PDA

View Full Version : [MU] Xin chỉ cách config để không cho ném ra đất 1 món đồ

southrain1111
01-08-16, 05:51 AM
Chào anh em gamezon :p , anh em ai biết cái này chỉ giúp với nhé :

Vd: mình muốn config để không cho ném zen 50k ra đất thì config như thế nào ? Chỉ cần làm trên Client cũng được ko thì sever càng tốt. Pro nào biết chỉ với nhé ;) mình cảm ơn trước .

southrain1111
02-08-16, 12:44 PM
Có Pro nào không vào giúp mình với :( chờ mấy ngày rồi mà chưa có ai trả lời giúp ^^!

nampinn
02-08-16, 01:22 PM

Vd: mình muốn config để không cho ném zen 50k ra đất thì config như thế nào ? Chỉ cần làm trên Client cũng được ko thì sever càng tốt. Pro nào biết chỉ với nhé ;) mình cảm ơn trước .

Bạn phải nói rõ là bạn cần ném cái gì xuống đất để ra cái gì thì mới giúp được chứ bạn?
Lần sau đừng đặt câu hỏi chung chung không ai trả lời đâu bạn.

heroviet2301
02-08-16, 02:41 PM
Có source thì sửa trong GS nhé, sửa ở client không tác dụng gì đâu, tôi đã từng thử, cuối cùng phải nhờ người cung cấp GS sửa hộ, hoặc cách nhanh nhất là sửa code web chuyển item 50k đó thành loại item khác.

southrain1111
03-08-16, 01:26 AM
Có source thì sửa trong GS nhé, sửa ở client không tác dụng gì đâu, tôi đã từng thử, cuối cùng phải nhờ người cung cấp GS sửa hộ, hoặc cách nhanh nhất là sửa code web chuyển item 50k đó thành loại item khác.

Thì mình nói rồi mà: muốn không cho mem ném cục zen 50k xuống đất thì làm ntn ?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cảm ơn bạn đã cho biết. Đấy là mình ví dụ thế thôi còn thực chất là muốn áp dụng cho 1 số item khác !

Domino9990
03-08-16, 10:18 AM

up gameserver.exe lên đây mình làm cho thanh niên xem được không :D yêu cầu gameserver.exe chưa pack :)