

thì mở thêm 1 server nữa mùh
[SCF]
SCFdbManagerIP=127.0.0.1
SCFdbManagerPort=55816
trong file SCF_connect.ini

LandOfPhi
03-04-09, 11:29 PM
Muốn mở thêm 1 Sub Server nữa thì Copy Data, SCFData và GameServer vào 1 thư mục nào đó sau đó chỉ cần change SCFGsUdpPort ở file SCF_Connect khác với GS kia, change Port dataserver.ini, Config MapServerInfo.dat ... tạo thêm 1 Edata mới rồi change Port DS1 và DS2 ở trong đó đi.
Nếu chỉ tạo thêm 1 Sub thì cực kì dễ, khỏi cần tạo DS mới làm gì vì có Port 55962 dành cho Sub đó rồi.

lhd340
03-04-09, 11:38 PM
Muốn mở thêm 1 Sub Server nữa thì Copy Data, SCFData và GameServer vào 1 thư mục nào đó sau đó chỉ cần change SCFGsUdpPort ở file SCF_Connect khác với GS kia, change Port dataserver.ini, Config MapServerInfo.dat ... tạo thêm 1 Edata mới rồi change Port DS1 và DS2 ở trong đó đi.
Nếu chỉ tạo thêm 1 Sub thì cực kì dễ, khỏi cần tạo DS mới làm gì vì có Port 55962 dành cho Sub đó rồi.

Thanks bạn nhiều nhé, mình đã làm được rùi

mylove09
04-04-09, 01:02 AM
đây là mấy lỗi mình thu lượm được L.O.P fix chỉ cách fix nha.
1. không delete được nv -> nó báo nv đã vào G ko thể delete
2. Sau khi thực hiện delete không được -> mất hết nv -> tạo nv mới báo trùng tên hoặc đã tồn tại phải khởi động lại toàn bộ sever thì mới đc
3. Chạy querry thì hầu như toàn báo lỗi , có 1 hay 2 cái là chạy thui ko hiểu sao
Các lỗi khác trong game thì mình thấy mọi người post rồi mà cũng chưa fix đc.

telex
04-04-09, 06:37 AM
Mở thêm sub thì cần gì mở thêm Port Edataserver cho nó rối, chỉ cần thay mấy số SCFGsUdpPort là được mà:look_down:

telex
04-04-09, 06:59 AM
2. Sau khi thực hiện delete không được -> mất hết nv -> tạo nv mới báo trùng tên hoặc đã tồn tại phải khởi động lại toàn bộ sever thì mới đc
3. Chạy querry thì hầu như toàn báo lỗi , có 1 hay 2 cái là chạy thui ko hiểu sao
Kô query nào lỗi cả. Lỗi là lỗi do SQL của em :dribble:. Tất cả các query a chạy chả có cái nào có lỗi cả:byebye:

LandOfPhi
04-04-09, 07:22 AM
Server mình chạy chẳng bị những lỗi này, có thể DB No MD5 của mình bị lỗi và lỗi không chạy được query là do DB đã chạy Query đấy rồi ... Bạn lấy DB của bản ss4 khác và chạy lại Query nhé.

Mở thêm sub thì cần gì mở thêm Port Edataserver cho nó rối, chỉ cần thay mấy số SCFGsUdpPort là được mà:look_down:
Nếu mở nhiều Sub thì phải cần thêm DS cho Sub đó, không thì CPU làm sao mà chịu nổi ^^!

godhoang
04-04-09, 07:27 AM
Chả biết lúc nào anh Phi lên mà hỏi nữa.Riết thấy ngán làm MU ghê,chắc bỏ cuộc thôi .Hic :(

lhd340
04-04-09, 09:15 AM
Cái cashshop mở làm sao dza anh em, help với nha

LandOfPhi
04-04-09, 09:29 AM
Cái cashshop mở làm sao dza anh em, help với nha
Bạn phải dùng Main có Cash Shop thì mới mở được :)

norun
04-04-09, 09:50 AM
ai cho mình xin cái message tiếng việt của SV này với

kjngsoft
04-04-09, 01:38 PM
cho mình hỏi
mình đã backup và save rồi
bây giờ mình coppy db Backs từ Muserver ss3 ep 2 vào ss4 server của bạn để lấy lại các thông tin tài khoản có được ko
hình như chỉ có 1 cái MuOnline.bak là file db các thông tin tài khoản đúng ko

Edataserver của bạn lỗi rồi đó ko vào được Edataserver

trdhiepitvnu
04-04-09, 01:58 PM
xin main ss4 co cash shop .
Thank phi hôm qua đã share main, nhưng tại sao main FPT tôi vào, chẳng thể nào move được và cũng chẳng có quái vật để đánh.

TrựcZa
04-04-09, 03:03 PM
Bác LandOf cho em hỏi cách chỉnh tỷ lệ rớt Long Vũ ở mục nào và muốn cho rớt nhiều ở Icarus thì add sao??

eddy
04-04-09, 03:07 PM
Bạn config ở file SCFData\SCFItemDropRate.txt

Tìm cái có comment "// Plusma" , thay cái Rate của nó n/10000

Thay cái -1 = 10 (Id Map Icarus) , hoặc 11 ( k rõ...chắc 10) :D

LandOfPhi
04-04-09, 04:14 PM
xin main ss4 co cash shop .
Thank phi hôm qua đã share main, nhưng tại sao main FPT tôi vào, chẳng thể nào move được và cũng chẳng có quái vật để đánh.
Muốn dùng đc Main MU FPT hoàn chỉnh thì phải change packet header của nó đi, vì nó là Main VTM chứ không phải Kor :)

huntersun
04-04-09, 04:32 PM
Híc ! Cứ vào nhân vật là bị Disconnect !
Không biết Checksum main như thế nào !?

LandOfPhi
04-04-09, 04:34 PM
Híc ! Cứ vào nhân vật là bị Disconnect !
Không biết Checksum main như thế nào !?

Vào trong đây :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chú ý : không được dùng Checksum trong Commonserver.cfg nhé.

huntersun
04-04-09, 05:08 PM
OK ! Thử cài lại lần nữa và làm xem :D !
:adore:

Chú ý : không được dùng Checksum trong Commonserver.cfg nhé.
Cái này chưa hiểu lắm

huyhaf
04-04-09, 07:59 PM
Phi ơi ! GS good lắm có điều mình vẫn bị dơ khi vào GS_CS và k biết GS_CS lệnh CTC là gì, P giúp với nhé
À, dù đã chạy query nhưng rs xong vẫn đầy kris >"<
Cảm ơn P nhiều !

LandOfPhi
04-04-09, 09:06 PM
OK ! Thử cài lại lần nữa và làm xem :D !
:adore:

Cái này chưa hiểu lắm
UseNPGGChecksum = 0 , không được để = 1 thì checksum ở trong này không có hiệu quả.

Phi ơi ! GS good lắm có điều mình vẫn bị dơ khi vào GS_CS và k biết GS_CS lệnh CTC là gì, P giúp với nhé
À, dù đã chạy query nhưng rs xong vẫn đầy kris >"<
Cảm ơn P nhiều !
Mình cũng h0k biết là gì, cậu kiếm cho mình cái source lệnh CTC mình add cho :)
Có thể là do tại DB vì mình không chạy DB NO MD5 nên mình không biết, bạn dùng DB của bản ss4 khác nhé ... nếu vẫn không được thì do tại EdataServer, chạy bằng link độc lập như các MU khác nhé ^^!

telex
04-04-09, 09:38 PM
Kiếm đi add rồi share cho a em xài CTC :adore:

lhd340
05-04-09, 12:00 AM
Sao mình không thể vào chuồng đánh quái ở Arena được ta, anh em help với nhé Tks

duonghoangvu
05-04-09, 12:15 AM
Phi! cho mình hỏi là sao khi Item được gia cường rồi thì ko thể bỏ gia cường được click vao NPC gở bỏ gia cường thi NPC đó ko hoạt động với lại còn vấn đề này nữa sao khi làm nhiệm vụ class 3 thì ko làm nhiệm vụ chiếc nhẩn vinh quang và viên ngọc cổ được nữa ==>ko nova và combow được có cách nào fix lỗi này ko bạn , ah thêm một lỗi này nữa MG đi CC ko thể sữ dụng tuyệt chiêu Sức mạnh cú chém hixhix bạn xem giãi quyết vấn đề này như thế nào nha Phi Thank's một lần nữa!!

Lojlen
05-04-09, 07:13 PM
mình chạy GameServer bị lỗi này nè....đợi hoài mà nó ko chạy ai giúp với

godhoang
05-04-09, 07:25 PM
Theo như LOP anh nói thì em đã chạy scfdb2 lại và bị lỗi addon(sau đó em nhấp chừng 200 phát nó hiện ra bản scfdb2 nhưng em thấy login connect false) rồi vào Game nhấp sever nhưng không ra bản login ??

hoangtutinhyeu
05-04-09, 08:13 PM
seo cái main phj share mình hok dùng dc nhi?
cứ kick vào nó không chạy;;; chưa có clien FPT dg dùng cạ clien netbanbe cũ, dung main 3.0.5 thjf vào báo sai phiên bản. mặc dù đã config hết trong sever rội. hay là ween chỗ nầo nhỉ> lâu hok làm mu

trdhiepitvnu
05-04-09, 08:24 PM
Muốn dùng đc Main MU FPT hoàn chỉnh thì phải change packet header của nó đi, vì nó là Main VTM chứ không phải Kor :)

Bạn cho hỏi thế tôi phải change packet như thế nào.Bạn có thể hướng dẫn tôi được không

onetheside123
05-04-09, 08:56 PM
Đã đọc hết 64 trang.
Không ai bị lỗi giống em.
Confìg tất cả thành Ip Wan LoveMu2.Myftp.Biz
Vào game ko thấy server T_T
ko bik lỗi gì?
a L.O.P đâu oài?
Giúp e với T_T

LandOfPhi
05-04-09, 09:09 PM
Sao mình không thể vào chuồng đánh quái ở Arena được ta, anh em help với nhé Tks
Chép File này vào Client của bạn.
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phi! cho mình hỏi là sao khi Item được gia cường rồi thì ko thể bỏ gia cường được click vao NPC gở bỏ gia cường thi NPC đó ko hoạt động với lại còn vấn đề này nữa sao khi làm nhiệm vụ class 3 thì ko làm nhiệm vụ chiếc nhẩn vinh quang và viên ngọc cổ được nữa ==>ko nova và combow được có cách nào fix lỗi này ko bạn , ah thêm một lỗi này nữa MG đi CC ko thể sữ dụng tuyệt chiêu Sức mạnh cú chém hixhix bạn xem giãi quyết vấn đề này như thế nào nha Phi Thank's một lần nữa!!
Lỗi Class 3 không làm được nv 220 thì nên Update cho học ở ngoài trang web. Các lỗi còn lại thì Server mình đang Online không hề bị :)

mình chạy GameServer bị lỗi này nè....đợi hoài mà nó ko chạy ai giúp với

Chạy lại file FixSCFdb2MAC 2.8.7.8

Theo như LOP anh nói thì em đã chạy scfdb2 lại và bị lỗi addon(sau đó em nhấp chừng 200 phát nó hiện ra bản scfdb2 nhưng em thấy login connect false) rồi vào Game nhấp sever nhưng không ra bản login ??
PM Y!M : hotro.mutruongthinh để mình vào máy xem :)

seo cái main phj share mình hok dùng dc nhi?
cứ kick vào nó không chạy;;; chưa có clien FPT dg dùng cạ clien netbanbe cũ, dung main 3.0.5 thjf vào báo sai phiên bản. mặc dù đã config hết trong sever rội. hay là ween chỗ nầo nhỉ> lâu hok làm mu
Chạy Main của mình vơi Client của MU Tân Hợp Nhất <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn cho hỏi thế tôi phải change packet như thế nào.Bạn có thể hướng dẫn tôi được không
Khi nào tôi sẽ làm 1 bài Guide sau :)

Đã đọc hết 64 trang.
Không ai bị lỗi giống em.
Confìg tất cả thành Ip Wan LoveMu2.Myftp.Biz
Vào game ko thấy server T_T
ko bik lỗi gì?
a L.O.P đâu oài?
Giúp e với T_T
Chú ý : IP Wan phải dưới 15 ký tự.

onetheside123
05-04-09, 09:16 PM
đã làm lại IP VipMu.Myftp.Biz 15 kí tự lun
vẫn là lỗi đó
Land coi lại xem cai Server share mo port server đúng chưa??

LandOfPhi
05-04-09, 09:20 PM
đã làm lại IP VipMu.Myftp.Biz 15 kí tự lun
vẫn là lỗi đó
Land coi lại xem cai Server share mo port server đúng chưa??

Tất cả Port ở X-Uload và MUServerStartUp tôi đã config đúng hết rồi.
Làm như sau nhé, bạn change tất cả trong Server là IP 127.0.0.1 ... còn ConnectServer và Main.exe là Config = IP Wan.

onetheside123
05-04-09, 09:59 PM
Đây là toàn bộ quá trình e config cái Server, anh Land vào xem e làm đúng ko?
Bước 1 :
Down Mu Server + Tạo 4 db MuOnline,Mu2003_Event_Data,Ranking,SCFMuTeam +retore+chạy query.Kết quả hoàn hảo:sweet_kiss:
Bước 2 :
Vào D:\MuServer\ConnectServer\Data\ServerList.dat
[B]0 "GS1" "ldmu.myvnc.com" 55901 "SHOW"
sửa
0 "GS1" "muga.myvnc.com" 55901 "SHOW"
Bước 3 :
Vào D:\MuServer\SCFDB\SCFdb.ini

[SQL]
SCFVersion=2000
SCFHost=127.0.0.1
SCFUser=sa
SCFPassword=lucdia
SCFDataBase_MuOnline=MuOnline
SCFDataBase_MeMuOnline=MuOnline_Event
sửa
SQL]

SCFVersion=2000
SCFHost=127.0.0.1
SCFUser=sa
SCFPassword=2853421672
Bước 4 :
Chạy D:\MuServer\SCFDB\FixSCFdb2MAC 2.8.7.8.exe ( đã có net frame work )
D:\MuServer\SCFDB\SCFdb2.exe
Sau đó chạy start up ( đã config
[main]
enableautorestart=0
restartinterval=0
ipadd=muga.myvnc.com
trong startup.ini
Kết quá Alldone:sweet_kiss:
Nhưng vào game lại ko thấy server T_T
e hex main như sau:
Tìm 192.168.1.2 đổi thành muga.myvnc.com
a Land coi sai chỗ nào ?
:nosebleed::nosebleed::nosebleed:

eddy
06-04-09, 08:05 AM
eM có config trong thư mục Data k em trai ????

onetheside123
06-04-09, 08:17 AM
eM có config trong thư mục Data k em trai ????
Data nào vậy a eddy T_T?
này 30 char 30 char :byebye:

thanhbuata
06-04-09, 09:24 AM
Mình đã cài và tất cả đều chạy ok. Chỉ khi reset nhan vat xong vao lai game thi toan thân và thùng gương trong nhân vật đều biến thành 1 item là một con dao giống hình cái máy bay.
phải quăng ra hết mới mặc đồ được.
giúp mình với.

onetheside123
06-04-09, 09:52 AM
Mình đã cài và tất cả đều chạy ok. Chỉ khi reset nhan vat xong vao lai game thi toan thân và thùng gương trong nhân vật đều biến thành 1 item là một con dao giống hình cái máy bay.
phải quăng ra hết mới mặc đồ được.
giúp mình với.
lỗi của bạn có thể do chưa chạy query fix bug kiss
máy bay là do skin thì phải ^^!
bạn có thể cho mình xin nick và chỉ đẫn mình config đc ko?
nick của mình

godhoang
06-04-09, 10:48 AM
Anh Phi cho em hỏi vai trò của CheckSum là gì ???Có quan trọng không...

onetheside123
06-04-09, 10:51 AM
Anh Phi cho em hỏi vai trò của CheckSum là gì ???Có quan trọng không...

Checksum chống thay Main bạn à ^^!

thanhbuata
06-04-09, 12:04 PM
Query đó dành cho summoner thôi cha.. con các nhân vật khác sau khi reset thì cái skillmaster chưa xóa hết nên zoo là bị kris dính. fix= cách chình wweb xóa skilltree đi khi rs (hok bit đúng ko hehhe)
Bạn có thể hướng dẫn kỷ hơn ko mình bị tình trạng này cả sumoner vẫn bị ko hết.
dù đã chạy query fix rồi.

LandOfPhi
06-04-09, 12:06 PM
Data nào vậy a eddy T_T?
này 30 char 30 char :byebye:
Đã config ở file Hosts và mở No-ip chưa ?

Bạn có thể hướng dẫn kỷ hơn ko mình bị tình trạng này cả sumoner vẫn bị ko hết.
dù đã chạy query fix rồi.
Mình đã Update DB mới, bạn dùng DB đấy test thử xem còn bị lỗi không nhé ...

onetheside123
06-04-09, 12:24 PM
Tất nhiên là e config ở host và noip rùi
mấy cái đó cơ bản mà T_T
thế mà vẫn ko đc
ức chê :(:(

LandOfPhi
06-04-09, 12:27 PM
Tất nhiên là e config ở host và noip rùi
mấy cái đó cơ bản mà T_T
thế mà vẫn ko đc
ức chê :(:(
Vậy thì chỉ do lỗi Addon của SCFDB thôi.
PM Y!M : hotro.mutruongthinh.com của mình nhanh

thanhbuata
06-04-09, 01:16 PM
Có ai có thư mục GG share cho mình với sao cái thư mục GG củ của mình ko còn chạy được nửa.

trdhiepitvnu
06-04-09, 01:19 PM
lam thế nào để các item khi đánh quái rơi ra có thể hiện được màu của các dòng chữ phù hợp với các cấp độ của item.
item của mình cho dùn là đồ exe , khi rơi ra thì chỉ có mỗi màu trắng.
Ah.còn phần hiển thì các iformation của các item,làm sao thay đổi màu hiển thị các thông tin đó, cho nó trông đẹp hơn, các dòng thông tin của client của mình toàn là màu trắng trông không đẹp.

duonghoangvu
06-04-09, 01:40 PM
Chỉnh ở trong CCSetItemDropRate.txt

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
// Text Ver. 0.0.0.1
// ÃÖÁ¾ ÀÛ¾÷ÀÚ - Á¤µ¿ÀÏ
255
35 30 20 10 100

Phi! ơi sao khi sữa lại thành 100 thì rớt toàn là Creation ko ah xem lại dùm mình nha Phi ! hehe thank's ban nhiều

babygiang
06-04-09, 01:52 PM
// Text Ver. 0.0.0.1
// ÃÖÁ¾ ÀÛ¾÷ÀÚ - Á¤µ¿ÀÏ
255
35 30 20 10 100

Phi! ơi sao khi sữa lại thành 100 thì rớt toàn là Creation ko ah xem lại dùm mình nha Phi ! hehe thank's ban nhiều

tổng = 100 chứ ko phải thay số cuối =100
pm khanhgiang_langtu
:D

onetheside123
06-04-09, 02:07 PM
các pác tới đó rùi à T_T
minh còn cái lỗi cài game ko thấy server
sửa mãi ko đc
ai làm đc rùi pm nick này giíp mình
iloveyou4ever0208

thanhbuata
06-04-09, 02:31 PM
Cái Bug Kris vẫn ko hết tất cả nhân vật của mình đều bị bug này sau khi reset. Mình đã dùng DB của LandOfPhi nhưng vẫn ko hết có ai hướng dẫn giùm mình cách fig đi.

Alexi_Laiho
06-04-09, 03:37 PM
Sao cứ di chuột vào inventory của Summoner là dis luôn nhỉ

LandOfPhi
06-04-09, 03:39 PM
lam thế nào để các item khi đánh quái rơi ra có thể hiện được màu của các dòng chữ phù hợp với các cấp độ của item.
item của mình cho dùn là đồ exe , khi rơi ra thì chỉ có mỗi màu trắng.
Ah.còn phần hiển thì các iformation của các item,làm sao thay đổi màu hiển thị các thông tin đó, cho nó trông đẹp hơn, các dòng thông tin của client của mình toàn là màu trắng trông không đẹp.
Muốn hiển thị màu cho Item thì bây giờ phải làm 1 DLL hiển thị màu Item rồi Hook vào Main.exe để hiện thỉ thôi.

Cái Bug Kris vẫn ko hết tất cả nhân vật của mình đều bị bug này sau khi reset. Mình đã dùng DB của LandOfPhi nhưng vẫn ko hết có ai hướng dẫn giùm mình cách fig đi.
Vậy thì đừng chạy EdataServer nữa, hãy dùng các file độc lập để chạy nhé.

modbibi
06-04-09, 03:47 PM
cả nhà ơi cho tui hỏi cái này...sao mà tui cài cái web mu ko được mặc dù đã đăng ký no-ip và đã mở port 80 modem.khi connect ở máy thì được nhưng người khác connect vào theo tên miền no-ip đó không được là sao

ttlsonline2
06-04-09, 03:49 PM
Phi ơi, tui hỏi cái... hum qua down server ông về cài Offline ngon vs ip 192.168.1.3 .... tự dưng hum nay vào nó báo lỗi cái nì nì, config lại SCF hết rồi mà vẫn bị :( ko hiểu lun.

LandOfPhi
06-04-09, 03:56 PM
Sao cứ di chuột vào inventory của Summoner là dis luôn nhỉ
Chạy đoạn Query sau :

UPDATE DefaultClassType SET Inventory=0xFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF1408 1E000000000000D000000000000014101E000000000000D000 0000000000FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFF

cả nhà ơi cho tui hỏi cái này...sao mà tui cài cái web mu ko được mặc dù đã đăng ký no-ip và đã mở port 80 modem.khi connect ở máy thì được nhưng người khác connect vào theo tên miền no-ip đó không được là sao
Config IP ở file Host.
Lần sau có gì không liên quan đến vấn đề MuServer này thì ra Box Hỏi đáp mà post nhé.
Cảm ơn!

Phi ơi, tui hỏi cái... hum qua down server ông về cài Offline ngon vs ip 192.168.1.3 .... tự dưng hum nay vào nó báo lỗi cái nì nì, config lại SCF hết rồi mà vẫn bị :( ko hiểu lun.
Chạy file SCFDB2.exe

thanhbuata
06-04-09, 04:16 PM
tại vì sau khi rs chưa xóa cái skilltree nên mới bị chùy.
cái nì ko phải do Sv mà là do WEB ở trên nên thêm dòng xóa SCFmasterSkills đi còn xóa như nào thì ở trang 1 cũng có lun đó:amazed::amazed::amazed:

Mình đang sử dụng web 08 bạn có thể hướng dẫn cách add thêm cái đó ko.

Alexi_Laiho
06-04-09, 04:20 PM
Chạy đoạn Query sau :

UPDATE DefaultClassType SET Inventory=0xFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF1408 1E000000000000D000000000000014101E000000000000D000 0000000000FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF FFFFFFFFFFFFFFFFFF

Config IP ở file Host.
Lần sau có gì không liên quan đến vấn đề MuServer này thì ra Box Hỏi đáp mà post nhé.
Cảm ơn!

Chạy file SCFDB2.exe

Mình đã chạy Querry đó nhưng kết quả vẫn vậy

thanhbuata
06-04-09, 04:22 PM
Tặng bảng ghost win XP2 OEM tự động cài đặt để cài server này. Bảng win này rất ổn định và chạy rất nhanh. Cài đặt được trên tất cả các cấu hình máy và tự nhận tất cả driver do mình làm tặng anh em CLB để làm server hoặc chơi game.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e8ebb871
có tất cả 8 file các bạn down về rồi nối file lại để ghost nhé.

modbibi
06-04-09, 04:43 PM
làm phiền phi cái nữa đi...mình đã config trong file hót rồi.nếu được phi vào máy cài giùm mình luôn được ko

cuocdoisp
06-04-09, 05:02 PM
Đây là toàn bộ quá trình e config cái Server, anh Land vào xem e làm đúng ko?
Bước 1 :
Down Mu Server + Tạo 4 db MuOnline,Mu2003_Event_Data,Ranking,SCFMuTeam +retore+chạy query.Kết quả hoàn hảo:sweet_kiss:
Bước 2 :
Vào D:\MuServer\ConnectServer\Data\ServerList.dat
[B]0 "GS1" "ldmu.myvnc.com" 55901 "SHOW"
sửa
0 "GS1" "muga.myvnc.com" 55901 "SHOW"
Bước 3 :
Vào D:\MuServer\SCFDB\SCFdb.ini

[SQL]
SCFVersion=2000
SCFHost=127.0.0.1
SCFUser=sa
SCFPassword=lucdia
sửa
SQL]

SCFVersion=2000
SCFHost=127.0.0.1
SCFUser=sa
SCFPassword=2853421672
Bước 4 :
Chạy D:\MuServer\SCFDB\FixSCFdb2MAC 2.8.7.8.exe ( đã có net frame work )
D:\MuServer\SCFDB\SCFdb2.exe
Sau đó chạy start up ( đã config
[main]
enableautorestart=0
restartinterval=0
ipadd=muga.myvnc.com
trong startup.ini
Kết quá Alldone:sweet_kiss:
Nhưng vào game lại ko thấy server T_T
e hex main như sau:
Tìm 192.168.1.2 đổi thành muga.myvnc.com
a Land coi sai chỗ nào ?
:nosebleed::nosebleed::nosebleed:
Vào Data/lang: config lại IP trong các muc trong đó :

ClienServe:LandOfPhi&BongMa

Cái clien mình không nhớ chính xác , nếu bạn dùng cái main của phi thì config cho đúng là đc

congtumu2005
06-04-09, 05:32 PM
Lan of phi ơi cho mình hỏi cái main giải nén ra thì sử dụng như thế nào thế

Mình chạy cái main.exe của bạn đang chạy thì bị bật ra luôn hu hu

Destruct
06-04-09, 05:42 PM
Xem lại Client đã Patch vào đã thích hợp chưa!

onetheside123
06-04-09, 05:51 PM
Mình mún hỏi cái version kìa T_T
Trong Main của Land mặc đinh Version là 12345 ( tức 0.00.00 )
Trong D:\MuServer\Data\lang\Kor\commonloc.cfg
ClientExeVersion = 1.0408
ClientExeSerial = LandOfPhi&BongMa
Còn trong D:\MuServer\SCFData\SCF_Common.ini
ClientExeVersion=0.00.00
ClientExeSerial=LandOfPhi&BongMa
Mình mún hỏi ở đây là có cần config cái Version của kor là 0.00.00 ko?
ai bik chỉ dùm nha ^^!

onetheside123
06-04-09, 05:54 PM

Mình cũng bị lỗi giống bạn T_)T
Down Mu FPT sau đó hex lại Main của a Land share
rùi chép đè vào mu
ấn vào main cái nó bật ra lun
T_T
chả hỉu

godhoang
06-04-09, 07:00 PM
Chả thấy loP lên Y!M gì cả :(.Cho time đi

LandOfPhi
06-04-09, 07:08 PM

Nên dùng Client của MU Tân Hợp Nhất là thích hợp nhất với main này :)
Trang chủ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình mún hỏi cái version kìa T_T
Trong Main của Land mặc đinh Version là 12345 ( tức 0.00.00 )
Trong D:\MuServer\Data\lang\Kor\commonloc.cfg
ClientExeVersion = 1.0408
ClientExeSerial = LandOfPhi&BongMa
Còn trong D:\MuServer\SCFData\SCF_Common.ini
ClientExeVersion=0.00.00
ClientExeSerial=LandOfPhi&BongMa
Mình mún hỏi ở đây là có cần config cái Version của kor là 0.00.00 ko?
ai bik chỉ dùm nha ^^!
Ở trong Commonloc.cfg không có tác dụng, chỉ có tác dụng ở SCF_Common.ini thôi :)

NewKiss_VN
06-04-09, 09:14 PM
LOP cho mình hỏi cái,sao con DK lv 42x của mình ko đi đc CC7 dzậy.Còn cái Epic Of Loren sao mình ko vô đc dù mình đã chạy cả GS_CS,làm thế nào để add Đá Hộ Mệnh vào shop dzậy

LandOfPhi
06-04-09, 09:17 PM
LOP cho mình hỏi cái,sao con DK lv 42x của mình ko đi đc CC7 dzậy.Còn cái Epic Of Loren sao mình ko vô đc dù mình đã chạy cả GS_CS,làm thế nào để add Đá Hộ Mệnh vào shop dzậy
Các nhân vật có cấp độ trên 400 Level đều không đi được CC đâu :). Còn muốn vào Map đó được thì vào file MapServerInfo.dat mà loại bỏ Map đấy ra.
Thêm code của hòn Đá Hộ Mệnh vào Shop là xong

14 31 0 255 0 0 0 // Jewel of Guardian+0+0

lhd340
06-04-09, 11:21 PM
Híc híc sao con NPC đi blood cứ chạy miết với máy con bán hàng nữa, muốn đi blood phải chạy theo nó để click vào, thường thì nó ngồi yên một chổ, anh em có bị hong

congacon
07-04-09, 08:12 AM
Mình cũng bị lỗi giống bạn T_)T
Down Mu FPT sau đó hex lại Main của a Land share
rùi chép đè vào mu
ấn vào main cái nó bật ra lun
T_T
chả hỉu
mình cũng bị y chang như bạn, nhưng khi mình nhấn vào cái main chạy với chế độ run as thì mới chạy được chẳng hiểu sao nửa. nhưng chạy với cách bình thường thì bị văng ra ngoài.

thanhbuata
07-04-09, 08:31 AM
mình cũng bị y chang như bạn, nhưng khi mình nhấn vào cái main chạy với chế độ run as thì mới chạy được chẳng hiểu sao nửa. nhưng chạy với cách bình thường thì bị văng ra ngoài.

Bạn down load bảng ghost win của mình về cài đặt chạy là ok 100%.

thanhbuata
07-04-09, 09:51 AM
Có ai add GG của main này thì add giùm mình đi cám ơn rất nhiều.

cuocdoisp
07-04-09, 10:06 AM
Phi ơi , Mình đang dùng cái S3EP2 - giờ lấy cái database của nó mang vào Server của Phi thì không chạy được mấy cái fix lỗi Kiss. Có cách nào sửa không . Cảm ơn Phi rất rất nhiều

congtumu2005
07-04-09, 11:31 AM
Các bạn có thể CheckSum Server nhanh nhất bằng cách sau : Dùng Tool Hex GameServer và đánh đoạn Hex EB 5C 8B 55 0C 69 D2 68 sau đó change thành 74 5C 8B 55 0C 69 D2 68

Cho mình hỏi đoạn này là sao ^^. Check Sum server ở ổ nào trong D:/muserver nào thế land of phi
Bạn cho mình xin luôn link download tool hex game server được hem ^^
Sao bạn ko làm 1 bài hướng dẫn cụ thể cách cài đi hí hí

@Các ban khác : Có ai cài thành công Server của Land of phi chưa
Nếu thành công rồi thì làm ơn PM hướng dẫn mình với ^^

LandOfPhi
07-04-09, 11:37 AM
Các bạn nên dùng Client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để chạy với Main trên, Client của bản FPT là Ver 1.03 nên không thích hợp với main đó.

Phi ơi , Mình đang dùng cái S3EP2 - giờ lấy cái database của nó mang vào Server của Phi thì không chạy được mấy cái fix lỗi Kiss. Có cách nào sửa không . Cảm ơn Phi rất rất nhiều
Nó bị lỗi như nào, bạn có thể chụp ảnh lên đây đc k0 ?

Cho mình hỏi đoạn này là sao ^^. Check Sum server ở ổ nào trong D:/muserver nào thế land of phi
Bạn cho mình xin luôn link download tool hex game server được hem ^^
Sao bạn ko làm 1 bài hướng dẫn cụ thể cách cài đi hí hí

@Các ban khác : Có ai cài thành công Server của Land of phi chưa
Nếu thành công rồi thì làm ơn PM hướng dẫn mình với ^^

Dùng các Tool thông dụng như UtralEdit, HexEdit ... mà load GS chứ sao nữa :)

congtumu2005
07-04-09, 11:39 AM
Land of phi ơi cho mình xin yahoo đi
Thằng sư đệ hiếu nokia mãi không online mà hỏi :P

Hex xong rồi :D

congtumu2005
07-04-09, 11:52 AM
Để chạy đc SCFDB2.exe các bạn phải download FrameNetwork 2.0 và chạy file FixSCFdb2MAC 2.8.7.8.exe

Sao mình chạy cái SCFdb2 Mac nó báo pass sa là lục địa

Pas sa của mình là 1234 cơ mà sửa làm sao bây giờ PHI

LandOfPhi
07-04-09, 11:53 AM
Sao mình chạy cái SCFdb2 Mac nó báo pass sa là lục địa

Pas sa của mình là 1234 cơ mà sửa làm sao bây giờ PHI
Vào file SCFDB.ini edit pass sa là được thôi mà :|

congtumu2005
07-04-09, 11:59 AM
[SCFServer 1]
SCFCSGSIndex=0
SCFCSGSSubIndex=0
SCFCSGSIP=lucdiamu.myvnc.com
SCFCSGSPort=55901
SCFCSGSShow=1

[SCFServer 2]
SCFCSGSIndex=0
SCFCSGSSubIndex=19
SCFCSGSPort=55919
SCFCSGSShow=0

[SCFServer 3]
SCFCSGSIndex=1
SCFCSGSSubIndex=1

Phi ơi
Cái đoạn lucdiamu.myvnc.com
Đổi thành 192.168.1.3
hay 127.0.0.1

cái đoạn code EB thành 74
Hex mỗi game server thôi ah
Có phải hex ở game server CS nữa ko cá

ttlsonline2
07-04-09, 12:00 PM
Bạn nào bị lỗi ấn vào Main mà bắn ra ngoài vui lòng tắt YM 9.0 đi nhé :D ... nếu đang sử dụng YM thì toàn bị thía

@ Phi: bản server này còn bug gì nhìu hôk Phi ???? nói cho mình bít vs để còn tìm đường fix nốt cho hoàn thiện :D .... mà cái SCFdb2 sao có lúc ấn vào cái máy tắt ngúm là sao nhỉ :|

congtumu2005
07-04-09, 12:01 PM
Bạn nào bị lỗi ấn vào Main mà bắn ra ngoài vui lòng tắt YM 9.0 đi nhé :D ... nếu đang sử dụng YM thì toàn bị thía

@ Phi: bản server này còn bug gì nhìu hôk Phi ???? nói cho mình bít vs để còn tìm đường fix nốt cho hoàn thiện :D .... mà cái SCFdb2 sao có lúc ấn vào cái máy tắt ngúm là sao nhỉ :|

Bạn chạy FixSCF.exe chưa :D
39 ký tự này :byebye:

ttlsonline2
07-04-09, 12:01 PM
[SCFServer 1]
SCFCSGSIndex=0
SCFCSGSSubIndex=0
SCFCSGSPort=55901
SCFCSGSShow=1

[SCFServer 2]
SCFCSGSIndex=0
SCFCSGSSubIndex=19
SCFCSGSPort=55919
SCFCSGSShow=0

[SCFServer 3]
SCFCSGSIndex=1
SCFCSGSSubIndex=1

Phi ơi
Cái đoạn lucdiamu.myvnc.com
Đổi thành 192.168.1.3
hay 127.0.0.1

cái đoạn code EB thành 74
Hex mỗi game server thôi ah
Có phải hex ở game server CS nữa ko cá

Chỉnh hết về 192.168.1.3 nếu bạn lấy ip lan là thía :go:

congtumu2005
07-04-09, 12:22 PM
Chỉnh hết về 192.168.1.3 nếu bạn lấy ip lan là thía :go:
Muốn đổi IP LAN thì làm thế nào bạn :byebye:
Có 2 cái biểu tượng Màn hình internet đó

Bạn nào rành chỉ mình ý nghĩa từng dòng trong này với .
Mình gà lắm mới mua máy tính hu hu

Lojlen
07-04-09, 12:34 PM
Ai có Main server LandOfPhi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) add GG rùi cho mình xin đi

bluetears
07-04-09, 01:35 PM
Ai có Main server LandOfPhi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) add GG rùi cho mình xin đi

Mình có theo guide của tomatoes làm thử nhưng mà bị ngay lúc đầu là load main vào olly không được, main này đã antihack trước rồi nên không load được phải không Phi ? Mấy cái này mình không rành lắm,đang học hỏi, nhờ Phi hướng dẫn thêm !!!! Cám ơn nhìu ^^

congtumu2005
07-04-09, 02:35 PM
Lan of PHI oi mình chạy Game Server toàn bị lỗi don't send hú hú :((

onetheside123
07-04-09, 03:41 PM
chắc bạn config sai rui ^^!
bạn coi lại nha ^^!

cuocdoisp
07-04-09, 04:35 PM
Muốn đổi IP LAN thì làm thế nào bạn :byebye:
Có 2 cái biểu tượng Màn hình internet đó

Bạn nào rành chỉ mình ý nghĩa từng dòng trong này với .
Mình gà lắm mới mua máy tính hu hu

1.cái đầu tiên : Ethernet adpter Local area Connection - hiển thị các thông tin thực mà máy bạn đang chạy , máy tính sẽ dùng những thông tin này kết nối vào internet ( IP Lan , IP truy cập vào model , lưu ý : IP address và Default Gateway phải đặt giống nhau 3 số đầu )
Vì dụ
Default Gateway:192.168.1.1 (nhìn vào đây ta sẽ biết phải truy cập vào model mình bằng địa chỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
thì IP Address sẽ phải có dạng
192.168.1.X ( X là một số bất kỳ lớn hơn 1)

2. Cái thứ 2 - Ethernet adpter local area connection 2 - không biết giải thích sao cả , nhưng hiểu đơn gian như các cao thủ nói đó là card mạng ảo , có nghĩa là nó chỉ có tác dụng trong máy của mình , chẳng liên quan gì đến các máy khác trong mạng lan hay wan .

cuocdoisp
07-04-09, 04:39 PM

Bạn dùng bản gốc của Phi , tạo card mạng ảo ra chạy thử . Nếu chạy ngon thì chứng tỏ bạn config IP sai . Mà cái này mình chạy ngon lắm , có bị làm sao đâu nhỉ

congtumu2005
07-04-09, 05:01 PM
Cảm ơn sư cọ ^^
Cho mình hỏi cái Game server CS download về vứt vào đâu bây giờ

Lúc Config có 1 cái IP là .myvnc.com 1 cái là 127.0.0.1 thì làm sao bây giờ

LandOfPhi
07-04-09, 05:55 PM
Cảm ơn sư cọ ^^
Cho mình hỏi cái Game server CS download về vứt vào đâu bây giờ

Lúc Config có 1 cái IP là .myvnc.com 1 cái là 127.0.0.1 thì làm sao bây giờ
Vất vào MuServer chứ vào đâu nữa :)
Chỉ cần Config IP Lan hoặc IP Wan ở ConnectServer và Main.exe giống nhau. Còn tất cả IP ở Server thì để hết là 127.0.0.1

New Update EdataServer Reset Fix Bug Kris 100% ( download ở đầu topic )

congtumu2005
07-04-09, 07:49 PM
Vất vào MuServer chứ vào đâu nữa :)
Chỉ cần Config IP Lan hoặc IP Wan ở ConnectServer và Main.exe giống nhau. Còn tất cả IP ở Server thì để hết là 127.0.0.1

New Update EdataServer Reset Fix Bug Kris 100% ( download ở đầu topic )

UHM tớ chạy được rồi cảm ơn Phi nhiều lắm :byebye:

Bây giờ tớ muốn hack speed chạy cho nhanh thì làm cách nào thế PHI :embarrassed:

NewKiss_VN
07-04-09, 10:26 PM
L O P cho mình cái code của quái ở map Swam Of Calmness cái.Mình zo đấy đc rùi nhưng ko có quái.Nhân tiện hỏi lun là làm sao vô đc Land Of Trial,với lại làm sao cầm đc nhìu hơn 2 tỷ zen.Thk

LandOfPhi
08-04-09, 12:22 AM
L O P cho mình cái code của quái ở map Swam Of Calmness cái.Mình zo đấy đc rùi nhưng ko có quái.Nhân tiện hỏi lun là làm sao vô đc Land Of Trial,với lại làm sao cầm đc nhìu hơn 2 tỷ zen.Thk
Swam Of Calmness

441 56 3 187 192 -1
442 56 3 187 192 -1
443 56 3 187 192 -1
444 56 3 204 10 -1
445 56 3 204 10 -1
446 56 3 204 10 -1
447 56 3 62 46 -1
448 56 3 62 46 -1
449 56 3 62 46 -1

Muốn vô LandOfTrial thì cũng vào MapServerInfo.dat bỏ code Map đó đi. Còn muốn cầm hơn 2 tỷ Zen thì mình chỉ biết làm trong rương hòm đồ chứ không biết làm trong hòm đồ nhân vật.

Alexi_Laiho
08-04-09, 03:14 AM
Mình đã chạy querry fix nhưng kết quả vẫn vậy. Có cách nào khác không Land?

trdhiepitvnu
08-04-09, 08:39 AM
tình hình là , tôi dùng server của lan phi nhưng dùng database của daskmaster, thấy chạy tốt, cùng với việc chạy một vài query nhưng có vẻ tại sao tôi không làm được nhiệm vụ class 3 và không biết có bị lỗi khi làm nhiệm vụ class 3 không.
"có vẻ việc config server này khá là phức tạp .hay bạn nào đã config thành công có thể gửi bản server của mình lên được không?"
Ah . tôi hỏi thêm, tôi muốn dùng thêm cashshop thì làm thế nào và muốn mua đồ trong cash shop thì lấy loại tiền nào và làm thế nào có loại tiền đó

trong server tôi thấy có " cửa hàng phúc duyên "
cho hỏi là phải dùng NPC nào và nhiệm vụ nào thì mới có được điểm phúc duyên.

congacon
08-04-09, 09:19 AM
Cách Fix MasterSkill đừng có nghe theo thằng Phi mà hỏng hết đó :beat_shot:
Cách tốt nhất là cho vào Query khi Reset:

[SCFMasterLevel]='0',[SCFMasterPoints]='0',[SCFMasterSkills]=CONVERT(varbinary(180), null)
làm như hướng dẫn của bác reset xong trong nhân vật toàn là kis là sao vậy các bác. nhờ các bác hướng dẫn fix cái này với member la quá trời vì mỗi lần reset phải vứt kirs đi

congacon
08-04-09, 09:29 AM
Các bạn nên dùng Client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để chạy với Main trên, Client của bản FPT là Ver 1.03 nên không thích hợp với main đó.

Nó bị lỗi như nào, bạn có thể chụp ảnh lên đây đc k0 ?

Dùng các Tool thông dụng như UtralEdit, HexEdit ... mà load GS chứ sao nữa :)
đây là code báo lỗi khi chạy query fix
Server: Msg 2705, Level 16, State 4, Line 1
Column names in each table must be unique. Column name 'SCFMasterLevel' in table 'dbo.Character' is specified more than once.

duonghoangvu
08-04-09, 09:50 AM
Phi ơi! muốn 1 lần xuất hiện 5 con Robo vàng , 5 con rồng vàng , 5 con cá vàng thì config ở chổ nào vậy , và đánh Kundun rới nhiều Item thì config ở đâu vì sever nay rớt có 1 món àh giúp mình với nha thank's

bluetears
08-04-09, 10:10 AM
hix Phi ơi, sao mình vẫn load file main của bạn up vào olly vẫn không được, đã down lại olly nhưng vẫn không được, tính add GG vào. Phi hướng dẫn thêm dùm nhé, cám ơn nhiều !

thanhbuata
08-04-09, 12:46 PM

Cái lỗi Skis hầu hết tất cả đều bị vì do chạy Edata. Các bạn tách riêng ra mà chạy sẽ hết thôi. Mình đã từng gặp tình trạng này và đã fix thành công.

thanhbuata
08-04-09, 12:54 PM
làm như hướng dẫn của bác reset xong trong nhân vật toàn là kis là sao vậy các bác. nhờ các bác hướng dẫn fix cái này với member la quá trời vì mỗi lần reset phải vứt kirs đi

Bạn đừng chạy Edata nửa tách riêng ra mà chạy.

Cobelinh
08-04-09, 01:00 PM
Lan ơi,cho mình hỏi.muốn đưa lên online thì mở những port nào,và xem những port cần mở ở đâu,nếu chạy băng MuStartup thì có phải thêm port vào file.ini hem:ops:

napoleon
08-04-09, 01:13 PM
LandOfPhi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)cho hỏi tại sao tui chạy client được ít phút thì tự dưng bị đá ra ngoài destop vậy ?

congtumu2005
08-04-09, 02:30 PM
PHI ơi mình muốn MOVE tới Map Land of trial và Map Garden ( Khu vườn có con ngựa đó )
= Phím M thì làm thế nào chỉ mình với

LandOfPhi
08-04-09, 04:50 PM
Download EdataServer Fix Reset Kris tại đầu Topic.

đây là code báo lỗi khi chạy query fix
Server: Msg 2705, Level 16, State 4, Line 1
Column names in each table must be unique. Column name 'SCFMasterLevel' in table 'dbo.Character' is specified more than once.

Query này đã được chạy rồi.

Phi ơi! muốn 1 lần xuất hiện 5 con Robo vàng , 5 con rồng vàng , 5 con cá vàng thì config ở chổ nào vậy , và đánh Kundun rới nhiều Item thì config ở đâu vì sever nay rớt có 1 món àh giúp mình với nha thank's
Vào Monsterbase.txt thêm vào là xong.

Lan ơi,cho mình hỏi.muốn đưa lên online thì mở những port nào,và xem những port cần mở ở đâu,nếu chạy băng MuStartup thì có phải thêm port vào file.ini hem:ops:
+ Mở Port :
- Web : 80
- JoinServer : 44405
- GameServer : 55901

LandOfPhi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)cho hỏi tại sao tui chạy client được ít phút thì tự dưng bị đá ra ngoài destop vậy ?
Dùng Client MU Tân Hợp Nhất để chạy với Main mình share.

PHI ơi mình muốn MOVE tới Map Land of trial và Map Garden ( Khu vườn có con ngựa đó )
= Phím M thì làm thế nào chỉ mình với
Thêm và chỉnh sửa ở các file Moveq.txt, SCF_GateMoveReq.txt, Gate.txt ở Server và Moveq.bmd, Gate.bmd ở Client.

congtumu2005
09-04-09, 02:32 PM
Phi ơi Gate.bmd không mở được = MutoolProject1.04X
Làm sao bây giờ hú hú :((

Chỉ MOve được 36 Map thôi àh :(

Alexi_Laiho
09-04-09, 03:52 PM
Mình đã copy bộ 36 map của Land vào client và server. Lúc chạy thì Dataserver1 và 2 báo lỗi này.

cuocdoisp
09-04-09, 04:45 PM
Phi ơi cho mình hỏi , mình muốn đưa lên online . Vậy mình sẽ chỉnh IP Wan ở CS thôi à . Còn các IP khác cứ để là 127.0.0.1 . Như vậy trong model mình sẽ mở port thế nào
Ví dụ máy mình có IP Lan :
10.0.0.20
khi mở port mình sẽ add :
10.0.0.20 (TCP/UDP) 80
sở dĩ add 10.0.0.20 vì trong server mình config IP là 10.0.0.20 ( IP list-commanserver-commanserverCS...)
Giờ theo Phi nói là chỉ việc config trong CS vậy mình mở port trong model ra sao . Phi hiểu ý mình chứ . Cảm ơn Phi nhiều

À cho mình hỏi thêm là chỉnh khi party với nhau thì không giết được nhau thì chỉnh sao vậy phi

duonghoangvu
09-04-09, 05:01 PM
đánh Kundun rới nhiều Item thì config ở đâu vì sever nay rớt có 1 món àh giúp mình với nha thank's

Phi ơi ! cái này config ở đâu vậy bạn?

congtumu2005
09-04-09, 05:35 PM
Version : 12345 ( 0.00.00 )
Serial : LandOfPhi&BongMa

Land OF phi ơi cho mình hỏi với có phải version trong main của Phi là 12345 ko
Cái 0.00.00 để làm gì vậy

Khi mình HexMain thay đổi serial + version theo ý mình thì không chạy được game server toàn bị don't send
Vậy có phải hex cả gameserver nữa không ?

Bạn chỉ mình cách config với tên serial và version mới với

Cảm ơn bạn trước nhé

mylove09
09-04-09, 06:04 PM

Khi mình HexMain thay đổi serial + version theo ý mình thì không chạy được game server toàn bị don't send

Cảm ơn bạn trước nhé
12345-12345=0.00.00
ví dụ khác nha : 22769-12345=1.04.24. bạn hiểu rùi chứ
còn 1 phần nữa mà mình quên mất.
GS dont send là do bạn config sai or chạy quá nhiều ứng dụng. Chứ GS của LOP ko có vấn đề gì cả

cuocdoisp
09-04-09, 06:04 PM

Cảm ơn bạn trước nhé

Cái 0.00.00 là để chỉnh trong Muserver data/lang - commonloc

[GameServerInfo]
ClientExeVersion =0.00.00

Còn trong main
0.00.00--> 12345 (00000+12345=12345)

2. Bạn muốn config Serial mới thì làm tương tự , bạn chỉ việc vào MuServer/data/lang... mở Commonloc ra thêm Serial vào --->hex thêm vào main là oke .
Lưu ý : cái này thực ra cũng kô quan trọng lắm , nếu mới làm Server thì bạn cứ để mặc định đi , chẳng cần chỉnh làm gì . Vì nếu bạn không unpark nó lại thì ai cũng có thể xem được Serial thôi , nên chẳng cần giấu làm gì

thanhbuata
09-04-09, 06:06 PM

44405
55901
55903
55905
55919
80
55557
:big_smile:

cuocdoisp
09-04-09, 06:10 PM
44405
55901
55903
55905
55919
80
55557
:big_smile:
khiếp làm gì mà lắm port thế chỉ cần 3 cái thôi

80-44405-55901

Nhớ mở cả TCP và UDP nhé

mylove09
09-04-09, 06:27 PM
Phi ơi ! cái này config ở đâu vậy bạn?
vào monstersetbase tìm con roboo vàng rồi coppy thêm mấy con nữa là ok

congtumu2005
09-04-09, 06:52 PM
[GameServerInfo]
ClientExeVersion = 1.04.08
ClientExeSerial = G2FDofgkar1GFvke
LootingTime = 20

Cái này có sẵn trong data/lang -commonlog của land of phi
Mình ko cần config mà vẫn chạy online được đến nản

ai chỉ bảo mình chỗ này với
Cần config những mục nào có serial với verison

Mong anh em cố giúp mình nốt phát nữa.
Thật tình sang 4rum này thấy các bạn toàn người tài
Từ hồi sang đây mình say mê mu server lên mong được các bạn giúp đỡ

mylove09
09-04-09, 06:58 PM

Từ hồi sang đây mình say mê mu server lên mong được các bạn giúp đỡ
Download tool Hexeditor và cài đặt nó
Chuột phải main chọn Ultraedit
Search : connect to ( nhớ tích vào Find SCII)
nhìn lên trên vài dòng sẽ thấy serial và version. Sửa lại như bạn muốn và nhớ sửa lại cả trong commonloc
have Fun

congtumu2005
09-04-09, 07:53 PM
Ý mình muốn hỏi là tại sao mình chưa config serial trong commonlog mà vẫn chạy server và vào game như bình thường được cơ :))

congtumu2005
09-04-09, 07:58 PM
Cái 0.00.00 là để chỉnh trong Muserver data/lang - commonloc

[GameServerInfo]
ClientExeVersion =0.00.00Còn trong main
0.00.00--> 12345 (00000+12345=12345)2. Bạn muốn config Serial mới thì làm tương tự , bạn chỉ việc vào MuServer/data/lang... mở Commonloc ra thêm Serial vào --->hex thêm vào main là oke .
Lưu ý : cái này thực ra cũng kô quan trọng lắm , nếu mới làm Server thì bạn cứ để mặc định đi , chẳng cần chỉnh làm gì . Vì nếu bạn không unpark nó lại thì ai cũng có thể xem được Serial thôi , nên chẳng cần giấu làm gì

cho mình hỏi làm sao để unpark lại được kiểu như không cho người khác xem đấy àh :haha:
Làm ơn chỉ mình luôn với hé hé

cuocdoisp
09-04-09, 08:52 PM
Ý mình muốn hỏi là tại sao mình chưa config serial trong commonlog mà vẫn chạy server và vào game như bình thường được cơ :))

Đó là do main chưa bật chức năng checksum , bạn quay lại trang đầu xem bài viết của Phi nhé . Có Hướng dẫn bật/tắt checksum đó

Từ hồi sang đây mình say mê mu server lên mong được các bạn giúp đỡ __________________Config Serial và Verison:
1. Đối với Server :
a.MuServer/data/Lang
ở đây có 3 mục :
jpn-Kor-vtmcài này chỉ cần config 1 trong 3 cái , muốn biết config cái nào bạn vào MuServer/Data/Commonserver để ý đoạn sau

Language = 0 ; 0:Korea, 1:English, 2:Japan, 3:China, 4:Taiwan, 5:Thailand, 6:Phillipine, 7:Vietnam0 là Kor .

Không hiểu thì bạn cứ config cả 3 cái trong Lang thành cũng Serial và Version ( Giống nhau là oke)

b.MuServer/SCFData mở file SCF_Common

[Version]
ClientExeVersion=0.00.00
ClientExeSerial=
(lưu ý ClienExeserial: 16 ký tự nhé , kô thừa cũng không thiếu )
c. MuServer/SCFData mở file VIP_Common

[Version]
ClientExeVersion=0.00.00
ClientExeSerial=
(lưu ý ClienExeserial: 16 ký tự nhé , kô thừa cũng không thiếu )

2. Đối với Clien
Bạn chỉ việc config MAIN.EXE : cái này bạn có thể dùng hexedit sửa lại IP và Serial của main . IP thì config là IP Lan ( nếu chơi Offline ) là IP vWan ( nếu đưa lên Online ). Với Serial thì ta sửa theo công thức sau :
ClientExeVersion +12345=?????cái ????? chính là cái bạn điền vào trong MAIN .
Ví dụ : Trong MuServer/data/lang/jpn có serial là :0.00.00 thì MAIN sửa là : 00000+12345=12345

TB: một số bài viết có lẽ bạn sẽ quan tâm , bạn có thể vào box hướng dẫn tìm là có
1. ultra edit +hướng dẫn hex main=hình ảnh!!!cho ai cần

2.[Guide] Hooking dll and add GG in main.exe ! ( của đại ca tomatoes- cái này mình không hiểu lắm , nhưng bạn chịu khó nghiên cứu chắc biết )

congtumu2005
09-04-09, 09:24 PM
1 Bài viết quá hay và hót
Cảm ơn sư tiểu !! Tớ gọi này cho dễ thương

Tớ biết hỏi câu này là thừa với mọi người nhưng vẫn xấu hổ xin hỏi

Check SUM là gì =.=!

Tại sao khi mình sửa code EB thành 74 vào game bị Dissconnect
Hu hu
Please helpme 1 lần nữa :burn_joss_stick:

cuocdoisp
09-04-09, 09:30 PM

Check SUM là gì =.=!

Hu hu

1.CHECKSUM có tác dụng chống hack , hiểu đơn giản là main mà chúng ta download về có add một số chương trình anti hack : hack speed , hack one hit .... Nếu bạn checksum từ main , để vào Server thì server bạn sẽ có thể chống được hack ( nhiều hay ít thì tùy vào main ) . Nếu tắt nó đi thì coi như không có tác dụng chống hack .
2. Bạn đổi EB->74 tức là bạn đã bật chức năng checksum , muốn kô bi dis bạn file checksum main , sau đó copy check sum vào Data/Lang/jpn -kor-vtm

mylove09
09-04-09, 09:33 PM
1 Bài viết quá hay và hót
Cảm ơn sư tiểu !! Tớ gọi này cho dễ thương

Check SUM là gì =.=!

Hu hu
Please helpme 1 lần nữa :burn_joss_stick:
theo mình biết checksum là hình thức kiểm tra main của gamesver tránh tình trạng dùng main khác thay thế nhằm vào các mục đích xấu
Bạn tìm tool checksum main. load main vào đợi 30s -> 1ph cho nó checksum sau đó coppy file checksum.dat vừa có vào data/lang/kor như vậy sẽ ko dis nữa. have fun

congtumu2005
09-04-09, 09:37 PM
muốn kô bi dis bạn file checksum main , sau đó copy check sum vào Data/Lang/jpn -kor-vtm
Có nghĩa là phải check sum main àh :D
Bạn hướng dẫn mình cách làm với ^^

congtumu2005
09-04-09, 09:39 PM
theo mình biết checksum là hình thức kiểm tra main của gamesver tránh tình trạng dùng main khác thay thế nhằm vào các mục đích xấu
Bạn tìm tool checksum main. load main vào đợi 30s -> 1ph cho nó checksum sau đó coppy file checksum.dat vừa có vào data/lang/kor như vậy sẽ ko dis nữa. have fun

Tool Check Sum main download ở đâu thế bạn
Bạn có thể chỉ mình cách unpark main luôn được không :big_smile:

cuocdoisp
09-04-09, 09:55 PM
Trình độ mình hơi kém nên chỉ làm đc cái hướng dẫn này . Bạn chịu khó đọc vậy nhé . Chúc bạn thành công

1.Bật Mainchecksum -open : tìm file main.exe
kick vào GENERATE ( ngồi đợi chút cho nó chạy xong , khi đó sẽ hiện file checksum )
2. Copy Checksum bỏ vào trong MuServer/data/lang ( bỏ vào cả 3 mục trong đó )

Hình ảnh

runtoyou70
09-04-09, 10:04 PM
cho mình hỏi nếu muốn checksum và pack main lun thì nên làm cái nào trước
checksum main trước rồi pack cái main lại thì server có nhận main đó ko? hay là phải làm ngược lại đây?

cuocdoisp
09-04-09, 10:08 PM
Theo mình thì Checksum trước . Vì đã pack thì sợ không checksum được nữa :))

bluetears
09-04-09, 10:18 PM
cuodoisp ơi, bạn có add GG vào main được không ? mình load main vào olly không được, mấy main khác thì được. Hix hỏi mấy lần cũng thấy ngại nhưng làm không được thấy tức tức, có j nhờ cuocdoisp hoặc bạn nào đó biết hướng dẫn thêm, cám ơn nhiều !!!!!

cuocdoisp
09-04-09, 10:21 PM
mình không add bạn à - Phi có search cái main kem theo cả anti hack rồi mà . Add thêm GG tuy có tác dụng nhưng cái hại là lagg hơn . Với lại cái món add GG này mình không rõ , không thể giúp bạn được rồi .( Hướng dẫn của huynh tomatoes dài quá - mình lại noob lên chịu hì )

bluetears
09-04-09, 10:24 PM
Ừ mình có thấy anti kèm theo main, trong đó có chống lun mấy cái speed hack này nọ hông ? tính làm server cho mấy đứa nhóc chơi mà sợ tui nó nghịch lên down mấy cái speed hack mắc công hại máy tinh. Mình cũng tính theo guide của tomatoes làm, nhưng mà load file main vào olly nó báo thiếu file tùm lum, load thử file main khác thì uki, vậy nên mới thắc mắc bữa giờ !

cuocdoisp
09-04-09, 10:27 PM
chỉ cần cái anti hack chắc cũng đủ rồi . Mấy cái speed thường của bọn tre đều được add trong anti đó hết rồi mà . còn 1 số cái kô add vào anti thì hack không hại máy đâu , vì nó chỉ tác động đến 1 số file trong Clien thôi