PDA

View Full Version : MuServer 6.0.1.0 Season 4 No Crash

Trang : 1 [2] 3 4 5 6

sumo1990
26-03-09, 05:09 PM
Sau khi Test thì thấy sevver khá ổn, tuy nhiên cánh cấp 3 thì vẫn còn lỗi, dmg của cánh cấp 3+13 = với cánh cấp 2+13. À với lại sao mình ko move được hết 36 map?

LandOfPhi
26-03-09, 05:16 PM
Cái client ss4 của FPT có phải là bản FPT đang test không bạn. bản này muốn chạy đc phải có acc và code do FPT cấp nếu không có code do FPT cấp nó cũng bị báo lỗi không phù hợp phiên bản. không biết có phải vậy không.
hay là do minh làm lỗi chố nào nhi
Chú ý, phải dùng cái bản main mình share copy vào Client MU FPT, chứ không phải dùng main của FPT đâu nhé :)

Sau khi Test thì thấy sevver khá ổn, tuy nhiên cánh cấp 3 thì vẫn còn lỗi, dmg của cánh cấp 3+13 = với cánh cấp 2+13. À với lại sao mình ko move được hết 36 map?
Các dòng của Dame của wings 3 đều hoạt động ... bạn tạo lại wings 2 MNL và wings 3 MNL test lại xem :D
Bạn phải chép cái MoveClient mình để trong Server copy vào Data/Local/ của Client là xong thôi mà ^^!

sumo1990
26-03-09, 05:23 PM
Với lại tại sao Summoner học skill ko được???

XYZ288
26-03-09, 05:24 PM
@ LOP mình chạy cái main của cậu mà. Load game lên thấy có máy chủ Luc dia Mu rồi. vào server thì nó nói phiên bản không phù hợp. rồi Dis luôn. Có khi nào cái Gameguard của FPT nó kích hoạt không. Mình thử Del bỏ cả cái folder Gameguard rôi, mà nó vẫn bị!

LandOfPhi
26-03-09, 05:28 PM
Với lại tại sao Summoner học skill ko được???
Test lại đi cậu làm gì có chuyện SM ko học đc Skill :|

@ LOP mình chạy cái main của cậu mà. Load game lên thấy có máy chủ Luc dia Mu rồi. vào server thì nó nói phiên bản không phù hợp. rồi Dis luôn. Có khi nào cái Gameguard của FPT nó kích hoạt không. Mình thử Del bỏ cả cái folder Gameguard rôi, mà nó vẫn bị!
Sai phiên bản, cậu config lại Ver trong file SCF_Common.ini ở Server đúng với Ver trong Main.exe chưa nhé. Version trong Main.exe là 12345 thì ở trong Server là là 0.00.00

sumo1990
26-03-09, 05:33 PM
Bấm vào cuốn sách thì mất quyển sách nhưng ko thấy skill. Thử 2 3 lần rùi.Với lại làm sao chỉnh tỉ lệ rớt đồ exl từ kundun??? Chỉnh tỉ lệ ép cánh cấp 3 nữa?

LandOfPhi
26-03-09, 05:44 PM
Bấm vào cuốn sách thì mất quyển sách nhưng ko thấy skill. Thử 2 3 lần rùi.Với lại làm sao chỉnh tỉ lệ rớt đồ exl từ kundun??? Chỉnh tỉ lệ ép cánh cấp 3 nữa?
Có vài bug Skill của SM học không dùng được, muốn chỉnh tỉ lệ rớt đồ Exl thì vào file eventitembag17.txt thêm các Code Item vào là xong.
Còn muốn chỉnh tỉ lệ rớt Wings3 thì phải can thiệt vào GS, cái này mình sẽ guide 1 bài sau.

sumo1990
26-03-09, 05:53 PM
Cái master level sau khi chạy query fix thì lên được có 1 lvl à. Rồi ko lên nữa. Với cho hỏi lun cái code của mấy cái item exl và item thần thánh nữa. Để add vô eventitembag. Rồi làm sao gặp thàng NPC làm nhiệm vụ cấp 3? Valley ò Loẻn vô ko được?

telex
26-03-09, 05:56 PM
LandOfPhi làm cho Box Mu nhộn nhịp hẳn lên. Các pác cho Land 1 tràng pháo chân, ý nhầm pháo tay nào :go:.
Không thể nào run đc GS :beat_plaster:

LandOfPhi
26-03-09, 05:58 PM
Cái master level sau khi chạy query fix thì lên được có 1 lvl à. Rồi ko lên nữa. Với cho hỏi lun cái code của mấy cái item exl và item thần thánh nữa. Để add vô eventitembag.
Mặc định của con Kundun rớt Item thần rồi nên không phải add, có add thì chỉ add Item exl thôi ^^!

LandOfPhi làm cho Box Mu nhộn nhịp hẳn lên. Các pác cho Land 1 tràng pháo chân, ý nhầm pháo tay nào :go:.
Không thể nào run đc GS :beat_plaster:
Sao lại ko run đc GS, nói rõ hơn có được không ?

sumo1990
26-03-09, 06:05 PM
Vậy cho xin code item exl lun ih , với cái masterlvl lên được 1 lvl thôi à???

LandOfPhi
26-03-09, 06:07 PM
Vậy cho xin code item exl lun ih , với cái masterlvl lên được 1 lvl thôi à???
Lấy từ các Code Item cho vào giống như Box Of Kundun đấy, post ảnh lỗi lên xem nào?

sumo1990
26-03-09, 06:21 PM
Lỗi nè, exP trả về 0 nên ko lên nữa.

mutamky
26-03-09, 06:26 PM
ai cài được Server này trên winserver 2003 ko vậy

LandOfPhi
26-03-09, 06:28 PM
Lỗi nè, exP trả về 0 nên ko lên nữa.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn tạo char trực tiếp trong Server đừng tạo = tool dễ bị lỗi lắm.

bluetears
26-03-09, 07:06 PM
Mình chọn nhân vật xong vào game là bi dis liền, bị lỗi này là do config sai cái gì vậy mấy bạn ?

XYZ288
26-03-09, 07:07 PM
OK mình chạy dc rôi. Nhưng một sô map không di chuyển đc. vd Kanturu, Swamp..

ah ma sao không thấy map Crywofl và barrak dâu nhi!

LandOfPhi
26-03-09, 07:08 PM
Mình chọn nhân vật xong vào game là bi dis liền, bị lỗi này là do config sai cái gì vậy mấy bạn ?
Lỗi này là do bạn đã Checksum GS, Bạn dùng Checksum main sau đó Copy file Checksum.dat vào Data/Lang/Kor. Còn nếu muốn bỏ Checksum thì dùng tool Hex GS tìm code Hex :
74 5C 8B 55 0C 69 D2 68
Change :
EB 5C 8B 55 0C 69 D2 68

OK, chúc bạn thành công ^^!

Mr.Noob
26-03-09, 07:10 PM
Lười đọc quá hix 27 trang...Rút gọn thành 1 câu hỏi nhé mí bạn...Server có crash hem zậy...

LandOfPhi
26-03-09, 07:10 PM
OK mình chạy dc rôi. Nhưng một sô map không di chuyển đc. vd Kanturu, Swamp..

ah ma sao không thấy map Crywofl và barrak dâu nhi!
Copy file MoveClient trong Server vào Client mục Data/Local/ nhé.

Lười đọc quá hix 27 trang...Rút gọn thành 1 câu hỏi nhé mí bạn...Server có crash hem zậy...

100% ko Crash :D

XYZ288
26-03-09, 07:28 PM
L.O.P ui, Game không thấy có âm thanh a? ... đánh mấy cái skill mà không có âm thanh thi mất hay. Mình thấy chỉ có nhạc nền thôi

LandOfPhi
26-03-09, 07:31 PM
L.O.P ui, Game không thấy có âm thanh a? ... đánh mấy cái skill mà không có âm thanh thi mất hay. Mình thấy chỉ có nhạc nền thôi
Bạn mở Mu.exe của MU FPT lên sau đó vào Tuỳ Chọn Check dấu V vào MUSIC ON/OFF rồi nhấn LƯU là xong :D

XYZ288
26-03-09, 07:44 PM
Úi dùi, quá tuyệt vời. Cảm ơn L.O.P nhé. để mình chiến tiếp xem thế nào.

vietpro8x
26-03-09, 08:58 PM
topic ni là topic hồn hợp giữa guilde và Releases mà người chủ topic rất nhiệt tình tham gia.. Hoan hô L.O.P

LandOfPhi
26-03-09, 09:03 PM
topic ni là topic hồn hợp giữa guilde và Releases mà người chủ topic rất nhiệt tình tham gia.. Hoan hô L.O.P
Quá khen .. thanks đại ka ;))
Này thì 30 char ...

sumo1990
26-03-09, 09:14 PM
L.O.P cho hỏi làm sao vô crywolf để làm nhiệm vụ 3??? Vô Valley of Loẻn là bị kẹt.

Cobelinh
26-03-09, 09:16 PM
Lỗi nè, exP trả về 0 nên ko lên nữa.
lỗi ko lên dc exp là khi bạn add lv nhân vật băng mumaker,bạn để exp quá thấp.=>âm exp.bạn chỉnh cái exp đấy to lên là ok,hùi trc mình cũng bị như thế

LandOfPhi
26-03-09, 09:17 PM
L.O.P cho hỏi làm sao vô crywolf để làm nhiệm vụ 3??? Vô Valley of Loẻn là bị kẹt.
Muốn làm nhiện vụ Class 3 thì lên Barracks có con NPC đó.
Vào MapServerInfo.dat bỏ Maps Valley of Loren đi là xong ^^!

sumo1990
26-03-09, 09:23 PM
Con NPC chỗ đó chỉ dành cho nhiệm vụ giết con Dark Elf thui à. chứ ko có thằng nhận nhiệm vụ class 3.

LandOfPhi
26-03-09, 09:24 PM
Con NPC chỗ đó chỉ dành cho nhiệm vụ giết con Dark Elf thui à. chứ ko có thằng nhận nhiệm vụ class 3.
Với Server của mình thì chỉ cần 1 con đấy là nhận được hết :)

sumo1990
26-03-09, 09:34 PM
ko nhận nhiệm vụ class 3 được. Ở chỗ thằng đó đâu có nhận được đâu. Bỏ cai valey loren là bỏ dòng nào thía?

sumo1990
26-03-09, 09:36 PM
À được rồi. :D. Thx nha. Hehe.

LandOfPhi
26-03-09, 09:37 PM
ko nhận nhiệm vụ class 3 được. Ở chỗ thằng đó đâu có nhận được đâu. Bỏ cai valey loren là bỏ dòng nào thía?
Nếu bạn vào chơi MU mình thì mình đảm bảo chỉ cần char Level 400 và phải làm nv 220 sau đó gặp 1 mình con NPC đấy là nó cho làm hết từ đầu đến cuối ^^!

Bỏ các dòng bôi đen ở dưới nhé :D

0 0 30 -1
0 0 31 -1
0 0 34 -1
0 0 56 -1

1 1 30 -1
1 1 31 -1
1 1 34 -1
1 1 56 -1

19 0 30 -1
19 0 31 -1
19 0 34 -1
19 0 56 -1

ttlsonline2
26-03-09, 10:12 PM
Mu88 sử dụng đc cash shop :choler: Mình ăn cắp về xài đc hôk Land nhờ :sweat:

@ vietmagic: Dạo nì a ít onl thế =.='' em có mấy cái cần trao đổi mưh đợi hoài hem thấy anh

LandOfPhi
26-03-09, 10:16 PM
Mu88 sử dụng đc cash shop :choler: Mình ăn cắp về xài đc hôk Land nhờ :sweat:

@ vietmagic: Dạo nì a ít onl thế =.='' em có mấy cái cần trao đổi mưh đợi hoài hem thấy anh
Hì, Server mình cũng có Crash Shop ... đang hoàn thiện nốt để Update cho MU mình :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cobelinh
26-03-09, 10:21 PM
mình đeo thử W2 và W3 chọc gió thì damg rate= nhau,hjx,fix se0 bj jo`:confuse:

heoconlun
26-03-09, 10:27 PM
evadata là gì ??????? ai giả thích xem

LandOfPhi
26-03-09, 10:48 PM
mình đeo thử W2 và W3 chọc gió thì damg rate= nhau,hjx,fix se0 bj jo`:confuse:
Có lẽ đợi bản Cracked mới của SCFMT thôi nhé :D

evadata là gì ??????? ai giả thích xem
EdataServer chạy bao gồm chạy gộp các file DS1, DS2, JS, ExDB, Event, Ranking và CrashShop.

@ttlsonline2 : MU 88 đâu có CrashShop :D

duonghoangvu
26-03-09, 10:55 PM
LanOfPhi! hướng dẩn dùm mình cách dùng checksum nha bạn, và làm thế nào add ID của monster vào trong PCPoint để đánh con monster đó có điểm PCPoint cám ơn bạn nhiều lắm ,ah mà hình như PCpoint bi bug hay sao ấy ko thể mua được đó exl...

a1provip002
26-03-09, 11:28 PM
anh hướng dẫn kĩ cho em dc ko, em cài hoài mà ko dc, :beated:, bị don't send hoài hà, mà máy thằng bạn em làm dc mới tức chứ, em copy cái Muserver vô cái Muserver cũ òi, và chạy cái kia anh nói, nhưng vẫn ko dc, hxhx, anh chỉ em nhé, bằng hình ảnh càng tốt, à mà có cần làm lại từ đầu các bước cài hết hok :beated:

ttlsonline2
26-03-09, 11:50 PM
ủa dzi hả :pudency: tại hum nọ đọc thấy ở đâu nói dzij nên tg vậy ... đã thử đâu. chắc nhầm :adore:

Mà Phi bít cách cho PC Point shop hoạt động hem :rap:

LandOfPhi
27-03-09, 12:03 AM
LanOfPhi! hướng dẩn dùm mình cách dùng checksum nha bạn, và làm thế nào add ID của monster vào trong PCPoint để đánh con monster đó có điểm PCPoint cám ơn bạn nhiều lắm ,ah mà hình như PCpoint bi bug hay sao ấy ko thể mua được đó exl...
Hướng dẫn Checksum của anh tomatoes : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anh hướng dẫn kĩ cho em dc ko, em cài hoài mà ko dc, :beated:, bị don't send hoài hà, mà máy thằng bạn em làm dc mới tức chứ, em copy cái Muserver vô cái Muserver cũ òi, và chạy cái kia anh nói, nhưng vẫn ko dc, hxhx, anh chỉ em nhé, bằng hình ảnh càng tốt, à mà có cần làm lại từ đầu các bước cài hết hok :beated:
Bạn chạy đến file nào thì bị Don't Send ?

ủa dzi hả :pudency: tại hum nọ đọc thấy ở đâu nói dzij nên tg vậy ... đã thử đâu. chắc nhầm :adore:

Mà Phi bít cách cho PC Point shop hoạt động hem :rap:
Vào topic này xem cách fix PC Point :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( mình chưa test nên chưa biết )

ttlsonline2
27-03-09, 12:09 AM
bó tay luôn !! hem có nick ở rage br :after_boom: vao` dang ky no ko cho lun !!!

Cobelinh
27-03-09, 12:33 AM
class 3 đi bc 8 ko nộp dc Q,có cách fix hem L.O.P

ttlsonline2
27-03-09, 12:35 AM

30s cuối nóa mới cho nộp :byebye:

Cobelinh
27-03-09, 12:37 AM
30s cuối nóa mới cho nộp :byebye::waaaht:.................................. .................................................. ...........

LandOfPhi
27-03-09, 12:41 AM
Vào SCF_WzEvents.ini Config SCFBCMissionReciveTime=800
Chú ý : 800 ở đây là thời gian bao nhiêu giây thì nộp được quest, tuỳ chỉnh ở bao nhiêu thì tuỳ ý :)

VnGeneral
27-03-09, 12:46 AM
Post lag quá nên del 1 reply
(30 charrrR)

VnGeneral
27-03-09, 12:49 AM
Đây là cái phần Client Data\Local mình đã việt hoá tiếng việt có dấu 90% của version Season3 Ep2 không biết có áp dụng được cho Season4 hiện tại không (vd: Text.bmd và slide.bmd v...v)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bảng này dùng Kor hay VTM thế L.O.P :shame:
Hiện tại đang cố gắng add thử Cash shop vô Server , hốt những server bên ragezone.com.br về nghiên cứu :sad:

LandOfPhi
27-03-09, 12:49 AM
Đây là cái phần Client Data\Local mình đã việt hoá 90% của version Season3 Ep2 không biết có áp dụng được cho Season4 hiện tại không (vd: Text.bmd và slide.bmd v...v)

Main của mình Share trong thư mục Local được lấy từ đích thân MU Tân Hợp Nhất của GangterMU được việt hoá đầy đủ các file BuffEffect.bmd, Dialog.bmd, item.bmd, slide.bmd, NpcName(Kor).txt, skill.bmd, Text.bmd, socketitem.bmd, JewelOfHarmonyOption.bmd, ..., bảo đảm việt hóa đầy đủ luôn :)

Bảng này dùng Kor hay VTM thế L.O.P :shame:
Hiện tại đang cố gắng add thử Cash shop vô Server , hốt những server bên ragezone.com.br về nghiên cứu :sad:
Bản này dùng cho main Kor, main của FPT cũng dùng đc.

VnGeneral
27-03-09, 12:54 AM
Main của mình Share trong thư mục Local được lấy từ đích thân MU Tân Hợp Nhất của GangterMU được việt hoá đầy đủ các file BuffEffect.bmd, Dialog.bmd, item.bmd, slide.bmd, NpcName(Kor).txt, skill.bmd, Text.bmd, socketitem.bmd, JewelOfHarmonyOption.bmd, ..., bảo đảm việt hóa đầy đủ luôn :)
>:D< Thế là tốt rồi
Server xài Kor hay VTM :haha:

LandOfPhi
27-03-09, 12:56 AM
>:D< Thế là tốt rồi
Server xài Kor hay VTM :haha:
Không đọc đằng sau àk, mình bảo xài Kor cơ mà :|

tomatoes
27-03-09, 01:24 AM

Bản này dùng cho main Kor, main của FPT cũng dùng đc.

Sặc :D
Lấy nốt luôn cái main PlaySafe đi em :))

LandOfPhi
27-03-09, 01:29 AM
Sặc :D
Lấy nốt luôn cái main PlaySafe đi em :))
Cái đấy em chịu :(, lấy đc thì đã không phải nhờ anh :D

TrựcZa
27-03-09, 08:29 AM
Bác LandOf cho em hỏi 2 dòng chử báo sắp đến giờ đi Huyết Lầu và Quảng Trường Quỷ sao nó bị lổi Font vậy?? và 2 dòng đó nằm ở file nào em sửa file Text hoài mà vẫn ko dc :( các Bác giúp em có file Text nào mà ko bị vậy ko?? Việt Hóa có dấu ý :D

vietpro8x
27-03-09, 09:00 AM

Cài lại wwin đeeeeeeeeeeeeeeeeeee+.net 3.0 điii

TALovexm
27-03-09, 09:52 AM
^^ ai bị cái lỗi chạy GS nó đen xì thì cực kỳ đơn giản ^^ lấy GS của thằng bản cao hơn mà cho vào giữ lại dll của Land thôi !! vì cái GS china của Land ai mà ko click chuẩn là mỗi lần cài lại win có ngồi cả ngày nó cũng ko chạy

mutamky
27-03-09, 09:57 AM
hix server ko crash mà sao ko cài được trên winserver 2003 sp1 bro ơi
có ai xài winserver 2003 sp1 mà cái dc bản server này cảu lan ko vậy

P/s: bác lan guild bài hướng dẫn khắc phục crash khi nop quest và di CC dc ko ? cho a e học hỏi ngà càng tiên bộ

mutamky
27-03-09, 10:01 AM
^^ ai bị cái lỗi chạy GS nó đen xì thì cực kỳ đơn giản ^^ lấy GS của thằng bản cao hơn mà cho vào giữ lại dll của Land thôi !! vì cái GS china của Land ai mà ko click chuẩn là mỗi lần cài lại win có ngồi cả ngày nó cũng ko chạy

nhưng mà GS bản mới hơn biết kiếm ở đâu bây giờ bác có ko up lên giúp mọi người với

vietpro8x
27-03-09, 10:18 AM
hix server ko crash mà sao ko cài được trên winserver 2003 sp1 bro ơi
có ai xài winserver 2003 sp1 mà cái dc bản server này cảu lan ko vậy

P/s: bác lan guild bài hướng dẫn khắc phục crash khi nop quest và di CC dc ko ? cho a e học hỏi ngà càng tiên bộ

bác ơi đọc lại bài của em ở trang 19 ý em run trên 2k3sp1 nè
4 ngày chưa crash

saintknight
27-03-09, 10:36 AM
Làm ơn cho mình hỏi là lúc reset nhân vật xong login game thi trong người nhân vật chỗ nào có slot đều có 1 cây kiếm kris lỗi này fix làm sao, mình reset bằng web không biết phải do code reset web ko??(server chạy rất tốt chỉ 1 số sk của summoner ko xài dc đang chạy cho nguyên đám cty chơi vui lém ^^ thank LandOfPhi nha)

vietpro8x
27-03-09, 10:47 AM
Làm ơn cho mình hỏi là lúc reset nhân vật xong login game thi trong người nhân vật chỗ nào có slot đều có 1 cây kiếm kris lỗi này fix làm sao, mình reset bằng web không biết phải do code reset web ko??(server chạy rất tốt chỉ 1 số sk của summoner ko xài dc đang chạy cho nguyên đám cty chơi vui lém ^^ thank LandOfPhi nha)
ai bảo ko xài dc .... đừng tạo = mumake hãy tự tạo nhận vật rùi oánh lên mà học ^^

saintknight
27-03-09, 10:52 AM
ai bảo ko xài dc .... đừng tạo = mumake hãy tự tạo nhận vật rùi oánh lên mà học ^^
Đương nhiên là mình tạo bình thường rồi , do 1 mem trong cty mình vừa báo lại thôi mình sẽ check và báo rõ skill nào ko xài dc mình chỉ nói la 1 số thôi muh ^_^

ducongthanh
27-03-09, 10:55 AM
Sao mình dùng cái map move của bạn L.O.P mà hok thấy 2 map cuối của bản ss3 thì phải ( Map Barack với cuối ji để đánh monster Dark Hero ấy ) . Với cả chả hiểu tại sao mình add thêm ít quái zô MonsterSetBase mà ở loren cả davias có mấy thằng NPC bán hàng mà nó lại cứ di chuyển :beated:
Ai có files monster chuẩn thì share cho coi cái. Tại files monster này t hok thấy có thằng để đi Blood and devil ở loren. Add thêm vào thì nó cứ di chuyển như đúng rồi :tire:

LandOfPhi
27-03-09, 11:00 AM
Bác LandOf cho em hỏi 2 dòng chử báo sắp đến giờ đi Huyết Lầu và Quảng Trường Quỷ sao nó bị lổi Font vậy?? và 2 dòng đó nằm ở file nào em sửa file Text hoài mà vẫn ko dc :( các Bác giúp em có file Text nào mà ko bị vậy ko?? Việt Hóa có dấu ý :D
Àk, Server mình dùng font tiếng việt khác với tiếng việt font này, bạn việt hoá lại trong file message_kor.wtf ở Server nhé :)

Em đã Share cái GS đấy đâu :D

Sao mình dùng cái map move của bạn L.O.P mà hok thấy 2 map cuối của bản ss3 thì phải ( Map Barack với cuối ji để đánh monster Dark Hero ấy ) . Với cả chả hiểu tại sao mình add thêm ít quái zô MonsterSetBase mà ở loren cả davias có mấy thằng NPC bán hàng mà nó lại cứ di chuyển :beated:
Ai có files monster chuẩn thì share cho coi cái. Tại files monster này t hok thấy có thằng để đi Blood and devil ở loren. Add thêm vào thì nó cứ di chuyển như đúng rồi :tire:
Copy file MoveClient trong Server vào Client của bạn. Add NPC đừng để di chuyển là -1 như các monster khác.

trdhiepitvnu
27-03-09, 11:22 AM
Bạn ơi, tôi đã cài thành công server và không gặp lỗi nào nhưng không thể tạo được nhân vật và chẳng thể chạy được các Qurey, Bạn nào có thể hướng dẫn tôi cụ thể sử dụng các qurye của server này được không? Hình ảnh càng tốt! thanks
****!

ducongthanh
27-03-09, 11:25 AM
Chà sao GM lại hok dùng lệnh /move đc à. GM này chỉ move đc như những mem thôi à. Hok move đc theo kiểu đánh tọa độ và số thứ tự của map à L.O.P :nosebleed:

TrựcZa
27-03-09, 11:38 AM
Bác LandOf ơi làm phiền Bác cho em xin cái web php để khớp với iu cầu reset của Server hoặc cho em biết trong Server chổ nào chỉnh iu cầu rs trên web thì 150 trong Server thì 200:surrender:

LandOfPhi
27-03-09, 11:42 AM
Bạn ơi, tôi đã cài thành công server và không gặp lỗi nào nhưng không thể tạo được nhân vật và chẳng thể chạy được các Qurey, Bạn nào có thể hướng dẫn tôi cụ thể sử dụng các qurye của server này được không? Hình ảnh càng tốt! thanks
****!
Cài .Net 2.0 trở lên để tạo nhân vật nhé.
Cách chạy Query như sau : Vào SQL -> vào như hình dưới rồi copy đoạn Query vào sau đó nhấn F5 là xong :)

Chà sao GM lại hok dùng lệnh /move đc à. GM này chỉ move đc như những mem thôi à. Hok move đc theo kiểu đánh tọa độ và số thứ tự của map à L.O.P :nosebleed:
Vào đây làm ngược lại là xong : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác LandOf ơi làm phiền Bác cho em xin cái web php để khớp với iu cầu reset của Server hoặc cho em biết trong Server chổ nào chỉnh iu cầu rs trên web thì 150 trong Server thì 200:surrender:
Chịu khó vào SQL Server & Website mà dùng bộ web nào đó rồi học đi ^^!

ttlsonline2
27-03-09, 11:45 AM

Cái này càng tiện cho Gm mưh bác, mỗi tội hem biến đc đến cuối map đó + ko move đến thăm Kundun thường xuyên đc :surrender:

TrựcZa
27-03-09, 12:07 PM
Bác hảo tâm hưởng dẫn viên sơ sơ cho em nên chỉnh ở mục nào trong SQL Server chứ Bác noi chung chung thế này thì... em nào có làm bao giờ mà biết:sad:

Cobelinh
27-03-09, 12:22 PM
Nguyên văn bởi LandOfPhi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Dùng Tool HexEdit và Hex GameServer sau đó tìm dòng Hex sau :

83 E1 08 83 F9 08 0F 85 F4 00 00 00

Change to :

83 E1 08 83 F9 07 0F 85 F4 00 00 00

Như vậy bạn đã có thể dùng GM move bằng nút M ^^!

L.O.P ơi,mình vào GS sao find dòng trên ko thấy,mà mình dùng modem P-660H-T1 v2,lúc đăng nhập vào ko có chỗ mở pỏtt,ai být vấn đwwf này chỉ mình với,thx

Cobelinh
27-03-09, 12:22 PM

LandOfPhi
27-03-09, 12:25 PM
L.O.P ơi,mình vào GS sao find dòng trên ko thấy,mà mình dùng modem P-660H-T1 v2,lúc đăng nhập vào ko có chỗ mở pỏtt,ai být vấn đwwf này chỉ mình với,thx
GS của mình đã fix GM move = nút M, nếu muốn GM move = lệnh thì bạn làm ngược lại.
Chịu khó lên google tìm cách mở port modem đó đi.

ttlsonline2
27-03-09, 12:27 PM

Bạn nên vào bằng IE chứ đừng vào bằng FF :sweat:. Trước mình vào = FF tìm mãi cũng ko thây chỗ mở port, hè hè

duonghoangvu
27-03-09, 12:41 PM
Phi ơi! minh chay sever cua ban ok hết rồi đã đưa lên online luôn rồi nhưng sao minh đang online chuyển sever một cái là nó mất hết nhân vật àh khởi động sever lại thì có chẳng hiểu nổi ,potay.com luôn rồi :cry:

LandOfPhi
27-03-09, 12:43 PM
Phi ơi! minh chay sever cua ban ok hết rồi đã đưa lên online luôn rồi nhưng sao minh đang online chuyển sever một cái là nó mất hết nhân vật àh khởi động sever lại thì có chẳng hiểu nổi ,potay.com luôn rồi :cry:
Mình không hiểu ý của bạn lắm ???

duonghoangvu
27-03-09, 01:07 PM
minh dang chơi thoat ra vào lại thi mất hết nhân vật àh , ra web xem thi vẩn còn đủ nhân vật vào SQL chem trong Table character thi vẩn thấy , nhưng vào game thì ko có chẳng hiểu nổi

Cobelinh
27-03-09, 01:12 PM
minh dang chơi thoat ra vào lại thi mất hết nhân vật àh , khởi động sever lại thì có lại nhân vật
bạn đã fix lỗi summoner chưa............................................. ..................................:look_down:

VnGeneral
27-03-09, 01:18 PM
Server hoạt động tốt trên 2 Win sau:
2k3 Ep1
Xp Ep2
Bây giờ đang kiếm coi còn lỗi nào không

duonghoangvu
27-03-09, 01:19 PM
chạy query fix lổi sumoner thì báo như vầy
Server: Msg 2714, Level 16, State 5, Procedure kris_SU, Line 4
There is already an object named 'kris_SU' in the database.

duonghoangvu
27-03-09, 01:24 PM
chạy query fix lổi sumoner thì báo như vầy
Server: Msg 2714, Level 16, State 5, Procedure kris_SU, Line 4
There is already an object named 'kris_SU' in the database.

XYZ288
27-03-09, 02:08 PM
L.O.P ui, sao cái skill tree không save đc, mà mình thấy cái char của mình lên lv tới 503, sau khi add point vào skill tree, thoát và vô lại thấy cái skill tree mất hết points.
Ah và làm sao để thay số tiên gửi vào kho/ 1 lần gửi: hiện tại chỉ co cho gửi nhỏ hơn < 10 triệu zen hic.

mấy viên ngọc socket mình tạo bằng Mumaker, khi vào game nó không hiện lên mặc dù vẫn tồn tại. khắc phục làm sao

Char DK của mình Rs xong, bi kis bọc luôn! mà mình không biết dùng edataserver chạy cái query fix của cậu như thế nào.

duonghoangvu
27-03-09, 02:28 PM
Phi! hoặc ai đó cứu dùm với đầu tiên là đang chơi có tình trang đánh Evil không ra ma sau đó không làm gì được hết , tắt game vào lại thì nhân vật mất tiêu hết luôn, kế đến la tạo nhân vật cũng không được luôn ai làm ơn cứu giùm với đời là bể khổ ?

GooglePro
27-03-09, 03:21 PM
Muốn mở port modem này thì vào = IE hay FF được hết.
đầu tiên vào đia chỉ 192.168.1.1
- pass là 1234
- sau đó kiếm chữ NAT
- tiến hành mở port. là ok

TrựcZa
27-03-09, 04:09 PM
xin các bác hướng dẩn em cách add yêu cầu rs vào web và SQL Server với server em chạy thì rs lần 1 yêu cầu 200lv nhưng trong web thì để 150lv bó tay!!:beat_brick:

Cobelinh
27-03-09, 04:49 PM
Muốn mở port modem này thì vào = IE hay FF được hết.
đầu tiên vào đia chỉ 192.168.1.1
- pass là 1234
- sau đó kiếm chữ NAT
- tiến hành mở port. là ok
tui thử hết các pass roài mà vẫn ko dc:amazed:,nó chỉ hiện lên thế,ko có chỗ nào để chỉnh cả

GooglePro
27-03-09, 05:07 PM
nếu vạy thì bạn tiền hành Reset lại modem. bạn lật modem lên phái sau nó có 1 cái lỗ nhỏ khoảng = cái lõ cắm tai phone của cái CD phone đó. lấy cây tâm nhấn vào khoảng 30 giây. modem sẽ Reset lại hoàn toàn kể cả pass modem mặc định.
-CHú Y: bạn phải biêt cách thiết lập lại modem mới nên Rs lại nếu không bạn sẽ bị mất mạng,
- mất mạng thì nhờ kỹ thuật bên mạng của bạn đang sài ấy nó xuống config lại modem cho là ok.
* không vào được = pass 1234 là do co người đã đổi của bạn rồi.
Chúc bạn thành công.

NightFear
27-03-09, 08:31 PM
Đọc hết 34 trang ^^! Lé con mắt bên phải, nổ con mắt bên trái! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server Good!

ducongthanh
27-03-09, 09:36 PM
L.O.P cho hỏi sao cái map của bạn không có map Refuge à. Vậy thì làm sao làm đc class 3 nhỉ.
Với cả khi mình làm class 3 thì nhận nv nó bắt đi đánh 20 con mỗi loại . Tổng cộng là 60 con . Mình lên barrack đánh mãi mà về nó vẫn chỉ báo là làm đc mỗi loại 10 con. => hok biết làm thế nào để hoàn thành class 3.
1 Lỗi nữa hok biết có ai gặp phải hok là khi mình cho con MG class 3 vào blood 8. Đánh quái rớt chaos soul lông chym bless nhưng hok thể nhặt đc cái nào. Mặc dù các đồ khác vẫn nhặt đc :canny:
Duy nhất chỉ có viên chao cuối cùng khi trả Q là nhặt đc :beated:

Cobelinh
27-03-09, 09:40 PM
L.O.P cho hỏi sao cái map của bạn không có map Refuge à. Vậy thì làm sao làm đc class 3 nhỉ.
Với cả khi mình làm class 3 thì nhận nv nó bắt đi đánh 20 con mỗi loại . Tổng cộng là 60 con . Mình lên barrack đánh mãi mà về nó vẫn chỉ báo là làm đc mỗi loại 10 con. => hok biết làm thế nào để hoàn thành class 3.
1 Lỗi nữa hok biết có ai gặp phải hok là khi mình cho con MG class 3 vào blood 8. Đánh quái rớt chaos soul lông chym bless nhưng hok thể nhặt đc cái nào. Mặc dù các đồ khác vẫn nhặt đc :canny:
bạn có thể đi từ barack lên Refuge mà

XYZ288
27-03-09, 09:44 PM
Refuge khi nào bạn đang làm quest 3 khi đến nhận quest nó mới mở và bạn mới vô đc. Con dk của mình làm quest vẫn ok. mình chưa thủ mây chú kia.
Còn mầy lỗi trên phải đợi Land of Phi trả lời mới đc. mình cũng thấy có một số đồ không bít là cái gì chỉ thấy ...+15+luch...đánh qoái rớt mà không thể nhặt đc :boss:

ducongthanh
27-03-09, 10:00 PM
AI mang con MG class 3 đi Blodd test thử coi có gặp lỗi như mình hok :oh:
À mà cái lỗi class 3 kia là mình test con Summoner chứ hok phải DK hay DW. Mình đang thử test con DW thì vẫn ok . Nhưng hình như class 3 summoner mới lỗi :beat_brick:

LandOfPhi
27-03-09, 10:09 PM
L.O.P ui, sao cái skill tree không save đc, mà mình thấy cái char của mình lên lv tới 503, sau khi add point vào skill tree, thoát và vô lại thấy cái skill tree mất hết points.
Ah và làm sao để thay số tiên gửi vào kho/ 1 lần gửi: hiện tại chỉ co cho gửi nhỏ hơn < 10 triệu zen hic.

mấy viên ngọc socket mình tạo bằng Mumaker, khi vào game nó không hiện lên mặc dù vẫn tồn tại. khắc phục làm sao

Char DK của mình Rs xong, bi kis bọc luôn! mà mình không biết dùng edataserver chạy cái query fix của cậu như thế nào.
Muốn Skill Tree sử dụng OK thì phải chạy cái Query fix Skill Tree.
Mình test gửi đc 99 triệu mà, nếu muốn gửi đc max 2 tỉ zen trong rương đồ thì Hex GS và Edit như sau :
Tìm Code Hex : 81FA00E1F505 change to 81FA00943577
Bản này vẫn chưa sử dụng được ngọc Socket.

AI mang con MG class 3 đi Blodd test thử coi có gặp lỗi như mình hok :oh:
À mà cái lỗi class 3 kia là mình test con Summoner chứ hok phải DK hay DW. Mình đang thử test con DW thì vẫn ok . Nhưng hình như class 3 summoner mới lỗi :beat_brick:
Có lẽ con MG Class3 đi BC8 bị bug này, còn về Quest thì đối với Server mình chỉ cần gặp 1 con NPC ở Barracks là làm đc hết :)

ttlsonline2
27-03-09, 11:13 PM
Nhà của bác Phi làm ăn khá ghê :D nghĩ mãi chưa ra câu hỏi ngang xương cho bác :big_smile: ....... Thui thì spam rùi thank cho bác 1 cái cho bác vui :big_smile:

Cobelinh
28-03-09, 12:04 AM
bạn nào být cách fix W3 damg=W2 hem,với đi bạch long điện,mình vào 1 lúc rồi ra,chả být làm gì,có 2,3 con waj',:canny:

GooglePro
28-03-09, 12:46 AM
bạn nào být cách fix W3 damg=W2 hem,với đi bạch long điện,mình vào 1 lúc rồi ra,chả být làm gì,có 2,3 con waj',:canny:

chịu chết nếu chủ topic không biết :))

LandOfPhi
28-03-09, 07:18 AM
Cậu cứ như là fix Dame wings 3 đơn giản lắm đấy, cái này phải can thiệt vào GS và phải biết Offset để fix ... Còn muốn đi bạch long điện thì khi vào chạy ra pho tượng ở giữa nhấn vào nó sau đó đợi nó chạy hết cái thanh rồi chạy về nộp ... sau đó cứ như thế đến cuối trận là xong.

ngocanhna
28-03-09, 08:24 AM
Bạn giúp mình config cái MUserverss4:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
về ip 192.168.1.2 (ip main của bạn up lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> LzYLOTEyAyQNOVZ5EDYQ) ) thêm cái auto sever nhé,tớ ko biết phải khởi động những file nào. Ngồi chinh sửa linh tinh cuối cùng thất bại, gamesv bị lỗi.
Hướng dẫn tớ nhé, thanks.
Bạn cho mình web của bạn đang dùng luôn di, mình đang dùng web8.0 thấy thiếu nhiều quá,kèm theo hướng dẫn nhé. tớ gà lắm
Mình có setup của ss4 rồi nhưng mà ko tìm thấy path ss4 đâu, cho mình link down nhé.
Tóm lại công việc của mình là: restore + cài đặt ss4+ path + thế thôi đúng không bạn. Hướng dẫn cụ thế chút nhé. Thank nhiều

gaubongcuaanh
28-03-09, 09:07 AM
LandOfPhi cho minh hoi muon hoc skill moi thi lam the nao?

ducongthanh
28-03-09, 09:52 AM
L.O.P ui sao kundun nó khỏe thế. DK 30k all mặc bộ full ss4 cuối +13 mà nó bem mất 1k máu lận.
Đánh nó thì mất đc 58 máu 1 phát còn lại miss miss miss .... Đánh xong rớt ra 160k zen :beated:
Làm thế nào để edit cái nầy đây. Giúp mình zới :nosebleed:

LandOfPhi
28-03-09, 10:38 AM
Dùng MUMaker hoặc add vào shop rồi mua mà học.

L.O.P ui sao kundun nó khỏe thế. DK 30k all mặc bộ full ss4 cuối +13 mà nó bem mất 1k máu lận.
Đánh nó thì mất đc 58 máu 1 phát còn lại miss miss miss .... Đánh xong rớt ra 160k zen :beated:
Làm thế nào để edit cái nầy đây. Giúp mình zới :nosebleed:
Vào file Monster.txt mà chỉnh.
Tìm code con Kundun là 275 ^^!

ducongthanh
28-03-09, 11:32 AM
Thế còn chỉnh cho đánh kundun rớt đồ thần thì chỉnh ở đâu vậy
Tiện thể chi luôn cho mình cái này. Mình oánh con boss ở atlan mà hok rớt box 4.
Vậy thì chỉnh ở đâu.

LandOfPhi
28-03-09, 11:36 AM
Thế còn chỉnh cho đánh kundun rớt đồ thần thì chỉnh ở đâu vậy
Tiện thể chi luôn cho mình cái này. Mình oánh con boss ở atlan mà hok rớt box 4.
Vậy thì chỉnh ở đâu.
Mặc định con Kundun đã rớt Item Thần rồi. Còn muốn chỉnh Box Of Kundun thì vào Commonserver.cfg kéo xuống mục GOLDEN INVASION mà chỉnh.

bótay
28-03-09, 11:52 AM
cái` nì mình giữ lại cái db của ss3ep2 dc không bạn,sao đó coppy toàn bộ mấy file trong serrver của bạn chỗ server cũ dc không

bótay
28-03-09, 11:53 AM
săn cho hỏi luôn sao minmmiinnhh2giet61 con trùm nighmace nó không ra đồ ex mặc dù đã chỉnh ở trong Commonserver.cfg tỉ lệ rớt item là 10000 (100%)

LandOfPhi
28-03-09, 12:26 PM
săn cho hỏi luôn sao minmmiinnhh2giet61 con trùm nighmace nó không ra đồ ex mặc dù đã chỉnh ở trong Commonserver.cfg tỉ lệ rớt item là 10000 (100%)
Đấy chỉ là tỉ lệ rớt đồ thôi.
Còn muốn rớt đồ Exl thì vào file eventitembag33.txt chỉnh ở ExItemDropRate đó.

telex
28-03-09, 12:34 PM
LOP có thể cho cái main có add sẵn GG đc kô :cry:.
Mới format cái HDD kô còn rì cả :sad:

bótay
28-03-09, 12:34 PM
cái` nì mình giữ lại cái db của ss3ep2 dc không bạn,sao đó coppy toàn bộ mấy file trong serrver của bạn chỗ server cũ dc không

còn cái trên thi sao land:biggrin::biggrin::biggrin::biggrin::biggrin:: biggrin::biggrin::biggrin::biggrin:

telex
28-03-09, 12:38 PM
1 vấn đề nữa, sao hex main của FPT vào đc tới trong nhân vật, click vào chọn nhân vật vào tới game thì Ngăt kết nối đến máy chủ :amazed::cry:
Help me plz.....................

thaoq12
28-03-09, 02:18 PM
Anh L.O.P ơi anh cho bản hd những chổ cần sữa chữa thay thế để cho sevver chạy dc k
em làm mà toàn bị tùm lum lỗi khi chạy GS

LandOfPhi
28-03-09, 02:30 PM
còn cái trên thi sao land:biggrin::biggrin::biggrin::biggrin::biggrin:: biggrin::biggrin::biggrin::biggrin:
Được, nhưng mà không đảm bảo là không có lỗi đâu nhé :D

1 vấn đề nữa, sao hex main của FPT vào đc tới trong nhân vật, click vào chọn nhân vật vào tới game thì Ngăt kết nối đến máy chủ :amazed::cry:
Help me plz.....................
Checksum Main hoặc bỏ Checksum ở GS đi.

Anh L.O.P ơi anh cho bản hd những chổ cần sữa chữa thay thế để cho sevver chạy dc k
em làm mà toàn bị tùm lum lỗi khi chạy GS

Config IP mình đã Edit hết rồi, bạn chỉ cần sửa pass sa của bạn trong EdataServer giống với SQL và config IP ở Main và Connect giống với IP máy chủ.
Bạn Down MuServerStartUp mình Up ở đầu topic về mà dùng nhé.

Alexi_Laiho
28-03-09, 03:13 PM
Land cho newbie hỏi với. Mình dùng client gì bạn nhỉ?

LandOfPhi
28-03-09, 03:16 PM
Land cho newbie hỏi với. Mình dùng client gì bạn nhỉ?
Client cùa MU FPT SS4 .........

thaoq12
28-03-09, 03:37 PM
em làm mu off chơi àkk anh ơi . cần changell card mạng là bao nhju hả anh . hay anh tổng hợp giùm e 1 ít rắc rối để làm cho game chạy dc yk

Alexi_Laiho
28-03-09, 03:44 PM
em làm mu off chơi àkk anh ơi . cần changell card mạng là bao nhju hả anh . hay anh tổng hợp giùm e 1 ít rắc rối để làm cho game chạy dc yk

Có liên quan gì đến card mạng đâu:sexy_girl:
À mà file EdataServer có virus Land ạ :too_sad:

Destruct
28-03-09, 06:22 PM
Không có Virus !

huyhaf
28-03-09, 07:07 PM
update GS_CS đi Phi ới ... ^^ chon tron vẹn :d:D

Alexi_Laiho
28-03-09, 07:35 PM
Không có Virus !

Cho mình hỏi sửa IP client ở đâu nhỉ :cry:

thaoq12
28-03-09, 08:38 PM
anh Phi ơi hex giùm e cái main để chơi off với e hex sao k dc :( hex song up host giùm e nha anh
ip mặc định trong server của anh
seri LanOfPhi&BongMa
giúp giùm em nha cám ơn nhiều lắm

LandOfPhi
28-03-09, 08:53 PM
update GS_CS đi Phi ới ... ^^ chon tron vẹn :d:D
Đã Update GS_CS ^^!

Cho mình hỏi sửa IP client ở đâu nhỉ :cry:
Chỉnh IP ở Main.exe trong Client.

anh Phi ơi hex giùm e cái main để chơi off với e hex sao k dc :( hex song up host giùm e nha anh
ip mặc định trong server của anh
seri LanOfPhi&BongMa
giúp giùm em nha cám ơn nhiều lắm
Main của mình Serial và Version đã giống với Server. Muốn Hex IP main thì đánh từ khoá connect sau đó sẽ thấy IP ... bạn change lại thành IP máy bạn là OK.

thaoq12
28-03-09, 09:35 PM
Ủa A Phi Ơi sao e chạy dc Server rồi mà . login vào main thì nó đứng im hok thấy chạy gì hết .....
h sao anh
main của anh share
client ss4 of FPT
main có cần hex gì k anh ...... server em để mặc định như a nói đó
anh hex giùm e nha
server e để mặc định hết pass sa e cũng mặc dinh như anh luon
giúp noob nha

Cobelinh
28-03-09, 10:59 PM
L.O.P bj giờ phải chỉnh mustartup làm se0 để chạy dc cả GS_CS

Cobelinh
28-03-09, 11:08 PM
mình vừa ngồi nghịch thêm vài dòng vào StartUp.ini,thì chạy dc cả GS_CS gòy,nhưng chạy xong thì bị GameServer close:pudency::beat_plaster:

GooglePro
28-03-09, 11:27 PM
Ủa A Phi Ơi sao e chạy dc Server rồi mà . login vào main thì nó đứng im hok thấy chạy gì hết .....
h sao anh
main của anh share
client ss4 of FPT
anh hex giùm e nha
giúp noob nha
hex trong main mà phi share đó. là được

mutamky
28-03-09, 11:36 PM
hex main roi ma sao no ko chạy giúp với đi

musaobang
29-03-09, 02:33 AM
mình vừa ngồi nghịch thêm vài dòng vào StartUp.ini,thì chạy dc cả GS_CS gòy,nhưng chạy xong thì bị GameServer close:pudency::beat_plaster:
[captions]
v0v=[1] JoinServer
v1v=[2] ConnectServer
v2v=[3] EdataServer
v3v=[4] ChatServer
v4v=[5] GameServer
v5v=[6] GameServerCS
[paths]
v0v=JoinServer\
v1v=ConnectServer\
v2v=EdataServer\
v3v=ChatServer\
v4v=GameServer\
v5v=GameServerCS\
[exenames]
v0v=JoinServer.exe
v1v=ConnectServer.exe
v2v=EdataServer.exe
v3v=ChatServer.exe
v4v=GameServer.exe
v5v=GameServerCS.exe
[parametrs]
v0v=/p55970 /ca127.0.0.1 /cp55557
v1v=
v2v=
v3v=127.0.0.1
v4v=127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55960 55901
v5v=127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55962 55919
[waitintervals]
v0v=1000
v1v=1000
v2v=1000
v3v=1000
v4v=1000
v5v=1000
[needrestart]
v0v=NO
v1v=NO
v2v=NO
v3v=NO
v4v=NO
v5v=NO
[main]
enableautorestart=0
restartinterval=0
ipadd=127.0.0.1

thaoq12
29-03-09, 09:47 AM
A Phi ơi còn cái GG sao e ko thấy đâu mà a nói là add GG trong main rồi mà
chắc e chưa bật cheksum
+ a chỉ em bật cheksum hoặc làm sao cho main nó chống hack với nha

+ với lại em bị cái lỗi này
khi em chay GS với cái SCFDB hay cái gì em quên tên rồi ( nó màu đen đen mà fai chạy cái đó mới chạy dc GS đó )
- nó hiện lên cái lỗi này Addon UnidCreateSepuential failed {0} bấm ok khoản 100 lần nó mới mất

+với lại anh cho em tổng hợp những Query fix lỗi cho Server này nha em đã chạy hết những Query trong Database/fix của anh rồi còn những cái nào cần thiết cho e nha

cảm ơn nhiều lắm

Cobelinh
29-03-09, 09:53 AM
[captions]
v0v=[1] JoinServer
v1v=[2] ConnectServer
v2v=[3] EdataServer
v3v=[4] ChatServer
v4v=[5] GameServer
v5v=[6] GameServerCS
[paths]
v0v=JoinServer\
v1v=ConnectServer\
v2v=EdataServer\
v3v=ChatServer\
v4v=GameServer\
v5v=GameServerCS\
[exenames]
v0v=JoinServer.exe
v1v=ConnectServer.exe
v2v=EdataServer.exe
v3v=ChatServer.exe
v4v=GameServer.exe
v5v=GameServerCS.exe
[parametrs]
v0v=/p55970 /ca127.0.0.1 /cp55557
v1v=
v2v=
v3v=127.0.0.1
v4v=127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55960 55901
v5v=127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55962 55919
[waitintervals]
v0v=1000
v1v=1000
v2v=1000
v3v=1000
v4v=1000
v5v=1000
[needrestart]
v0v=NO
v1v=NO
v2v=NO
v3v=NO
v4v=NO
v5v=NO
[main]
enableautorestart=0
restartinterval=0
ipadd=127.0.0.1

thx,mình cũng làm gần giống thế nhưng # cái pỏtt kết nối nên hem chạy dc:big_smile::big_smile:

con gà làm mu
29-03-09, 11:29 AM
chắc e chưa bật cheksum

khi em chay GS với cái SCFDB hay cái gì em quên tên rồi ( nó màu đen đen mà fai chạy cái đó mới chạy dc GS đó )
- nó hiện lên cái lỗi này Addon UnidCreateSepuential failed {0} bấm ok khoản 100 lần nó mới mất

+với lại anh cho em tổng hợp những Query fix lỗi cho Server này nha em đã chạy hết những Query trong Database/fix của anh rồi còn những cái nào cần thiết cho e nha

cảm ơn nhiều lắm

.................................................. ........

NewKiss_VN
29-03-09, 11:30 AM
Đã cài và chơi thành công.Cảm ơn Phi nhìu lắm :big_smile: :big_smile:.
À,mà tớ hỏi tí.Tớ chạy mấy cái query fix bug,nó báo lỗi ko bít có ảnh hưởng gì ko nhỉ

a1provip002
29-03-09, 12:21 PM
Bạn chạy đến file nào thì bị Don't Send ?

em chạy file gameserver thì nó don't send ạh, em đã chép ip ròi mà cũng ko dc, có ngừ bảo cài NEt 3.0, em cài rồi, cũng thế àh:surrender:, mà em làm ở máy khác, chạy dc file gameserver nhưng vào game thì nó báo là "disconnect", ko cho đăng nhập :beat_shot:, giúp em vói ạh:after_boom:

nguoihocviec
29-03-09, 03:44 PM
Service Temporarily Unavailable

The server is temporarily unable to service your request due to maintenance downtime or capacity problems. Please try again later.
NgixWebServer-FreeBSD Server at s8.galaxyz.net Port 80

link die land ơi

Destruct
29-03-09, 03:46 PM
Tải từng file đi bạn !

thaoq12
29-03-09, 04:25 PM
chắc e chưa bật cheksum

cảm ơn nhiều lắm
anh Phi hay ai biết chỉ em yk:burn_joss_stick:

telex
29-03-09, 04:34 PM
main add hook dll antihack là không cần GG fải kô vậy :beat_brick:
sr em gà :sweet_kiss:

VnGeneral
29-03-09, 05:00 PM
Thích thì cứ add thêm GG :big_smile: hỏi câu như đang giỡn

telex
29-03-09, 05:32 PM
Ý của iem lòa nó antihack rồi mình có cần phải add thêm GG vào không.:beat_shot:

lhd340
29-03-09, 07:17 PM
Hix ! Server thi chay Oke roai còn khi đăng nhập vào thi cũng oke, nhưng khoản 20 giây thi bị Disconnet client. Cóa anh em nào bị hong???

gaubongcuaanh
29-03-09, 07:31 PM
Hix ! Server thi chay Oke roai còn khi đăng nhập vào thi cũng oke, nhưng khoản 20 giây thi bị Disconnet client. Cóa anh em nào bị hong???
kiểm tra lại checksum server nhé

lhd340
29-03-09, 07:33 PM
Tớ đã checksum mí lần rùi đấy, vào nhân vật đi lòng vòng một tí là disc liền, nếu bị checksum thi chọn nhận vật xong bị disc liền chứ

gaubongcuaanh
29-03-09, 07:35 PM
h sao anh
main của anh share
client ss4 of FPT
anh hex giùm e nha
giúp noob nha
bạn coi lại Ip may bạn và IP CS nếu hiện lên sever ấn vào disconnect thì coi lại comonserver và Ip trong commonloc ở trong lang coi thế nào?

gaubongcuaanh
29-03-09, 07:39 PM
sao không ai trả lời mình hết?

heoconlun
29-03-09, 07:42 PM
client đâu ạ? hay là dowload cái main past vào server

thaoq12
29-03-09, 09:16 PM
chắc e chưa bật cheksum

cảm ơn nhiều lắm

có ai biết chỉ giùm em với :((

LandOfPhi
30-03-09, 08:21 AM
sao không ai trả lời mình hết?
Đã trả lời ở trang 36.

client đâu ạ? hay là dowload cái main past vào server
Dùng Client MU FPT.

chắc e chưa bật cheksum

cảm ơn nhiều lắm

có ai biết chỉ giùm em với :((
Bạn cài lại Win đi nhé, tốt nhất cứ dùng Win XP Sp2 cài cho dễ.

vietpro8x
30-03-09, 08:46 AM
Hướng dẫn cho ai xài windows 2k3 Sp1 nè:
Chuột phải computer-->properties ---> Advance ở phần Performance chọn Settings
Click Tab
chọn Add
sau đó chọn GameServer.exe nếu có đổi tên gameserver thì cũng phai add nó lại vào
Sau đó Open--> Apply-->ok :byebye::byebye:

TrựcZa
30-03-09, 08:51 AM
các Bác cho em hỏi em cài trên máy chủ chạy ok nhưng sao share mạng Lan phòng nét thì ko tài nào máy con nhận dc chỉnh IP trong file hosts cở nào cũng ko dc các Bác giúp em với

gaubongcuaanh
30-03-09, 11:55 AM
Tớ đã checksum mí lần rùi đấy, vào nhân vật đi lòng vòng một tí là disc liền, nếu bị checksum thi chọn nhận vật xong bị disc liền chứ
bạn bỏ checksum coi . hồi trước tớ cũng gặp lỗi lày phải thay main khác là ok
bạn dung main của LandOfPhi sharing chứ?

gaubongcuaanh
30-03-09, 11:59 AM
các Bác cho em hỏi em cài trên máy chủ chạy ok nhưng sao share mạng Lan phòng nét thì ko tài nào máy con nhận dc chỉnh IP trong file hosts cở nào cũng ko dc các Bác giúp em với

Mình nghi win van nhiễm virut lắm. bạn thử làm như này nhé mở file hosts ở C:\WINDOWS\system32\drivers\etc
IP may chu xxx.myvnc.com
rồi save lại đồng thời reset máy coi nếu nó còn lưu là Ok nếu nó không lưu >> cài lại Win coi hiii

TrựcZa
30-03-09, 01:03 PM
rs xong toàn Chùy Thủ Bác LandOf xin giúp với :tire: và server ko xóa nhân vật dc :nosebleed: xóa là nó toàn server ko acc nào còn 1 nhân vật phải reset Server mới chơi lại dc:oh:

huntersun
30-03-09, 01:35 PM
Mình chạy cái SCFDB2 thì bị như vậy ! NHấp cả trăm lần mới vào !

Còn khi chạy xong SV rồi vào nhân vật bị Disconnect !
Không biết sao !?

telex
30-03-09, 05:32 PM
Đã thử mọi cách bỏ checksum, bật checksum cứ vào tới trong game là dis, Dùng main FPT, còn dùng main pác L.O.P share thì kô run đc luôn:beat_plaster:

vietpro8x
30-03-09, 05:35 PM
Đã thử mọi cách bỏ checksum, bật checksum cứ vào tới trong game là dis, Dùng main FPT, còn dùng main pác L.O.P share thì kô run đc luôn:beat_plaster:
Bật checksum lên có tạo checksum lại ko pro...:hell_boy::hell_boy:

telex
30-03-09, 05:58 PM
đã tạo checksum như tomatos hướng dẫn rồi mà vẫn kô đc,. tắt checksum cũng kô luôn, chả hiểu nữa :angry:.
Ai chạy đc server này rồi share cho iem cái server + main. chứ main pác L.O.P share kô tài nào chạy dc. vô tới loading là bật ra ngoài.:sad:

VinhHanh
30-03-09, 07:49 PM
đã tạo checksum như tomatos hướng dẫn rồi mà vẫn kô đc,. tắt checksum cũng kô luôn, chả hiểu nữa :angry:.
Ai chạy đc server này rồi share cho iem cái server + main. chứ main pác L.O.P share kô tài nào chạy dc. vô tới loading là bật ra ngoài.:sad:
Ai help phát, e cũng bị lỗi như trên :sweat:

TrựcZa
30-03-09, 09:21 PM
rs xong toàn Chùy Thủ Bác LandOf xin giúp với :tire: và server ko xóa nhân vật dc :nosebleed: xóa là nó toàn server ko acc nào còn 1 nhân vật phải reset Server mới chơi lại dc:oh:

đả dùng đoạn code ở trang 1 ko hiệu wa ji!!! bác LandOf ơi!!:beat_brick:

lhd340
30-03-09, 09:52 PM
Bác nào có file main da add GG rùi share cho anh em với deeeeeeeeeeeeee

vietpro8x
30-03-09, 10:18 PM
đả dùng đoạn code ở trang 1 ko hiệu wa ji!!! bác LandOf ơi!!:beat_brick:
tại vì sau khi rs chưa xóa cái skilltree nên mới bị chùy.
cái nì ko phải do Sv mà là do WEB ở trên nên thêm dòng xóa SCFmasterSkills đi còn xóa như nào thì ở trang 1 cũng có lun đó:amazed::amazed::amazed:

Cobelinh
30-03-09, 11:30 PM
bạn nào cho mình hỏi đây là lỗi gì với,hôm trc chơi bt,hum nay cài lại win,cai netframe 3.0 òy.thế mà vẫn bị.,a:surrender:i být chỉ dùm,thx

Cobelinh
30-03-09, 11:46 PM
ko hiểu sao mình ko up ảnh lên dc,minh chay file SCFDB2 thì co lôi này
unable to find version ò the runtime to run this applicationai být chỉ mình với:pudency:

Cobelinh
31-03-09, 01:08 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>` mới up dc hình

mutamky
31-03-09, 01:28 AM
ai cài server này đi dc CC ko mình cài dc
nhưng vừa nhấp cáo CC là văng khỏi game ngay tức khắc
ai biết giúp với

LandOfPhi
31-03-09, 07:58 AM
ko hiểu sao mình ko up ảnh lên dc,minh chay file SCFDB2 thì co lôi nàyai být chỉ mình với:pudency:
Win này chạy .Net nhưng SCFDB2.exe không nhận nên bạn cài lại Win mới đi nhé ... tốt nhất là Win XP SP 2.

ai cài server này đi dc CC ko mình cài dc
nhưng vừa nhấp cáo CC là văng khỏi game ngay tức khắc
ai biết giúp với
File Text.bmd của bạn h0k phù hợp, dùng file Text.bmd khác nhé :)

thaoq12
31-03-09, 08:33 AM

còn cái lỗi này khắc phục sao e cụng bị giống vậy a phi ơi

LandOfPhi
31-03-09, 08:38 AM
Lỗi này cũng cài lại Win nốt :D

thaoq12
31-03-09, 08:50 AM
hjhj cài 1 chục cái Sever của anh Phi chắc cái ổ cứng nó phân mãnh mất :))

musaobang
31-03-09, 09:54 AM
LOP cho hỏi config GS_CS thế nào để vào được Swamp of Camlness và Crywolf vậy ? mình move vào toàn báo là "Bạn không thể vào bản đồ có diễn ra sự kiện" mặc dù đã cop MoveClient trong Server

LandOfPhi
31-03-09, 09:56 AM
LOP cho hỏi config GS_CS thế nào để vào được Swamp of Camlness và Crywolf vậy ? mình move vào toàn báo là "Bạn không thể vào bản đồ có diễn ra sự kiện" mặc dù đã cop MoveClient trong Server
Vào MapServerInfo_CS.dat bỏ các Maps đấy đi là đc thôi :)

musaobang
31-03-09, 10:48 AM
Vào MapServerInfo_CS.dat bỏ các Maps đấy đi là đc thôi :)

LOP có thể hướng dẫn chi tiết dùm mình được ko ? có cần config lại trong GS_CS và ConnectServer ko ?

LandOfPhi
31-03-09, 10:54 AM
LOP có thể hướng dẫn chi tiết dùm mình được ko ? có cần config lại trong GS_CS và ConnectServer ko ?
Không cần. Muốn move vào được Crywolf và Swamp of Camlness thì down file dưới về.

LandOfPhi
31-03-09, 12:01 PM

Còn khi chạy xong SV rồi vào nhân vật bị Disconnect !
Không biết sao !?
Mình đã từng bị lỗi như này ...
Nói đơn giản thôi, chỉ cần tạo Card mạng ảo là hết bị lỗi này ngay ^^!

TrựcZa
31-03-09, 12:11 PM
Bác LandOf sao ko xóa nhân vật dc vậy??? cứ xóa là nó mất hết nhân vật của server phải rs Server lại mới chơi lại dc!!??

LandOfPhi
31-03-09, 12:18 PM
Bác LandOf sao ko xóa nhân vật dc vậy??? cứ xóa là nó mất hết nhân vật của server phải rs Server lại mới chơi lại dc!!??
Bạn cài lại DB mới nhé .......

VinhHanh
31-03-09, 01:49 PM
TUi cũng bị tương tự. Pác nào help phát :beat_brick:
nản quá' :confuse:

telex
31-03-09, 01:51 PM
Lỗi Shop connect Fail là sao vậy LOP ơi :ah:

LandOfPhi
31-03-09, 01:54 PM
TUi cũng bị tương tự. Pác nào help phát :beat_brick:
nản quá' :confuse:
Đơn giản là MuServer mình share chưa Checksum, các bạn chạy main trên máy chủ đặt Server đương nhiên thỉnh thoảng nó vào đến loading rồi bật ra ngoài. Các bạn phải vào đi vào lại mấy lần hoặc ngồi vào máy con ... và cũng có 1 nguyên nhân là Client đó không phù hợp với main của mình.

Lỗi Shop connect Fail là sao vậy LOP ơi :ah:
Chạy CashShop trong Edata để không bị lỗi CashShop :)

Cobelinh
31-03-09, 01:55 PM
mình cài lại win mà vẫn bị thế này,pó tay,hjx:beat_plaster:

VinhHanh
31-03-09, 01:55 PM
client cua FPT mà L.O.P :what:

telex
31-03-09, 01:56 PM
Chạy GS nó báo lỗi CashShop connect fail là sao L.O.P:cry:

LandOfPhi
31-03-09, 01:58 PM
mình cài lại win mà vẫn bị thế này,pó tay,hjx:beat_plaster:
Bạn cài Win nào thế ? Với lại bạn đã cài đầy đủ .Net 2.0 và 3.0 chưa ?

Chạy GS nó báo lỗi CashShop connect fail là sao L.O.P:cry:
Đọc lại bài trên đi :D

telex
31-03-09, 01:59 PM
Bài trên là bài nào chài :after_boom:

LandOfPhi
31-03-09, 02:00 PM
Bài trên là bài nào chài :after_boom:
Thôi khỏi, Chạy CashShop = EdataServer là được.

telex
31-03-09, 02:02 PM
Oạch đã hướng dân thì hướng dẫn rõ ràng cái :amazed:.
Noob lắm nói vậy sao hiểu chài:cry:

LandOfPhi
31-03-09, 02:06 PM
Oạch đã hướng dân thì hướng dẫn rõ ràng cái :amazed:.
Noob lắm nói vậy sao hiểu chài:cry:
Cậu chạy = link độc lập hả.
Vào EdataServer.ini Edit như sau :

; Listening Ports
UseJoinServer = 0
JoinServerPort = 55971

UseDataServer1 = 0
DataServer1Port = 55960

UseDataServer2 = 00
DataServer2Port = 55962

UseExDataServer = 0
ExDataServerPort = 55906

UseEventServer = 0
EventServerPort = 44456

UseRankingServer = 0
RankingServerPort = 44455

UseCashShopServer = 1
CashShopServerPort = 55821

Tất cả để là 0 , mỗi CashShopServer để là 1.
OK xong :)

Cobelinh
31-03-09, 02:06 PM
mình cài Win xp Sp2,mấy hôm trc chạy bình thường,thế mà hôm nay lại dở chứng,hôm qua thằng bạn cắm ổ cứng của nóa vào,nên bị dính virus,mình ghost lại ko dc,cài lại win cũng ko dc,nản wa',mình chạy đủ netframe 2.0,3.0 òy mà

LandOfPhi
31-03-09, 02:08 PM
mình cài Win xp Sp2,mấy hôm trc chạy bình thường,thế mà hôm nay lại dở chứng,hôm qua thằng bạn cắm ổ cứng của nóa vào,nên bị dính virus,mình ghost lại ko dc,cài lại win cũng ko dc,nản wa',mình chạy đủ netframe 2.0,3.0 òy mà
Vậy có lẽ máy cậu dính Virus thật rồi. Down tool nào đó mà diệt đi :D

telex
31-03-09, 02:10 PM
Chỉnh lại cái name data chạy đc rồi nhưng cứ bị lỗi checksum. Rõ ràng bên máy test vào bình thường. Mà chạy máy khác vào là bị lỗi checksum . Tới nv vào game là dis :beat_plaster:

VinhHanh
31-03-09, 02:11 PM
này, tôi dùng main ông share + client FPT mà sao vẫn bị vào là dis :pudency:
mở checksum, tắt checksum đều làm hết rồi :sure:

LandOfPhi
31-03-09, 02:14 PM
2 bạn chụp hẳn cái Images lên đây xem nào :(

Cobelinh
31-03-09, 02:15 PM
haha,thì ra virus ăn mất cái file SCFDB,mình vừa chạy lại file rar thì oke rùi,may quá:haha::beauty:

VinhHanh
31-03-09, 02:17 PM
Images của cái gì mới đc chứ :after_boom:

Cobelinh
31-03-09, 02:19 PM
Images của cái gì mới đc chứ :after_boom:
pó tay,có cái lỗi gì thì chụp rùi up images lên thì mới biết đường mà sửa chứ:what:

VinhHanh
31-03-09, 02:20 PM
àh em nó đây. :sure: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:confuse:

thecong
31-03-09, 02:22 PM
cho tui hỏi tui sài SS4 mà khi reset nhân vật vào game nó toàn là dao găm trên người hổi trước tôi có hỏi mọi người bảo là do web nhưng sao cũng caá web đó bao nhiêu người sài mà có sao đâu

LandOfPhi
31-03-09, 02:23 PM
àh em nó đây. :sure: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:confuse:
Dùng Tool Hex Edit đánh đoạn Code 74 5C 8B 55 0C 69 D2 68 change lại thành EB 5C 8B 55 0C 69 D2 68 nhé.

cho tui hỏi tui sài SS4 mà khi reset nhân vật vào game nó toàn là dao găm trên người hổi trước tôi có hỏi mọi người bảo là do web nhưng sao cũng caá web đó bao nhiêu người sài mà có sao đâu
Chạy Query Fix Bug Kris ở đầu topic đấy hoặc chạy link độc lập không dùng EdataServer.

VinhHanh
31-03-09, 02:25 PM
để xem thế nào :pudency:
kô đc chắc đập đầu vào gối tự tử quá :adore:

VinhHanh
31-03-09, 02:38 PM
đã sửa lại, và vẫn bị như trên :beated:
help zzzzzzz

duonghoangvu
31-03-09, 02:38 PM
Bạn Phi hoặc ai bik mấy lỗi này giúp dùm minh nha , đến giờ đi Chaos Castle,click chuột vào là nó bay ra màn hình desktop luôn như vậy là nó bị cái gì vậy bạn, với lại biến vào map CryWorl không được đi bộ qua map công thành thì treo máy luôn bạn chỉ giùm mình cách fix nha thank's bạn nhiều

LandOfPhi
31-03-09, 02:47 PM
đã sửa lại, và vẫn bị như trên :beated:
help zzzzzzz
Vậy chỉ còn 1 lỗi duy nhất này thôi. Bạn vào Commonserver.cfg tìm dòng UseNPGGChecksum = 1 rồi sửa lại = số 0 là xong.

Bạn Phi hoặc ai bik mấy lỗi này giúp dùm minh nha , đến giờ đi Chaos Castle,click chuột vào là nó bay ra màn hình desktop luôn như vậy là nó bị cái gì vậy bạn, với lại biến vào map CryWorl không được đi bộ qua map công thành thì treo máy luôn bạn chỉ giùm mình cách fix nha thank's bạn nhiều
Lỗi CC bị như vậy là dùng sai file Text.bmd ... dùng file Text.bmd khác nhé. Còn muốn vào đc Crywolf và CTC thì vào MapServerInfo.dat mà sửa.

VinhHanh
31-03-09, 03:05 PM
đã sửa thành 0 và vẫn thế.
Cho hỏi luôn sửa cái này

Dùng Tool Hex Edit đánh đoạn Code 74 5C 8B 55 0C 69 D2 68 change lại thành 84 5C 8B 55 0C 69 D2 68 nhé.
là dùng main checksum hay là kô checksum :misdoubt:

LandOfPhi
31-03-09, 03:08 PM
đã sửa thành 0 và vẫn thế.
Cho hỏi luôn sửa cái này

là dùng main checksum hay là kô checksum :misdoubt:
Ôi chết nhầm :D Change từ 74 thành EB chứ ...
Là để bỏ Checksum main :)

telex
31-03-09, 03:10 PM
chỉnh cái EB đó là mặc định rồi mà. Tui down về chỉnh lại IP chứ có làm gì đâu mà vẫn kô đc

VinhHanh
31-03-09, 03:11 PM
hỏi tiếp, cái server khởi động cashshop đc rồi, lần đầu tiền thì đc, qua lần sau thì lại bị lỗi như Telex nói ở trên :too_sad:
help plzzzzzz :bad_smelly:

LandOfPhi
31-03-09, 03:12 PM
Các bạn có thể nói rõ hơn 1 tí được không ?

VinhHanh
31-03-09, 03:16 PM
chỉnh cái EB đó là mặc định rồi mà. Tui down về chỉnh lại IP chứ có làm gì đâu mà vẫn kô đc
ý em nó là, em nó load cái bản của bác share về, kô có sửa gì hết, vì cùng IP, có thêm vài sub cũng kô liên quan đúng không ?
mà vẫn kô chạy đc :surrender:

telex
31-03-09, 03:17 PM
Cái server mọi người chạy đc hết riêng mình tui bị lỗi cashshop. Như cái hướng dẫn bên kia là chạy tay từng link + chạy thêm dataserver hả :tire:

VinhHanh
31-03-09, 03:18 PM
post đây lâu quá, bác LOP PM Y!m em nhờ 1 tí thôi, không làm phiền nhiều đâu :pudency:
maiyeu_mainho_hinhbong_ai << Pm dùm em đi, em nói cho nó nhanh

telex
31-03-09, 03:19 PM
L.O.P pm Y!H: maiyeuthao_tuanhanh help dùm tí đc kô :tire:

LandOfPhi
31-03-09, 03:54 PM
Đã xong, toàn bị lỗi ở đâu mà cứ đổ cho CheckSum ... :(

congtumu2005
31-03-09, 04:15 PM
Đề nghị bác land of phi đẹp trai đã mất công post link rồi thì post luôn cách cài đi cho anh nhờ ơn huệ cái ^^!

LandOfPhi
31-03-09, 04:23 PM
Đề nghị bác land of phi đẹp trai đã mất công post link rồi thì post luôn cách cài đi cho anh nhờ ơn huệ cái ^^!
Ơ em đẹp trai vậy hả :D.
Ông vào Box Guide mà học cách cài bản SS3 Ep2 ... từ đó => là biết cài bản ss4 ngay :)

congtumu2005
31-03-09, 04:28 PM
Đại ca ơi cho tại hạ xin cái yahoo liên lạc với ^^

VinhHanh
31-03-09, 04:29 PM
he he, cảm ơn, àh hỏi lun vé BC 8 kiếm ở đâu ra dzij :byebye:

LandOfPhi
31-03-09, 04:31 PM
Đại ca ơi cho tại hạ xin cái yahoo liên lạc với ^^
Y!M : không có :D ... toàn chát trong diễn đàn thôi

he he, cảm ơn, àh hỏi lun vé BC 8 kiếm ở đâu ra dzij :byebye:
Vé BC8 thì kiếm ở MuMaker chứ ở đâu :D

musaobang
31-03-09, 04:58 PM
LOP cho mình hỏi mình đã move vào các map đó thì ok nhưng khi move ra các map bình thường thì lại bị disconect, bạn có thể sửa lại dùm mình được ko ? còn vấn đề nữa là mình add 2 pet mới là Rudolf và Drove = MUMaker 1.9 thì khi vào game lại ko thấy đâu, add hẳn lên phần trang bị cũng mất.

LandOfPhi
31-03-09, 05:03 PM
LOP cho mình hỏi mình đã move vào các map đó thì ok nhưng khi move ra các map bình thường thì lại bị disconect, bạn có thể sửa lại dùm mình được ko ? còn vấn đề nữa là mình add 2 pet mới là Rudolf và Drove = MUMaker 1.9 thì khi vào game lại ko thấy đâu, add hẳn lên phần trang bị cũng mất.
Bạn dùng GS_CS đúng k0 ?
2 Pet đó GS SCF 6.0.1 này chưa add bạn thông cảm nhé :)

musaobang
31-03-09, 05:15 PM
lúc chạy Server thì mình chạy luôn cả GS và GS_CS, giờ move ra các map bình thường toàn bị disconnect, LOP sửa dùm mình được ko ?

LandOfPhi
31-03-09, 05:19 PM
lúc chạy Server thì mình chạy luôn cả GS và GS_CS, giờ move ra các map bình thường toàn bị disconnect, LOP sửa dùm mình được ko ?
Lỗi này lạ đấy PM Y!M hotro.mutruongthinh mình cài TeamViewer giúp trực tiếp cho :)

musaobang
31-03-09, 05:21 PM
thanks LOP nhé, tối nay mình sẽ pm cho bạn.

mutamky
31-03-09, 05:38 PM
lop ơi cái main bạn share có chống hack item.bmd ko?

LandOfPhi
31-03-09, 05:41 PM
lop ơi cái main bạn share có chống hack item.bmd ko?
Không đâu bạn ... chịu khó vào Box Guide vào topic của tomatoes mà học đi .

mutamky
31-03-09, 05:44 PM
File Text.bmd của bạn h0k phù hợp, dùng file Text.bmd khác nhé :)

bạn có cái nào xài dc ko share cho mình với

mutamky
31-03-09, 05:45 PM
Không đâu bạn ... chịu khó vào Box Guide vào topic của tomatoes mà học đi .

học rồi làm dc rồi luôn

nhưng thấy khi edit item.bmd size ko thay đổi nó chỉ chống dc thay item.bmd khác chư ko chông dc tụi nó edit

LandOfPhi
31-03-09, 05:46 PM
bạn có cái nào xài dc ko share cho mình với
Chủ yếu là Main.exe đó có fù hợp với file Text.bmd đó không thôi ... bạn dùng file Text.bmd của MU FPT thử xem :)

LonelyLife
31-03-09, 08:17 PM
[Personal]
Name=N00B
[SQL]
Usuario=sa
PassWord=lucdia
Connection=Remote
IPServer=127.0.0.1
PORTServer=1434
MuOnline=MuOnline
ExtWareHouse=ExtWareHouse
Reset=Resets
Ranking=Ranking
MuEvent=MuEvent
[Config]
Languaje=English
NuExtraWareHouse=0
ExtraWareHouse=1
Reset=1
MD5=0
[ACCESS]
MuMakerDB=MuMaker
[Server]
Version=NEW

sau đó thì mình bị như vầy 2 chỗ mình tô đậm đổi thành Ip và port nào ??? đã thừ thay Ip = Ip Sv và port 44405 nhưng vẫn ko được trước giờ mình chỉ sử dụng MuEdit nên không biết zz.>>> ( mình có mở UDP cho port 1434 luôn rồi Z)

Cobelinh
31-03-09, 08:19 PM

Phi ơi,xem hộ mình lỗi này với:confuse:

Cobelinh
31-03-09, 08:23 PM
Trích:
[Personal]
Name=N00B
[SQL]
Usuario=sa
PassWord=lucdia
Connection=Remote
IPServer=127.0.0.1
PORTServer=1434
MuOnline=MuOnline
ExtWareHouse=ExtWareHouse
Reset=Resets
Ranking=Ranking
MuEvent=MuEvent
[Config]
Languaje=English
NuExtraWareHouse=0
ExtraWareHouse=1
Reset=1
MD5=0
[ACCESS]
MuMakerDB=MuMaker
[Server]
Version=NEW
sau đó thì mình bị như vầy 2 chỗ mình tô đậm đổi thành Ip và port nào ??? đã thừ thay Ip = Ip Sv và port 44405 nhưng vẫn ko được trước giờ mình chỉ sử dụng MuEdit nên không biết zz.>>> ( mình có mở UDP cho port 1434 luôn rồi Z)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1440x900.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xem lại pass sa................................................ ....................................

LonelyLife
31-03-09, 08:24 PM
không phải pass sa zz..............

LandOfPhi
31-03-09, 08:36 PM
Phi ơi,xem hộ mình lỗi này với:confuse:
Chịu, mình không test Server CTC nhìu nên không am hiểu.

LonelyLife
31-03-09, 08:38 PM
thế còn cái Mumake làm sao hả bác LOP ???

LandOfPhi
31-03-09, 08:39 PM
thế còn cái Mumake làm sao hả bác LOP ???
Cậu cài SQL 2000 hay 2005 thế ?
Đặt pass sa đúng với pass sa khi cài SQL.

thaoq12
31-03-09, 08:46 PM
cái tình hình bây h là em vẫn bị lỗi như thế này khi đã cài lại windowns XP ss2

LandOfPhi
31-03-09, 08:49 PM
cái tình hình bây h là em vẫn bị lỗi như thế này khi đã cài lại windowns XP ss2
Trước mình cũng bị lỗi này ... và mình fix theo 2 cách :)
1. Ghost hoặc cài lại Win.
2. Cải Card mạng ảo.

Nếu cách 1 không được thì làm theo cách 2 xem :)

LonelyLife
31-03-09, 08:50 PM
Cậu cài SQL 2000 hay 2005 thế ?
Đặt pass sa đúng với pass sa khi cài SQL.
Mình sài Sql 2000 cái Sql 2005 EE không chạy được trên xp sp2
zz lúc cài sql pass để trống sau khi xóa pass sa trong mumaker thì nó bị : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LandOfPhi
31-03-09, 08:51 PM
Mình sài Sql 2000 cái Sql 2005 EE không chạy được trên xp sp2
zz lúc cài sql pass để trống sau khi xóa pass sa trong mumaker thì nó bị :
Vậy thì bạn cài lại SQL đi, nhớ là đặt pass sa trong lúc cài thì MuMaker mới work được ^^!

thaoq12
31-03-09, 09:00 PM
cả mạng ảo thì e đã cài sẵn từ đầu . win thì e mới cài lại hồi sáng chứ đâu

vào game bấm vào charter bị disconecnet nếu mà hex lại GS 74 thành EB ko dc thì bị lỗi gì anh nảy thấy bài anh làm giúp ai đó

" TOàn bị lỗi gì cứ đỗ cho Cheksum "

LandOfPhi
31-03-09, 09:03 PM
cả mạng ảo thì e đã cài sẵn từ đầu . win thì e mới cài lại hồi sáng chứ đâu

vào game bấm vào charter bị disconecnet nếu mà hex lại GS 74 thành EB ko dc thì bị lỗi gì anh nảy thấy bài anh làm giúp ai đó

" TOàn bị lỗi gì cứ đỗ cho Cheksum "
OK, bạn PM Y!M : hotro.mutruongthinh để mình trợ giúp trực tiếp :)
Còn cái câu dưới là mình cài cho người khác nhưng không phải do CheckSum.

LonelyLife
31-03-09, 09:09 PM
Thank bác LOP nhaz ' !!!:biggrin:mình sài bản 1.08 mà cũng không thấy Bc8...

duonghoangvu
31-03-09, 10:51 PM
Lỗi CC bị như vậy là dùng sai file Text.bmd ... dùng file Text.bmd khác nhé. Còn muốn vào đc Crywolf và CTC thì vào MapServerInfo.dat mà sửa.

Bạn Phi! có thể share cho minh file Text.bmd không vậy , còn bạn nói vào MapServerInfo.dat để sữa mà không nói là sữa các gì nên minh cũng không biết cách mà sữa luôn hixhix , bạn chỉ kĩ hơn tí xíu dùm mình được không ?

Chiritokaji
31-03-09, 11:41 PM
Sao ko có Patch vậy ta :|...:|...:|

Chiritokaji
01-04-09, 02:15 AM
Phi ơi ! Sao tớ chạy StartUp ko có chạy được cái Chatserver thế nhỉ?
Kì quá trời

VinhHanh
01-04-09, 11:57 AM
pác nào có code shop bán ngọc skill ss4 của tất cả các class cho em xin phát, kiếm code mãi kô ra :sure:

LandOfPhi
01-04-09, 12:01 PM
Bạn Phi! có thể share cho minh file Text.bmd không vậy , còn bạn nói vào MapServerInfo.dat để sữa mà không nói là sữa các gì nên minh cũng không biết cách mà sữa luôn hixhix , bạn chỉ kĩ hơn tí xíu dùm mình được không ?
Tùy lại main mới phù hợp thôi ... dùng file Text.bmd của MU FPT đấy.
Còn về MapServer.Info thì vào trong đây mà xem hướng dẫn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phi ơi ! Sao tớ chạy StartUp ko có chạy được cái Chatserver thế nhỉ?
Kì quá trời

Config lại trong file StartUp.ini xem đường dẫn đã phù hợp với Server chưa.

pác nào có code shop bán ngọc skill ss4 của tất cả các class cho em xin phát, kiếm code mãi kô ra :sure:

5 23 0 255 0 0 0 //Book of Ghost Phantom
15 27 0 255 0 0 0 //Scroll of Useless
15 28 0 255 0 0 0 //Scroll of Electic Storm
15 29 0 255 0 0 0 //Scroll of Lighting Storm
12 44 0 255 0 0 0 //Orb of Explotion
12 45 0 255 0 0 0 //Orb of Five Shot
12 46 0 255 0 0 0 //Orb of Reduce Dmg Shield
12 47 0 255 0 0 0 //Orb of Sword Slash
12 48 0 255 0 0 0 //Scroll Of Birds

VinhHanh
01-04-09, 12:06 PM
thank u so much :boss::boss:
..........................

VinhHanh
01-04-09, 12:08 PM
àh L.O.P có thể nói info cái GS của bác tomatos share kô ? và nó dùng được với bản bác share kô :big_smile:

thaoq12
01-04-09, 12:19 PM
ai cho em xin cái mumake cho server này . em có cái make mà set items thì vào ko có :D

norun
01-04-09, 12:27 PM
LandOfPhi sao chạy từng link các NPC BC, công kantru.. vẫn chạy là sao nhi? thỉnh thoảng vẫn bị không đăng nhập được nữa, acc đang online vẫn chơi bt mà thoát ra về lv cũ,

LandOfPhi
01-04-09, 12:28 PM
àh L.O.P có thể nói info cái GS của bác tomatos share kô ? và nó dùng được với bản bác share kô :big_smile:
Bản 6.0.5 cũng tương tự như bản 6.0.1 và 6.1.0 thôi ...

ai cho em xin cái mumake cho server này . em có cái make mà set items thì vào ko có :D
Vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà down MuMaker 1.09 về.

VinhHanh
01-04-09, 12:34 PM
hề hề, sáng dạ ra 1 tý rồi, để test bản này koi sao :adore: